ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mhingz อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าพอจะมี LINK Download ตัว NocashZoomer ไหมคะ อยากเล่นตัวอื่นมากกว่า DeSmuME อ่ะค่ะ

ส่วนเรื่องเปลี่ยนนามสกุลเกมส์ จาก DeSmuMe มาเล่น No$GBA เด๋วทำรูปภาพมาสอนให้นะคะ หมิงทดลองทำแล้วได้จิงๆ ค่ะ
    ไม่รุ้นะแต่ผมใช้อันนี้น่ะ http://www.4shared.com/file/x56xZy_f...?cau2=403tNull

จำไม่ได้นะว่าเอามาจากใคร ใครโพสผมลืมแล้วคุคุคุ
    DO YOU LOVE HARVEST MOON?

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้

Lv.8ซะที ใน15วันนี้ล่อทุกRankเลย ดีที่พวกRank A Bเป็นพวกจับปลาจับแมลงเน้นๆ

...รูปขี้เกียจเอาขึ้นน่ะลบออกนะคุคุคุ...

เซ็งemuทำหน้าเบี้ยว
    ผมก็เป็นเหมือนกันมั้งครับ แต่หน้าเบี้ยวก็ฮาดีนะครับ คุคุคุคุคุ

Emu มันทำเตียงผมเบี้ยวๆ สั่นๆครับ 5 5 5 5

แต่ผมปรับ 3D Render เป็นแบบ OpenGL ตอนแรกมันเป็น Nocash น่ะครับ มันก็หายสั่นอ่ะครับแล้วก็หายเบี้ยวด้วย
    ยังไงๆ คุณ BlueBlood ก็ลองทำดูมั้งเซ่ะครับ

มีหลักฐานนิดๆให้ดูน่ะ

ภาพนี้คือ 3D Render : Nocash น่ะครับ
    ความจริงมันสั่น ด้วยนะคุคุ

ส่วนนี้คือปรับ ให้เป็น OpenGL น่ะครับ เพราะมันจะทำให้ภาพสวยเนียนใสขาว เป็นกอง

...คุคุคุคุคุคุคุ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 25th October 2011 เมื่อ 22:55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    วิธีทำให้ SAVE จาก DeSmuME ไปเล่นใน No$GBA ได้

1.ไปที่ Folder BATTERY ของ DeSmuME

2. เปลี่ยน นามสกุล จาก *.dsv ไปเป็น *.SAV

แล้ว copy file นามสกุลที่เปลี่ยนแล้วไปไว้ใน Folder BATTERY ใน No$GBA

ชื่อ : มะหมิง

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sideac อ่านกระทู้
    ไม่รุ้นะแต่ผมใช้อันนี้น่ะ http://www.4shared.com/file/x56xZy_f...?cau2=403tNull

จำไม่ได้นะว่าเอามาจากใคร ใครโพสผมลืมแล้วคุคุคุ
    โหลดมาแว๊วเล่นไม่ได้อ่ะค่ะ มันขึ้นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ช่วยด้วยครับ คือเล่น มาถึง วันที่ 28 แล้ว น่าจะ ทำเควส ไป เกิน 40 เควส + แล้วครับ วิ่งรับ 2 หมู่บ้านเลย แต่เลเวล เควสยังเป็นเวล 1 อยู่เลย ไม่อัพสักที เครียดมาก

คือ อยากถามว่า แบบนี้มันผิดปกติหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เรื่องทำเควสเท่าไหร่ถึงจะอัพนี่เหมือนมีปัญหา เพราะจากเเหล่งข้อมูลที่มีอยู่ไม่มีบอกในส่วนนี้เลย = =
    น่ากลัวว่าหลังจากเปลี่ยนเวอร์ชั่นจะมีการเปลี่ยนแปลงในส่วนนี้ด้วย เพื่อความสมดุลย์ในหลายๆอย่าง
    เอาเป็นว่าทำไปเรื่อยๆยังไม่ต้องแคร์ในส่วนนี้มากนัก ทำเควสไปเรื่อยๆเดี๋ยวเลเวลเควสก็อัพไปเอง ไม่ต้องเครียดครับ

ถ้าหากมีข้อมูลเกี่ยวกับเควสมาแล้วจะรายงานให้ทราบครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nitan อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยครับ คือเล่น มาถึง วันที่ 28 แล้ว น่าจะ ทำเควส ไป เกิน 40 เควส + แล้วครับ วิ่งรับ 2 หมู่บ้านเลย แต่เลเวล เควสยังเป็นเวล 1 อยู่เลย ไม่อัพสักที เครียดมาก

คือ อยากถามว่า แบบนี้มันผิดปกติหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
    ไม่รุ้ครับว่าผิดป่าว
    แต่ผมก็ทำเควสเรื่อยๆ อันไหนทำได้ก็ทำ ไม่ได้ก็ไม่ทำ ก็ เดือน Summer ต้นๆ น่ะครับเวล 2
    ถ้ากลัวมีปัญหาขอดูชื่อ rom หน่อยครับๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 26th October 2011 เมื่อ 13:14

กล่าวขอบคุณ
    0
    To : มะหมิง
    จะรบกวนบอร์ดไปหน่อยแต่ช่วยคุณหมิงน่ะครับ ขอบคุน
    เหมือนผมจะเคย ขึ้น แบบนั้นนะครับ แต่จำไม่ค่อยได้แหละ แต่น่าจะเป็น เอ่อ
    -ตอนที่ 1 เลือก NocashGBA ผิดเวอร์ชั่น
    -ดับเบิ้ลคิก Zoomer แล้วไม่มีขั้นตอนที่ 1 ที่ให้เลือก GBA แล้วอยุ่ดีๆ มันขึ้น GBA ไปเฉ๊ยย
    (ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะเป็นข้อนี้แหละไม่มีให้เลือก GBA แล้วขึ้นมาเฉย)
    -ไม่ก็ไม่ได้เลือกที่ Zoomer 555
    -ลืมแล้วแฮะ เด่ะนึกออกจะมาช่วยอีกที T^T

งั้นผมจะเอาให้ดูเลยนะ

ตอน1 : ก็แตกไฟล์ที่โหลดมาน่ะแล้วก็เข้าไป No_gba_2.6a>>>NOcashZoomer2.3.02 (พอดีทำพิมรูปแคชไม่ได้น่ะ)
    ดับเบิลคิกที่โปรแกรม NocashZoomer มันจะมีให้เลือกว่า คุณต้องการ Zoom ใส่ GBA ตัวไหน คราวนี้เราก็มาหา ตา NOcashGBA 2.6a กันเลย

ตอน2 : หลังจากนี้ก็ไม่มีอะไรแหละ ก็แค่เืลือกเกมส์แบบหมิงไปธรรมดา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 26th October 2011 เมื่อ 13:29

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sideac อ่านกระทู้
    ไม่รุ้ครับว่าผิดป่าว
    แต่ผมก็ทำเควสเรื่อยๆ อันไหนทำได้ก็ทำ ไม่ได้ก็ไม่ทำ ก็ เดือน Summer ต้นๆ น่ะครับเวล 2
    ถ้ากลัวมีปัญหาขอดูชื่อ rom หน่อยครับๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้
    เรื่องทำเควสเท่าไหร่ถึงจะอัพนี่เหมือนมีปัญหา เพราะจากเเหล่งข้อมูลที่มีอยู่ไม่มีบอกในส่วนนี้เลย = =
    น่ากลัวว่าหลังจากเปลี่ยนเวอร์ชั่นจะมีการเปลี่ยนแปลงในส่วนนี้ด้วย เพื่อความสมดุลย์ในหลายๆอย่าง
    เอาเป็นว่าทำไปเรื่อยๆยังไม่ต้องแคร์ในส่วนนี้มากนัก ทำเควสไปเรื่อยๆเดี๋ยวเลเวลเควสก็อัพไปเอง ไม่ต้องเครียดครับ

ถ้าหากมีข้อมูลเกี่ยวกับเควสมาแล้วจะรายงานให้ทราบครับ
    ขอบคุณครับ ><

กล่าวขอบคุณ
    4
    To : มะหมิง
    จะรบกวนบอร์ดไปหน่อยแต่ช่วยคุณหมิงน่ะครับ ขอบคุน
    ขอบคุณมากค่า เล่นได้แว๊ว งิงิ สุดยอดเรยง๊า ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอารูปนี่ลงไปด้วยดีมั้ยล่ะครับ เป็นรูปสัตว์น่ะครับเห็นทีกระจ่างเรย (รูปเล็กเท่านี้คงกำลังดีเนอะ^~^)

เอ่อ ขอถามอะไรหน่อยนะคะ คือว่า สนุขและแมว 2 ตัวหลังเนี่ย จะหาซื้อได้ในช่วงไหนเหรอคะ??? เพราะเวลาไปหาซื้อ ก็เจอแต่ สนัขและแมว 2 ตัวแรกเองน่ะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    รบกวนอีกแล้วค่ะ เคยตกลงไปแล้วกระโดดขึ้นไม่ได้ ไม่ทราบว่ากระโดด ยังไงคะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kagami72 อ่านกระทู้
    เอ่อ ขอถามอะไรหน่อยนะคะ คือว่า สนุขและแมว 2 ตัวหลังเนี่ย จะหาซื้อได้ในช่วงไหนเหรอคะ??? เพราะเวลาไปหาซื้อ ก็เจอแต่ สนัขและแมว 2 ตัวแรกเองน่ะค่ะ
    เล่นถึง ปีที่ 2 รึยังครับ เพราะจะมีบาง สี มันออกมาตอนช่วง ใบไม้ผลิปีที่ 2 ก็น่าจะเป็นตัวที่คุณว่า .ชอบ2ตัวหลังเหรอครับ คุคุคุคุ
    แล้วมันก็ซื้อหมาแมว มาเลี้ยงได้มากก่า 1ตัวเรยนะครับ แต่ไม่รู้นะว่าซื้อได้มากสุดกี่ตัว ไม่เคยลอง

ซื้อมาก้อย่าลืมดูแลมันล่ะ ใช้หูฟังคุณหมอ แล้วก็ปาของเล่นให้มันด้วย ส่วนของเล่นเนี่ย มีขายตามร้านคนแคระทั้ง 2 หมู่บ้านน่ะครับ (หมาแมวมีขายทั้ง 2 หมู่บ้านเหมือนกาน)
    ปาแล้วอย่าทิ้งของเล่นไว้กับพื้นล่ะ ไม่เหมือนกับภาคเดิมๆ พอใช้เสร็จให้เก็บใส่เป๋าด้วยนะ ถ้าไม่เก็บ มันจะมีผีมาขโมยไป โฮ่ะๆ ๆ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 27th October 2011 เมื่อ 15:56

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mhingz อ่านกระทู้
    รบกวนอีกแล้วค่ะ เคยตกลงไปแล้วกระโดดขึ้นไม่ได้ ไม่ทราบว่ากระโดด ยังไงคะ
    คือว่า มันห้ามขึ้นทางสไลซ์น่ะครับ จะขึ้นก้ต้องวิ่งวนไปอีกรอบจ่ะ แต่ถ้าอยากขึ้นจริงๆก็ ใช้สูตรทำให้เดินเร็วขึ้น มันก็จะวิ่งขึ้นได้แหละครับ คุคุ

"ว่าแต่หมิงใช้ DeSmuME อยู่เลยไม่ช่ายเหรอ??? สรุปใช้ Nocash ไม่ได้ล่ะดิครับ "
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 27th October 2011 เมื่อ 16:44

กล่าวขอบคุณ
    4
    คือว่า มันห้ามขึ้นทางสไลซ์น่ะครับ จะขึ้นก้ต้องวิ่งวนไปอีกรอบจ่ะ แต่ถ้าอยากขึ้นจริงๆก็ ใช้สูตรทำให้เดินเร็วขึ้น มันก็จะวิ่งขึ้นได้แหละครับ คุคุ

"ว่าแต่หมิงใช้ DeSmuME อยู่เลยไม่ช่ายเหรอ??? สรุปใช้ Nocash ไม่ได้ล่ะดิครับ "
    อ๋อ เล่น Nocash ได้ละค่ะ แต่นี่หมิงลงมาเล่นข้างล่าง

คือ 09.00-18.00 เล่น PC
    20.00-24.00 เล่น notebook ค่า

พอดีเครื่อง PC ยังไม่ได้เอา No$GBA มาลงเรยค่ะ คาไว้อยู่ notebook อยู่เลย

อ้อ แล้วหาวิธีทำให้หน้าจอใหญ่ไม่เป็นด้วยง่ะ -*- แฮ่ๆ

ส่วนไอ่ทางที่ถามว่าจะขึ้นไง คือ มีทางนึง ลื่นตกลงไปแล้ว มันขึ้นไม่ได้อ่ะ แล้วก็หาทางออกไม่เจอด้วย ฮือ ๆ

ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ แล้วก็ไม่กล้าลงทางนั้นอีกเลย ไ้ว้จะถ่ายรูปมาให้ดูว่าทางไหน

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ๋อ เล่น Nocash ได้ละค่ะ แต่นี่หมิงลงมาเล่นข้างล่าง

คือ 09.00-18.00 เล่น PC
    20.00-24.00 เล่น notebook ค่า

พอดีเครื่อง PC ยังไม่ได้เอา No$GBA มาลงเรยค่ะ คาไว้อยู่ notebook อยู่เลย

อ้อ แล้วหาวิธีทำให้หน้าจอใหญ่ไม่เป็นด้วยง่ะ -*- แฮ่ๆ

ส่วนไอ่ทางที่ถามว่าจะขึ้นไง คือ มีทางนึง ลื่นตกลงไปแล้ว มันขึ้นไม่ได้อ่ะ แล้วก็หาทางออกไม่เจอด้วย ฮือ ๆ

ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ แล้วก็ไม่กล้าลงทางนั้นอีกเลย ไ้ว้จะถ่ายรูปมาให้ดูว่าทางไหน

เอ่อ...คือ ถ้าเป็น No$Zoomer ก็กด Maximize รูปสี่เหลี่ยมที่อยู่มุมขวาบน อ่ะครับ มันก็จาขยายใหญ่แล้วนะ แต่ถ้าอยากได้ใหญ่กว่านั้นก็ต้องคุยอีกทีนะ

ส่วนทางนึงที่ลื่นตกลงไปน่ะ ถ้าจาให้เดานะก็ลองวิ่งแถวๆนั้นหา เห็ดสีแดง อันใหญ่เท่าตัวดูง่ะแล้วก็กระโดดใส่เลย เพราะมันคือซุปปะสปริง คุคุคุ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 27th October 2011 เมื่อ 18:30

กล่าวขอบคุณ
    4

เอ่อ...คือ ถ้าเป็น No$Zoomer ก็กด Maximize รูปสี่เหลี่ยมที่อยู่มุมขวาบน อ่ะครับ มันก็จาขยายใหญ่แล้วนะ แต่ถ้าอยากได้ใหญ่กว่านั้นก็ต้องคุยอีกทีนะ

ส่วนทางนึงที่ลื่นตกลงไปน่ะ ถ้าจาให้เดานะก็ลองวิ่งแถวๆนั้นหา เห็ดสีแดง อันใหญ่เท่าตัวดูง่ะแล้วก็กระโดดใส่เลย เพราะมันคือซุปปะสปริง คุคุคุ

อ๊อ..มันแหล่ม มาก ๆ เรยค่ะ กระโดด ดึ๋ง ขึ้น หยั่งกะมารีโอ้... ขอบคุณมากค่า กระโดด ออกมาจากตงนั้นได้แล้ว

ไม่งั้นก็ไม่กล้าลงตงนั้นไปอีกนาน...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอ่อ ขอถามอะไรที่มันดูดักดานหน่อยนะครับ ผมเล่น ภาค USA แล้วทีนี้ ผมสงสัยน่ะครับว่า ผมจะขึ้นเนินได้ยังไง หมายถึงเนินบนเขาน่ะครับ ผมพยายามกระโดดขึ้นก็ไม่ได้ ติดปลายเนินทุกที ยังไงก็ช่วยอธิบายผมทีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยหล่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ผมรบกวนไรหน่อยคับอยากเล่นมากๆเลยอยากเล่นจริงๆ
    ขอลิ้งโหลด ตัวเกมแล้วก็อีมูหน่อยคับ อยากเล่นมากๆ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junkerpee อ่านกระทู้
    เอ่อ ขอถามอะไรที่มันดูดักดานหน่อยนะครับ ผมเล่น ภาค USA แล้วทีนี้ ผมสงสัยน่ะครับว่า ผมจะขึ้นเนินได้ยังไง หมายถึงเนินบนเขาน่ะครับ ผมพยายามกระโดดขึ้นก็ไม่ได้ ติดปลายเนินทุกที ยังไงก็ช่วยอธิบายผมทีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยหล่ะครับ
    ย้อนขึ้นไปอ่านข้างบนครับ มีคนเจอแบบเดียวกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dokaapp อ่านกระทู้
    ผมรบกวนไรหน่อยคับอยากเล่นมากๆเลยอยากเล่นจริงๆ
    ขอลิ้งโหลด ตัวเกมแล้วก็อีมูหน่อยคับ อยากเล่นมากๆ
    เหมือนจะมีในที่ปักหมุดแล้วนะครับ ลองไปหาดูนะ

รังสิตคลอง3(คลองหมู่บ้าน)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบอกหน่อยหนึ่งนะว่าสูตรในเกมนี้ถ้าไม่จำเปนอย่าให้เลยนะครับผลข้างเคียงมันเยอะมากลองแล้วโดนมาแล้ว
    เล่นHarvest Moon เป็นชีวิตจิตใจ

กล่าวขอบคุณ
    2
    เล่นมาถึงใบไม้ร่วงและ ยังไม่เจอเควสที่เจ๊แว่นให้ต่อเติมฟาร์มเลย ปรากฏว่าไปอ่านเจอเว็บต่างประเทศมา

เควสทุบอุโมงค์เชื่อมโยงกับเควสต่อเติมบ้าน

ถ้าขึ้นฤดูใหม่ และความสัมพันธ์ของทั้งสองเมืองตรงตามเงื่อนไขพอดี มันจะเป็นเควสทุบอุโมงค์ขึ้นมาแทน
    และเราจะไม่ได้ต่อเติมฟาร์มอีกแน่ๆ ในฤดูนั้น T T

งืออ ทุกข์ของคนประกวดอาหารชนะตลอดเหรอนี่

ปล.มีใครรรู้บ้างครับว่า Emma Field Cricket จับตรงไหนกันแน่ ทำตามที่บอกแล้วไม่เจอสักที

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มีรังผึ้งแล้วถ้าเอาดอกไม้โยนเข้าไปจะได้น้ำผึ้งอะไรคะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

งง อะ

คือเห็นว่า มันมีสัตว์ป่า ทำให้เชื่องโดยการให้อาหาร คือเราอยากรู้ว่าให้ยังไงอะ โยน ให้มันหรอ เห็นโยนมันก้ทิ้งไว้งั้นทำไม่เป็นอะให้ยังไงอะ งง

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    น่าเล่นมากครับ เล่นแล้วติดแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigspy77 : 2nd November 2011 เมื่อ 03:52