ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 41213141516 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fahzaa1986 อ่านกระทู้
    มีรังผึ้งแล้วถ้าเอาดอกไม้โยนเข้าไปจะได้น้ำผึ้งอะไรคะ
    ก็ได้น้ำผึ้งเยอะดาวขึ้นค่ะ ถ้าน้ำผึ้ง 5 ดาวมันจะเปลี่ยนเป็น royal jelly แทนค่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนนี้ฟดูใบไม้ร่วงอะค่ะ
    cam ดอกไม้เขียวแล้ว
    แต่เหตุการณ์ความรักมันอยู่ที่วันศุกร์
    แล้วทุกศุกร์ในฤดูใบไม้ร่วงมันเป้นประกวดอาหารหมดเลย

สมมุติท่าฤดูหนาวแล้วดอกไม้ของ cam
    เปลี่ยนสีแล้ว ยังจะสามารถพบเหตุการ์ณความรักเดิม
    ได้อยู่มั้ยอะคะ
    ใครรู้ตอบที T T

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ psychicmaster อ่านกระทู้
    เล่นมาถึงใบไม้ร่วงและ ยังไม่เจอเควสที่เจ๊แว่นให้ต่อเติมฟาร์มเลย ปรากฏว่าไปอ่านเจอเว็บต่างประเทศมา

เควสทุบอุโมงค์เชื่อมโยงกับเควสต่อเติมบ้าน

ถ้าขึ้นฤดูใหม่ และความสัมพันธ์ของทั้งสองเมืองตรงตามเงื่อนไขพอดี มันจะเป็นเควสทุบอุโมงค์ขึ้นมาแทน
    และเราจะไม่ได้ต่อเติมฟาร์มอีกแน่ๆ ในฤดูนั้น T T

งืออ ทุกข์ของคนประกวดอาหารชนะตลอดเหรอนี่

ปล.มีใครรรู้บ้างครับว่า Emma Field Cricket จับตรงไหนกันแน่ ทำตามที่บอกแล้วไม่เจอสักที
    Emma Field Cricket มีจับที่จุดที่ 3 หรือตรงจุดตกปลาจุดเดียวของฝั่งบลูเบลนี่นา
    เงื่อนไขคือเฉพาะฤดูใบไม้ร่วงเท่านั้น และต้องจับ Cricket ที่อยู่ในแผนที่นั้นมาก่อน
    เมื่อออกฉากแล้วเข้ามาใหม่ Emma Field Cricket จะมีให้จับแต่มันจะ Random จุดเกิด ลองวิ่งหาให้ทั่วๆดูอาจจะเจอ
    แต่โซนนี้มันมีส่วนที่ถูกผนึกด้วยหิน ซึ่งมันกั้นพื้นที่บางส่วนไม่ให้เราเข้าไป หากว่ามันไปเกิดที่จุดนั้นก็ถือว่าซวยแล้วละครับ - -
    (แต่ถ้าใครเปิดผนึกได้แล้วก็ไม่มีปัญหา)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fahzaa1986 อ่านกระทู้
    มีรังผึ้งแล้วถ้าเอาดอกไม้โยนเข้าไปจะได้น้ำผึ้งอะไรคะ
    เอ... เอาดอกไม้ใส่เข้าไปในรังผึ้งได้ด้วยเหรอเนี่ย ?
    ถ้าได้มันก็ไม่เปลี่ยนหรอกครับ เพียงแต่ดาวจะเพิ่มมากขึ้นเท่านั้นเอง ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่นะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meismym อ่านกระทู้
    คือเห็นว่า มันมีสัตว์ป่า ทำให้เชื่องโดยการให้อาหาร คือเราอยากรู้ว่าให้ยังไงอะ โยน ให้มันหรอ เห็นโยนมันก้ทิ้งไว้งั้นทำไม่เป็นอะให้ยังไงอะ งง
    พยายามโยนให้ใกล้ๆมันครับ เพราะถ้าเกินระยะมองเห็นของสัตว์แล้วมันจะไม่มากิน
    อนึ่งหากไปทำให้สัตว์ตกใจตอนที่โยนอาหารมันจะไม่กินอาหารเลยต้องโยนใหม่อีกครั้ง
    ในระยะแรกๆอาจจะกินยากหน่อยเพราะยังไม่สนิทกันดี แต่หากเริ่มสนิทแล้วมักจะเดินมากินได้ง่ายขึ้นแถมบางวันก็สามารถให้ได้ตั้ง 2 ชิ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chocowhip อ่านกระทู้
    ตอนนี้ฟดูใบไม้ร่วงอะค่ะ
    cam ดอกไม้เขียวแล้ว
    แต่เหตุการณ์ความรักมันอยู่ที่วันศุกร์
    แล้วทุกศุกร์ในฤดูใบไม้ร่วงมันเป้นประกวดอาหารหมดเลย

สมมุติท่าฤดูหนาวแล้วดอกไม้ของ cam
    เปลี่ยนสีแล้ว ยังจะสามารถพบเหตุการ์ณความรักเดิม
    ได้อยู่มั้ยอะคะ
    ใครรู้ตอบที T T
    เหตุการณ์ความรักสามารถเจอย้อนหลังได้แม้ว่าหัวใจจะเกินไปแล้วก็ตามครับ (ผมจำไม่ผิดว่าเขียนต่อท้ายว่า "ขึ้นไป" แล้วนี่นา - -)
    แต่ต้องมีเงื่อนไข เวลา และสถานที่ ให้ตรงด้วยนะ แต่จะว่าไปเหตุการณ์ความรักมันก็ต่อเนื่องกันนี่นะถ้าไม่เจอสีเขียวก็จะไม่เจอสีเหลือง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณมากครับ วิ่งวนหาตามที่บอกแล้วแต่ไม่เจอสักรอบ สงสัยอยู่ในส่วนที่หินกั้นอยู่แน่เลย T T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ทำไมเรากดsaveที่หัวเตียงพอกดปิดเกม เปิดใหม่มาก็ไม่มีsaveอ่ะคับต้องเล่นใหม่2รอบแล้วใครรู้วิธีsaveบอกหน่อยคับ
    ผมเล่นใน DeSmuME-0.9.6-Win32 เซงมากๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ทำไมเรากดsaveที่เตียงแล้วเราออกจากโปรแกรมพอเข้าใหม่มาก็ไม่มีให้โหลดเลยอะคับต้องsaveยังไงหรอเล่นใหม่3ครั้งแล้วเซงมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dokaapp อ่านกระทู้
    ทำไมเรากดsaveที่หัวเตียงพอกดปิดเกม เปิดใหม่มาก็ไม่มีsaveอ่ะคับต้องเล่นใหม่2รอบแล้วใครรู้วิธีsaveบอกหน่อยคับ
    ผมเล่นใน DeSmuME-0.9.6-Win32 เซงมากๆ
    ถ้าเล่นใน DeSmuME ไม่ต้องไปเซพที่หัวเตียงก็ได้ครับ ใช้ Savestate เอา
    วิธีใช้ก็ง่ายๆ ถ้าจะเซพเกมส์ เลือก File>>Save State>>0 1 2 ... 9(เลือกตามใจ)
    พอจะโหลดเกมส์ เลือก File>>Load State>>0 1 2 ... 9(เลือกตามที่จะโหลด)
    จบเรื่องเรยน๊ะ คุคุคุ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 6th November 2011 เมื่อ 18:28
    DO YOU LOVE HARVEST MOON?

กล่าวขอบคุณ
    0
    คือเราเล่นเป็นภาษาญี่ปุ่นอยู่อ่ะค่ะ เล่นไม่ค่อยรู้เรื่องเลย
    อยากได้ภาคภาษาอังกฤษอ่ะค่ะ มีเว็บไหนให้โหลดบ้างอ่ะคะ
    รบกวนด้วยนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mallow kiss อ่านกระทู้
    คือเราเล่นเป็นภาษาญี่ปุ่นอยู่อ่ะค่ะ เล่นไม่ค่อยรู้เรื่องเลย
    อยากได้ภาคภาษาอังกฤษอ่ะค่ะ มีเว็บไหนให้โหลดบ้างอ่ะคะ
    รบกวนด้วยนะคะ
    http://www.thaicyberupload.com/get/1YvxDJcOh6
    เว็บนี้เลยครับ แต่ผมจำไม่ได้นะใครเป็นคนอัพไว้
    ถ้าไม่ได้ยังไงก็หาใน Google สิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 7th November 2011 เมื่อ 10:40

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sideac อ่านกระทู้
    http://www.thaicyberupload.com/get/1YvxDJcOh6
    เว็บนี้เลยครับ แต่ผมจำไม่ได้นะใครเป็นคนอัพไว้
    ถ้าไม่ได้ยังไงก็หาใน Google สิครับ
    โหลดมาแล้ว แต่เล่นไม่ได้อ่าคะ กดเข้าเกมแล้วมันเป็นหน้าขาวๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mallow kiss อ่านกระทู้
    โหลดมาแล้ว แต่เล่นไม่ได้อ่าคะ กดเข้าเกมแล้วมันเป็นหน้าขาวๆ
    ใช้ Emulator อะไรอ่ะครับ

ไม่ก็ถ่ายรูปมาให้ดูเลยก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sideac อ่านกระทู้
    ใช้ Emulator อะไรอ่ะครับ

ไม่ก็ถ่ายรูปมาให้ดูเลยก็ได้ครับ
    ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะค่ะ แต่น่าจะเก่าแล้วค่ะ ต้องโหลอ Emulator ใหม่มั้ยคะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะค่ะ แต่น่าจะเก่าแล้วค่ะ ต้องโหลอ Emulator ใหม่มั้ยคะ
    http://www.4shared.com/file/x56xZy_f...?cau2=403tNull

ไหนๆก็ไหนแล้วโหลดเลยครับ ดูหน้า 12 ด้วยก็ได้ ที่ #308 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.4shared.com/file/x56xZy_f...?cau2=403tNull

ไหนๆก็ไหนแล้วโหลดเลยครับ ดูหน้า 12 ด้วยก็ได้ ที่ #308 ครับ
    โหลดมาแล้วค่ะ แต่พอกดเข้าเกมก้ยังเปนหน้าขาวๆอยู่ดีอ่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดมาแล้วค่ะ แต่พอกดเข้าเกมก้ยังเปนหน้าขาวๆอยู่ดีอ่า
    ขอดูรูปหน่อยดีกว่าครับ เพราะส่วนใหญ่ไม่เห็นมีปัญหาเลยนะ แถมยังบอกผมไม่ละเอียดด้วยว่าเปิดยังไงด้วยอะไร

กล่าวขอบคุณ
    0
    จะรู้ได้จากตรงไหนคะ ว่าใช้Emulator รุ่นไหนคะ จะได้ส่งรูปให้ถูก
    ถ้าโหลดตามลิ้งนี้แล้ว http://www.4shared.com/file/x56xZy_f...?cau2=403tNull แตกไฟล์ออกมาแล้ว เอาไปใส่ไว้ที่ไหน ไม่แน่ใจว่าใส่ถูกป่าว
    ขอโทษนะคะ ไม่รู้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    เรื่องเสียบปุ๋ยลงดินเป็นรูปก้นหอยเพื่อให้ได้ผลผลิต 5 ดาวนั้น
    ทำไม่ได้นะครับ ลองมาแล้ว ได้แค่สามดาว เสียปุ๋ยไปยี่สิบกว่าขวดฟรีๆ T T

กล่าวขอบคุณ
    0
    จะรู้ได้จากตรงไหนคะ ว่าใช้Emulator รุ่นไหนคะ จะได้ส่งรูปให้ถูก
    ถ้าโหลดตามลิ้งนี้แล้ว http://www.4shared.com/file/x56xZy_f...?cau2=403tNull แตกไฟล์ออกมาแล้ว เอาไปใส่ไว้ที่ไหน ไม่แน่ใจว่าใส่ถูกป่าว
    ขอโทษนะคะ ไม่รู้จริงๆ
    ใช้No$Zoomer เล่นครับ
    โหลดเสร็จให้แตกไฟล์ที่โหลดมาน่ะ แล้วก็เข้าไป No_gba_2.6a>>>NO$Zoomer2.3.02
    ดับเบิลคิกที่โปรแกรม No$Zoomer แล้วก็ให้ใส่ NOcashGBA 2.6a แล้วมันจะต่อให้เลือกเกมส์
    ยังไงก็ลองไปดู หน้าที่ 13 ครับ ตอนแรกบอกผิดโทดด้วย

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ psychicmaster อ่านกระทู้
    เรื่องเสียบปุ๋ยลงดินเป็นรูปก้นหอยเพื่อให้ได้ผลผลิต 5 ดาวนั้น
    ทำไม่ได้นะครับ ลองมาแล้ว ได้แค่สามดาว เสียปุ๋ยไปยี่สิบกว่าขวดฟรีๆ T T
    อืมๆ แปลว่าทาง fogu เองอาจจะมีการทดลองผิดพลาดอย่างเอาเมล็ดที่มีดาวกลางๆไปใช้ละมั้งเนี่ย
    เดี๋ยวไว้ว่างๆจะลองทำการทดสอบปุ๋ยอีกทีเลยดีกว่า (แต่ปัญหาคือไม่มีเซฟที่ใช้ทดสอบเลยเนี่ยสิ - - )
    เอาเป็นว่า การให้ปุ๋ยเร่งดาวเนี่ยถ้ายังไม่ได้โรงปั่นมาก็ยังไม่ต้องรีบทำก็ได้ครับ ปักแค่ปิดหัวท้ายไว้ 2 จุดก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้No$Zoomer เล่นครับ
    โหลดเสร็จให้แตกไฟล์ที่โหลดมาน่ะ แล้วก็เข้าไป No_gba_2.6a>>>NO$Zoomer2.3.02
    ดับเบิลคิกที่โปรแกรม No$Zoomer แล้วก็ให้ใส่ NOcashGBA 2.6a แล้วมันจะต่อให้เลือกเกมส์
    ยังไงก็ลองไปดู หน้าที่ 13 ครับ ตอนแรกบอกผิดโทดด้วย
    ลองทำตามที่บอกทุกขั้นตอนแล้วค่ะ ตอนที่ให้ใส่ NOcashGBA 2.6a ลงไป พอใส่เสร็จเค้าบอกให้ปิดโปรแกมอ่ะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    กะจะปลูกไว้ใช้แข่งผลผลิตน่ะครับ แต่ดันโตช้าไปวันนึงอีก T T
    ส่วนเรื่องปุ๋ยปักหัวท้าย ลองมากี่ครั้งได้ผลผลิตดาวเดียวตลอด
    ไม่ต่างจากปักขวดเดียวครับ ตอนนี้ก็เลยขุดเป็นร่องยาวเป็นกิโล ปักขวดเดียวครั้งเดียว หมดช่างมัน ได้หนึ่งดาวเหมือนกัน

แต่เควสเจ๊แว่นต่อเติมฟาร์ม มาฤดูละครั้งนี่ น้อยไปจริงๆ แหะ ตอนนี้เล่นมาจะปีนึงละ ต่อเติมฟาร์มโคโนะไปได้ที่เดียวครั้งเดียวเอง T T (แต่ครั้งเดียวก็ได้แปลงใหญ่พอดู 55)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่เปนไรค่ะ งั้นเราเล่นพากญี่ปุ่นเหมือนเดิมก้ได้ค่ะ
    คืออยากถามว่า เราทำเควสนี้อยู่ (ดูตามรูปค่ะ) เป็นเควสต่อเติมบ้าน ระดับB
    อยากทราบว่าเค้าให้หาอะไรมาให้ กี่อันบ้างคะ

และอยากถามว่า คือเราจีบคามิลอยู่อะคะ จีบมาเข้าปีที่2แล้ว ดอกไม้ไม่บานเลยสักดอก เราก้ให้ของที่ชอบทุกวันนะคะ คุยทุกวันด้วย อยากทราบว่าผิดปกติหรือป่าว
    แล้วใช้เวลานานมั้ยกว่าดอกไม่จะบานอ่ะค่ะ

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    ไม่เปนไรค่ะ งั้นเราเล่นพากญี่ปุ่นเหมือนเดิมก้ได้ค่ะ
    คืออยากถามว่า เราทำเควสนี้อยู่ (ดูตามรูปค่ะ) เป็นเควสต่อเติมบ้าน ระดับB
    อยากทราบว่าเค้าให้หาอะไรมาให้ กี่อันบ้างคะ

และอยากถามว่า คือเราจีบคามิลอยู่อะคะ จีบมาเข้าปีที่2แล้ว ดอกไม้ไม่บานเลยสักดอก เราก้ให้ของที่ชอบทุกวันนะคะ คุยทุกวันด้วย อยากทราบว่าผิดปกติหรือป่าว
    แล้วใช้เวลานานมั้ยกว่าดอกไม่จะบานอ่ะค่ะ
    มันจะมีอีกหน้านึงบอก list ของ ของที่นำมาใช้น่ะครับ ส่วนใหญ่จะไม่พ้นพวกไม้กับหินที่ทำเป็นวัสดุแล้วหรอกนะครับ ส่วนเรื่องดอกไม้เนี่ยนะครับ ฟังดูค่อนข้างจะแปลกๆอยู่นะครับ เพราะ บางคนที่ผมไม่เคยให้ของเลย คุยก็น้อยเนี่ยดอกไม้ยังขึ้น เพราะ มีการชนะเทศกาลน่ะครับ อย่างน้อยเริ่มปี 2 ก็น่าจะมีขึ้นบ้างน่ะครับ แล้วคนอื่นในหมู่บ้านขึ้นปกติมั้ยล่ะครับ เพราะผมว่าอย่างน้อยก็ต้องมีขึ้นบ้างล่ะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    มันจะมีอีกหน้านึงบอก list ของ ของที่นำมาใช้น่ะครับ ส่วนใหญ่จะไม่พ้นพวกไม้กับหินที่ทำเป็นวัสดุแล้วหรอกนะครับ ส่วนเรื่องดอกไม้เนี่ยนะครับ ฟังดูค่อนข้างจะแปลกๆอยู่นะครับ เพราะ บางคนที่ผมไม่เคยให้ของเลย คุยก็น้อยเนี่ยดอกไม้ยังขึ้น เพราะ มีการชนะเทศกาลน่ะครับ อย่างน้อยเริ่มปี 2 ก็น่าจะมีขึ้นบ้างน่ะครับ แล้วคนอื่นในหมู่บ้านขึ้นปกติมั้ยล่ะครับ เพราะผมว่าอย่างน้อยก็ต้องมีขึ้นบ้างล่ะครับ

เควสนี้เค้าให้หาท่อนไม้ด้วยใช่มั้ย แต่เรายังไม่มีขวานไว้ตัดไม้แลยคะ
    อ่านดูเค้าบอกว่าเควสได้ขวานจะมาหลังsummerเราก้รออยู่อ่า
    จะขึ้นปี2แล้ว เควสได้ขวานยังไม่มาเลย ต้องทำไงถึงได้เควสได้ขวานคะ
    เราเล่นหมู่บ้านบลูเบล เควสนี้จะมาช้าใช่มั้ย แต่รู้สึกจะช้าเกินไปอ่า

ส่วนดอกไม้ ทั้งเมืองไม่มีบานเลยสักคนนึง เราก้คุยแล้วก้ให้ของนะ ไม่ขึ้นเลยอ่า

เศร้าๆๆจริงๆอ่า ช่วยหน่อยนะคะ

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    เควสนี้เค้าให้หาท่อนไม้ด้วยใช่มั้ย แต่เรายังไม่มีขวานไว้ตัดไม้แลยคะ
    อ่านดูเค้าบอกว่าเควสได้ขวานจะมาหลังsummerเราก้รออยู่อ่า
    จะขึ้นปี2แล้ว เควสได้ขวานยังไม่มาเลย ต้องทำไงถึงได้เควสได้ขวานคะ
    เราเล่นหมู่บ้านบลูเบล เควสนี้จะมาช้าใช่มั้ย แต่รู้สึกจะช้าเกินไปอ่า

ส่วนดอกไม้ ทั้งเมืองไม่มีบานเลยสักคนนึง เราก้คุยแล้วก้ให้ของนะ ไม่ขึ้นเลยอ่า

เศร้าๆๆจริงๆอ่า ช่วยหน่อยนะคะ
    ก็ต้องดูตรงหน้าบอกของน่ะครับว่า เขาให้หาอะไรบ้าง แต่เท่าที่ผมเดาส่วนใหญ่จะมีแต่ส่วนนั้น เพราะ เควสระดับ B ไม่ได้มีแค่อันเดียว ผมก็เลยจำไม่ได้ว่าใช้อะไรบ้างน่ะครับ

เควสขวาน เควสค้อนเนี่ย ถ้าอยู่ต่างหมู่บ้าน เราคงต้องเพิ่มความสนิทสนมของลุงแพนด้าที่อยู่อีกหมู่บ้านนึงครับ เควสจะขึ้นอีกหมู่บ้านนึง แต่ถ้าเรื่องความสัมพันธ์ไม่ขึ้น ก็เป็นปัญหาเหมือนกันครับ - -

ส่วนเรื่องดอกไม้เนี่ย คุณเล่นในไหนครับ ถ้าเล่นในคอมแนะนำเปลี่ยนตัว emu เล่นดูครับ แต่ถ้าเล่นในเครื่องจริง ลองโหลด rom ตัวที่เขา fix แล้วมาใช้ดูน่ะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM