ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973

[สาระ. . .จริงเหรอ!] คู่ปรับของสหรัฐอเมริกา

สาระอีกแล้วเหรอ โดยน้องมอส อีกแล้ว

เราจะมาพูดถึงหน่วยก่อการร้ายระดับโลก ว้าว น่าตื่นเต้น หลายคนอาจรู้จักและหลายคนอาจไม่รู้จัก

กลุ่มแรกคือ

กลุ่ม อัลกออิดะฮ์

อีกชื่อก็คือ อัลเกดาห์ เป็นกลุ่มก่อการร้ายสากลชาวอิสลามชื่อเสียงนั้นอื้อฉาวมากเมื่อกลุ่มก่อการร้ายเหล่านี้พากันยึดเครื่องบินโดยสารแล้วขับไปชนตึก เวิลด์เทรดเซ็นเตอร์ในมหานครนิวยอร์ค

และนี้คือสภาพที่มันพังลงมาหมด

โดยกลุ่มนี้เริ่มต่อต้านสหรัฐอย่างเป็นทางการเมื่อในปี พ.ศ. 2533 ผมยังไม่เกิดเลย

โดยผู้นำของกลุ่มนี้ก็คือ อุซามะฮ์ บิน ลาดิน ใครไม่รู้จักก็โง่พอตัวเลยละ เค้าคือบุคคลที่เอฟบีไอต้องการตัวมากที่สุดในโลก

แต่ปัจจุบัน บารัค โอบามา ได้อ้างว่า อุซามะฮ์ บิน ลาดิน ได้เสียชีวิตลงแล้ว จากปฏิบัติการทางทหารของสหรัฐอเมริกา
    แต่หลยคนก็ยังถามว่าเค้าตายจริงหรือไม่ ไม่มีใครรู้แน่ชัด เพราะทางการสหรัฐอเมริกายังไม่เปิดเผยภาพศพของนายอุซะมะห์ บิน ลาดิน
    เนื่องจากทางการสหรัฐฯ เกรงว่าเป็นภัยต่อความมั่นคง

ผู้นำคนล่าสุดของกลุ่มนี้ก็คือ นายไอย์มาน อัล ซาวาห์

ขอเรียก ว่าเหล่า ทหารของกลุ่ม อัลกออิดะฮ์ นี้ถูกฝึกมาเพื่อฆ่าโดยไม่คิดชีวิตแม่จะต้องเอาตัวเข้าแลกก็ยอม นี้คือความน่ากลัวของพวกเค้า

บวกการปลูกผังความคิดตั้งแต่เด็ก โตมาเลยเป็นคนที่*****มโหดร้าย ถืออาวุธเป็นตั้งแต่เด็ก เรียกว่าต้องพร้อมรบตั้งแต่เด็ก

ทำไมสหรัฐไม่สามารถฆ่าพวกเค้าได้หมด ก็เพราะกลุ่มเหล่านี้ มีค่ายพักไม่เป็นที่ เอาเป็นว่าอยู่ทุกที่ บนอยู่ในเมืองด้วยทำให้การจับกุมนั้นยาก แถมยังมีกองหนุนจากกลุ่มกบฏอัล ชาบาบ ในโซมาเลีย

ก็เหมือนโจรใต้บ้านเราแหล่ะครับ ฐานทัพ พวกเค้านั้นมีอยู่บนดิน ถึงใต้ดิน แม้แต่ในหน้าผา ถ้ำ เรียกง่ายๆมีอยู่เกือบทุกที่ใน ซาอุดีอาระเบีย อิรัก ปากีสถาน อิหร่าน อัฟกานิสถานซมาเลีย

บวกประเทศเหล่านี้เป็นพื้นที่ทะเลทรายบวกการย้ายถิ่นฐานด้วยทำให้ไม่รู้ที่อยู่แน่ชัดของกลุ่มคนเหล่านี้ แล้ว2กลุ่มนี้พวกเค้าไปเอาอาวุธมาจากไหนกัน คำตอบ คือ การค้าอาวุธเถื่อน

ประเทศเหล่านี้มันเถื่อนสุดๆแหล่ะครับแทบจะบอกได้ว่า มีลูกปืนและปืนขายในตลาดด้วยซ้ำ หาง่ายยังกับขี้

กลุ่มต่อไป

กลุ่ม ตอลิบาน

ฏอลิบาน หรือ ตอลิบาน หรือมักสะกดว่า ตาลีบัน เป็นกลุ่มก่อการร้ายอิสลามและกลุ่มการเมืองซึ่งปกครองพื้นที่ส่วนใหญ่ของประเทศอัฟกานิสถาน และ ประเทศปากีสถาน ซาอุดิอาระเบีย และสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์

พันธมิตรของฏอลิบานประกอบด้วยกองทัพปากีสถาน เช่นเดียวกับกลุ่มในอาหรับและเอเชียกลาง อัลกออิดะฮ์ให้การสนับสนุนฏอลิบานด้วยกลุ่มนักสู้จากประเทศอาหรับและเอเชียกลาง

ในช่วงท้ายของสงคราม มีการประเมินว่ากองกำลังกว่ามีกองกำลังกว่า 45,000 คน พวกนี้เป็นพวกเคร่งศาสนาสุดขั้ว

เพราะมีพันธมิตรเป็นกองทัพปากีสถาน ทำให้พวกเข้า แข็งแกร่งและบ้าบิ่นสุดๆ พากันยืดเมืองหลวงและประเทศ

ชีวิตอันแสนเรียบง่ายกินอยู่เฝ้าฆ่า ไล่ยืดเมืองไปเรื่อยๆแทบจะบอกประเทศทั้งประเทศอยู่ในกัมมือพวกเค้าหมดแล้ว

สงสัยไหมว่าพวกเค้าเอาเงินจากไหนไปซื้ออาวุธกัน ส่วนหนึ่งได้จากการบุกเมืองแล้ว ยังมีพวกขาใหญ่ นักการเมืองนั้นเองหนุนหลังให้

มาดูอาวุธที่ประจำการ มาอย่างเนิ่นนาน ของ2กลุ่มนี้กัน

ปืนที่พวกเค้าใช้กันก็คือ AK-47 ด้วยความแรงและแม่นยำ

ดีไม่ดีเกราะกันกระสุนเอาไม่อยู่แล้วราคาก็ถูก แถมยังสามารถดัดแปรงมาเป็น Sniper ได้ด้วยนั้นก็คือ Dragunov

อาวุธต่อต้านรถถังและเครื่องบินของพวกเค้าคือ หัวระเบิด RPG นั้นเอง

คุ้นหน้าคุ้นตากันเยอะเลยสินะ มันดูธรรมดานะผมว่า แต่รถหุ้มเกราะหลายคันโดนไปไม่กี่ลูกก็เละเป็นขี้เหมือนกัน

มาดูยานยนต์ อันเลิศล้ำของพวกเค้ากัน

มันคือรถกะบะเก่าๆผุๆคันหนึ่งแหล่ะครับ ขอแค่มี ปืนกลติดอยู่ แล้วมีพวกถือ RPG อยู่สัก2-3คน อยู่หลังรถ พร้อมรบแล้ว

อีกอย่างที่ มันหน้ากลัวยิ่งกว่ารถข้างบนก็คือ รถธรรมดาทั่วไป ที่ติดระเบิดไว้

บางคัน ก็สั่งเกตุได้จากน้ำหนังรถครับ ทำให้รถแทบยกหน้า เพราะบางคันเล่นขนระเบิดแบบนี้ไว้เต็มหลังรถ

ถ้าระเบิดขึ้นมาระก็จะได้สภาพประมาณนี้ ทำไมต้องขนไปเยอะละ ก็เพื่อหวังผลให้มากที่สุด เป้าหมายของพวกเค้าก็คือเหล่าทหารนั้นเอง

บางคันขนระเบิดมาเต็มลำ วิ่งเข้าใส่เหล่าทหารอย่างดื้อๆ

เพราะอย่างงี้ละทหารของสหรัฐต้องยอมทิ้งทุกอย่างไว้ที่บ้าน

เพราะไม่มีความแน่นอนในสงครามแบบนี้ อาจตายเมื่อไหร่ก็ได้ รวมถึง นักรบของพวกเรา ทหารไทยด้วย ครับ

ขอบคุณ ข้อมูลและภาพ จาก : www.google.co.th
    เรียบเรียง โดย : น้องมอสค่ะ

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ณที่นี้ด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyazawa2456 : 10th July 2012 เมื่อ 10:07
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    สาระมากครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ถ้า่พวกนี้รวมกับ จีน+รัสเซีย USa ม่องแน่ 555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ชอบจังเรื่องแบบนี้

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อ่านจนหมดเลยสนุกดีครับ
    CPU:AMD FX-6100 3.3 GHz / MB:ASROCK N68-GS4 FX R2.0 / VGA:XFX Radeon HD 7870 2GB GDDR5 / RAM:KINGSTON HYPER-X DDR3 8GB 1600 / HDD:HITACHI 500GB SATA-III / PUS:RAIDMAX 630W

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Blog Entries
    1
    กลุ่มก็มาคือกลุ่ม JKG กลุ่มนี้คือกลุ่มรักสงบ ไม่ทำความเดือดร้อนให้กับชาวโลก มักพบเห็นประจำอยู่ที่บ้านของพวกเขา ที่เก้าอี้หน้าคอม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    กลุ่ม นี้ไม่น่าเรียกว่าทหาร ต้องเรียกว่า กลุ่มกองโจร ถึงจะถูก นะครับ

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953

ภาพนี้จาก mv when your gone ของ เอวิลนี่ฝ่าจำได้ : )

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ทุกที่ ที่สหรัจมีเกี่ยวในเรื่องของทหาร ประเทศนั้นๆ การปกครองจะเป็นเผด็จการ หรือคอมมิวนิตนั้นเอง ประเทศไหนที่มีระบบประชาธิประไตยก็ไม่ต้องกลัวครับ 555+

เราควรให้ประเทศเผด็จการเหล่านี้ อยู่เหนืออำนาจเหล่านี้ หมดจากโลกนี้เุถอะ...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    โจรใต้ก็น่าจะเป็นหนึ่งในนั้น

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    จริงๆสหรัฐเองก็เคยให้การสนับสนุน ประเทศในแถบนั้น

ให้เงิน ให้อาวุธ แต่พอใช้อาวุธเป็น พวกเขาก็ไม่สนหรอก

ปล.เชื่อหรือไม่ ว่ามีคนระดับสูงของสหรัฐและอีกหลายประเทศ ก็เป็นผู้ให้สนับสนุน จนถึงตอนนี้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าเคยดูหนัง Lord of War จะรู้ว่า AK-47 ที่ถือๆกันอยู่เอามาจากไหน
    ทั้งๆ ที่ประเทศ ไม่ได้ ร่ำรวยอะไรเลย

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อยากบอกว่า พวกนี้จะไม่เกิดขึ้น ถ้า สหรัฐ ไม่ไปกระแดะที่ตะวันออกกลางแต่แรก แล้วตึก world trade center คงไม่ต้องลงเอยแบบนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ก็นะ เขา เป็นประเทศ มหาอำนาจ ทำอะไร ก็ถูก ไปหมด
    นั้น ในเเง่ ที่พวก คุณได้มา
    ถ้า เบื้องหลังจริง นะมันไม่ใช่ เเบบนั้นหรอก
    PRINCE

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โอ้วโน้ว ak-47 เม่งโหดชัดๆเลยแถมด้วย RPG อีกโน้วววววว โดนไป 2 อย่างุ่นๆแหละเป็นขี้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    เจอกันประเทศไทยไหม สาดดดดดด
    ขออภัยที่ใช้คำหยาบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย M40A3 : 10th July 2012 เมื่อ 16:15
    MeltDown

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ M40A3 อ่านกระทู้
    เจอกันประเทศไทยไหม สาดดดดดด พวกกากกกกก
    ขออภัยที่ใช้คำหยาบ
    พวกเค้าเป็นมิตรกับไทยครับ พวกเค้าเกลียดพวกอมเริกันอย่่างเดียว ไทยไม่เกี่ยวครับ ดูอย่างตอนไทยส่งทหารไปช่วยที่นั่น พวกเค้าไม่เคยจู่โจมทหารไทยนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    Y U USED AK-47 ONLY?

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ชอบครับแต่คนถ่ายไม่เป็นไรเลยหรอครับ-*-

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    น่าสงสารจังครับ

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    AK-47 ราชาเเห่งสงคราม เเรง ทน ถูก ยิงง่ายด้วย เด็กๆยังยิงได้เลย สมควรเเล้วที่ใช้ประจำการ

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ผมได้ดูหนังเกี่ยวกับพวกตาลีบันอยู่ สนุกมาก ชื่อเรื่องว่า ลุยนรกตาลีบัน เกี่ยวกับนักข่าวจากอินเดียไปถ่านทำชีวิตพวกตาลีบัน ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    ทุกที่ ที่สหรัจมีเกี่ยวในเรื่องของทหาร ประเทศนั้นๆ การปกครองจะเป็นเผด็จการ หรือคอมมิวนิตนั้นเอง ประเทศไหนที่มีระบบประชาธิประไตยก็ไม่ต้องกลัวครับ 555+

เราควรให้ประเทศเผด็จการเหล่านี้ อยู่เหนืออำนาจเหล่านี้ หมดจากโลกนี้เุถอะ...
    แหม สมัยสงครามเย็น น่ะ สนับสนุนเผด็จการทหารในการปกครองประเทศเราจะตายไป

ผมว่าการปกครองไหนไม่เกี่ยวหรอก ขอแค่ทำถูกใจเป็นลูกน้องให้พี่แก ก็ไม่เป็นไรแล้ว
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    มาดูกันว่ามันแรงแค่ไหน

แถมใจไม่ถึงหามดู

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ว่าไงก็ชั่งนะครับผมว่าผมไม่ชอบ USA