ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973

[สาระ. . .เหรอ!]ความได้เปรียบ ของประเทศมหาอํานาจของโลก

วันนี้จะเอาสาระมาฝาก โดยน้องมอสคนนี้เอง . . . ค่ะ!

จะมาพูดถึงกองทัพทหารที่ดีที่สุดในโลก นั้นคือ นาวิกโยธิน ของกองทัพสหรัฐอเมริกา นั้นเอง

นาวิกโยธิน คือ ทหารเรือที่ได้รับการฝึกฝนเป็นพิเศษ เพื่อปฏิบัติภารกิจนอกเหนือจากในน่านน้ำตามปกติ โดยมุ่งเน้นการรบภาคพื้นดิน
    นับ เป็นการรบสะเทินน้ำสะเทินบก เพื่อสนับสนุนการรบของทหารเรือ และอาจทำการรบร่วมกับทหารจากหน่วยรบอื่นๆ เช่น ทหารบก หรือ ทหารอากาศก็ได้
    นาวิกโยธินจึงเปรียบเสมือนทหารเหล่าราบของกองทัพเรือนั่นเอง ทหารเรือฝ่ายนาวิกโยธินนับว่ามีขีดความสามารถสูง ได้รับการฝึกทั้งการรบทางทะเลและการรบทางบก
    สามารถปฏิบัติการได้คล่องตัว เช่น เมื่อต้องการยกพลขึ้นบก การยุทธที่มีความคาบเกี่ยวกับสถานการณ์บกและน้ำ นอกจากนี้ยังสามารถปฏิบัติงานในท้องที่ชายฝั่ง รักษาความสงบตลอดน่านน้ำ

หลายคนคิดว่าเรือรำนี้สามารถบรรทุกได้แต่เครื่องบิน แต่หลายคนที่เล่น BF3 คงรู้ว่ามันบรรทุก ทุกอย่างที่คุณจะเอารบได้ ด้วยเหตุนี้ นี้เองมันสามารถสนับสนุนทางภาคพื้นดินและภาคอากาศได้ทั้งหมด
    เมื่อทั้ง2อย่างนี้ร่วมมือกันทำให้เป็นสุดยอดทีมแห่งการบุกหรือทำสงคราม ด้วยการสนับสนุนทางภาคอากาศที่ดีที่สุดในโลกทำให้หน่วยภาคพื้นดินของกองทัพสหรัฐอเมริกานั้นได้เปรียบสุดๆ
    มันสามารถบุกขึ้นฝั่งของเทศต่างๆโดยไม่รู้ตัวด้วยซ้ำ เพราะมีพวกเหล่านี้

สารสนับทางภาคพื้นดินประกอบด้วย

LCAC หรือ Landing Craft Air Cushion มันเป็นเรือบรรทุกครับ

ตัวเรือมันอยู่บนเบาะอากาศและใช้ใบพัด 2 อันในการขับเคลื่อน มันสามารถบรรทุกรถถังต่างๆได้พร้อมกันทีละหลายๆคันเพื่อบุกขึ้นฝั่งได้อย่างรวดเร็ว

ส่วนมากจะไว้ส่งรถ พวกนี้

M1 Abrams

เป็นรถถังประจัญบานรุ่นที่สามของสหรัฐอเมริกา ชื่อของมันมาจากนายพลเครกตัน เอบรามส์

อดีตผู้บัญชาการทหารสูงสุดและผู้บัญชาการกองทัพสหรัฐในสงครามเวียดนามตั้งแต่ปีพ.ศ.2511-2515

มันมีอาวุธที่ดี เกราะขนาดหนัก และคล่องตัวตามที่มันถูกออกแบบมาเพื่อทำสงครามยานเกราะยุคใหม่

จุดเด่นของมันคือเครื่องยนต์เทอร์ไบที่ทรงพลัง การใช้เกราะผสม และการเก็บกระสุนแยกต่างหากจากห้องของลูกเรือ

มันเป็นหนึ่งในรถถังที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในประจำการ ด้วยน้ำหนักเกือบ 62 ตัน

LAV-25

เป็นรถรบขนาดเบาประจำการในหน่วยนาวิกโยธินสหรัฐ เป็นรถรบล้อยางขนาดแปดล้อ และเป็นรถสะเทินน้ำสะเทินบกด้วย LAV-25
    ได้ถูกสร้างโดยใช้พื้นฐานของรถรบทหารราบในตระกูล Mowag Family ซึ่งใช้งานในกองทัพบกประเทศสวิสเซอร์แลนด์

HMMWV (High Mobility Multipurpose Wheeled Vehicle,)

หรือที่เรียกกันว่า Humvee หรือบางคนเรียกว่า Hummer ซึ่งต่อมาคำว่า Hummer ได้นำไปใช้เป็นชื่อเรียกของรถพลเรือนไปแล้ว

Humvee เป็นรถรบตรวจการณ์ขับเคลื่อนสี่ล้อประจำการในกองทัพสหรัฐอเมริกาและในอีกหลายๆประเทศรวมทั้งประเทศไทย

ในส่วนเวอร์ชั่นที่ประจำการในกองทัพสหรัฐจะเป็นรถติดเกราะกันกระสุนด้วยครับ บนหลังคาของ Humvee สามารถติดตั้งอุปกรณ์การรบต่างๆได้

Humvee สามารถที่จะขับเคลื่อนในน้ำที่มีความลึกถึง 76 เซ็นติเมตร และถ้ามีอุปกรณ์ดำน้ำของรถ ก็สามารถที่จะแล่นในน้ำลึกถึง1.5 เมตรได้

การสนับสนุนทางอากาศจะประกอบไปด้วย

AH-1Z Viper

(บางครั้งก็เรียก"ซูเปอร์คอบรา") เป็นเฮลิคอปเตอร์จู่โจมแบบสองเครื่องยนต์ที่มีพื้นฐานมาจากเอเอช 1ดับบลิว

ซูเปอร์คอบราซึ่งถูกพัฒนาให้กับกองนาวิกโยธินสหรัฐฯ เอเอช 1ซีมีสี่ใบพัด ระบบใบพัดแบบผสม และระบบจับเป้าแบบใหม่

โดยใช้แว่นตาข้างซ้ายในการเลงเป้า ทำให้สะดวกและรวดเร็วมากในการรบ แล้วยังสามารถติดตั้งอาวุธได้หลายรูปแบบ

แถมยังมีกล้อง ด้านหน้าเครื่องบินที่สามารถระบุข้อมูลได้อย่างละเอียด เพื่อป้องกัน การยิงผ่ายเดียวกันเอง

ละเอียดจนสามารถระบุได้ว่าคนคนนั้นถือปืนอะไรอยู่ มันยังถูกเรียกในอีกชื่อหนึ่งว่า ซูลูคอบรา

F/A 18 Super Hornet

เป็นเครื่องบินโจมตีหลากบทบาทหลากสภาพอากาศที่สามารถใช้บนเรือบรรทุกเครื่องบินและถูกออกแบบมาเพื่อการโจมตีทั้งภาคพื้นดินและภาคอากาศ

มันถูกออกแบบในทศวรรษที่ 1970 ให้กับกองทัพเรือและกองนาวิกโยธินสหรัฐฯ ฮอร์เน็ทยังถูกใช้โดยกองทัพอากาศในหลายประเทศ

มันถูกเลือกให้ใช้ทำการแสดงโดยบลูแองเจิลของกองทัพเรือสหรัฐฯ ตั้งแต่ปีพ.ศ. 2529 ภารกิจหลักของมันคือเป็นเครื่องบินคุ้มกัน

สร้างการป้องกันทางอากาศให้กับกองเรือ การข่มการป้องกันภัยทางอากาศของข้าศึก การสนับสนุนทางอากาศโดยใกล้ชิด และการสอดแนม

ความหลากประโยชน์และความไว้ใจได้ของมันได้พิสูจน์ความมีค่าพอที่จะใช้บนเรือบรรทุกเครื่องบิน อาวุธที่มันสามารถติดตั้งได้มีเยอะไม่ใช่น้อย

ขอบคุณ ข้อมูลและภาพ จาก : www.google.co.th
    เรียบเรียง โดย : น้องมอสค่ะ

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ณที่นี้ด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyazawa2456 : 10th July 2012 เมื่อ 08:55
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Indreamy_RT อ่านกระทู้
    ใช้เลย5555เงิบ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Indreamy_RT อ่านกระทู้
    หามาจากไหนอ่ะครับผมอยากได้น่ารักมากอ่ะ 5555555555555555555+

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    แล้วพวกเขาก็เอาสิ่งของพวกนั้นไปรุกรานคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    มันสู้บังไฟบ้านเราไม่ได้หรอกครับ 555555

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ชอบเรือขนรถถังอ้ะ สวยดี ^^

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3

เอาจริงๆ เเค่ไม่กีลูกก็โหดเเล้ว ยิ่งเอาลูกใหญ่ ติดไว้โหดโครต

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    นี่มัน!!! BattleField 3 ชัดๆ!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    เหมือนจะพึ่งจัดหนัก BF3 มา มีแต่ยุทโธปกรณ์ใน BF3 ทั้งนั้นเลย.....

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    เหมือนจะพึ่งจัดหนัก BF3 มา มีแต่ยุทโธปกรณ์ใน BF3 ทั้งนั้นเลย.....
    แต่ถ้าจะเอาหนักๆจริงๆมีเยอะกว่านี้ครับ ไม่อยากละเอียดไปถึงสถานที่ฝึกของนาวิกโยธิน ยุทโธปกรณ์เจ๋งๆ กองทัพไทย นี้ ขี้ๆไปเลย

ผมรู้หลายอย่างเลยละ ดูช่อง HISTORY มาเมื่อวานนั่งอ้าปากค้างตลอด 1 ชม ไม่อยากลงข้อมูลเยอะเพราะผมว่าขี้เกียจอ่านกัน
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ชอบนะครับ USMC แต่รักกองทัพไทยมากกว่า
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    battlefield 3 ทั้งนั้นเลย ครับ
    ความรู้ล้วนๆ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    อยากรู้พวกหน่วยปฎิบัติการ กับพวกก่อการร้ายอะครับ จขกท. มันเรียกว่าหน่วยไร ว่างๆเอามาลงให้อ่านมั่งนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ****แจ้วครับ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keroro07 อ่านกระทู้

เอาจริงๆ เเค่ไม่กีลูกก็โหดเเล้ว ยิ่งเอาลูกใหญ่ ติดไว้โหดโครต
    จริงๆต้องมี B61/MK57 Nuclear Bomb ด้วยครับ (อเมริกามีนิวเคลียร์ที่ติดบนเครื่องบินยังอยู่ในประจำการ 2 รุ่นอีกรุ่นคือ B83)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,614
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ของพี่ไทยเอางบไปซื้อของไร้สาระทั้งนั้นเลย - -

GT200เงี้ย บ้าไปแล้ววว

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เเถม อีกครับ อั้นนี้ ของ ทัพเรือ ครับ

เครดิต http://www.facebook.com/USNavy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย omudko9 : 9th July 2012 เมื่อ 20:49

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    อยากรู้พวกหน่วยปฎิบัติการ กับพวกก่อการร้ายอะครับ จขกท. มันเรียกว่าหน่วยไร ว่างๆเอามาลงให้อ่านมั่งนะครับ
    ตามคำขอครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อีกหน่อยพี่จีน จะได้เป็น
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 72

ทัพบกที่ดีที่สุดในโลกคือ อิราเอลครับ น่ารักกันทั้งนั้น
    (ที่อิราเอลนะครับประชากรที่ครบ 32 ทุกคนต้องเป็นทหารไม่เว้นชายหรือหญิง จึงทำให้มีสาวน่ารักๆในเคื่องแบบมากมาย..เหอเหอ..)
    อีกทั้งลองคิดดูสิว่าทหารต้องแข็งแกร่งแค่ไหนถ้าถูกรายล้อมโดยศัตรูชาติอาหรับ(ยิวไม่ถูกกับอาหรับ)
    แถมยังเป็นประเทศเกิดใหม่อีกแต่ยังมีประสิทธิภาพขนาดนี้..ประเทศใหญ่ๆบางประเทศยังอายเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratchanai : 9th July 2012 เมื่อ 23:55

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    สู้สิ่งนี้ไม่ได้หรอก