ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

โนเกีย (Nokia) ย้ำ เทคโนโลยี PureView มีให้สัมผัส Windows Phone อย่างแน่นอน

นับว่าเป็นสมาร์ทโฟนที่น่าสนใจไม่น้อย กับ Nokia 808 PureView ที่มาพร้อมกล้องเซนเซอร์ความละเอียดถึง 41 ล้านพิกเซล แต่ตัวเครื่องกลับใช้ระบบปฏิบัติการ Symbian ที่มีหลายคนมองว่า ไม่ค่อยน่าสนใจ และน่าใช้เท่าไหร่นัก ถ้าไม่ติดที่ถ่ายภาพได้ชัดกว่ารุ่นอื่นๆ และที่สำคัญ ระบบปฏิบัติการ Symbian นั้น ไม่ค่อยได้รับความสนใจจากผู้ใช้งานในสหรัฐอเมริกา รวมไปถึงประเทศอื่นๆ พอสมควร ทำให้มีเสียงเรียกร้องจากผู้ใช้งานส่วนใหญ่ ให้ทางโนเกีย (Nokia) นำเทคโนโลยี PureView ไปไว้บน Windows Phone บ้าง

ล่าสุด ได้มีเสียงตอบรับจากทางโนเกีย (Nokia) แล้ว นำโดย Richard Kerris ได้ออกมาเผยสั้นๆ แต่น่าสนใจว่า Lumia PureView จะมาในเร็วๆ นี้อย่างแน่นอน ถึงแม้จะไม่มีการเปิดเผยรายละเอียดว่า Lumia PureView บน Windows Phone นั้น จะมาพร้อมเซนเซอร์ความละเอียด 41 ล้านพิกเซล เหมือนกับ Nokia 808 PureView หรือไม่ แต่สิ่งนี้ก็ถือว่า การนำเทคโนโลยี PureView มาไว้บน Windows Phone นั้น น่าสนใจไม่น้อย เนื่องจากความละเอียดต่อจุดบนหน้าจอของ Nokia 808 PureView นั้น มีเพียง 184ppi เท่านั้น ทำให้การมองภาพบนหน้าจอ ไม่ละเอียดเท่าที่ควร ซึ่งการนำเทคโนโลยี PureView มาใช้บน Windows Phone นั้น น่าจะตอบโจทย์ในจุดนี้ได้มากกว่า

นอกจากนี้ Richard Kerris ได้เสริมว่า ทางโนเกีย (Nokia) เองต้องการจะสร้างความแตกต่างจากแบรนด์มือถืออื่นๆ ในตลาด นั่นก็คือ เรื่องของหน้าจอมือถือที่โค้งงอได้ โดยเทคโนโลยีนี้ ไม่ใช่เทคโนโลยีใหม่ของโนเกีย (Nokia) แต่อย่างใด และได้เคยเผยคอนเซปท์ดังกล่าวนี้ไปเมื่อปี 2008 พร้อมกับจดสิทธิบัตรเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ภายใต้ชื่อว่า Nokia Morph (ตามคลิปวิดีโอด้านล่าง)

สำหรับผู้ใช้งานในสหรัฐอเมริกา โนเกีย (Nokia) ยังได้เผยข่าวดีสำหรับผู้ที่ต้องการเป็นเจ้าของ Nokia Lumia แต่ไม่อยากย้ายค่าย ด้วยการเตรียมเปิดตัว Nokia Lumia ทุกรุ่น บนเครือข่าย Verizon และ Sprint ในเร็วๆ นี้อีกด้วย

Credit: http://www.thaimobilecenter.com/home/index.asp

ปล. เอาละกลับอีกครั้งหลังบ้าน จขกท. ที่ใช้บริการของ TOT ไม่สามรถปล่อยให้สัญญาณ ADSL เสถียรได้จนทำให้เน็ตต่อไม่ได้ เอาละเข้าเรื่องเลย เรื่องของเทคโนโลยีของ Nokia ที่จะนำเทคโนของ Pureview มาใส่ใน WP อื่นๆกันคงจะถูกใจสาวก Nokia กันไม่น้อยเลยทีเดียวทีจะมี WP ที่มาพร้อมกับกล้องมือถือระดับ Hi-End มาใช้กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 9th July 2012 เมื่อ 19:36

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    พอจะรู้ราคาไหมครับ ผมว่าน่าจะเกือบ20000มั้ง

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    สุดยอดเทคโนโลยี -0- ชาร์ตแบตด้วยแสงอาทิตย์

หลักการกันน้ำแบบใบบัว -0-

กล้อง 41 ล้าน -0-

อยากได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มีจริงนะแมงโครตเทพ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeroYuY อ่านกระทู้
    มีจริงนะแมงโครตเทพ
    ของทุกอย่างที่มนุษย์ เรา จิตนาการ ขึ้นมาได้นั้น ผมว่า สร้างได้ จริง แต่อยู่ที่เวลาเท่านั้น เรื่องในอดีต ที่คน สมัยก่อน คิดว่าไม่ได้ เดี่ยวนี้ ก็ ทำได้ ก้ประมาน คนบินบนฟ้าได้ ^^ (จิตนาการมันสำคัญจริงๆ)
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ถ้าWPอ่าน-เขียนไทยได้คล่อง+แอพฯเยอะแล้ว ผมจะไปสอยมาสัมผัสแน่นอน

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    อีก10 ปีก็จะรอ
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แจ่ม แต่รอนานจัดไปสอย S3 ล่ะ ถ้าไม่ใช่Symbian จะรออยุ่ -0-
    STEAM&ORIGIN&UPlay ID :NongNom5od

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ลูเมีย หมื่นกว่าคับ เพื่อนผมซื้อมาไช้แล้ว สุดยอด อยากได้
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    รูปมันไม่ใช่ lumia 808 นี่หว่า
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

` 14k
    กล่าวขอบคุณ
    2,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,377
    Blog Entries
    2
    อยากได้ครับบบ T T

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เวอร์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ