ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030

[PC Full] [PC] Spore [MF/18part/Full/Eng&Thai] 3.6 Gb มาเป็นจุลินทรีย์ สร้างโลก สร้างชีวิต สร้างเผ่าพันธุ์ กันเถอะ +.+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boss1304 อ่านกระทู้
    มายืนยัน นอนยันว่าเล่นได้ครับผม 1000000 เปอร์เซ็น มันส์มาาาก ของเค้าดีจิงๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BringwondaNut อ่านกระทู้
    55เล่นได้จริงครับ 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beastbang อ่านกระทู้
    เล่นได้ ทั้งนั่งทั้งยืนยันเลยเล่นได้ 10000000000%
    ขอบคุณ
    Kun_Gzone จาก Gzone คับ

http://www.gzone.in.th/forum.php?mod...hread&tid=9089

SYS-REQ
    หน่วยประมวลผล P4 2.0 GHz หรือเทียบเท่า
    หน่วยความจำ 512 MB[768MB/Vista/7]
    การ์ดแสดงผลที่มีหน่วยความจำ 128 MB VRAM และรองรับ Pixel Shader 2.0
    DirectX 9.0c เวอร์ชั่นล่าสุด
    Microsoft Windows XP Service Pack 1
    พื้นที่ว่างบนฮาร์ดดิสก์อย่างน้อย 4 GB สำหรับติดตั้ง และพื้นที่เพิ่มเติมอย่างน้อย 1 GB สำหรับบันทึกสิ่งมีชีวิตที่สร้า
    SS

จากจินตนาการสุดสร้างสรรค์ของวิลล์ ไรท์
    เนรมิตจากจิตนาการของวิลล์ ไรท์ผู้สร้างเดอะซิมส์ เกม SPORE™ จึงถือกำเนิดขึ้น เกมนี้เป็นมหากาพย์การเดินทาง
    ที่จะพาคุณไปสัมผัสตั้งแต่จุดแรกเริ่มและการวิวัฒนาการของชีวิต โดยผ่านกระบวนการพัฒนาอารยธรรมและเทคโนโลยี ไปจนถึงการบุกสำรวจอวกาศอันไกลโพ้น

โดยตัวเกม ตอนแรก คุณจะเป็นเซลล์เล็กๆ ที่จะให้เลือกว่ากินเนื้อหรือกินพืช และ เมื่อ DNA ครบ คุณก็จะมีขา และสามารถใช้ชีวิตบนบกได้
    หาก อยากผูกมิตรกับ เผ่าพันธุ์อื่น แนะนำให้เลือกกินพืชคับ เพราะว่ากินเนื้อ ก็จะต้อง ดำรงโดยการ ล่าเหมือนกัน

อยากผูกมิตร กินพืช จึงเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด และในระหว่างการเดินทาง ตอนที่อยู่บนบก คุณสามารถ ไปหาพรรคพวก มาเป็นของตัวเองได้
    โดยพรรคพวกของเรา จะช่วยเรา สู้ ช่วย หาพรรคพวกไปอีก [เหมือนลูกน้องนั่นแหละ]

DownloadMF part1-17 200/mb part18 123mb

part01
    :
    part02 : part03 : part04 : part05 : part06 : part07 : part08 : part09 : part10 :
    part11 : part12 : part13 : part14 : part15 : part16 : part17 : part18

Pass

SP004BYKUN_GZONE

Credit : Kun_Gzone
    ไฟล์เสียซ่อมได้นะคับ โดยการกด Alt+r

The End

1 กล่าวขอบคุณ เพื่อเป็น 1กำลังใจ

เล่นได้ไม่ได้ มายืนยันด้วยนะคับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    เวอร์ชั้นอะไรหรอ ครับ แล้ว แต่ละ เวอร์ชั้น แตกต่างกันยังไงครับ ช้วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    อันนี้ เป็นเวอร์ชั้น อะไรผมก็ไม่ทราบนะคับ ทราบว่าเป็นภาคหลัก ภาคหลัก กับเสริม ต่างกันที่ ภาคหลักก็จะมีของ ตามเกมสร้างมาทุกอย่างเลยคับ

แต่ภาคเสริม จะมีอุปกรณ์ ที่ ภาคหลักยังไม่มีคับ ^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Daitaload อ่านกระทู้
    อยากได้ ของ ภาคเสริม ช่วยหามาหน่อยได้ไหมครับ ?
    ภาคเสริม ผมหาไม่ได้จิงๆคับ ตอนนี้ มันหายากแล้ว ขอโทษด้วยคับ พยายามหาให้แล้ว ขออภัยด้วยคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satifler อ่านกระทู้
    ไฟล์ หมดอายุแล้วป่าวค๊าบ
    ขออภัย กับทุกท่าน ที่จะโหลดด้วยนะคับ เพราะตอนนี้ MF ได้ลบไฟล์เกมไปแล้ว T^T
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 24th September 2012 เมื่อ 17:04

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    คนแรกเลย อิอิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ขอบคุณมากๆครับ
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ว้าวว ชอบลิ้งสดๆแบบนี้จังเลย ขอบคุณมากคร้าบบบ
    Run For Your Life !

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอลองโหลดไปเจิมก่อนนะครับ วันนี้โหลดแบทบิทไป ลงไม่เป็นเสียดาย tt'

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newmanthai อ่านกระทู้
    ขอลองโหลดไปเจิมก่อนนะครับ วันนี้โหลดแบทบิทไป ลงไม่เป็นเสียดาย tt'
    อย่าลืมมายืนยันด้วยนะคับ ว่าเล่นได้ หรือไม่ได้ [แต่ว่าเครื่องผมเล่นได้นะ อิอิ]

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เล่นได้ ทั้งนั่งทั้งยืนยันเลยเล่นได้ 10000000000%

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beastbang อ่านกระทู้
    ฮ่าๆ ขอบคุณสำหรับ คำยืนยันคับ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    แวะมาเจิมให้นะครับ เกมหนุกๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    แวะมาเจิมให้นะครับ เกมหนุกๆ
    ขอบคุณคับ

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มาช้าไปนิดนึง ผมไปสูบมาจากที่อื่นแล้ว เพิ่งโหลดเสร็จไป 10-15 นาทีนี้เอง ( แต่ยังมีคนอยากได้อีกเยอะ )
    ขอบคุณครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tachangz อ่านกระทู้
    มาช้าไปนิดนึง ผมไปสูบมาจากที่อื่นแล้ว เพิ่งโหลดเสร็จไป 10-15 นาทีนี้เอง ( แต่ยังมีคนอยากได้อีกเยอะ )
    ขอบคุณครับ
    คับผม

นักสารพัดรับจ้าง
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 925
    ขอบคุณครับ น่าเล่นมาก

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Phetchaburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ขอบคุณครับบบบ ขอสูบ
    เก็บความผิดพลาดในอดีต มาเป็นบทเเรียนในปัจจุบันและอนาคต

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักสารพัดรับจ้าง
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 925
    ทำไมมันยังเป็นภาษาอังกฤษอยู่อ่ะครับ ผมลองทำตามที่ท่านบอกแล้วมันก็ไม่เห็นเป็นภาษาไทยเลย

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ซากาตะ กินโทกิ อ่านกระทู้
    ทำไมมันยังเป็นภาษาอังกฤษอยู่อ่ะครับ ผมลองทำตามที่ท่านบอกแล้วมันก็ไม่เห็นเป็นภาษาไทยเลย
    อ๋อคับ เดี๋ยวนะ พอลงเกมเสร็จ เข้าไปใน ไดร์ D แล้วจะเห็นแฟ้มชื่อว่า Data คลิกเข้าไป แล้วก็เอาแฟ้มภาษาไทย ไปลงทับเลยคับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 15th July 2012 เมื่อ 15:52

กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,406
    Blog Entries
    1
    จุลินทรีย์สร้างโลก ชื่อคุ้นๆนะครับ
    []New Center Oishinamacha [กรุ] คลังภาพสไตล์ OISHI []
    ช่วงนี้คนเล่นไม่ใช่ Oishi นะครับ เป็น MR.GAME เขายืมไอดีผมมาเล่น ผมจะไม่อยู่สักพักนะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ภาคหลักหรือภาคเสริมครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oishinamacha อ่านกระทู้
    จุลินทรีย์สร้างโลก ชื่อคุ้นๆนะครับ
    คล้ายๆ กับช่วงไนโดเสาร์ นั่นแหละคับ ^^ แต่ว่า อันนี้ จะเป็นตัว สัตว์ประหลาดในจินตนาการ แตกต่างกันด้วย ตรงที่ สัตว์ประหลาด ที่เราเล่น จะวิวัฒนาการ ไปจนถึงขั้น ปัจจุบัน ของโลกเราเลยคับ คือ ไปอวกาศเลย ขั้นสุดท้าย [แต่ไม่มีถนน]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oishinamacha อ่านกระทู้
    ผมหมายถึง ผมเคยอัพเกมนี้แล้วตั้งกระทู้ชื่อ จุลินทรีย์สร้างโลกนะครับ 555
    เอ้าหงะ เง้อ งุ งิ กำ แง T^T [ผมไร้คำบรรยายเลย]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rkikfvd : 15th July 2012 เมื่อ 17:29

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezaazark อ่านกระทู้
    ภาคหลักหรือภาคเสริมครับ
    ภาคหลักขอรับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 134

ดีครับ

ผมเคยเล่นแล้วครับ มันมาก แต่ตอนนี้ ก็อยากเล่น แต่ ฮาดดิส ไม่พอ เลย ยังไม่โหด แต่ กดไล้ ให้นะครับ

(ผมเล่น จนไปถึง ใจกลางกาแลคซี่ แล้วครับ กว่าจะไปได้ หาหลุมดำ ที่โผล่ไปแต่ละที่ กว่าจะเจอ เพราะ บริเวณ รอบๆ ใจกลาง มี พวก ศัตรู ล้อมรอบ เลย ต้อง สร้าง ยานดีๆครับ) ใครไปถึงใจกลางกาแล็คซี่ได้ จะได้ ไอเทม ครับ สู้ๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tuiza208 : 15th July 2012 เมื่อ 17:21 เหตุผล: ลืมเขียน

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,406
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rkikfvd อ่านกระทู้
    คล้ายๆ กับช่วงไนโดเสาร์ นั่นแหละคับ ^^ แต่ว่า อันนี้ จะเป็นตัว สัตว์ประหลาดในจินตนาการ แตกต่างกันด้วย ตรงที่ สัตว์ประหลาด ที่เราเล่น จะวิวัฒนาการ ไปจนถึงขั้น ปัจจุบัน ของโลกเราเลยคับ คือ ไปอวกาศเลย ขั้นสุดท้าย [แต่ไม่มีถนน]
    ผมหมายถึง ผมเคยอัพเกมนี้แล้วตั้งกระทู้ชื่อ จุลินทรีย์สร้างโลกนะครับ 555
    []New Center Oishinamacha [กรุ] คลังภาพสไตล์ OISHI []
    ช่วงนี้คนเล่นไม่ใช่ Oishi นะครับ เป็น MR.GAME เขายืมไอดีผมมาเล่น ผมจะไม่อยู่สักพักนะครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuiza208 อ่านกระทู้
    ผมเคยเล่นแล้วครับ มันมาก แต่ตอนนี้ ก็อยากเล่น แต่ ฮาดดิส ไม่พอ เลย ยังไม่โหด แต่ กดไล้ ให้นะครับ

(ผมเล่น จนไปถึง ใจกลางกาแลคซี่ แล้วครับ กว่าจะไปได้ หาหลุมดำ ที่โผล่ไปแต่ละที่ กว่าจะเจอ เพราะ บริเวณ รอบๆ ใจกลาง มี พวก ศัตรู ล้อมรอบ เลย ต้อง สร้าง ยานดีๆครับ) ใครไปถึงใจกลางกาแล็คซี่ได้ จะได้ ไอเทม ครับ สู้ๆครับ
    ฮ่าๆ ขอบคุณคับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พอมีภาคเสริมด้วยไหมครับ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ReinDear อ่านกระทู้
    พอมีภาคเสริมด้วยไหมครับ
    ภาคเสริมหรอคับ ? อืม เฮ้อ เดี๋ยวนี้ มันก็หายากๆซะด้วยนะคับ

เมื่อกี้ ผมลองไปหาดูแล้ว ผมหาไม่เจอจิงๆคับ ขอโทษด้วยคับ