ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784

Angry The Amazing Spider-Man ชักใยไม่ออกบนตาราง Box Office

ถึง The Amazing Spider-Man เปิดตัวได้สวยงามทั่วโลก รวมถึงการสร้างสถิติการเปิดตัววันอังคารครั้งใหม่ให้กับตลาดในสหรัฐอเมริกา และกวาดรายได้สุดสัปดาห์เปิดตัวในไทยไปกว่า 60 ล้านบาทเป็นที่เรียบร้อย แต่รายได้เปิดตัวสุดสัปดาห์ถือว่าต่ำกว่าที่ Sony คาดไว้มากๆ หนังทำไปได้เพียง $65,000,000 จากวันที่ 6-8 ที่ผ่านมา

เรามาไล่ตั้งแต่วันแรกที่เปิดตัววันที่ 3-8 เลยดีกว่า

วันที่ 3-5 เปิดตัวสูงที่สุดของหนังที่เปิดตัววันอังคาร The Amazing Spider-Man หนังยกเครื่องใหม่ของแฟรนไชส์ขายดีจากค่าย Sony ที่สร้างจากคอมมิคซูเปอร์ฮีโร่สุดฮิตของ Marvel กำกับโดย มาร์ค เว็บบ์ และนำแสดงโดย แอนดรูว์ การ์ฟิลด์, เอ็มม่า สโตน และ ไรส์ ไอแฟนส์ เปิดตัวได้สวยงามในวันชาติของสหรัฐอเมริกาเมื่อ 4 กรกฎาคมที่ผ่านมาด้วยสถิติใหม่สูงสุด 35 ล้านดอลลาร์ในวันอังคารวันเดียว ทำลายสถิติเก่าของ Transformers ในปี 2007 ที่เคยทำไว้ 27.8 ล้านดอลลาร์ ถือว่าทำได้สูงสุดตามเป้าหมาย และวันพุธที่ 5 ถึง วันพฤหัสที่ 6 ทำไปได้ $23,335,925 และ $15,814,761 ตามลำดับ
    3 วันแรกนี้ถือว่าเป็นที่น่าพอใจ เพราะส่วนมากคนทำงานไม่ค่อยมีเวลาไปดูธรรมดา

แต่ที่น่าผิดหวังเต็มๆคือ รายได้วันศุกร์ที่ 6-อาทิตย์ที่ 8 ถือว่าทำได้ต่ำกว่าสตูดิโอ Sony คาดหวังไว้น่าจะทำได้ราวๆ 120 ล้านขึ้นไปแต่หนังทำได้เพียงเลยครึ่งมานิดเดียวคือ $65,000,000 (รายได้เปิดตัวนับวันศุกร์-อาทิตย์) ถ้าใครมีความรู้เกี่ยวกับ Box Office Usa จะรู้ดี โดยวันศุกร์ถึงอาทิตย์ทำไปได้ $20,650,000 , $23,850,000 และ $20,500,000 รวม $65,000,000 ถือว่าเปิดตัวต่ำมากสำหรับหนังที่ใช้ทุนสร้างถึง 230 $ โดยรายรับทั้ง 6 วันอยู่ที่ $140,000,000 ถ้าเทียบกับภาคที่ผ่านๆมาทั้ง 3 ภาค ถือว่าทำได้น่าผิดหวังในการเปิดตัวทั้งๆที่หนัง มีการฉายแบบ IMAX, 3D และ 4D ซึ่งหนังฉบับเก่าไม่การฉายในระบบดังกล่าว มันสามารถวัดจำนวนผู้เข้าชมได้ฉัดเจนว่า น้อยกว่าทุกภาคเยอะมาก

รายได้ 3 วันแรกของการเปิดฉาย Spider-Man 2002 - The Amazing Spider-Man 2012

Spider-Man - $114,844,116 ในปี 2002
    Spider-Man 2 - $130,456,123 ในปี 2004
    Spider-Man 3 - $151,116,516 ในปี 2007
    The Amazing Spider-Man - $65,000,000 ในปี 2012

รวมไปถึงรายได้นอกอเมริกา ทำได้แค่ $201,600,000 น้อยกว่าทุกภาคอีกแล้ว

รวมๆไปแล้วเปิดตัวทั่วโลก ตั้งแต่วันที่ 28-8 เป็นเวลา 10 วันหนังทำรายได้ทั่วโลกไปได้เพียง $341,600,000 ยังไม่ถึงครึ่งหนึ่งของ The Avengers ด้วยซ้ำไป

แล้วหนังเองก็มีเวลาให้เก็บอีกแค่ 11 วันก่อนที่ หนังอย่าง The Knight Rises จะออกฉายเหลือเวลาน้อยมากแต่หนังทำได้เพียงแค่นี้ และรายได้ 3 วันที่ต่ำอย่างนี้ไม่รู้จะทำให้หนังเรื่องนี้รักษาแชมป์ในสัปดาห์ต่อไปได้หรือไม่ Sony ตอนแรกก็หวังว่าหนังที่ทำรายได้ถึงพันล้านต้นๆ แต่ตอนนี้ขอแค่ครึ่งนึงคงพอใจแล้วละ นักวิเคาระห์เชื่อว่า รายได้สุดท้ายจากการฉายทั่วโลกจะอยู่ที่ประมาณ 600 $

The Amazing Spider-Man ก็ไม่ถึงกับเจ็งแต่ผิดหวังเพราะ Sony นึกว่าหนังเรื่องนี้อย่างน้อยจะทำรายได้เท่ากับ 3 ภาคแรก หรือมากว่านั้น เพราะหนังภาคนี้ฉายในระบบ 3D และ 4D รายสุดท้ายไม่รู้จะได้เท่าไหร่ แต่ที่แน่นอนน้อยกว่า 3 ภาคแรกแน่นอน

ส่วนคนดูส่วนมากก็บอกว่าหนังไมไ่ด้ untold story เหมือนที่คำโปรยไว้ และ ไม่ The Amazing เหมือนชื่อหนังเอาสะเลย

ส่วนหนังดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัว แต่จากรายได้หนังก็สามารถบอกได้ระดับหนึ่ง

ที่มาจาก bioscope.exteen.com/

แก้ตัวเลขหน่อยนะครับตอนที่เอามาลงตัวเลขยังไม่เป็นทางการเท่าไหร่ จริงๆเปิดตัวต่ำกว่านั้น หน่อยนึงเปิดตัวได้ $62 ล้านเหรียญ รายได้รวม 6 วันแค่ $137,022,258 ล้านเหรียญ รวมๆตอนนี้ นับถึงวันอังคารที่ผ่าน ทำได้ $153,210,348 สุดสัปดาห์นี้ต้องเจอกับ Ice Age: Continental Drift และสัปดาห์ต่อไปเจอกับ tdkr อีกเรียกได้ว่างานนี้ พี่ Spidy อาการน่าเป็นห่วงจริงๆเรื่องรายได้
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shockwave_zero : 12th July 2012 เมื่อ 23:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    6 วันได้ $140,000,000 ดีและที่ได้ดูฟรี
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ก็ถือว่าโอเคในระดับหนึ่ง แต่ถ้าในความรู้สึกผมแล้ว ยังรู้สึกว่ามันติดๆขัดๆอยู่ ยังไม่ลื่นเท่าไร บางฉากควรจะเร็ว ก็ทำให้มันเอื่อยๆซะ บางฉากควรจะเน้นเป็นพิเศษ(เช่นฉากการประดิษ ใยแมงมุม ควรจะทำให้ละเอียดไปเลยว่า ไปซื้อใยมายังไง ซื้อเท่าไร หาเงินมาจากไหน เพราะขนาดจะไปซื้อนมมากิน ยังเงินไม่พอ นี่ไปเอาเงินมาจากไหน มาซื้ออุปกรณ์ จริงไหม) บางฉากควรจะตัดๆให้มันเร็วๆหน่อยก็ทำให้มันช้า จนหมดอารมณ์(เช่นฉาก นั่งกินปลา กับบ้านนางเอง คนดูไม่อยากดู ไอ้แมงมุมนั่งกินปลาซักเท่าไรหรอกนะ หรือคุณๆอยากดูแม้กระทั่งฉาก แกะหนังปลา หั่นทีชะชิ้น แล้วเคี้ยวอย่างช้าๆ อย่างสุภาพชน คงไม่มีคนอยากดูมั้ง นี่มันหนัง Action นี่นะ)

ก็ตามนั้นครับ นี่คือความรู้สึกผมล้วนๆนะ ผมไม่ขอเปรียบเทียบกับภาคแรกละกัน จะสมมุตว่าเป็นหนังใหม่ๆ ที่เพิ่งรู้จักเลยละครับ ถึงกระนั้น ก็ยังคิดว่า มันยังติดๆขัดๆตามที่บอกอยู่ดี

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    - - สรุปวันแรกเปิดตัวแรง แต่เบาลงตามลำดับเหรอ งี้แปลว่าคนไปดูมาแล้วบอกต่อว่าผิดหวังสินะ??
    ผมว่าหนังมันทำมาดีนะ ในระดับนึง แต่อย่างที่ว่าแหละ มันน่าจะทำได้ดีกว่านี้ โอเคหนังเค้าอลังการงานงอกจริง แสงสีสวยงาม มุมกล้องได้ โทนสีได้อารมณ์
    แต่บทมันยังไม่ค่อยได้อะ เนื้อหาก็ยังไม่รัดกุมเท่าที่ควร ดูแล้วอย่างที่หลายคนว่า ยังไม่สุด อะไรทำนองนั้น เล่นเอารู้สึกเหมือนว่าหนังชุดนี้มีทรัพยากร หรือวัตถุดิบที่เยี่ยมยอด แต่พอเอามาทำเป็นอาหาร หรือประกอบเป็นผลิตภัณฑ์แล้วมันไม่ยอดเยี่ยมเหมือนที่คิดน่ะ

ชอบนักแสดงชุดนี้อยู่นะ เลือกมาได้ดี แต่แอบอยากให้ Emma Stone เล่นเป็น MJ ผมคิดว่าเธอดูสวยกว่านี้ ถ้าไว้ผมโทนสีแดงๆ หรือน้ำตาล แล้วหน้าตาเธอก็ได้ด้วย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    รายได้พอไหวอยู่นะ ถ้าไม่เทียบกับของเก่าๆ แต่รายได้มันบอกได้เลยความนิยมของ Spider-man ลดลงอย่างชัดเจน 6 วันได้แค่ $140,000,000 สำหรับ spider-man ถือว่าน้อยนะ แล้วรายได้ที่ได้ 10 วันเหมือนจะเยอะนะแต่อย่าลืม $341,600,000 ค่ายหนังต้องไปแบ่งกับโรงหนังอีกไม่แน่ใจเท่าไหร่แต่เคยอ่านเจอประมาณ 50/50 ตอนนี้ยังขาดทุนอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    บอกแล้ว มันซ้ำของเดิม ฉบับเดิมคนอเมริกาชอบมาก เพราะมันมาหลังเหตุการณ์ 9/11 เขาต้องการอะไรเยียวยาจิตใจ ซึ่งหนังสไปดี้โผล่มาถูกจังหวะ กลายเป็นฮีโร่ของอเมริกา โดยเฉพาะฉากจบ สไปดี้ไต่ธงชาติอเมริกาเนี่ย... เข้าใจความรู้สึกคนอเมริกันเลย ส่วนฉบับนี้ ผมล่ะอินตามคุณตำรวจเหลือเกิน ไอ้สไปดี้มันโคตรเหมือนโจรมากกว่าฮีโร่เลย555

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Serpique อ่านกระทู้
    รายได้พอไหวอยู่นะ ถ้าไม่เทียบกับของเก่าๆ แต่รายได้มันบอกได้เลยความนิยมของ Spider-man ลดลงอย่างชัดเจน 6 วันได้แค่ $140,000,000 สำหรับ spider-man ถือว่าน้อยนะ แล้วรายได้ที่ได้ 10 วันเหมือนจะเยอะนะแต่อย่าลืม $341,600,000 ค่ายหนังต้องไปแบ่งกับโรงหนังอีกไม่แน่ใจเท่าไหร่แต่เคยอ่านเจอประมาณ 50/50 ตอนนี้ยังขาดทุนอยู่นะ
    อย่าลืมด้วยครับว่าสไปดี้มีเวลาเก็บเงินรวมๆแค่ไม่ถึง 20 วัน ก่อนจะโดนแย่งโรงหนังและคนดูจาก The Dark Knight Rises น่ารันทดชะตากรรมข้างหน้ายิ่งนัก... ดันมาเข้าผิดเวลาซะนี่...

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ดูจากคุณภาพก็ไม่แปลกใจเลยสำหรับภาคนี้ มันไม่ใช่ของถนัดของ มาร์ค เว็บ อยู่แล้ว หนังดูได้แค่รอบเดียว

ส่วนจะเก็บเพิ่มได้อีกเท่าไหร่ก็คงไม่เยอะจนพอใจอีก เพราะอย่างที่ท่านข้างบนบอกต้องเจอกับ The Dark Knight ฉายเมื่อไหร่ก็เหมือนโดนตอกฝาโรง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    อ่ะเอ้า ว่าวันเสาร์จะไปดูกับเพื่อนซะหน่อย

ก็ไปเถอะครับ มันก็ไม่ได้ผิดหวังอะไรหรอก ก็สนุกในระดับหนึ่ง หลายคนในนี้ที่ชอบก็เป็นส่วนใหญ่

แค่สำหรับผมมันไม่ได้น่าประทับใจเหมือนตอนดูภาคแรกเท่านั้นเอง

ก็อย่างที่บอกไม่ใช่ของถนัดของ มาร์ค เว็บ ฝีมือกำกับสู้ ไรมี่ ไม่ได้แต่ก็ ไอเดียดี เนื้อเรื่องก็โอเคคล้ายๆภาคแรกเหมือนหนังรีเมคแต่ไม่กระชับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 9th July 2012 เมื่อ 21:56

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ่ะเอ้า ว่าวันเสาร์จะไปดูกับเพื่อนซะหน่อย

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    บอกแล้ว มันซ้ำของเดิม ฉบับเดิมคนอเมริกาชอบมาก เพราะมันมาหลังเหตุการณ์ 9/11 เขาต้องการอะไรเยียวยาจิตใจ ซึ่งหนังสไปดี้โผล่มาถูกจังหวะ กลายเป็นฮีโร่ของอเมริกา โดยเฉพาะฉากจบ สไปดี้ไต่ธงชาติอเมริกาเนี่ย... เข้าใจความรู้สึกคนอเมริกันเลย ส่วนฉบับนี้ ผมล่ะอินตามคุณตำรวจเหลือเกิน ไอ้สไปดี้มันโคตรเหมือนโจรมากกว่าฮีโร่เลย555
    สปอยทำเพื่อ!!!!!!!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    ภาคใหม่เปลี่ยน ผกก เหอะ marc webb กลับไปทำภาค ต่อ 500 day of autumn เหอะครับ ภาคนี้หนังไม่ตื่นเต้นอะไรเลย ขาดแรงบันดาลใจสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    มาอีกแล้วพวกเกาะกระแสสปอยโฟเบีย

แค่ไต่ธงชาติยังรับไม่ได้ ก็ปิดตาไปทั้งชาติเหอะ เห็นโปสเตอร์ก็สปอยแล้วมั้ง

"ไอ้โปสเตอร์บ้า สปอยไมวะ กูรู้หมดสไปดี้ชุดขาด"

พวกไม่ชอบสปอยนี่ผมเข้าใจและเฉยๆ แต่พวกที่ไม่รู้หมายความและระดับของสปอย

แต่ทำเหมือนรู้ แล้วมาบอกสปอยทำไมเนี่ย บอกตามตรง รำคาญมาก

อีกอย่างธงชาติมันของปี 2002 (ว้อย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 10th July 2012 เมื่อ 17:03

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skyhot004 อ่านกระทู้
    พี่อ่านให้จบๆก่อนได้มั้ยครับ ที่สไปดี้โหนธงน่ะ ผมยกตัวอย่างภาคปี 2001 โน่น!!!!!!!!!!! ผมได้สปอยล์ที่ไหน หรือถ้ามันมีไอ้ฉากไต่ธงตอนจบในฉบับนี้ ที่ผมบอกไปมันลดทอนอรรถรสคุณพี่หรือ!!! "โอ๊ย!ไปอ่านเจอในเว็บมา ตอนจบสไปดี้โหนใยไปเกาะเสาธง ไม่เซอร์ไพร้ซ์ละ หนังไม่สนุก" ถ้ามันจะขนาดนี้นะ... ก็คงไม่ต้องอ่านเนื้อเรื่องหนังกันหรอก

อย่างที่คุณ helos ว่านั่นแหละครับ รู้ทันทีว่าคุณมันเกาะกระแส สปอยล์มันคือการบอกเนื้อหาสำคัญ และไอ้ฉบับปี 2001 มันสำคัญกับหนังฉบับนี้ยังไง ผมดูมาก็ไม่เห็นจะเกี่ยวกัน มันจะลดทอนอรรถรสยังไง!!!!

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ตอนจบนางเอกตาย พระเอกเป็นร้อยตำรวจเอกปลอมตัวใส่ชุดสไปเดอร์แมนมาครับ

แบบนี้สิถึงเรียกว่าสปอยล์

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    ผมคิดว่าแบบเดิมสนุกกว่านะครับ ถึงภาพมันจะแย่ไปหน่อยก็เหอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ก็อย่างว่าแหละครับ ภาคนี้มันมาคนละแนวกับภาคเก่า ๆ

ผมไปดูมาผมก็ว่า โอ นะ

แต่มันไม่ประทับใจจนอยากไปดูอีกหลาย ๆ รอบ

เหมือนดูรอบเดียวก็พอแล้ว ประมาณนี้
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noir อ่านกระทู้
    ตอนจบนางเอกตาย พระเอกเป็นร้อยตำรวจเอกปลอมตัวใส่ชุดสไปเดอร์แมนมาครับ

แบบนี้สิถึงเรียกว่าสปอยล์
    จริงอะ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joomn007 อ่านกระทู้
    จริงอะ
    มุกครับ 55+
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ส่วนตัวรู้ึสึกชอบเวอร์ชั่น อเมซิ่งมาก
    สไปดี้ เกรียนเหมือนในการ์ตูนเป๊ะ

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    กลับไปหา ป็านิกฟูเร่ สิลูกกกกกกก

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ไม่แปลกหรอกครับที่รายได้จะน่าผิดหวังมาก เพราะดันไปชนกับthe dark knight

ถ้าเอาหนังไปฉายช่วงต้นปีละก็รายได้อาจจะดีขึ้นก็ได้เพราะหนังที่จะชนไม่ค่อยมี คิดผิดจริงๆสำหรับสไปเดอร์แมน

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ตอนจบใครคุยก็ ดร. ครับ นี่ก็สปอย ของแท้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    รู้สึกว่าเม้นกันนอกทะเลมากอ่ะ 55555555555
    ความทุกข์ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมันอยู่คู่กับความสุข
    ถ้าหากไม่ปล่อยวางความทุกข์ก็ไม่สามารถแบกรับความสุขได้ ^^

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prometheus อ่านกระทู้
    ไม่แปลกหรอกครับที่รายได้จะน่าผิดหวังมาก เพราะดันไปชนกับthe dark knight

ถ้าเอาหนังไปฉายช่วงต้นปีละก็รายได้อาจจะดีขึ้นก็ได้เพราะหนังที่จะชนไม่ค่อยมี คิดผิดจริงๆสำหรับสไปเดอร์แมน

จริงเลยคับ ถ้า ดาร์ค ไนท์ ไม่เข้าเดือนนี้ ผมคงไปดูสไปดี้สัก 2-3 รอบแล้ว แต่นี่ผมต้องเผื่อเงินไปดูแบทแมนสัก 2-3 รอบแทน

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,784
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    อย่าลืมด้วยครับว่าสไปดี้มีเวลาเก็บเงินรวมๆแค่ไม่ถึง 20 วัน ก่อนจะโดนแย่งโรงหนังและคนดูจาก The Dark Knight Rises น่ารันทดชะตากรรมข้างหน้ายิ่งนัก... ดันมาเข้าผิดเวลาซะนี่...
    ไม่ต้องรอถึง The Dark Knight Rises หรอกครับจริงๆ อาทิตย์ที่จะถึงนี้เจอ Ice Age 4 ก็รายได้ตกหวบแล้วครับ หนังวางโปรแกรมมาชนกับฟอร์มดีๆหลายเรื่อง แต่เปิดตัวได้น้อยอย่างนี้ คงเก็บได้ห่างจาก 3 ภาคแรกเยอะ