ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732

ภาพหลุด iPhone 5 เครื่องตัวอย่าง ยืนยันหน้าจอยาวขึ้น แต่ขนาดกว้างเท่าเดิม

[11-กรกฏาคม-2555] กลับมาติดตามความเคลื่อนไหวของ ไอโฟน 5 (iPhone 5) กับเว็บไซต์เทคโมบล็อคกันเหมือนเช่นเคยครับ โดยข่าวอัพเดท ไอโฟน 5 (iPhone 5) ล่าสุดนั้น เว็บไซต์ Gotta Be Mobile ได้เผยภาพชิ้นส่วน ไอโฟน 5 (iPhone 5) ทั้งด้านหน้า และด้านหลัง โดยอ้างว่า ชิ้นส่วนนี้เป็น "เครื่องตัวอย่าง" จากวิศวกร Apple ครับ ซึ่งทำมาจากอะลูมิเนียมทั้งหมด สอดคล้องกับข่าวลือก่อนหน้าว่า ไอโฟน 5 (iPhone 5) จะมีโลหะเป็นส่วนประกอบ

ถึงแม้ว่า จะยังไม่มีข้อสรุปได้ว่า ไอโฟน 5 (iPhone 5) บนภาพดังกล่าวนั้น คือรูปแบบของเครื่องที่จะเปิดจำหน่ายในเร็วๆ นี้หรือไม่ แต่ถ้าหากมีเค้าความจริงแล้วล่ะก็ จะเห็นว่า ด้านหลังตัวเครื่อง ไอโฟน 5 (iPhone 5) ในภาพนั้น คล้ายกับภาพหลุด ไอโฟน 5 (iPhone 5) เมื่อเดือนก่อนครับ นั่นก็คือ ส่วนบนและล่าง (ด้านหลัง) มีลักษณะเป็นแบบ Two-tone อย่างไรก็ดี ภาพดังกล่าวไม่ได้ถ่ายมุมด้านท้ายเครื่องว่า Dock connector มีขนาดเล็กลงตามข่าว รวมไปถึงเพิ่มลำโพงเป็น 2 ข้าง และย้ายช่องเสียบหูฟัง มาอยู่ด้านล่างตัวเครื่องด้วยหรือไม่ครับ

เมื่อลองทำการวัดขนาด "เครื่องตัวอย่าง" พบว่า ความกว้างของตัวเครื่องนั้น อยู่ที่ 5.86 ซม. ซึ่งเป็นขนาดเดียวกับความกว้างของ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) ส่วนความสูงนั้นวัดได้ 12 ซม. (iPhone 4S สูง 11.52 ซม.) สอดคล้องกับข่าวลือก่อนหน้าด้วยว่า ไอโฟน 5 (iPhone 5) จะมีความกว้างเท่าเดิม แต่ตัวเครื่องยาวขึ้นครับ - macrumors.com

Cradit : http://www.techmoblog.com/iphone-5/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 524
    ถ้าความแข็งแรงของ Iphone เหมือนในภาพคงดีมาก 555 ยาวกว่าเดิมก็ดีเหมือนกันนะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

` 14k
    กล่าวขอบคุณ
    2,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,377
    Blog Entries
    2
    อยากเห็นไอโฟน 5 ไวๆจัง555

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ทำไมงกจังเลยว่ะ ทำออกมาใหม่ทั้งที ขนาดจอเพิ่มขึ้น จาก 11.52 ซม เป็น 12 ซม. ไม่ค่อยจะแตกต่างเลยนะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    APPLE จะกั๊กไปไหนเนี่ย - -

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไม่เห็นจะแตกต่างจากเดิม -0-
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ยังไม่ทันได้ปล่อยมาจริงๆเลย ก็ติกันซะแล้ว- -
    ---------------------- THE POWER ----------------------

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    จอใหญ่แล้วได้อะไรหรอครับ อีกอยากที่เขาบอกคือความยาว+กว้างของตัวเครื่อง ไม่ใช่ขนาดจอ พวกคุณนี่อคติซะจริง

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    หลุดๆๆ ตลอด
    แต่พอมันออกมาจริงๆ ไอ้พวกหลุดๆ ก็ไม่ใช่สักอัน เฮ้ออออ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โอเคครับ นั่นเป็นสิทธิในการเลือกซื้อของคุณ แต่ในความเห็นผม ผมไม่เห็นว่าจอใหญ่แล้วดีตรงไหน สู้ให้จอเท่าเดิมแต่ระบบปฏิบัติการมีการพัฒนา มีฟีตเจอร์ใหม่ๆ
    ซึ่งถ้าผมอยากจะได้จอใหญ่สู้ผมซื้อไอแพด หรือไม่ก็กาแล็กซี่แท็บ หรือแทปเล็ตอื่นๆ ไม่ดีกว่าหรอครับ สำหรับผมสิ่งที่ผมคาดหวังจากไอโฟน5 ไม่ใช่ขนาดจอที่ใหญ่ขึ้นเอาไปชนกับเครื่องอื่นๆ
    แต่เป็นลูกเล่นใหม่ๆ หรืออะไรใหม่ๆในตัวเครื่องครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ผมว่าจอ 3.5 ของapple มันเล็กไป ถ้าจะไห้เหมาะน่อยควรจะเป็นจอ 4.3 น่าจะโอเคกว่า จอใหญ่แล้วได้อะไรหรอครับก็ได้มุมมองที่กว้างขึ้นไงครับ จอ 4.3 นี้มันพอๆกะ PSP เลยเวลาดูหนังอะไรก็ได้อัถรรดดีกว่า
    คิดดูว่า apple ถ้าทำจอ 3.5 ในราคา 20k up ขณะที่เจ้าอื่นทำจอ 4.3ในราคาแค่ 18K คุณภาพวัสดุก็ไม้ได้ด้อยไปกว่ากันเลย ถ้าไม่มีสาวกที่ยิดติดกะ ยี้ห้อ หรือคนส่วนใหญ่คิดเรื่องความคุ้มราคามากว่า โดยไม่คำนึงถึ่งยี่ห้อ
    apple เองก็อจาจะดับในวงการ smart phone ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sniperbc : 12th July 2012 เมื่อ 07:41

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxtwis01 อ่านกระทู้
    ถ้าความแข็งแรงของ Iphone เหมือนในภาพคงดีมาก 555 ยาวกว่าเดิมก็ดีเหมือนกันนะครับ
    นั้นสินะ..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    .... นี่มันก้อนเหล็ก แล้วเอามาตะไบ เฉยๆๆ สังเกต ดู ดีๆครับ ใครเคยยตะไบ เห็น ครั้งแรกก็รู้แล้วครับ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ทั้งยาว ทั้งใหญ่ขึ้นเลยหรอเนี้้ย คิดลึกๆ