ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45678 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากทราบว่าส่วนใหญ่แล้วกว่าจะจีบจนดอกไม้เป็นสีม่วงได้นี่ อยู่ประมานวันที่เท่าไหร่หรอคับ??

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    รังสิตคลอง3(คลองหมู่บ้าน)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อยากทราบว่าส่วนใหญ่แล้วกว่าจะจีบจนดอกไม้เป็นสีม่วงได้นี่ อยู่ประมานวันที่เท่าไหร่หรอคับ??
    แล้วแต่ว่าคุณจะให้อะไรคนที่เราชอบถ้าเกิดว่าให้ของที่ชอบมากที่สุดทุกวันเช่นให้ของราสเบอร์รี่เป็นข้าวผัดทุกวันก็หน้าจะไม่เกินฤดูร้อนนะครับประมาณกลางๆเดือนครับ
    เล่นHarvest Moon เป็นชีวิตจิตใจ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hotaru69 อ่านกระทู้
    ใบไม้ร่วงวันที่5 ปีแรก เควสเวล3แล้วจ้า
    แต่น้องวัวกับแกะกลายเป็นสีดำแฮะ แบบงงมาอ่า OTL
    ซื้อยามาป้อนก็ไม่หาย ทำไงล่ะทีนี้ ฮือออออออออออออออออ

ป.ล....เก็ตแล้วค่ะ ดันลืมแปรงขนแค่วันเดียวเองนะ (ร้องไห้)

NPCธรรมดาเหมือนจะมีค่าหัวใจด้วยนะค่ะ จากยุ่นมันมีการทำสร้างมิตรด้วยหน่ะ
    แต่ก็เล่นไปแปปเดียว ฮา~
    รอคนรู้จริงมาตอบเนอะ
    ท่าเป็นสีดำแสดงว่าสกปรกค่ะอต้งแปลงขนให้มันนะ
    NPC ธรรมดา คือค่ามิตรภาพค่ะ ดอกจะบานเหมือนกัน
    แต่เป็นสีขาวค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomdada อ่านกระทู้
    อีมูที่คนใช้เป็นของอะไรครับDeSmuMEหรือเปล่าถ้าเกิดใช้ตัวนี้ผมลองดูว่าเป็นหรือป่าวแต่เบื่อมากว่าช้ามากใครมีอีมูอื่นที่เล่นได้ไหมครับ
    อ้ออีกเรื่องหนึ่งWood r4 คืออะไร และใช่ในคอมได้ไหมครับ ตอบที่นะครับ
    อีกสักข้อผมขออนุญาตไปเพยแพร่นะครับในรูปแบบwordถ้าเสร็จ100%แล้วอัพโหลดได้ก็จะส่งลิ้งค์โหลดกระทู้นี้กระทู้แรกเลยอีกสักพักนะครับ(ตอนแรกก็จะทำไวใช้คนเดียวแต่ก็อยากทำให้คนอื่นบ้างจะได้สะดวกขึ้น)
    Wood r4 คือ เฟิร์มแวร์ของตลับ r4 ค่ะ เป็นโปรแกรมที่ใช้เล่นเกมจากรอมโดยไม่ต้องซื้อตลับเกมของแท้ได้น่ะค่ะ ส่วนเวลเควสไม่อัพนี่ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะค่ะ แต่ของเราเควสเวล 4 แล้วนะคะ และมี emu Nogba 2.6 อีกตัวซึ่งใช้สเปคต่ำว่าตัว Des แต่ไม่แน่ใจว่าเล่นเกมนี้ได้ไหมนะคะ ส่วน emu DeSmuMe สเป็คเครื่องตามนี้เลยค่ะ
    DeSmuME เป็นอีมูเลเตอร์ของ Nintendo DS/DS Lite ที่เล่นเกมได้มากสุด และมีความสมบูรณ์ที่สุด ณ ปัจจุบัน
    แน่นอนว่า เหนือว่า iDeaS และ No$GBA ด้วย

ส่วนข้อเสียของอีมูตัวนี้มีแค่เรื่องเดียวคือ อืดกว่า No$GBA

ถ้าคิดว่าสเปคเครื่องโคตรเก่า และอืดดั่งเต่าคลาน แนะนำว่าเลี่ยงอีมูตัวนี้ไปได้เลย

สเปคเครื่องที่แนะนำ (ความเร็วเหมือนเล่นเครื่อง NDS ของแท้ๆ ทุกประการ)
    CPU : Intel Core 2 Duo 3.0 GHz ขึ้นไป
    VGA : nVidia แรมการ์ดจอ 128 MB ขึ้นไป (ไม่แนะนำ ATi)
    RAM : 1 GB ขึ้นไป
    DirectX : 9.0c ขึ้นไป

สเปคที่พอเล่นไหว (อืดเป็นบางเกม)
    CPU : Intel Core 2 Duo 2.0 GHz ขึ้นไป
    VGA : nVidia แรมการ์ดจอ 128 MB ขึ้นไป (ไม่แนะนำ ATi)
    RAM : 512 MB ขึ้นไป
    DirectX : 9.0c ขึ้นไป

ถ้าเล่นแล้วอืดๆ ก็ปรับ Frameskip เอานะครับ แนะนำว่า 1 หรือ 2 เท่านั้น

// VS2008 Pro ของผมมีปัญหา รอหาวิธีแก้ไขก่อนจะ Compile ให้ใหม่ครับ

// เฉพาะ 32-bit นะครับ ผมไม่ Compile แบบ 64-bit

เลือกได้ตามใจชอบเลยครับ ดูเลข svn (subversion) ข้างหลังนะครับ ยิ่งมาก แสดงว่าใหม่กว่า
    (ขอบคุณคุณ Riryoku จากเว็บ happy4youสำหรับข้อมูลด้วยค่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomdada อ่านกระทู้
    แล้วแต่ว่าคุณจะให้อะไรคนที่เราชอบถ้าเกิดว่าให้ของที่ชอบมากที่สุดทุกวันเช่นให้ของราสเบอร์รี่เป็นข้าวผัดทุกวันก็หน้าจะไม่เกินฤดูร้อนนะครับประมาณกลางๆเดือนครับ
    อ่อออ ขอบคุนคับบ คือตอนนี้ผมเล่นมาถึงปลายๆฤดูใบไม้ผลิแล้ว เริ่มให้มาตั้งแต่เริ่้มเกมแต่เปนของที่ "ชอบ"เฉยๆนะคับ ปรากฏว่ายังเป็นดอกไม้ขาวอยู่เลย
    เลยกลัวว่าจะโดนวางยาอ่ะคับบ TT

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ของผมไม่ขึ้นครับ ใช้ดีซุม 0.97 ระดับเลเวลเคสวไม่ขึ้น
    อีกอย่างนะครับ ระดับดอกไม้หัวใจไม่ขึ้นครับ
    ปล.ผมโหลดรอมมาจาก แฮปปี้ทูยู นะคับ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ไม่ได้มาแวะดูเลย กระทู้ไปไวมาก TwT (จะสอบแล้วจ้า)
    ต้องขอขอบคุณทุกๆคนที่มาช่วยกันตอบคำถามในนี้ละกันนะครับ ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมที่จะมาจัดการอะไรทั้งสิ้น
    ไว้ปิดเทอมจะมาทำการแก้ไขให้เป็นบทสรุปภาคอังกฤษโดยสมบูรณ์ครับ

ปล. ใครเล่นภาคญี่ปุ่น แล้วมาอังกฤษนี่ เวลาเรียกชื่อคนที่ถูกเปลี่ยนชื่อแล้วยังกระดากปากอยู่บ้างเอ่ย (ยกมือคนแรก)

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ponnapphain อ่านกระทู้
    ของผมไม่ขึ้นครับ ใช้ดีซุม 0.97 ระดับเลเวลเคสวไม่ขึ้น
    อีกอย่างนะครับ ระดับดอกไม้หัวใจไม่ขึ้นครับ
    ปล.ผมโหลดรอมมาจาก แฮปปี้ทูยู นะคับ
    ตัวอีมูไม่น่ามีผลกะเลเวลเควสไม่ขึ้นนะคะ อาจจะเป็นที่ตัวรอมไม่แน่ใจเหมือนกัน ลอง http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=21522 โหลดตัวรอมจากอันนี้ดู ภาคเดียวกัน ก็อบของเก่าไว้ที่นึงแล้ว ก็อปไฟล์ .sav ไว้แล้วเปลี่ยนชื่อให้ตรงกะไฟล์ .nds ของตัวรอมที่โหลดมาใหม่ เอาไปใส่ที่เดียวกันแล้วลองดูค่ะว่าหายไหม แ้ล้วก็ลองใช้ตัว emu DeS 0.9.6 ในลิงก์แทนอ่ะค่ะ ของเราลองเล่นแล้วมันไม่ช้านะ แต่พอดีเรามีเครื่อง nds เลยเล่นไปแค่ 3 วันเพราะขี้เกียจกดกับคีย์บอร์ด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ayanarak : 25th September 2011 เมื่อ 22:49

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    small charกับcarp
    ตัวใหญ่ตรงน้ำตกค่ะ ส่วนตัวเล็กน้ำตื้นทั้ง2ฝั่ง แต่เราจับได้ฝั่งBlueเยอะกว่าแฮะ 55

จีบCAMให้ดอกไม้บ้างบางวัน ม่วงช่วงประมาณซัมเมอร์กลางๆค่ะ เราไม่ได้ให้บ่อย บางทีก็ลืมไปเลย 555
    ถ้าให้ของที่ชอบมากได้ประมาณ4-5วันก็ม่วงแล้วค่ะ (เคยจากภาคJAP)

อีกสักข้อผมขออนุญาตไปเพยแพร่นะครับในรูปแบบwordถ้าเสร็จ100%แล้วอัพโหลดได้ ก็จะส่งลิ้งค์โหลดกระทู้นี้กระทู้แรกเลยอีกสักพักนะครับ(ตอนแรกก็จะทำไวใช้ คนเดียวแต่ก็อยากทำให้คนอื่นบ้างจะได้สะดวกขึ้น)
    อยากได้แบบENGมากค่า คือภาุุคJAPใช้กะมันไม่ค่อยได้เลย อย่างพวกสถานที่ที่อยู่ เวลาไหนอยู่ไหน งงไปหมด OTL
    ตอนนี้ใช้ระบบวิ่งวนและเอาความรู้ตอยJAPมาใช้ ยังไงสู้ๆนะค่ะ จะรอผลงานค่า ><

อ้ออีกเรื่องหนึ่งWood r4 คืออะไร และใช่ในคอมได้ไหมครับ
    เหมือนพวกR4 ,AK2 อะไรพวกนี้อ่ะค่ะเป็นตลับแฟลชแบบนั้น ใช้ในคอมไม่ได้น่า
    เอาไว้ใช้ในพวกDSที่ต้องเล่นตลับแฟลชจ้า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ไม่ได้มาแวะดูเลย กระทู้ไปไวมาก TwT (จะสอบแล้วจ้า)
    ต้องขอขอบคุณทุกๆคนที่มาช่วยกันตอบคำถามในนี้ละกันนะครับ ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมที่จะมาจัดการอะไรทั้งสิ้น
    ไว้ปิดเทอมจะมาทำการแก้ไขให้เป็นบทสรุปภาคอังกฤษโดยสมบูรณ์ครับ

ปล. ใครเล่นภาคญี่ปุ่น แล้วมาอังกฤษนี่ เวลาเรียกชื่อคนที่ถูกเปลี่ยนชื่อแล้วยังกระดากปากอยู่บ้างเอ่ย (ยกมือคนแรก)
    กระดากมากค่ะ 555 เลยใช้ทับศัพท์ไปเลยบางทีในเควสมันถามหาคนนี้ก็แบบ..."ใครอ่ะ?" ฮา~
    รอเว่อร์ชั่นENGของบทสรุปค่า~ >< สู้ๆนะค่ะ (ใกล้สอบพอกันนนนน)

กล่าวขอบคุณ
    4
    คือตอนนี้ผมวันที่1ฤดูร้อน ให้ของNoriมาตลอดตั้งแต่เริ่มเกม วันเกิดก็ให้นะคับแต่ทำไมดอกไม้ไม่เป็นสีม่วงซักที
    นี่มันเพราะตัวเกมโดนวางยาป่ะคับ T^T

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KiZe_ZillA อ่านกระทู้
    คือตอนนี้ผมวันที่1ฤดูร้อน ให้ของNoriมาตลอดตั้งแต่เริ่มเกม วันเกิดก็ให้นะคับแต่ทำไมดอกไม้ไม่เป็นสีม่วงซักที
    นี่มันเพราะตัวเกมโดนวางยาป่ะคับ T^T
    ลองเปลี่ยนตัว Emu ดูครับ ไม่น่ามีปัญหาครับ ภาคนี้ดอกไม้ขึ้นค่อนข้างยากครับ อยากทดลองดูว่าโดนวางยามั้ย ลองดูซิว่า สัตว์ที่เลี้ยงป่วยหลังจบเทศกาลหรือเปล่า ถ้าป่วยเตรียมเปลี่ยน emu ได้เลยครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ตอนนี้ fogu เค้าอัพเดทเหตุการณ์ความรักแล้วเน้อ ไปดูแก้ขัดก่อนก็แล้วกัน =w=

http://fogu.com/hm10/

รายละเอียดอื่นรอซะ แต่คิดว่าน่าจะไม่ติดแหง่กเมือนภาคอื่นๆ ... - -

มีคนใน fogu เขาทดสอบเรื่องปุ๋ยด้วย ( น่าทึ่งมากที่ตรงตามทฤษฎีของเราเป๊ะ !!! )

แต่ที่เพิ่มมาคือ การเพิ่มดาวนี่แหละที่น่าตกใจมากๆ เพราะเมื่อก่อนผมเคยบอกไปว่าเพิ่มมากสุดเพียง 1 ดาว
    โดยการปักในร่องยาวแบบขนาบปิดซ้ายขวา (ซึ่งการทดลองส่วนนี้เสียเวลาไปเกือบ 1 ชม. กว่าจะได้ผลออกมา =x=)

แต่ใน fogu เค้าทดลองกันจนได้ผลสรุปว่าหากต้องการให้ดาวของพืชกระโดดข้ามไปเต็ม 5 ดาวนั้นต้องปักปุ๋ยแบบนี้เท่านั้น - -

/สะพรึง = =' ( เอามีดมาปาดคอให้ตายเลยมั้ย เสียค่าปุ๋ยไปเท่าไหร่นั่น )

เครดิตภาพ : http://fogu.com/hm10/your_farms/crop_basics.php

หลายคนอาจจะลืมไปละเลยเอามาเเปะซ้ำ

ดอกสีขาว >> 0 ~ 9,999 FP
    ดอกสีม่วง >> 10,000 ~ 19,999 FP
    ดอกสีฟ้า >> 20,000 ~ 29,999 FP
    ดอกสีเขียว >> 30,000 ~ 39,999 FP
    ดอกสีเหลือง >> 40,000 ~ 49,999 FP
    ดอกสีชมพู >> 50,000 ~ 59,999 FP
    ดอกสีแดง >> 60,000 ~ 65,530 FP

ส่วนการเพิ่ม ค่าความสัมพันธ์จากการให้ของก็จะเป็นตามนี้

ของที่ชอบมากที่สุด : +800 , ให้ในวันเกิด +4000
    ของที่ชอบ : +300 , ให้ในวันเกิด +2000
    เฉยๆ : +50 , ให้ในวันเกิด +250
    ไม่ชอบ : - 300 , ให้ในวันเกิด -2000
    เกลียด : -1000 , ให้ในวันเกิด -5000

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนตัว Emu ดูครับ ไม่น่ามีปัญหาครับ ภาคนี้ดอกไม้ขึ้นค่อนข้างยากครับ อยากทดลองดูว่าโดนวางยามั้ย ลองดูซิว่า สัตว์ที่เลี้ยงป่วยหลังจบเทศกาลหรือเปล่า ถ้าป่วยเตรียมเปลี่ยน emu ได้เลยครับ
    ผมเล่นบนdsใช้ตลับแฟลช Cyclods สัตว์เลี้ยงก็ไม่ป่วยนะคับ สงสัยจะเป็นเพราะดอกไม้ขึ้นยากจิงๆแหละคับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    สอบเสร็จสักทีมีเวลาทำบทสรุปต่อแล้วแต่คุณPiussunจะอนุญาติให้ผมนำทำบทสรุปไปเพยแพร่หรือยังครับ
    เล่นHarvest Moon เป็นชีวิตจิตใจ

กล่าวขอบคุณ
    23
    \
    มันเล่นได้่แค่DeSmuMEไม่ใช้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้
    ตอนนี้ fogu เค้าอัพเดทเหตุการณ์ความรักแล้วเน้อ ไปดูแก้ขัดก่อนก็แล้วกัน =w=

http://fogu.com/hm10/

รายละเอียดอื่นรอซะ แต่คิดว่าน่าจะไม่ติดแหง่กเมือนภาคอื่นๆ ... - -

มีคนใน fogu เขาทดสอบเรื่องปุ๋ยด้วย ( น่าทึ่งมากที่ตรงตามทฤษฎีของเราเป๊ะ !!! )

แต่ที่เพิ่มมาคือ การเพิ่มดาวนี่แหละที่น่าตกใจมากๆ เพราะเมื่อก่อนผมเคยบอกไปว่าเพิ่มมากสุดเพียง 1 ดาว
    โดยการปักในร่องยาวแบบขนาบปิดซ้ายขวา (ซึ่งการทดลองส่วนนี้เสียเวลาไปเกือบ 1 ชม. กว่าจะได้ผลออกมา =x=)

แต่ใน fogu เค้าทดลองกันจนได้ผลสรุปว่าหากต้องการให้ดาวของพืชกระโดดข้ามไปเต็ม 5 ดาวนั้นต้องปักปุ๋ยแบบนี้เท่านั้น - -

/สะพรึง = =' ( เอามีดมาปาดคอให้ตายเลยมั้ย เสียค่าปุ๋ยไปเท่าไหร่นั่น )

เครดิตภาพ : http://fogu.com/hm10/your_farms/crop_basics.php

หลายคนอาจจะลืมไปละเลยเอามาเเปะซ้ำ

ดอกสีขาว >> 0 ~ 9,999 FP
    ดอกสีม่วง >> 10,000 ~ 19,999 FP
    ดอกสีฟ้า >> 20,000 ~ 29,999 FP
    ดอกสีเขียว >> 30,000 ~ 39,999 FP
    ดอกสีเหลือง >> 40,000 ~ 49,999 FP
    ดอกสีชมพู >> 50,000 ~ 59,999 FP
    ดอกสีแดง >> 60,000 ~ 65,530 FP

ส่วนการเพิ่ม ค่าความสัมพันธ์จากการให้ของก็จะเป็นตามนี้

ของที่ชอบมากที่สุด : +800 , ให้ในวันเกิด +4000
    ของที่ชอบ : +300 , ให้ในวันเกิด +2000
    เฉยๆ : +50 , ให้ในวันเกิด +250
    ไม่ชอบ : - 300 , ให้ในวันเกิด -2000
    เกลียด : -1000 , ให้ในวันเกิด -5000

จริงหรอค่ะเนี่ย!! OTL
    กำลังคิดจะทำแบบนีแต่ไม่คิดว่าจะต้องทำแบบนี้จริงๆ...ฮือ
    .......อ๊ากกกก (โวยวาย)

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    6
    เราเล่นในmyzoomยังไม่เจอปัญหาสัตว์ป่วยหลังเทศกาลนะ แต่เรื่องดอกไม้นี่ยังไม่ได้ลองตีสนิทกับชาวบ้านแบบจริงๆจังๆเลย
    แต่ลองเล่นในDesmumeแล้วมันแฮงค์น่ะ อันนั้นน่าจะเป็นเพราะเวอร์ชั่นเก่ามั้ง(ของเรายังเป็น0.9อยู่เลย - -) เลยใช้myzoomแทน

แต่เรื่องปักปุ๋ย...นอกจากมีพื้นที่เยอะๆต้องเงินหนาด้วยสินะ ไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่เพราะพื้นที่ๆมีอยู่เท่าแมวดิ้นตาย
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ทำไทลองเอาmyzoomsเปิดแล้วเล่นไม่ได้ว่า Rom is catch ตลอดเลย
    แต่เล่นในDeSmumeได้แฮะ....

มีเครื่องเลยไม่เป็นปัญหาอะไร อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    White Morpho คืออะไรอะคะ ใครรู้บ้าง T T

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chocowhip อ่านกระทู้
    White Morpho คืออะไรอะคะ ใครรู้บ้าง T T
    ชื่อเหมือนผีเสื้อเลย - -
    ปล.ถ้าในfoguบทสรุปของภาคนี้ยังไม่สมบูรณ์ เราคิดว่ารายชื่อแมลงลองเอาข้อมูลของภาคตลาดลมไปใช้พลางๆก่อนก็ได้มั้ง ชื่อแมลง2ภาคนี้ไม่ค่อยต่างกันนะ ยกเว้นว่าภาคบ้านแฝดจะอัพเดทแมลงใหม่ๆเพิ่มเข้ามา
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    7
    จะมาคอนเฟิร์มค่ะว่า่เควสอัพเกรดอุปกรณ์ไม่จำเป็นต้องปีที่ 3 นะคะเพราะว่าตอนนี้เราปีแรกฤดูใบไม้ร่วงตาแก่แพนด้ามีดอกไม้บาน3ดอก ก็มีเควสอัพเกรดอุปกรณ์ให้แล้ว

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    สอบเสร็จสักทีมีเวลาทำบทสรุปต่อแล้วแต่คุณPiussunจะอนุญาติให้ผมนำทำบทสรุปไปเพยแพร่หรือยังครับ
    ขอมาก็ไม่ขัดข้องครับ แต่พวกรูปคงต้องเซฟแล้วอัพโหลดเองนะ เพราะถ้าเกิดใครขโมย hot link
    มันจะทำให้แบนวิธผมเต็ม ถ้าเกิดเป็นแบบนั้นจริงล่ะก็บทสรุปทุกอย่างได้มีจบสิ้นกันไปเลย =w='

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chocowhip อ่านกระทู้
    ผีเสื้อจ้า =w=

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ayanarak อ่านกระทู้
    จะมาคอนเฟิร์มค่ะว่า่เควสอัพเกรดอุปกรณ์ไม่จำเป็นต้องปีที่ 3 นะคะเพราะว่าตอนนี้เราปีแรกฤดูใบไม้ร่วงตาแก่แพนด้ามีดอกไม้บาน3ดอก ก็มีเควสอัพเกรดอุปกรณ์ให้แล้ว
    ไว้จะมาเพิ่มให้จ้า ขอบคุณจริงๆสำหรับข้อมูล ^^

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    จะให้ของกับม้าหรือพวกสัตว์ต่างๆ( หมี เป็ด นก ลิง ) ยังไงอ่ะคับ ผมกดให้แล้วแต่มันกลายเป็นขว้างอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KiZe_ZillA อ่านกระทู้
    จะให้ของกับม้าหรือพวกสัตว์ต่างๆ( หมี เป็ด นก ลิง ) ยังไงอ่ะคับ ผมกดให้แล้วแต่มันกลายเป็นขว้างอ่ะคับ
    พวกคุกกี้พอวางไว้แล้วมันมากินเองนะค่ะ ^^
    อย่างอาหารม้าพอวางไว้ใกล้ๆมัน มันจะเดินมากินจ้า

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: