ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ผมเรียน รด ><'

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    กล้าบอกเลยครับว่า ผมไม่กล้าไป เสี่ยงชีวิต ผมกลัว

แต่พี่คนนี้เขาสุดยอดมาก !!! ยอมเสียสละ ชีวิตเพื่อชาติ

.:: DAVID DE GEA ::.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    น่ายกย่องที่สุดครับทหารไทย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ผมไม่เรียนร.ด.เพราะจะไปเกณฑ์นี่หละเกิดมาทั้งทีขอรบเพื่อชาติ

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kinchiro155 อ่านกระทู้
    ปะท่าน ฟลิม กอด คอ กัน ช่วยชาติ
    ผมไปด้วยคนสิ ไม่ได้เรียน รด. เหมือนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ทหารก็เหมือนเทวดาปกปักรักษาสวรรค์หล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    พูดกันจำได้ยาวขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย หรือว่าบันทึกเสียงมาแล้วก็พิมพ์ตาม สงสัยจริงๆ คนพูดกัน มันไม่น่ากลับมาแล้วก็จำสิ่งที่ตัวเองพูดมาได้ทั้งหมดว่าพูดไรไปบ้าง แต่นี่เล่าเหมือนพูดไปพิมพ์ไป ผมเชื่อว่าเรื่องจริงทหารไทยก็คงสู้กับโจรใต้ดุเดือด แต่นี่ออกจะเว่อร์เกินที่ไป 100 ตายไปครึ่งเนี่ย แล้วต่อให้สู้ในป่า ถ้ามีการตาย ยังไงข่าวก็ต้องลง

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เป็นกำลังใจให้ทหารไทยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Karnov อ่านกระทู้
    พูดกันจำได้ยาวขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย หรือว่าบันทึกเสียงมาแล้วก็พิมพ์ตาม สงสัยจริงๆ คนพูดกัน มันไม่น่ากลับมาแล้วก็จำสิ่งที่ตัวเองพูดมาได้ทั้งหมดว่าพูดไรไปบ้าง แต่นี่เล่าเหมือนพูดไปพิมพ์ไป ผมเชื่อว่าเรื่องจริงทหารไทยก็คงสู้กับโจรใต้ดุเดือด แต่นี่ออกจะเว่อร์เกินที่ไป 100 ตายไปครึ่งเนี่ย แล้วต่อให้สู้ในป่า ถ้ามีการตาย ยังไงข่าวก็ต้องลง
    คือว่า ผมอยากถามว่าท่านอ่านจบหรือป่าว คุณเคยคิดไหมว่านักข่าวเนี่ยเค้าจะไปถ่ายตอนทหารสู้กับโจรใต้หรือป่าว ถ้าเค้าไปเค้าก็ได้ตายฟรีๆสิครับ ผมจำได้ว่าที่ผมโพสนี่มีบอกด้วยนะครับว่านักข่าวชอบอยู่แถวๆชานเมืองไม่ค่อยออกมาจากเมืองหรอก รบกวนอ่านให้จบด้วยครับ ท่านพูดแบบนี้เดี๋ยวจะก่อดราม่านะครับ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Karnov อ่านกระทู้
    มันไม่ได้เวอร์หรอกครับ ทหารโดนยิงตายทุกวัน จนชิยตาหมดแล้วครับ
    วันไหนที่มีการก่อเหตุร้าย ร้านพวกมุสลิมจะปิดหมดเลยครับ มันดุเดือดกว่าที่เราคิดครับ
    โจรใต้ ก็คนที่อยู่ในหมู่บ้านนั่นแหล่ะครับ ปราบยังไงก็ไม่หมดนอกจากได้ไฟเขียว

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ผมเป็นคนที่อยู่ในค่ายทหารครับ เวลาย้ายหน่วยใครไปใต้นี่น้ำตาแตกกระจายเลยครับ แบบถือว่าโชคร้ายมากๆ แต่พอถามพวกเขาว่ารู้สึกยังไง บางคนก็พูดว่า ภูมิใจมากครับ ที่ผมได้มีโอกาสทำเพื่อชาติ ศาสตร์ กษัตริย์ และประชาชนทุกคน แบบพูดออกมาทั้งน้ำตาอ่ะครับ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    " แม้ข้าจะต้องเดินไปตามหุบเขามัจจุราช ข้าก็จะไม่กลัวอันตรายใด ๆ
    เพราะพระองค์ทรงสถิตกับข้า "

ขอให้พระเจ้าคุ้มคร้อง ทหารประจำการในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ครับ
    “ Between a Rock and The Hard Place. ”
    (Aron Ralston)

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ผมต้องเกณปีหน้าแล้วสิ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อีกไม่นานแล้วซินะ

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ผมล่ะอยากให้ส่งไอพวกขายชาติหรือไม่ก็พวกนักเรียนที่มันตีกันตามข่าวไปอยู่เป็นทหารที่นั่นบ้าง พวกมิงตายไปกรูก็ไม่เสียดายพวกมิงหรอก
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vanpersie10 อ่านกระทู้
    เอาไม่อยู่แล้ว บอกตามตรง ล้างมันให้หมดจะดีกว่า แต่มีก้างคือพวกองค์กรสิทธิมนุษยชนเนี่ยดิ อ้างนู่นอ้างดี เด็กคนแก่สตรี แล้วยามพวกh่าเนี่ยมันยิงใส่มันเคยคำนึงถึงมั้ยว่าคนแก่ เด็กไรแบบนี้ รอทหารหาญทั้งหลายทำภารกิจสำเร็จปลอดภัยกันทุกนายนะครับ พูดถึงตำรวจอ่ะ ตำรวจดีๆก็มีเยอะ ตำรวจเลวๆก็เยอะ ตำรวจเมืองกรุงบางนาย ตายไปก็ไม่มีเกียรติหรอกเอาแต่ยัดยาชาวบ้าน เปิดโต๊ะบอลเอง ปล่อยกู้เฮ้อ.... เอาใจช่วยตำรวจในพื้นที่เสี่ยงภัยนะครับ
    พวกคณะกรรมการสิทดอกธิฯ ของไทยนิเลวจริงๆ ตอนเกิดการสังหารหมู่ 2552-2553 พวก***หายไปใหน หรือพวก***สรรเสริญการสังหารหมู่ เพราะเหยื่อพวกนี้อยู่ฝ่ายตรงข้ามกับพวก***?
    UN ก็เสือกรับรองลูกอีทองพวกนี้ว่า "ฃอบธรรม" เลวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ไม่มีพวกท่าน เราก็คงไม่มีแผ่นดินให้อยู่กันจนถึงทุกวันน้ สู้ๆครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เรื่องปัญหาสามจังหวัดฯ นิ จริงๆ แล้ว controversial นะครับ
    แต่หากพวกแขก 3 จังหวัดพวกนี้อ้างว่าเขามีสิทธิ์แยกตัวเป็นเอกราชออกจากสยามจริงๆ ผมไม่เห็นด้วย
    ผมคิดว่า "ต่างชาติ" (โดยเฉพาะเพื่อนบ้าน) มีเอี่ยวเหตุรุนแรงในสามจังหวัด จริง

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    propaganda ขิงๆ
    ลองไปถามคนพื้นที่จริงๆสิครับว่าเขารบกับใคร
    ผมว่าพวกเขายังตอบไม่ได้เลย ว่ากำลังรบกับใครกันแน่ แค่รู้ว่าส่งเขาไปรบเท่านั้น ข่าวก็บอกโจรใต้ๆ โจรใต้มีจริงๆหรือเปล่าก็ไม่ทราบ เพราะนักข่าวไม่เคยนำเสนอโจรใต้ตัวเป็นๆซักที ไอ้ที่ถ่ายได้ก็กลายเป็นศพไปแล้ว หรือไม่ก็โดนจับแต่พูดจาไม่รู้เรื่อง หึๆๆๆ
    ไทยแลนด์ ดินแดนแห่งโฆษณาชวนเชื่อเพื่อสร้าง hate speech

สงครามการเมือง งบประมาณแผ่นดิน เส้นทางลำเลียงยาเสพติดจากภาคใต้ พ่อค้าอาวุธ ผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย
    คนที่ตายก็ตายไป อาจจะตายแบบไม่รู้เรื่องอะไรด้วยซ้ำ ทหารถูกส่งมาให้มาช่วยชาวบ้านปกป้องอธิปไตยจริงหรือไม่ หรือส่งมาตายเพื่อสนองความต้องการของใครบางคนทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่รู้ว่ารบกับใคร เรื่องกลุ่มก่อการร้ายแบ่งแยกดินแดน คนได้ยินจากปากของโจรใต้จริงๆหรือไม่ ทหารบุกจับฆ่าคนในกรือเซะ ทุกคนที่ตายคือโจรก่อการร้ายจริงหรือไม่?

ไม่มีใครรู้...

ปล. เห็นเครดิตเอามาจากเว็บเด็กเดนนี่นา เอาเถอะ ที่นั่นมันดินแดนแห่งฟอเวิร์ดเมลขี้โม้อยู่แล้วนี่นา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 9th July 2012 เมื่อ 18:02

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนและกลับมากันทุกคนอย่างปลอดภัย (อีกไม่นานหรอกครับจะจบแล้วอาจจะเปิดไฟเขียว มีคนในความมืดบอกมา)

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    -___- ก็น่าเป็นห่วงนะ แต่พี่ท่านโปรแล้ว ฝีมือระดับ Fraternity ยิงวิถีโค้ง[จาก wanted] แล้วไม่ใช่แค่ pistol นะครับ! M16
    ยังไงก็ขอให้โชคดีละกัน แต่เอาเข้าจริงแล้ว ถูกแล้วเหรอ ให้คนไปยิงกันเรื่อยๆแบบนี้ ถ้าเห็นแก่ประชาชนจริงก็ตัดสินใจทำอะไรสักอย่างสิ หรือทหารมันไม่ใช่ประชาชน?

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ดีนะผมเรียน ร.ด.

แต่ขอให้โชคดีครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้

ทหารไทยที่สุดยอดจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    N: ล้างเผ่าพันธุ์สถานเดียวพี่ ไม่มีทางเลือกแล้ว เลือกเอา จะยกให้มันรึจะ ฆ่าแม่ngให้หมด ออกลูกออกหลานกัน
    ยั้วเยี้ยเต็มพื้นที่แล้วพี่ ปราบไม่หมดหรอก รอแต่ว่าเมื่อไหร่จะได้ไฟเขียว ถ้าได้ไฟเขียวเราชนะหายห่วง แต่นี่
    พวกแม่ng เช้า ๆกรีดยาง สาย ๆฝึก ตกดึกออกมาล่อเราละ มันมีเมียได้ 4 คน พวกนี้มันจะเอาลูกที่เกิดกับเมีย
    คนแรกมาเรียนในกรุงเทพ ให้เป็นมันสมอง ส่วนลูกที่เกิดกะเมียคนต่อ ๆไปนี่มันให้เข้าปอเนาะ พออายุ13 -14
    แบกปืนไหวก็ต้องออกมารบกันแล้ว

ประโยคนี้โดนมากๆครับพวกเลวๆน้ำออกลูกหลานเยอะมาก

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    สู้ๆครับ ล้มแล้วลุกอย่ายอมแพ้
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Blog Entries
    1
    ตอนจบคลิป ซึ้งมาก >_< เหลืออยู่คนเดียวที่วิ่งขึ้นเรือไม่ทัน