ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,323
    Blog Entries
    1

Post หลุด ! Nokia RDA tool เผยชื่อโทรศัพท์ใหม่จาก Nokia + FBI เตรียมปิดเซิฟเวอร์มัลแวร์แล้ว (คุณติดไวรัสนี้หรือเปล่า ? มาเช็คกัน)

หลุด! Nokia RDA tool เผยชื่อ Lumia 910, 920, 950, 1001, Nokia 510 และ Belle 805

นักพัฒนาซอฟต์แวร์ Nokia บางคนซึ่งได้เข้าใช้งาน Nokia's online RDA tool (Remote Device Access) หรือการควบคุมอุปกรณ์ระยะไกลเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาต่างต้องแปลกใจกับสิ่งที่พวกเขาพบ โดยพวกเขาเผยว่ามีชื่อของอุปกรณ์ตัวใหม่โผล่ออกมาให้เห็นผ่านการค้นหาด้วยเครื่องมือค้นหาอุปกรณ์ใกล้เคียงด้วย Bluetooth

ปีที่แล้วเราเคยได้ยินข่าวของ Nokia Lumia Windows Phone หลุดออกมาในทำนองนี้เช่นกัน และมักจะเป็นแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้เสียด้วย สำหรับรายชื่อที่อยู่ในรายการประกอบไปด้วย Nokia Lumia 910, Nokia Lumia 1001, Nokia Lumia 920, Nokia Lumia 950, Nokia 510 และ Nokia Belle 805

ตอนนี้คำถามทั้งหมดยังเป็นปริศนาและเป็นหัวข้อหนึ่งที่ผู้คนต่างตั้งคำถามกับ Nokia ว่าจะมีอะไรออกมาเซอไพรซ์เราอีกในเร็วๆ นี้หรือไม่อย่างไร

FBI เตรียมปิดเซิร์ฟเวอร์ของมัลแวร์ DNSChanger แล้ว

FBI เตรียมปิดเซิร์ฟเวอร์ของมัลแวร์ DNSChanger แล้วหลังจากปล่อยให้ผู้ใช้ได้ทำการตรวจสอบและกำจัดมัลแวร์ 3 เดือน ซึ่งการปิดเซิร์ฟเวอร์ในครั้งนี้จะส่งผลให้เครื่องที่ติดมัลแวร์ไม่สามารถเข้าใช้งานอินเทอร์เน็ตได้ตามปกติ

สำหรับมัลแวร์ DNSChanger นั้นถูกตรวจพบครั้งแรกเมื่อปี 2007 โดยมัลแวร์ตัวนี้จะเข้าไปเปลี่ยนการตั้งค่า DNS Server ในเครื่องของเหยื่อ ทำให้การเข้าเว็บไซต์ทุกครั้งก็จะถูกนำไปยังเว็บไซต์ของแฮกเกอร์ที่เตรียมเอาไว้และเริ่มการขโมยข้อมูลผู้ใช้ ซึ่งในตอนนั้นทาง FBI ก็ทำการแกะรอย จับกุมผู้พัฒนา และยึดเซิร์ฟเวอร์ไปจำนวนหนึ่ง แต่ไม่สามารถปิดเซิร์ฟเวอร์เหล่านี้ได้เพราะจะส่งผลให้เครื่องของเหยื่อที่ยังติดมัลแวร์อยู่นั้นเข้าเว็บไซต์อื่นไม่ได้เลย (ในตอนนั้นเครื่องที่ได้รับผลกระทบยังรวมถึงคอมพิวเตอร์ในทางราชการด้วย)

ซึ่งทาง FBI ก็ได้ให้เวลา 3 เดือนเพื่อทำการตรวจสอบระบบและกำจัดมัลแวร์ซะ สำหรับวิธีการตรวจสอบ แก้ไข และป้องกันมัลแวร์ DNSChanger นั้นสามารถเข้าไปดูได้ที่เว็บไซต์
    DCWG[คลิกที่นี่] ครับ หลังจากเข้าสู่วันที่ 9 กรกฎาคมนี้เป็นต้นไป หากเครื่องใดยังมีสถานะติดมัลแวร์อยู่และไม่ได้รับการแก้ไข จะส่งผลให้ไม่สามารถเข้าใช้งานอินเทอร์เน็ตได้ครับ

ขอขอบคุณ siamphone และ blognone

2 ข่าวแยกกันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaos Rebellion : 9th July 2012 เมื่อ 19:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    บ่เข้าใจ -*-
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

กล่าวขอบคุณ
    1,910
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    แล้ว FBI มายุ่งอะไรกับ Nokia ละเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    - .- งง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    มันคนละข่าวกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ่านแล้ว งง ๆ เหมือนกัน ครับ ตอนสุดท้ายถึงเข้าใจว่ามันคนละเรื่อง 555+ แต่ผมสนใจเรื่อง FBI ปิดเซิฟมากกว่าครับ ไม่รู้ว่าเครื่องในประเทศไทยเรานี้จะโดนไปกี่ IP กัน

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ไทยโดนไป 3000 รายมั้ง แต่ทั้งโลกโดนไป 4 ล้านรายครับ สำหรับไวรัสตัวนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,910
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้าว คนละข่าวเหรอ นึกว่าข่าวเดียวกัน