ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736

คุณคิดอย่างไรกับจ่าและดราม่าแอดดิก?

ตามนั้นครับแสดงความเห็นได้เต็มที่แบบไม่ซึนเดเระ
    ขอร้องอย่างว่ายืนไว้บนตรรกะบ้าง แล้วว่ามาตามเหตุและผล

อ้อ พอดีผมยุ่งๆแล้วไม่ได้ขยายความ

กรุณาอ่านก่อนตอบ เพราะข้อความต่อไปนี้อาจทำให้คุณกลั่นกรองคำตอบมากขึ้น

เมื่อก่อนผมเคยเห็นจ่าแสดงจุดยืนในการสร้างเว็บว่า เป็นการรวมเรื่องคนตีกันนั่นแหละ
    แต่แสดงให้เห็นว่า สังคมมันไม่ได้มีด้านเดียว การปะทะกันทางความคิดจึงเป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้
    ประเด็นก็คือ มันดันมีคนที่เห็นว่าการปะทะกันทางความคิดคือการแยกแยะ "ถูก-ผิด" มากกว่าการอภิปราย
    หรือแม้แต่บางครั้งตัวจ่าเอง****ก็หลุดจากบรรทัดฐานในจุดนี้คือการนำเอาตนเองนั้นมาตัดสิน
    จุดประสงค์จ่าบอกไว้อย่างชัดเจนตอนออกสื่อ(ซึ่งน่าจะมากกว่า 3 รายการแล้วนะ)
    ว่าต้องการสร้างเว็บเพื่อให้คนอ่านรู้สึกสิ้นหวังว่าสังคมมันแย่เพราะคนมันแย่ ข้อคิดน่ะมันได้แน่นอนอยู่แล้ว แต่มันเหมือนกับเป็นการดัดสันดานชนิด "เดินเข้าไปตบหน้า" มากกว่าที่จะชักจูงให้ผู้คนทำตามด้วยภาษาดอกไม้ อนึ่งผมไม่ได้หมายความว่าวิธีนี้มันแย่ ซึ่งเราก็ต้องยอมรับว่ามันเป็นการชี้ประเด็นปัญหาสังคมในรูปแบบหนึ่งเช่นกัน

แต่ทีนี้ว่าสิ่งที่จ่าคาดหวังคือ เมื่อบุคคลเหล่านั้นถูกตบหน้าทางสังคม แล้วจะเปลี่ยนแปลงตนเอง หรือ คนที่เข้ามาอ่านมีแนวโน้มที่จะกระทำการหลีกเลี่ยงเพราะตัวอย่างที่เป็นกรณีศึกษานั้น เป็นไปตามที่อีตาจ่ามันคิดหรือไม่ เมื่อมีดราม่าแอดดิกแล้ว อัตราการใช้อัตตาของตนเองของคนในเน็ตลดลงหรือไม่ เรื่องราวแอบอ้าง รู้ไม่จริง อีโก้ ฯลฯ ของคนในเน็ตนั้นมีอัตราที่ลดลงได้อย่างที่จ่าว่าไว้จริงหรือไม่ ยิ่งอ่านไป หลายๆครั้งหน้าเว็บคอมเมนต์ไม่ได้มีสาระอะไรเลย ก็แค่ด่าตามน้ำตามที่จ่าชี้นำ แต่ไม่มีประเด็นให้คิด top comment ก็มีแต่ข้อความเฮงซวยประเภท ถ่อยแล้วเท่

สรุปแล้วดราม่าเป็นเว็บตีแผ่สันดานเลวๆของคน หรือเป็นกลุ่มองค์กรศาลเตี้ยในโลกไซเบอร์?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 11th July 2012 เมื่อ 00:12

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ผมบอกตรงๆ เป็นเว็บที่ทำให้ คน อคติ ครับ แค่นี้ละ - -
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    แต่สำหรับผม ทำให้เห็นมุมมองทางความคิดของคนแต่ละคน

อคติสำหรับเรปบน นี่คืออคติกับอะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย heavenamp : 10th July 2012 เมื่อ 23:20

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ลงชื่อไว้ก่อน กระทู้นี้กำลังจะเป็นตำนาน !!

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    คือ...อย่าโกรธผมน่ะ

ไอ้จ่าและดราม่าแอดดิกมันคืออะไรหรอ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    บางอันจ่าชิต(?)แกก็พูดถูกนะแต่บางอันผมว่าแกก็แรงไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมอ่านผมก็ไม่ได้ไรนะ ผมเอาฮา
    ปล่อยบ้าง วางบ้าง ชีวิตได้ไม่เครียด
    ผมชอบอิโมติค่อนเว็บมันอะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    มันเยี่ยมไปเลยซาร่า

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ระวังกระทู้นี้ได้ไปขึ้นที่เว็ปดังกล่าวนะครับ อิอิ (ยอมรับว่าเคยอ่าน แต่ไม่ได้ไปจิงจรังอะไรมาก อ่านเอาฮามากกว่า บางดีก็ดูแง่คิดและมุมมองของคนด้วย )
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทุกสิ่งทุกอย่างจะ OK ตอนจ
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ไม่ชอบครับ แค่นี้แหละ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ก็ดีนะครับ ทำให้เห็นความคิดของใครหลายๆคน (นั่งอ่านcommentอิอิ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    คือเว็บที่ รวบ รวม กระทู้ , ข่าว ที่ คน เขา ทะเลาะ มีเรื่อง แล้ว นำ มา วิจารย์ สรุป ให้ เราอ่าน ไงครับ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    แต่ผมชอบนะ อ่านเพลินดี

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมอ่านแล้วก็สนุกๆดีครับไม่ได้คิดอะไรเอาฮาอย่างเดียว

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมว่าดีนะครับ ได้รับรู้เรื่องราวต่างๆแบบสรุปรวบยอด ได้รับรู้ความคิดเห็นของคนหลายๆคน หลายๆคอมเมนต์เค้าเขียนไว้ดีนะครับ อ่านคอมเมนต์แล้วสนุกดี

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ่อมีข้อมูลให้ผมอ่านบ้างไหมครับผมไม่รู้จักอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบดราม่าขึ้นไป ใครอยู่ต่ำกว่าโปรดให้ผู้ที่ชื่นชอบดราม่าแนะนำ...

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    เป็นยาระบายความเครียดอ่อนๆ

บางอันอ่านแล้วฮาลั่นเลย
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ดราม่าเอยจงซับซ้อนยิ่งขึ้น
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เมื่อออกความเห็นที่แตกต่างกับจ่า ก็จะโดนคำว่า "ถุย...ไอ้พวกโลกสวย"

อยุ่เว็บนั้นบอกได้คำเดียว อย่าบังอาจทำตัวเป็นกลาง หรืออกความเห็นแบบติ๋มๆแต่แก้ปัญหาได้จริง

คนดีดีในเว็บนั้นไม่สามารถออกความเห็นได้เพราะจะโดนดิสไลค์ แล้วด่าว่า "ถุย...ไอ้พวกโลกสวย"

ตัวจ่าอ่ะทำถุกต้องแล้ว แต่คอมเม้นเสื่อมแถมด่ากันแรงกว่าตัวดราม่าอีก

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ผมชอบบางข่าวนะคับ โดยเฉพาะ เกี่ยวกับเกาหลี มันดี 55+

เรื่องอื่น No comment แล้วกัน

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อาไรครับ อาไรกันมันเกิดไรขึ้น ขอความเป็นมา หน่อยครับ อยาก เสพมาม่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมชอบตรงที่มันมีความซับซ้อน กับพวกข้อคิดน่ะ อ่านแล้วสนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    จริงๆมันก็แค่เป็นสีสันส่วนหนึ่งในโลกไซเบอร์นะครับอ่านแล้วก็ได้อะไรมากมายทั้งด้านดีและไม่ดี
    ขึ้นกับวิจารณญาณคนอ่านด้วย ผมอ่านเอาฮาครับ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084
    อ่าน เอา ฮา ครับ