ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Post TG-PL ประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าแข่งขันในงาน TGX 2012 แล้ว !!! [ตอบสถานที่จัดการแข่งขันให้แล้วครับ](อัพเดทข่าวตลอดถึง 13ก.ค.55)

ตอนนี้เราปิดรับสมัครการแข่งขันรายการ Thailann Game Professional League (TG-PL) ไปเป็นที่เรียบร้อย จะเหลือก็เพียงแต่เกม Dota2, Pangya และ Mstar ที่ยังคงเปิดรับสมัครกันอยู่ ส่วนอีก 2 เกมที่จะเปิดเพิ่มคือ Soccer Manager Online กับ Battle City สำหรับใครที่ยังอยากรู้ว่าตกลงแล้วทีมตัวเองจะได้สิทธิ์เข้าแข่งขันหรือไม่ สามารถตรวจสอบรายชื่อได้จากที่นี่ ซึ่งรายชื่อที่ผ่านการคัดเลือกคือรายชื่อที่กรอกข้อมูลมาถูกต้องและครบถ้วน ส่วนท่านที่กรอกมาไม่ครบ ทางทีมงานขออภัยที่ต้องตัดสิทธิ์ออกไปก่อน อ้อ!! พิเศษนิดนึงสำหรับเกม Pockrt Ninja ที่มีผู้เล่นมาสมัครกันแบบล้นหลาม จากเดิมรับ 128 คน แต่ยอดสมัครล้นเกินจำนวนเราจึงขยายให้ โดยรับทั้งสิ้น 256 คน ซึ่งก็ตัดออกไปเป็นหลักร้อยเหมือนกัน ยังไงต้องขออภัยสำหรับท่านที่ถูกตัดออกไปด้วยนะครับ

ตรวจสอบรายชื่อทีมของเกมต่างๆ คลิก LOGO

รออัพเดทหลังจากปิดรับสมัครอีก 5 เกม (ประกาศ 9 ก.ค.)

SCM และ Battle City อัพเดทรายชื่อ 11 ก.ค.

ผู้เข้าแข่งขันทุกท่านจะได้รับเสื้อ T-Shirt ท่านละ 1 ตัว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TridentMosquito อ่านกระทู้
    เขาแข่งที่ไหนอะ ถ้าแช่งบ้านใครบ้านมันกะดีสิ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    แข่งที่ไหนครับ? เผื่อไปดู
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ familytar1 อ่านกระทู้
    แข่งไหนน้อจะไปหลอยเสื้อเอ้ยไปดูเขาแข่ง ฮุฮิ
    ขอโทษที่ตอบมาช้าน่ะครับ พอดีไปเดินตากแอร์เซนทรัสมาครับ บ้านแอร์พัง ฮ่าๆๆ มาๆเข้าเรื่องกันดีกว่าครับ
    งาน TGX 2012 จะจัดขึ้นในวันที่ 13 – 15 กรกฎาคม 2555 ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติติ์ครับ งานนี้เป็นงานแข่งขันเกมส์ที่ใหญ่มากครั้งหนึ่งในประเทศเราเลยครับ

รับรองว่า ไปแล้วคุ้มชัวครับ งานนี้แต่ละค่ายเกมส์ ก็ควักเอาเกมส์เจ๋งๆ มารีวิวด้วยน่ะครับ อย่างเช่น ค่าย Goldensoft ถ้าไปที่บูทงาน จะมีการให้ทดลองเล่นเกมส์ด้วยครับ
    อย่างเช่นเกมส์ Counter-Strike: Global Offensive,Dota 2,Black Fire ซึ่งผมก็จะลองไปเล่น เคาเตอร์เหมือนกันครับ เอิ๊กๆ (ถ้าแฟนให้ไปน่ะ)

งานนี้ ใครที่ได้ไปรับรองว่า ได้ของกลับมาบ้านเต็มไม้เต็มมือแน่นอนครับ เพราะแต่ละบูทของแต่ละค่าย มีกิจกรรมรับและแจกรางวัลเยอะแยะมากมายครับ
    ได้ข่าวด้วยว่า บูทโกเด้นซอฟต์ มี ลุ้นไข่นำโชดด้วยครับต้องไปลอง อิอิ (ส่วนบูท winner ก็ไม่น้อยหน้าน่ะครับ สืบมาว่างานนี้ใช้งบไม่ต่ำกว่า แสนแน่นอนครับ จุจุ)

ส่วน Gview มีกิจกรรมใหญ่คือแจกคอมพิวเตอร์ให้ด้วยน่ะครับมี 2 รุ่นคือ Spec SE-2 และ Spec SD ซึ่งมีรายละเอียดดังต่อไปนี้ (เออแล้วก็มีโชว์เล่นเกมส์ StarCraft 2 ด้วยน่ะ)

SPEC SE-2
    CPU: Intel Gen2 Core i3 2100
    MB: Asus P8H61-M-LX(R3)
    VGA: Asus ENGT430/DI/1GD3(LP)
    RAM: Kingston 2GB DDR3 133 KVR1333D3N9/2G
    HDD: WD 500 G 7200 rpm
    ODD: ASUS DVD
    Case: Gview Genesis
    Power Supply: Gview Silver
    Keyboard: Gview Gaming K3
    Mouse: Gview Gaming M7
    Headset: Gview Gaming H5
    Mouse Pad: Gview Gaming P5
    Monitor: Gview LCD 22”
    ราคา : 17,900 บาท

SPEC SD
    CPU: Intel Gen2 Core i5 2400
    MB: Asus P8Z68 V-LX
    VGA: Asus ENGTX 550 Ti DC/DI/1GD5 DDR.5
    RAM: Kingston 2GB 1333 KVR1333D3N9/2GX2
    HDD: WD 500 GB SATA III Blue Caviar Blue 6Gb/s
    ODD: ASUS DVD
    Case: Gview Genesis
    Power Supply: Gview Titanium
    Keyboard: Gview Gaming K3
    Mouse: Gview Gaming M7
    Headset: Gview Gaming H5
    Mouse Pad: Gview Gaming P5
    Monitor: Gview LCD 22”
    ราคา : 25,900 บาท

หลังจบงาน Gview จะนำเครื่องคอมพิวเตอร์มาจำหน่ายในราคาพิเศษ ซึ่งสามารถสั่งจองได้จากแบนเนอร์ด้านล่าง ขอบอกว่าราคานี้หาซื้อที่ไหนไม่ได้แล้ว
    อยากเปลี่ยนคอมพิวเตอร์ให้แรงเล่นเกมหนักๆ ไหลลื่นก็ถือเป็นโอกาสดีสุดๆ แล้วครับ

และทางด้านบูท NVIDIA ก็มีแจก การ์ดจอ NVIDIA ยี่ห้อ Galaxy เมาส์ คีย์บอร์ด ด้วยน่ะ และยังมีการแข่งขันเกมส์ Street Fighter IV ด้วยครับ

1.Street Fighter IV Tournament by NVIDIA
    …..- วันที่ 13 – 14 ก.ค 2555 : การแข่งขัน Street Fighter IV “THE LAST MAN STANDING” ให้ทุกคนมาท้าพิสูจน์ฝีมือการชิงชัยเป็นเจ้าแห่งการต่อสู้ ซึ่งมีของรางวัลรวม 20,000 บาท
    …..- วันที่ 15 ก.ค 2555 : การแข่งขัน Street Fighter IV “FREE FOR ALL” เปิดโอกาสให้ชาวเกมเมอร์ทุกท่านได้มีโอกาสเข้าร่วมการแข่งขันตลอดทั้งงาน ผู้ที่สามารถชนะการแข่งขันได้ 3 รอบติดกัน รับทันที แผ่นรองเมาส์ Razer Goliathus omega fragged มูลค่า 590 บาท ทันที 1 แผ่น !!!

2.การแข่งขัน “Point Blank Star Tournament” ที่ทาง RAZER ให้การสนับสนุนของรางวัลผู้ชนะเลิศรวมกว่า
    …..50,000 บาท โดยมีรายละเอียดของรางวัลดังนี้
    …..- RAZER Deathadder Black Edition 5 รางวัล
    …..- RAZER Blackwidow 5 รางวัล
    …..- RAZER Megalodon 5 รางวัล
    …..- RAZER Goliathus Extended 5 รางวัล

…..3.ในวันที่ 15 ก.ค. 55 ร่วมชมการแข่งขัน Starcraft ll – AEC นัดชิงชนะเลิศเพื่อเฟ้นหาตัวแทนประเทศไทยไปแข่งขันที่ญี่ปุ่น สาวก Starcraft ll ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง
    …..4.RAZER มางานมหกรรมเกมทั้งที จัดโปรโมชั่นแบบทะลุโลก ของแถมเพียบไปดูกันมีอะไรบ้าง
    …..ซื้อ Razer ครบมุลค่า 2,500 บาท แถมฟรี Razer Beanie
    …..…..…..…..ครบมูลค่า 5,000 บาท แถมฟรี Razer New !! T-Shirt Headshot
    …..…..…..…..ครบมูลค่า 9,000 บาท แถมฟรี Razer Keyboard Bag
    …..ซื้อ Razer Imperator 4G + แผ่นรองเมาส์แบบใดก็ได้ แถมฟรี Razer New !! T-Shirt Headshot
    ยังไม่หมดเพียงเท่านี้ คนที่กำลังเล็งหาอาวุธคู่ใจอันใหม่อยู่ ห้ามพลาด !! อยากรู้ต้องมาที่บูธ RAZER เท่านั้น!!! สำหรับผู้ที่ยังไม่มั่นใจว่าจะใช้เมาส์รุ่นไหนดี เรามีให้คุณทดลองกันอีกเช่นเคย..
    …..

แล้วพบกันในงาน The Games XPO 2012 วันที่ 13-14-15 ก.ค.55 นี้ ณ ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ นะครับ ถ้าผมได้ไปน่ะ

ปล.คนไหนที่ไปแข่งผมขอบอกว่า ไปเช้าๆน่ะครับ 8.00-9.00 กำลังดีคนน้อย แล้วก็กินข้าวไปก่อนเลยน่ะครับ กว่าจะได้แข่งแต่ละรอบรอนานมากครับ

กระทู้นี้จะอัพเดทข่าวเกี่ยวกับ งาน TGX 2012 เรื่อยๆน่ะครับ

21.49 - 7 ก.ค. 55
    เปิดรับสมัคร 8 ทีมเข้าแข่งรายการ Black Fire : Team Survival กลางงาน TGX 12 วันที่ 14 - 15 กรกฎาคม 2555 ด่วน!

กรอกใบสมัครที่นี่ http://goo.gl/q2ZXy
    รายละเอียดการแข่ง อ่านได้ที่นี่ http://blackfire.goldensoft.co.th/No...IDX=229&type=2

22.01 - 7 ก.ค. 55
    TG-PL : รีบสมัครด่วนอีก 2 เกมในเครือ ENMO เต็มแล้วปิดเลย

Enmo ส่ง Battle City และ Soccer Manager Online เข้าร่วมศึกการแข่งขัน TG-PL โดยจะเปิดรับสมัครตั้งแต่วันนี้ไปจนถึงวันที่ 10 กรกฎาคม 2555
    หรือจนกว่าจะเต็มจำนวน สนใจอ่ายรายละเอียดและกติกาได้ครับ

สมัครและติดตามรายละเอียดได้ที่นี่ คลิกๆ

22.06 - 7 ก.ค. 55
    Funbox : จัดโปรโมชั่นแบบจัดหนัก เจอกันแน่ TGX2012

เพื่อนๆ เกมเมอร์ คงเริ่มอยากรู้แล้วล่ะสิ ว่าภายในเกม TGX 2012 นี้ ทางทีมงาน Funbox จะนำแพ็คเกจไอเทมเจ๋งๆ อะไรไปวางจำหน่ายกันบ้าง ซึ่งสามารถดูได้จากตารางด้านล่างนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 7th July 2012 เมื่อ 22:38
    .:ll:.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    แข่งที่ไหนครับ? เผื่อไปดู
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    แข่งไหนน้อจะไปหลอยเสื้อเอ้ยไปดูเขาแข่ง ฮุฮิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อยากดูเขาแข่งขันกันที่ไหนอะ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    เสื้อสวยดี

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    มีแข่งเกมส์ออฟไลน์ไหมอ่า ครับ หรือเราจะจัดกันเอง

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rocketrange อ่านกระทู้
    อยากดูเขาแข่งขันกันที่ไหนอะ
    งาน The Games XPO 2012 จัดวันที่ 13-14-15 ก.ค.55 นี้ ณ ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    มีแข่งเกมส์ออฟไลน์ไหมอ่า ครับ หรือเราจะจัดกันเอง
    ก็มีอยู่น่ะครับเช่น Street Fighter IV อ่ะครับ เกมอื่นก็น่าจะมีแต่ก็ต้องติดตามข่าวไปเรื่อยๆอ่ะครับ
    .:ll:.

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    FIFA12 ไปไหน อยากแข่ง