ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1

ศาลสั่งปรับหนุ่มเก็บขยะ 2 แสน ฐานขายซีดีโดยไม่มีใบอนุญาต

(ภาพประกอบไม่เกี่ยวข้องกับข่าว)

ศาลสั่งปรับหนุ่มเก็บขยะ 2 แสน ฐานขายซีดีโดยไม่มีใบอนุญาต

จากกรณีเมื่อวันที่ 16 ธันวาคม 2551 ที่ผ่านมา นายสุรัตน์ มณีนพรัตน์สุดา ลูกจ้างประจำงานเก็บขยะมูลฝอย เขตสะพานสูง กทม. ถูกควบคุมตัวโดยตำรวจ สน.หัวหมาก เนื่องจากตั้งแผงจำหน่ายซีดีเพลงและแผ่นวีซีดีภาพยนตร์โดยไม่มีใบอนุญาตจำหน่ายซีดี ตามพ.ร.บ.ภาพยนตร์ฯ

ทั้งนี้ศาลชั้นต้นพิเคราะห์พยานหลักฐานที่โจทก์-จำเลย นำสืบแล้ว เห็นว่าจำเลยกระทำผิดจริงตามฟ้อง พิพากษาให้ปรับ 200,100 บาท แต่คำรับสารภาพในชั้นสอบสวนมีประโยชน์ต่อการพิจารณาคดี เห็นควรลดโทษให้ 1 ใน 3 คงโทษปรับเป็นเงิน 133,400 บาท หากจำเลยไม่ชำระค่าปรับให้เปลี่ยนกักขังแทน

ด้าน นางส้มโอ มณีนพรัตน์สุดา ภรรยา กล่าวหลังฟังคำพิพากษาว่า ทุกวันนี้สามีมีเงินเดือนแค่ 9,900 บาทเอง แถมยังเป็นคนหาเลี้ยงครอบครัวอีก ส่วนตนก็แค่ถักสร้อยขาย เงินแสนก็ยังไม่เคยจับ จึงอยากขอให้หน่วยงานราชการมาช่วยที เพราะชาตินี้ก็ไม่รู้จะไปหาเงินจากที่ไหนมาประกันตัวสามีแล้ว

ถ้าไม่กดโดน

แพรวา 9 ศพ. ว่าไง ?

คน "จน" ทำผิดรีบปรับรับดำเนินการคน "รวย" ทำผิด...ที่ประเทศเราไม่เจริญก็เพราะมีคนพวกนี้อยู่นั่นหล่ะครับ(ความคิดเห็นส่วนตัว)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Death_Backers อ่านกระทู้
    ข่าวตั้งแต่ปี 2551 แล้วนะ
    ลองดูดีๆครับเค้าเอามาให้เป็นแง่คิดไม่เกี่ยวเก่าใหม่ ว่าคนจนๆคนชนชั้นกลางเมื่อทำผิดก็จะถูกดำเนินคดีอย่างรวดเร็ว แต่คนที่รวยๆการดำเนินการทางกฏหมายชั่งเชื่องช้าเหลือเกิน มีอีกหลายคนครับทีทำผิดแล้วไม่ได้รับโทษ แพรวา 9 ศพ. เป็นแค่ 1 ในคนรวยทีทำผิดแล้วไม่ได้รับโทษ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hopmbnzatou : 11th July 2012 เมื่อ 19:43

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ถ้าจ่ายใต้โต๊ะตั้งแต่แรก รอดแล้วนาย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ข่าวตั้งแต่ปี 2551 แล้วนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ****ดดดดดดดดดดดด

Drrr:สงครามเเดนสนธยา

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    กฎหมาย ไทยอ่อนแอเกินไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ title556 อ่านกระทู้
    ****ดดดดดดดดดดดด

จริงอ้า

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    หยั่งงี้และครับสังคมไทย จน=ผิดตลอด รวย=ถูกเสมอ
    การแลกเปลี่ยนที่เท่าเที่ยม

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    ตำรวจจับไม่ดูคนเลยครับ เขาจนอยุ่แล้ว แล้วยังจะไปปรับเขามาอีก คนเราสมัยนี้ มันก็เปนอย่างงี้หละครับ ไครรวยก็ แปป เดียว คนจนสิ ลำบาก ผิด นิดๆ หน่อยๆ ก็ ไม่รอดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมคิดว่ากฎหมายต้องเป็นกฎหมายเพียงเเต่ว่าควรทำใช้กฎหมายให้เท่าเทียมกับทุกคนไม่ว่าจะรวยหรือจนครับ :>

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ผมว่านะครับ กฏหมายคือกฏหมายครับ ที่เขากล่าวอ้างมาว่าเป็นแค่คนจนๆ ไม่เคยจับเงินแสน
    ความจนไม่ใช่ข้ออ้างครับ คนเวลาจะทำอะไรมันก็อ้างความจน

ที่เขาเอา cd ไปขายไม่ผิดหรอครับ?

ทำอย่างไรให้เขาไม่จับเรา?

อย่างแรกที่ควรตริตรองดูให้ดีเลย กฏหมายเดี๋ยวนี้เป็นเรื่องใกล้ตัวไปแล้วครับ
    แม้แต่เด็กประถมยังพอรู้เรื่อง
    การที่เขาเอา CD ไปขายก็ผิดแล้วครับ โทษใครไม่ได้

ส่วนเรื่องแพรวา ไม่อยากพูด เดี๋ยวบานปลาย มันเป็นความเหลื่อมล้ำทางสังคม
    ไม่รู้พ่อมันยัดเงินไปกี่ล้าน ตำรวจไทยถึงได้ทำอย่างนี้

อย่าไปหวังอะไรเลยครับกับประเทศสารขัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    มาผิดถื่นวุ้ย จะขายต้งอไปคลองถมน้องพี่-w-

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    Only Thai