ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304

[PS2 on PC] Monster Hunter 2DOS Alternative Patch English version [One2Up]

สเป็กเครื่องที่เเนะนำ

WindowXPSp3/Window7 32Bit
    CPU 2หัวขึ้นไป
    Ram 2 GB
    VGA 256 MB ขึ้นไป

1. PCSX2 0.9.7 Emulator+Bios+plugins
    คลิก

2. Monster Hunter 2Dos Original (JP)
    part1 part2 part3 part4

part4 (สำรอง)

3.Patch เสริม
    3.1 ppf-o-matic3 ไม่มีตัวนี้ลง patch ไม่ได้นะครับ
    คลิก

3.2 MH2_patch6+undo ตัวนี้จะเปลี่ยนภาษาญี่ปุ่นให้เป็นอังกฤษครับแต่ว่าเนื้อเรื่องเหมือนเดิม( เควสไม่มีเปลี่ยนแปลง )
    คลิก

ตั้งแต่ 3.3 - 3.6 เป็น ENG หมดเลยนะครับ เป็นตัวเสริมทั้งหมด (เควสเปลี่ยนแปลงไปจาก Original ครับ) ผมจะเรียงให้ตั้งแต่ เก่าสุดถึงล่าสุดเลยนะครับ
    3.3 mhdos_alternative_offline
    คลิก

3.4 mhdos_a2

คลิก

3.5 mhdos_a3

คลิก

3.6 mhdos_ag_fixed
    คลิก

ขั้นตอนการลง Patch นะครับ (ยกตัวอย่างลง Patch ENG นะครับ ทุกPatch ลงเหมือนกันหมด)

ถ้าเป็นไปได้ควรสำรองไฟล์ไว้ก่อนนะครับกันพลาด
    1. เปิดโปรแกรม ppf-o-matic3 ขึ้นมา
    2. ช่อง iso file ใส่อิมเมจ iso ของ mh2dos.iso
    3. ช่อง patch ไห้เลือก MH2_patch6.ppf ลงไป
    4. จากนั้นกดปุ่ม apply รอจนมันทำการจนเสร็จจะขึ้นว่า "patch is complete,burn image now"

แค่นี้ก็ได้ mh2dos patch eng ไปเล่นแล้วครับ

ทุก Patch สามารถเล่นต่อ save เดียวกันได้หมด โดยที่ไม่ต้องสร้างตัวละครใหม่ครับ

บทสรุปนะครับคลิกเลย
    บทสรุปชื่อไอเท็มจะเป็น ญี่ปุ่น นะครับถ้ายังมึนๆกันอยู่โพสได้เลยครับ ผมจะพยามทำ อังกฤษ ให้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YakuzaCup อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengindy1989 อ่านกระทู้
    โอ้วเล่นได้100% ครับ!!! ผมไรท์ไปเล่นกับ Ps2 ได้เเน่นอนครับ ขอบคุณมากครับ!!!
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tengnueng อ่านกระทู้
    ยืนยันว่าเล่นได้100เปอร์เซ็นต์!!!!!ครับ สุดยอดจริงๆ
    ...................ว่าแต่มีบทสรุปแถมมั้ยครับ แหะๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papangkron อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอน 100% คับผม

Patch ทั้งหมดเอามาจาก http://monsterhunterdos.weebly.com/index.html

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sutidads2 อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่า สามารถ burn ลง disc ไปเล่นใน PS2 ได้ไหมครับ ?
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengindy1989 อ่านกระทู้
    burn เล่น ในps2 เเบบ ภาาษาอังกฤษได้มั้ยครับ อยากได้มากครับ
    สามารถทำได้ครับ เพราะผมก็ไลท์ไปเล่นใน ps2 ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    ขอภาพตอน config พวก bios กับ plugin หน่อยครับ ผมยังเล่นไม่ได้แฮะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pupeakid อ่านกระทู้
    ลงเกมยังไงหรอคับเปิดไฟล์มาไม่เห็นมีตัว ลงเกม เลยงะ ละก็โปรแกรม PCSX2 0.9.7 มันคือไรหรอคับและมันใช้ไงอ่า
    คลิกเลยครับทำภาพให้ดูแล้ว เป็นการตั้งค่าแบบง่ายๆนะครับผมไม่ได้ลงรายละเอียดลึก
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goopae : 29th July 2012 เมื่อ 23:14

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ดัน ๆๆๆๆ เจ๋ง ๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ดันดันๆ...
    รออยู่นะครับ

เกือบเซียน
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 746
    Blog Entries
    1
    รอครับ แต่แนะนำว่าผิดหมวดนะครับ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ค่อยๆปล่อยมาทีละ part ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Snow_Man อ่านกระทู้
    รอครับ แต่แนะนำว่าผิดหมวดนะครับ
    เอ่อผิดหมวดยังไงครับไม่เข้าใจ ผมแจกพร้อม Emu มันก็น่าจะอยู๋ PC Download ไม่ใช่เหรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    ค่อยๆปล่อยมาทีละ part ก็ได้ครับ
    พอดีเมื่อกี้ผมอัพทีเดียว 3ไฟล์แล้วดันเผลอไปปิดมัน ทำให้ต้องอัพใหม่ ขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goopae : 14th July 2012 เมื่อ 18:55

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,442
    สู้ๆโว้ยยยย ช่วงเน็ตหอแม่มกากๆนี่แหละ จะโหลดบ้าง

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Snow_Man อ่านกระทู้

ไม่ผิดนะครับ เพราะเป็น Emu ps2 on pc

เป็นกำลังใจให้นะครับ จกขท ^^

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    รอสูบครับ เล่นภาค 3Tri แล้วรู้สึกแปลกๆ เหมือนเริ่มออกทะเลล่ะ กลับมาเล่นภาคนี้น่าจะดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    34
    อัพเสร็จแล้วนะครับ ใครโหลดไปแล้วเล่นได้ขอให้ช่วยยืนยันหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goopae : 16th July 2012 เมื่อ 08:27

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้เลยจัดไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นได้ 100% ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่ทราบว่า สามารถ burn ลง disc ไปเล่นใน PS2 ได้ไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    burn เล่น ในps2 เเบบ ภาาษาอังกฤษได้มั้ยครับ อยากได้มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    Bios มันคืออะไร แล้วต้องใช้อันไหนเหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takitkung อ่านกระทู้
    Bios มันคืออะไร แล้วต้องใช้อันไหนเหรอคับ
    Bios ผมใช้ japan ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ แต่อยากทราบว่า เรา สามารถ ใช้ เมาส์+คีย์บอร์ด ได้ไหมคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ขอบคุณมากๆครับ ว่าจะเล่นได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ภาคนี้รับเควสหลักตรงไหนเหรอคับ มีไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    โอ้วเล่นได้100% ครับ!!! ผมไรท์ไปเล่นกับ Ps2 ได้เเน่นอนครับ ขอบคุณมากครับ!!!

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    มีภาคใน ps2 แต่ใหม่กว่านี้ไหมครับ
    Thank
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ยืนยันว่าเล่นได้100เปอร์เซ็นต์!!!!!ครับ สุดยอดจริงๆ
    ...................ว่าแต่มีบทสรุปแถมมั้ยครับ แหะๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เกมนี้มันใช้คีย์บอร์ดไม่ใด้เหรอ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakdanuch อ่านกระทู้
    เกมนี้มันใช้คีย์บอร์ดไม่ใด้เหรอ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takitkung อ่านกระทู้
    ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ แต่อยากทราบว่า เรา สามารถ ใช้ เมาส์+คีย์บอร์ด ได้ไหมคับ ขอบคุณคับ
    คีย์ลอร์ดใช้ได้ครับแต่เมาส์นี่คงจะไม่ได้รับ เพราะเวลาบังคับทิศทาง แล้วก็โจมตี ถ้าเทียบกับจอยแล้วมันต้องใช้ อนาล๊อก นะครับ ลองปรับๆดู

แต่ว่าใช้จอยจะสะดวกที่สุดครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    มีภาคใน ps2 แต่ใหม่กว่านี้ไหมครับ
    Thank
    ใน ps2 มีแค่ 4 ภาคนะครับที่เห็น
    Monster Hunter (JP)
    Monster Hunter (ENG)
    Monster Hunter G (JP)
    Monster Hunter 2DOS (JP) เป็นภาคล่าสุดของ ซีรี่ย์นี้ใน ps2 ครับ

ภาคนี้รับเควสหลักตรงไหนเหรอคับ มีไหมคับ
    รับเควสที่ผู้หญิง ในบาร์ทางทิศตะวันตกของเมืองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goopae : 17th July 2012 เมื่อ 17:48

กล่าวขอบคุณ
    87
    ว่าเเต่ภาษาพูดมันยังญี่ปุ่นอยู่เลยนะครับ กับสนทนา - -