ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 70

Smile อยากเล่น Free running

อยากเล่นฟรีรันนิ่งครับ แต่อยู่สะเดาน่ะ ไม่มีคนเล่นเลยย ;( ช่วยแนะนำท่าฝึกพื้นฐานแบบง่าย ๆ จนถึงแอดว๊านให้หน่อยสิครับ แบบไม่เป็นเลยน่ะครับ พื้นฐานไม่มี แต่ร่างกาย ผมเล่นฟิตเนสทุกวันครับ ไม่ออดแอด รบกวนหน่อยครับ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    จากการที่ผมเคยฝึกฟรีรันนิ่งอยู่สักพักนึงน่ะครับ ผมจะแนะนำท่าพื้นฐานไห้

อย่างแรกคุณไปฝึกวิ่ง ฝึกกระโดดเพื่อเตรียมร่างกายก่อนเลยครับ ของแบบนี้เริ่มเลยไม่ได้ จากนั้นก็ไปฝีกพื้นฐาน Parkour ครับ เช่นการเซฟตัวจากการกระโดด ครับ ผมบอกแค่พื้นฐาน ถ้าจะเอา advanece เลยต้องไปหายิมดีๆเล่นครับ

ส่วนท่า ฝึกตามยูทูบเอาก็ได้
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ถ้าเซฟตัวเองเวลาลงจากที่สูงได้ก็ลอง Backflip ก่อนเลยครับท่านี้ง่ายที่สุดฝีมือ10ความกล้า90ครับท่านี้ ก่อนทำต้องกระโดดสปริงตัวให้ได้สูงๆก่อนนะครับจะได้ลดโอกาสในการพลาด แล้วอีกอย่างคือเวลาทำแล้วหมุนไปครึ่งรอบแล้วเรามองลงมาเห็นพื้นแล้วอย่าเพิ่งกางขาออกนะครับ หุบเข่าเอาไว้อย่างนั้นเดี๋ยวจะลงดีเอง เพราะผมเคยมาก่อนกางขากลางอากาศนึกว่าจะลงแล้ว ก็ลงจริงๆแหละแต่ยืนไม่อยู่

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    หลักเลยของท่า backflip คือต้องกระโดดน่ะครับ ไม่ไช่เอนตัวไปข้างหลัง
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    ...
    ท่าหลักมันไม่ใช่ Backflip ไม่ใช่เหรอ = =

Roll , monkey vault , kong vault ประมาณนี้ เอาพวกนี้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    1,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    แนะนำrollก่อนนะครับ ง่ายมากๆครับ แล้วก็ท่าkip upครับ แต่ท่านี้ฝึกนานนะ
    ยาราไนก้า 555+

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    หลัก ๆๆ เลยนะครับ ต้องเปลี่ยนแผนรองเม้าก่อน

กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Free running คือพวกตีลังกานะครับ คล้ายๆกับยิมนาสติก ส่วนที่วิ่งๆโลดโผนเฉยๆน่ะคือParkourนะครับ ถ้าที่ง่ายที่สุดของFreerunningก็คือBackflipนี่แหละง่ายสุด