ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your father died.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 356

IPhone4s & Galaxy S II ซื้ออะไรดี

IPhone4s & Galaxy S II ซื้ออะไรดี
    เน้นเล่นเกมส์เล่นเน็ต

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ความต้องการของคุณเป็นแบบไหนครับ

-ถ้าชอบเล่นเกมส์ มีเกมส์เยอะ ระบบไม่แลค
    แต่ซิงค์ไฟล์ยาก ปรับแต่งไม่ค่อยได้ เอา Iphone

-ถ้าชอบความบันเทิง พวกดูหนัง ฟังเพลง ไม่ค่อยแคร์เรื่องระบบหน่วง(เป็นบางครั้ง) โอนไฟล์ง่าย ปรับแต่งเยอะ
    แต่แอพไม่เท่าIphone ก็เอา Galaxy S2

ปล.ราคาห่างกันเอยะนะ สองรุ่นนี้ ถ้าเอามือหนึ่งนี่ ควรจะถาม Iphone4S & Galaxy S III มากกว่านะ เพราะราคาใกล้กันมาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    IPhone4s เป็น XS ผมว่ายังพอเทียบกันเรื่องสเปคกับราคาได้อยู่ แต่ที่เป็นปัญหาใหญ่ของ s2 คือ หน้าจอที่จะเสื่อมไหวเพราะเป็น amoled 1ปีครึ่ง สีจอจะมีปัญหาแล้วเท่าที่ดูมานะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    HTC One S ครับ ท่าน น่าสนมากมาย
    เอาตามนี้ก็ได้ครับ จขกท.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 10th July 2012 เมื่อ 21:43

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    HTC One S ครับ ท่าน น่าสนมากมาย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    IPhone4s เป็น XS ผมว่ายังพอเทียบกันเรื่องสเปคกับราคาได้อยู่ แต่ที่เป็นปัญหาใหญ่ของ s2 คือ หน้าจอที่จะเสื่อมไหวเพราะเป็น amoled 1ปีครึ่ง สีจอจะมีปัญหาแล้วเท่าที่ดูมานะ

เอาตามนี้ก็ได้ครับ จขกท.
    เห็นเขาบอกกันว่าสีน้ำเงินจะหมดไวกว่าสีอื่น เลยทำให้จอAmoledมีเม็ดสีน้ำเงินใหญ่กว่าสีแดงและเขียว ในอัตรา2:1 สังเกตดีๆจะเห็นว่าพวกจอAmoledสีจะอมฟ้า
    โดยจอ Amoled จะเป็นเม็ดสีเรียงแบบPentile (จอLCD เรียงแบบRGBทุกเม็ดสีเท่ากันหมดนะจ๊ะ)

ปล.เผื่อใครไม่รู้
    ปล2.ผมรู้นะว่า S2 จอเสื่อมไวหรือเปล่าเพราะผมไม่ได้ใช้ Samsung แต่ขอบอกเลยว่า S2สีโคตรแสบตา สดอิ๊บอ๋าย

กล่าวขอบคุณ
    157
    แล้วถ้าจะไปเล่น BB มันคุ้มมั๊ย

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ชอบแชทก็ bb ครับบ

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    IPhone4s เลยครับผมใช้อยู่แจ๋มกว่า Galaxy S II เยอะ Galaxy S II ดูสเป็กสูงกว่าก็จริงแต่ใช้จริงช้ากว่ามากจากปากของหลายท่าน แต่ยังไงก็แล้วแต่กำลังเงินของท่านด้วย แต่ผมแนะนำ IPhone4s นะกำลังลดราคาด้วย (ไม่รอดู IPhone5 หรอ) BB อย่าเล่นนะ เพราะไม่มีไรดีเลยนอกจาก chat เพราะทุกวันนี้มี app ไว้แซทกันได้มากมาย ผ่าน IOS และ android

BB อะหมดยุคแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย porzamyemo : 11th July 2012 เมื่อ 15:51
    JINANURAKza

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    BB มีอะไร 5555 ผมใช้ 3GS ถือว่าคุ้มมากซื้อมาเกมเล่นได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    157
    อาจจะรอดู iphone5 ใครรู้มั้งว่ามันเปิดตัววันไหน

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunewnewp18 อ่านกระทู้
    อาจจะรอดู iphone5 ใครรู้มั้งว่ามันเปิดตัววันไหน
    ใกล้แล้วละ อย่างช้าสุดก็ตุลานะ ประมาณนั้นนะ เพราะ 4S เริ่มลดราคาแล้ว แล้วอีกอย่างสเป็กของ I5 เริ่มหลุดมาเรื่อยๆๆแล้วครับ อยู่ที่ว่าจะหรอไหวมะนะ หุหุหุ
    JINANURAKza

กล่าวขอบคุณ
    157
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porzamyemo อ่านกระทู้
    ใกล้แล้วละ อย่างช้าสุดก็ตุลานะ ประมาณนั้นนะ เพราะ 4S เริ่มลดราคาแล้ว แล้วอีกอย่างสเป็กของ I5 เริ่มหลุดมาเรื่อยๆๆแล้วครับ อยู่ที่ว่าจะหรอไหวมะนะ หุหุหุ
    ขอดีมันก็ต้องใจเย็นหน่อย เอาIPhone5 นี่ล่ะแจ่ม ขอบคุณครับทุกท่าน