ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2

-Satisfaction Space:Gamer Frontier- (news warehouse) Now-Open!

Satisfaction Space:Game Frontier

บล็อคฐานทัพของหน่วยงานเรา / Powered by Blogger

http://space-frontier.blogspot.com/

Intro / เริ่มต้นสำหรับผู้อ่านทุกคน

เราคือทีมงาน Satisfaction Space: Game Frontier มีหน้าที่คือ กระจายข่าวต่างๆทั้ง เกม , เทคโนโลยี , หนัง , วีดิโอ , ข่าวรอบโลก และอื่นๆอีกมากมาย
    โดยตั้งหมดทั้งมวลนี้เราทำอย่าง None Profit Group หรือเรียกง่ายๆว่า "NPG" เหมือน ทีมงานมากมายทั่วโลกดังๆ อย่าง IGN , Machinima

ซึ่งภายใต้การควบคุมของทีมหลักคือ Satisfaction Space: Game Frontier แบ่งเป็นทีมย่อยๆได้ดังนี้

• Raven Sword Company

• SnowStorm Studio

• Endless of Gamer

• Exodus Core 5

• Raven Studio

• Dynamic Technology

Member Register / ส่วนสมัครสมาชิกใหม่

ตอนนี้ทาง Satisfaction Space: Game Frontier เปิดรับสมาชิกใหม่จำนวนมาก หากท่านมีเวลาว่าง หรือสนใจจะเข้าร่วมกลุ่มเรา
    โปรดติดต่อทาง PM หรือโพสผ่านทางกระทู้นี้ครับ ส่วนองค์ประกอบสำคัญของผู้ที่สนใจก็มีเล็กๆน้อยๆดังนี้

• มีผลงานให้เราเห็นก่อน อย่างเช่น โพสข่าวอะไรก็ได้ผ่านทางหมวด News , Main Forum อย่างน้อย 2-3 ครั้ง ให้เราเห็นก่อนสักหน่อย

• หากมี LOGO ประจำทีมที่อยู่ก่อนหน้านี้อยู่แล้วโปรดแจ้ง User สามารถส่ง LOGO ของตัวเองให้เราแปะไว้บน LOGOของทีมเราให้ได้ ( LOGO + ชื่อทีม )

• เป็น User ที่ไม่มีอคติกับผู้อื่น ไม่มีนิสัยชอบด่าว่าผู้อื่น , ไม่เหน็บแนม และไม่โพสเชิงด่าทางอ้อมกับ User อื่นๆ

For Member / สำหรับสมาชิกเต็มตัว

โปรดทำตัวให้เป็นต้นแบบให้กับสมาชิกใหม่ หลายคนอ่านอาจะดูเป็นการจริงจังเกินไปไหม ก็แล้วแต่จะคิดนะครับเพราะ ไม่ว่าจะเก็บนิสัยเดิมไว้ลึกแค่นั้น มันก็ยังโผล่ออกมาให้เห็นอยู่ดี ไม่เว้นบนโลก ไซเบอร์ สเปซ ทางที่ดีเราควรจะเริ่มทำตัวเป็นต้นแบบที่ดี
    ทั้งชีวิตจริง กับ ชีวิตบนโลกไร้พรหมแดนดีกว่า

กฎหลักๆของสมาชิกมีดังนี้ (ใครทำไม่ได้ก็เชิญออกไปได้นะครับ)

• หากมีภาพจากเกม วีดิโอ ข่าว หนัง ห้ามใช้คำว่า Photo by (ชื่อเรา) , Picture by (ชื่อเรา) เพราะภาพทั้งหมดนั้นไม่ใช่ของเราครับ ใครที่ทราบเรื่องนี้มาอ่านแล้วมันน่าขายหน้าครับ เหอะๆ

• แล้วจะใช้คำไหนได้บ้างล่ะ? ใช้คำว่า Editor by (ชื่อเรา) ก็ได้ครับ

• เรื่องเนื้อหาสำหรับใครที่ใช่ ที่มา , Source แล้วอันนี้ไม่มีปัญหา แต่ห้ามใช้คำว่า ข่าวโดย (ชื่อเรา)

• เราไม่ใช่ "นักข่าว" เพราะข่าวที่เราเผยแพร่ไม่ได้มาจากเราโดยตรง เราไปรับเขามาอีกที ใช้แทนตัวเองว่า "คอมลัมนิส" ดีกว่าครับ คล้ายๆ นักกระจายข่าว

• อย่าได้บังอาจไปโพสกระทู้ของคนอื่นว่า "ผิดหมวด" หรือ อะไรก็ตามที่บ่งบอกว่าจะไปจับปิดชาวบ้าน มันจะเป็นการไม่ดีครับ ปล่อยเป็นหน้าที่พวกชอบโชว์เหนือคนอื่นเขาดีกว่า เราก็อยู่ไปวันๆ ไม่ต้องไป สะกิดใจคนอื่นเขา ไม่ต้องไปจับผิดเขา (คนที่โพสเขาอาจมีกิจธุระด่วนต้องโพสคนล่ะหมวด)
    • มนุษย์เราทุกคนทีความคิดเป็นของตัวเองครับ มีสามัญสำนึกผิด/ถูก กันทุกคน คนเราทำอะไรย่อมมีเหตุผลทั้งนั้น อย่าไปว่าใครเขาล่ะกันครับไม่ว่าจะเกี่ยวกับ การโพสกระทู้ , เรื่องราวต่างๆ , รวมถึงการไปสาดน้ำมันเข้ากองไฟทั้งที่เราไม่เกี่ยวด้วยนะ

Rule / ข้อบังคับที่ต้องทำให้เหมือนกันทุกคน

ชื่อกระทู้ (เป็นทางเลือกให้สำหรับสมาชิก) ข้อยกเว้นเฉพาะ ขึ้นอยู่กับสมาชิก

• - Space Frontier: Trailer Update-

• - Space Frontier: News Update-

• - Space Frontier: Preview Update-

• - Space Frontier: News in Brief -
      ( เฉพาะบทความสั้น / ขอขอบคุณ ReallyNuts สำหรับไอเดีย )

**ส่วนของชื่อกระทู้ สมาชิกสามารถคิดเองได้ หรือ ไม่จำเป็นต้องใส่โดยให้ใส่ชื่อ ทีม บริเวณบนสุดของการโพสแทนครับ**

บนสุดของหัวข้อกระทู้ที่ตั้งขึ้นให้แปะคำนี้ไว้ Satisfaction Space: Game Frontier หรือ Satisfaction Space: Social Frontier หรือ Satisfaction Space: Tech Frontier

Forum Formation Tutorial / แนวทางการตั้งกระทู้ (ขอขอบคุณ TEENOY)

Invitation / สิทธิพิเศษสำหรับ User ที่ได้รับ Ticket จากเรา

หาก User ใดที่ได้รับ Ticket จากเราสามารถเข้าร่วมได้ทันทีเมื่อตอบรับคำเชิญ ทางเราจะส่ง Ticket ไปให้เฉพาะ User ที่โพสข่าวเป็นประจำ ไม่มีสังกัด ไม่เป็นที่กังขาของบอร์ด
    โดยรายละเอียดการพิจารณาขึ้นอยู่กับ ทีมงาน หากมีการเปลี่ยนแปลงทีมงานขอสงวนสิทธิ์การลงรายละเอียดใหม่

ตัวอย่าง Ticket :

ติดตามผลงานพวกเราได้ที่ Facebook หรือ Blogger

INFINITY MEMBERSHIP

ขาดเหลือ
    Elizabeth
    RunBKK
    TEENOY'
    Poomshift
    SemIFaIL
    5 Day-ago

sittipoltumta

This Article is under protection by Laws,Do not Publishing or Emulate. (Non Profit Group)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 21st November 2012 เมื่อ 17:18

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    รอดูครับ ! + เจิมให้จ้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    จะรอดูนะครับ

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    สงสัยพี่ใหญ่เราจะติด Batman มากเกินไป =w="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 2nd August 2012 เมื่อ 13:53
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

นักสารพัดรับจ้าง
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 925
    เป็นกำลังใจให้ครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    สีใหม่ ของใหม่ lolol

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    Satisfaction Space:Gamer Frontier VS Gamer Unleashed หรอครับเนี่ย ?

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    ของเรามันแนว อิสระ lolol ทุกข่าว ทุกแนว บนโลกไซเบอร์สเปซ ไม่จำกัดเฉพาะเกมครับ หวังว่าจะได้ร่วมโปรเจค กับ GU สักวัน lolol

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    ผมก็หวังอย่างงั้น ไม่ต้องเเข่งกันหรอกครับ มาร่วมกันทำดีกว่า จะได้ดียอดเยี่ยมที่สุดในบรมไตรโลกนาฏไงครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keroro07 อ่านกระทู้
    ผมก็หวังอย่างงั้น ไม่ต้องเเข่งกันหรอกครับ มาร่วมกันทำดีกว่า จะได้ดียอดเยี่ยมที่สุดในบรมไตรโลกนาฏไงครับ
    Yes !!!! ผมก็หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    ขอเข้าร่วมก๊วนด้วยคนนะครับ (มาตามคำเชิญ)
    ปล.โฮ่ววว ดีใจจังมีคนชวนเข้ากลุ่มด้วยยยย!!!

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    หน้าที่ใครมีมากกว่าที่ผมระบุไว้ช่วยบอกสักนิดนะครับ แล้วช่วยบอกหน่อยว่าชอบตัวละครของเกมไรมากที่สุด จะได้ใส่ Avaratar ให้ถูกคนครับ

ขอบคุณครับ

บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    3
    ของผมทำของเกม dishonored ให้หน่อยครับ อวตาร์ผมอะ ชอบมากเดวจะลองทำเล่นๆดู

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    หน้าที่ใครมีมากกว่าที่ผมระบุไว้ช่วยบอกสักนิดนะครับ แล้วช่วยบอกหน่อยว่าชอบตัวละครของเกมไรมากที่สุด จะได้ใส่ Avaratar ให้ถูกคนครับ

ขอบคุณครับ
    ทำ Avatar รุปนี้ให้ผมหน่อยครับ

เอาเฉพาะตัวมันอ่าครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    +1 ให้ครับ เป็นกำลังใจให้ หึหึ

กล่าวขอบคุณ
    4,490
    3

นี่ๆทำเองเล่นๆ 55 เเต่เอาตัวนี้นะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    จัดการให้แล้วนะครับ ทั้ง 2 คน ชอบไม่ชอบบอกนะ

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

อยากได้ประมาณ 2 ตัวนี้อะ Boss
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 19th July 2012 เมื่อ 21:49

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    Logo มีใครเสนอสีอื่นไหมครับ....คิดไม่ออก

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    น่าสนใจแหะ อยากอยู่ด้วยจัง -0-

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xunno Blash อ่านกระทู้
    น่าสนใจแหะ อยากอยู่ด้วยจัง -0-
    สนใจไหมล่ะครับ แต่ไม่ทราบว่า อยู่ส่วนไหนของบอร์ดครับ? จะได้ลงหน้าที่ให้ได้ lolol

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    สนใจไหมล่ะครับ แต่ไม่ทราบว่า อยู่ส่วนไหนของบอร์ดครับ? จะได้ลงหน้าที่ให้ได้ lolol
    News ครับเข้าประจำ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้อัพข่าวซักเท่าไหร่ -0-

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    เอ่ออ ท่าน Rex ครับคือผมสนใจน่ะแต่ขอเป็นข่าวไทยได้มั้ยเอ่ย ? .... = =
    ปล.คือผมจะอยู่ Main Forum ลงข่าวสังคมทั่วไปน่ะครับ เล่นแน่นอนก้ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์แต่ช่วงนี้ใกล้จะสอบแล้วเลยเล่นน้อยลงนิดนึง ..
    ผมอยากอัพข่าวน่ะมันว่าง ๆ = = ถ้ายังไงก้ตอบผมด้วยละกันนะครับ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

กล่าวขอบคุณ
    41
    2
    ได้ครับ ทั้ง 2 ท่านผมก็ถามไปพลางๆกันน่ะครับ

คุณ Xunno Blash อ่านรายละเอียดด้วยนะครับ ช่วยอ่านให้ละเอียดด้วยนะครับ ทั้งเรื่องหัวข้อ เรื่อง Logo บลาๆๆ....lol

ส่วนคุณ ไนท์วิง (จากภาพ) ใช่หรือเปล่า.... เรื่องหัวข้อถ้าหมวด Main ก็เปลี่ยนไปตามน้ำตามนี้นะครับ

- Satisfaction Space: Social -

นอกนั้นอ่านตามด้านบนครับ // หลังจากทั้ง 2 ท่านเริ่มกระทู้แรกของตัวเอง แล้วมี Logo แปะไว้แล้ว ผมถึงจะอัพชื่อสมาชิกให้นะครับ กันไว้ก่อน lolol ขอบคุณมากครับ

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อยากอยู่ อีดิทเตอร์(ตัดต่อวีดิโอ) ต้องทำอะไรบ้างครับ

แล้วก็ เพลเยอร์(เทส/ให้ข้อมูล เกม) ทำอะไรบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poomshift : 20th July 2012 เมื่อ 21:12