ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21011121314 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akichan01 อ่านกระทู้
    อ่านแทบไม่ออก ถ้าจะให้ตอบคำถามง่ายๆกว่านี้
    อยากให้พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้อง หรือ อ่านง่ายกว่านี้ทีนะคะ

ส่วนสัตว์เลี้ยง
    แมว = ขาว,ดำ,น้ำตาล
    สุนัขตัวใหญ่,เล็ก = ขาวดำ,ขาวน้ำตาล

Ps. ภาษาแอ๊บแบ๊วไม่ใช่ภาษาที่สวยหรู และแลดูน่ารัก
    ถ้าเป็นไปได้ ขอร้อง!!! กรุณาพิมพ์ให้ถูกต้องและใกล้เคียงทีคะ
    โทษทีนะครับ!ที่มัน แอ๊บแบ๊ว แล้วก็ขอบคุณ แต่พอดีผมกลับมา รูปที่โฮสโพสไว้ก็ดูได้และครับ
    แต่ยังไงก็ขอบคุณอีกที
    DO YOU LOVE HARVEST MOON?

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    กลับมาพร้อมแปะรูปไปบางหัวข้อเรียบร้อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ช่วยด้วยครับ ทำไป 20 กว่าเควส แล้ว ทำไม ยังเป็น เลเวล 1 อยู่เลยครับ TT ไหนบอก 13 เควส หรือเป็นบัคของเกมส์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nitan อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยครับ ทำไป 20 กว่าเควส แล้ว ทำไม ยังเป็น เลเวล 1 อยู่เลยครับ TT ไหนบอก 13 เควส หรือเป็นบัคของเกมส์ครับ
    พอดีผมก็ไม่รู้หรอกว่าทำไมง่ะ ที่แน่ๆไม่ใช่บัคครับ เพราะผมก็ว่าผมทำไปเยอะอยู่เพิ่งเวล 2 เอง 555555

ก็ลองทำไปเรื่อยๆอ่ะครับ เดี๊ยวมันก็อัพเองแหละ

Fighting!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้
    กลับมาพร้อมแปะรูปไปบางหัวข้อเรียบร้อย
    เอารูปนี่ลงไปด้วยดีมั้ยล่ะครับ เป็นรูปสัตว์น่ะครับเห็นทีกระจ่างเรย (รูปเล็กเท่านี้คงกำลังดีเนอะ^~^)

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ข้อมูลเควสบางอาจอาจจะไม่ตรงเพราะผมแปลตามบทสรุปของญี่ปุ่นนะ พอมาเป็นภาคอังกฤษเลยมีการเปลี่ยนแปลงไปบ้าง
    ซึ่งส่วนนี้ทางเว็บ fogu ยังไม่ได้อัพเดทในส่วนนี้ หากว่ามีความเคลื่อนไหวอะไรจะเอามาลงให้ครับ แต่ขอแปะรูปให้เสร็จก่อนก็ดี - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    การหมั่นทำเควสเป็นเวลา สองปีกับอีก สามฤดู
    ในที่สุดก็ เลเวล 9

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ภาคนี้เล่นใน NO$GBA เวอร์ชั่นไหนได้บ้างคะ (ลองใน 2.8 เล่นไม่ได้อ่ะค่ะ)

พอดีเล่นใน DeSmuME แล้ว กระตุกค่ะ

เป็น Notebook Core 2 Duo / RAM2GB / WinXP / VGA NVIDIA 8400GS

ก็ไม่เข้่าใจ ทำไมมันกระตุกอ่า....

ขอบคุณมากค่ะ
    ชื่อ : มะหมิง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mhingz อ่านกระทู้
    ภาคนี้เล่นใน NO$GBA เวอร์ชั่นไหนได้บ้างคะ (ลองใน 2.8 เล่นไม่ได้อ่ะค่ะ)

พอดีเล่นใน DeSmuME แล้ว กระตุกค่ะ

เป็น Notebook Core 2 Duo / RAM2GB / WinXP / VGA NVIDIA 8400GS

ก็ไม่เข้่าใจ ทำไมมันกระตุกอ่า....

ถ้าเป็นของ(J)เนี่ยผมไม่รุ้อ่ะแฮะ แต่ของ(U)มันเล่นใน NOcashGBA ไม่ได้น่ะ พูดง่ายๆคือเล่นใน DeSmuME ลูกเดียวไม่ต้องคิดโฮ่ะๆ

ก็ลองปรับ Setting DeSmuME ดูนะ เพราะ Emu เนี่ยมันกินเครื่องง่ะ เครื่องไม่แรงก็เล่นมะค่อยจาได้ท่ะไหร่ แต่ไม่ต้องกลัวหรอก
    มีวิธีแก้เยอะแยะ เพราะผมก็กระตุกเหมือนกันคุคุ แต่ก็ลองปรับเอาน่ะจนกระตุกนิดเดียวเองคุคุ

Config>>>3D Settings

Config>>>Frame Skip :เลือกดูอ่ะนะ แค่ 0 1 2 3 พอลองปรับๆดูง่ะ

ปรับแล้วถ้ายังกระตุกก็นะเดี๋ยวจะลองมาบอกอีกที

แต่ยังไงๆ ก็ลองดู FPS(Frame Per Second) แล้วกานโฮ่ะๆ

ถ้าผมโพสผิดโง่ๆยังไงก็ขออภัยคุคุคุคุ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 24th October 2011 เมื่อ 23:00

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mhingz อ่านกระทู้

เราใช้2.6aก็ไม่กระตุกนะ สเปคโน้ตบุ๊คน่าจะพอๆกันกับของเรา แต่เราเข้าเกมส์ทางNo$Zoomerนะ เข้าไอคอนNo$GBAไม่ได้ มันจะบอกว่าไฟล์มีปัญหา
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    To:-=[BlueBlood]=-
    แต่ผมลองเข้า NOcashZoomer แล้วไ่ม่เห็นได้เลยอ่ะครับ ขึ้นเจอฟ้า

ได้ล่ะครับ คือมีปัญหากับคอมนิดหน่อยครับแต่ได้แล้ว เล่นกับ Nocash ได้ล่ะครับ เพราะก่อนเล่นผมก็หาวิธีเล่นกับ Nocash แล้วมันไม่ได้น่ะครับ แถมเล่นกับ DemuME กระตุกอีกแต่ทำใจฮะ
    แล้วตอนนี้คือมีวิธีใช้เซฟจาก DeSmuME บ้างไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 24th October 2011 เมื่อ 23:50

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sideac อ่านกระทู้
    To:-=[BlueBlood]=-
    แต่ผมลองเข้า NOcashZoomer แล้วไ่ม่เห็นได้เลยอ่ะครับ ขึ้นเจอฟ้า
    เราเข้าด้วยDeSmuMeแล้วขึ้นจอขาวเลยเปลี่ยนมาเล่นในNo$GBAนี่แหละค่ะ ตอนแรกคิดว่าไฟล์romที่โหลดมามันเสียด้วยซ้ำมั้ง โหลดไป2-3รอบ
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    เราเข้าด้วยDeSmuMeแล้วขึ้นจอขาวเลยเปลี่ยนมาเล่นในNo$GBAนี่แหละค่ะ ตอนแรกคิดว่าไฟล์romที่โหลดมามันเสียด้วยซ้ำมั้ง โหลดไป2-3รอบ
    ได้ล่ะครับ คือมีปัญหากับคอมนิดหน่อยครับแต่ได้แล้ว เล่นกับ Nocash ได้ล่ะครับ เพราะก่อนเล่นผมก็หาวิธีเล่นกับ Nocash แล้วมันไม่ได้น่ะครับ แถมเล่นกับ DemuME กระตุกอีกแต่ทำใจฮะ
    แล้วตอนนี้คือมีวิธีใช้เซฟจาก DeSmuME บ้างไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    ที่จอขาวนี่ผมก็ไม่รุ้ฮะ เพราะหลายคนก็เปน ผมเลยเดาเอา่่ว่าคงเป็นเพราะเครื่องน่ะ โฮ่ะๆ ๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    พี่ครับ !~ ขอถามนิ๊สสนุง ถ้าผมจะต่อเติมบ้านอะ พี่แล้วผมเลือกเควสอันที่ 2 อะที่ไม่ใช่ระดับ s อะ

ผมจะต่อเติมได้อีกไหมพี่ แล้วเมื่อไหรหรอครับบอกหน่อยนะพี่ ขอบคุนไว้ก่อนละกัน ค้าบบ!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parinyabamak อ่านกระทู้
    พี่ครับ !~ ขอถามนิ๊สสนุง ถ้าผมจะต่อเติมบ้านอะ พี่แล้วผมเลือกเควสอันที่ 2 อะที่ไม่ใช่ระดับ s อะ

ผมจะต่อเติมได้อีกไหมพี่ แล้วเมื่อไหรหรอครับบอกหน่อยนะพี่ ขอบคุนไว้ก่อนละกัน ค้าบบ!!
    ต่อเติมได้อีกสิฮะ ก็ให้ไปเช็คบอร์ดวันแรกของทุกฤดูอ่ะ สาวแว่นจะโพสลงบอร์ดของบลูเบลนะ คุคุคุคุ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sideac อ่านกระทู้
    ต่อเติมได้อีกสิฮะ ก็ให้ไปเช็คบอร์ดวันแรกของทุกฤดูอ่ะ สาวแว่นจะโพสลงบอร์ดของบลูเบลนะ คุคุคุคุ

แต๊งกิ้ววก๊าบบ ++!!!! ~

กล่าวขอบคุณ
    4
    วิธีเล่น Save จาก DeSmuME มาคือ -> เปลี่ยนนามสกุล Save ของ DeSmuMe มาเป็น *.SAV ก็เอา ไฟล์ไปเล่นต่อใน No$GBA ได้ละค่ะ

แต่ยังหาวิธีเล่นใน No$GBA ไม่เป็นเลย ไม่มี No$Zoomer อ่ะ หาจากไหนค๊ะ วานขอลิงค์ที

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mhingz : 25th October 2011 เมื่อ 21:57

กล่าวขอบคุณ
    4
    เราใช้2.6aก็ไม่กระตุกนะ สเปคโน้ตบุ๊คน่าจะพอๆกันกับของเรา แต่เราเข้าเกมส์ทางNo$Zoomerนะ เข้าไอคอนNo$GBAไม่ได้ มันจะบอกว่าไฟล์มีปัญหา
    หมิงลอง โหลด No$Zoomer มา แต่ก็ยังใช้ไม่ได้นะคะ

ขึ้นว่า " The rom-image has crashed."

คือจิงๆ มี PC อีกเครื่องก็เล่นได้ค่ะ แต่อยากเอาไปนอนเล่นบนห้อง Notebook อ่ะค่ะ

เฮ้อ....

กล่าวขอบคุณ
    24
    6
    หมิงลอง โหลด No$Zoomer มา แต่ก็ยังใช้ไม่ได้นะคะ

ขึ้นว่า " The rom-image has crashed."

คือจิงๆ มี PC อีกเครื่องก็เล่นได้ค่ะ แต่อยากเอาไปนอนเล่นบนห้อง Notebook อ่ะค่ะ

เฮ้อ....
    ลองหาด้วยคำว่า myzoom แล้วเข้าไปโหลดอันที่เป็นของเว็บthaigamingดู เราใช้ตัวนั้นเล่นอยู่ค่ะ
    ใช้โน้ตบุ๊คเล่นเหมือนกันเลย

Lv.8ซะที ใน15วันนี้ล่อทุกRankเลย ดีที่พวกRank A Bเป็นพวกจับปลาจับแมลงเน้นๆ

ตาแว่นขี้หึงง่ายจริงๆ เดทกับคนอื่นไปแค่4รอบเอง - -
    แต่ดูสีหน้าแล้วไม่เหมือนคนกำลังโกรธเลย ถ้าไม่พูดออกมาว่าโกรธน่ะนะ

เซ็งemuทำหน้าเบี้ยว

กล่าวขอบคุณ
    4

ถ้าเป็นของ(J)เนี่ยผมไม่รุ้อ่ะแฮะ แต่ของ(U)มันเล่นใน NOcashGBA ไม่ได้น่ะ พูดง่ายๆคือเล่นใน DeSmuME ลูกเดียวไม่ต้องคิดโฮ่ะๆ

ก็ลองปรับ Setting DeSmuME ดูนะ เพราะ Emu เนี่ยมันกินเครื่องง่ะ เครื่องไม่แรงก็เล่นมะค่อยจาได้ท่ะไหร่ แต่ไม่ต้องกลัวหรอก
    มีวิธีแก้เยอะแยะ เพราะผมก็กระตุกเหมือนกันคุคุ แต่ก็ลองปรับเอาน่ะจนกระตุกนิดเดียวเองคุคุ

Config>>>3D Settings

Config>>>Frame Skip :เลือกดูอ่ะนะ แค่ 0 1 2 3 พอลองปรับๆดูง่ะ

ปรับแล้วถ้ายังกระตุกก็นะเดี๋ยวจะลองมาบอกอีกที

แต่ยังไงๆ ก็ลองดู FPS(Frame Per Second) แล้วกานโฮ่ะๆ

ถ้าผมโพสผิดโง่ๆยังไงก็ขออภัยคุคุคุคุ...
    โอ้... !! ลองปรับตามวิธีของ คุณ Sideac แล้ว

ปรากฎว่า "เล่นได้แล้วคร่า~"

มันเยี่ยมมากเลย เล่นบน Notebook ไม่กระตุกแล้ว ไม่งั้นต้องไป หลังคดหลังแข็งเล่นบน PC

ขอบคุณที่สุดในสามโลกเรยค่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    วิธีเล่น Save จาก DeSmuME มาคือ -> เปลี่ยนนามสกุล Save ของ DeSmuMe มาเป็น *.SAV ก็เอา ไฟล์ไปเล่นต่อใน No$GBA ได้ละค่ะ

แต่ยังหาวิธีเล่นใน No$GBA ไม่เป็นเลย ไม่มี No$Zoomer อ่ะ หาจากไหนค๊ะ วานขอลิงค์ที

ขอบคุณค่ะ

โทษทีนะครับ มันไม่ได้น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    โอ้... !! ลองปรับตามวิธีของ คุณ Sideac แล้ว

ปรากฎว่า "เล่นได้แล้วคร่า~"

มันเยี่ยมมากเลย เล่นบน Notebook ไม่กระตุกแล้ว ไม่งั้นต้องไป หลังคดหลังแข็งเล่นบน PC

ขอบคุณที่สุดในสามโลกเรยค่า
    คุคุคุ ใช่ม้าล่า แต่เครื่องผมยังช้าอยู่เรยง่า เลยเปลี่ยนเล่นใน NocashZoomer เอาเล่นได้เต็ม 100 ฮะ

งะ..ง่า..งั้นคุณหมิงครับ ผมก็คงเป็นคนที่ หลังคดหลังแข็ง คนนึงละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sideac : 25th October 2011 เมื่อ 22:54

กล่าวขอบคุณ
    4
    ลองหาด้วยคำว่า myzoom แล้วเข้าไปโหลดอันที่เป็นของเว็บthaigamingดู เราใช้ตัวนั้นเล่นอยู่ค่ะ
    ใช้โน้ตบุ๊คเล่นเหมือนกันเลย

Lv.8ซะที ใน15วันนี้ล่อทุกRankเลย ดีที่พวกRank A Bเป็นพวกจับปลาจับแมลงเน้นๆ

ตาแว่นขี้หึงง่ายจริงๆ เดทกับคนอื่นไปแค่4รอบเอง - -
    แต่ดูสีหน้าแล้วไม่เหมือนคนกำลังโกรธเลย ถ้าไม่พูดออกมาว่าโกรธน่ะนะ
    เซ็งemuทำหน้าเบี้ยว
    ขอบคุณที่แนะนำค่ะ ปะกี้หมิงลองไปโหลด Myzoom ของไทยเกมส์มิ่งมาแล้ว

มันก็เล่นไม่ได้อยู่ดีอ่ะค่ะ ขอบคุณนะคะที่แนะนำ ตอนนี้เล่นได้แล้วค่ะใน DeSmuME ตามคำแนะนำของ Sideac

แต่จิงๆ ก็อยากเล่นใน No$GBA มากกว่า กินสเปกน้อยกว่าอ่าค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    คุคุคุ ใช่ม้าล่า แต่เครื่องผมยังช้าอยู่เรยง่า เลยเปลี่ยนเล่นใน NocashZoomer เอาเล่นได้เต็ม 100 ฮะ
    ไม่ทราบว่าพอจะมี LINK Download ตัว NocashZoomer ไหมคะ อยากเล่นตัวอื่นมากกว่า DeSmuME อ่ะค่ะ

ส่วนเรื่องเปลี่ยนนามสกุลเกมส์ จาก DeSmuMe มาเล่น No$GBA เด๋วทำรูปภาพมาสอนให้นะคะ หมิงทดลองทำแล้วได้จิงๆ ค่ะ