ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716

พลังจิตเบื้องต้น PSI Ball

***โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะครับ***

***หากใครคิดว่าไร้สาระหรือเหลวไหล กดปิดหน้านี้ไปเถิดนะ***

สำหรับคนทั่วไปที่ไม่เคยรู้จักหรือใช้พลังจิตมาก่อน พลังจิต เป็นสิ่งลี้ลับที่คนทั่วไปไม่สามารถใช้ได้นอกจากผู้ที่มีการฝึกจิต (เเบบที่มนุษย์ทั่วไปไม่สามารถทำได้) จนแก่กล้าแล้วเท่านั้น จึงสามารถใช้พลังจิตได้
    แต่รู้ไหมครับ คนที่ใช้พลังจิตได้แล้วโดยเฉพาะผมเองไม่คิดอย่างนั้น

พลังจิต นั้นแท้ที่จริงเป็นเรื่องธรรมดามากๆคนธรรมดาทั่วไปทุกคน (และผมหมายถึงคุณด้วย!) เกิดมาพร้อมศักยภาพในการใช้พลังจิตอยู่แล้วครับ เหมือนกับที่คนปกติทุกคนเกิดมาพร้อมกับศักยภาพที่จะสามารถขับรถหรือพูดภาษาอังกฤษได้นั่นแหละครับ ซึ่งในทางกลับกันถ้าเราไม่เคยพูดภาษาอังกฤษมันก็พูดไม่ได้หรือไม่ได้พูดนานๆสักสิบปีมันก็พูดไม่ได้
    พลังจิตก็เหมือนกันแหละครับ ถ้าเราไม่เคยใช้ หรือไม่ได้ใช้นานๆ มันก็ใช้ไม่ได้ แค่นั้นเองจริงๆ ซึ่งความจริงแล้วถ้าคุณยังไม่เคย ผมกำลังจะให้คุณลองใช้พลังจิตตอนนี้เลย พร้อมไหมครับ ถ้าพร้อมแล้ว ไปเลย!

1. นั่งหลังตรง ทำใจให้สบาย ผ่อนคลาย
    2. หายใจช้าๆ ลึกๆ เบาๆ นุ่มนวล
    3. ค่อยๆเอานิ้วชี้มือขวาแตะที่กลางฝ่ามือซ้าย ลองสังเกตความรู้สึกที่กลางฝ่ามือที่ถูกแตะ มันจะยังไม่พบอะไรเป็นพิเศษตรงนี้ไม่ต้องกังวล
    4. ค่อยๆเปลี่ยน เอานิ้วชี้ซ้ายแตะที่กลางฝ่ามือขวาลองสังเกตความรู้สึกที่กลางฝ่ามือที่ถูกแตะ เช่นกัน
    5. เอามือมาใกล้ๆกันคล้ายกับประคองลูกบอล (ตามรูปนี้)

ให้มือห่างกันประมาณ 1 ฟุต ลองสังเกตความรู้สึกที่กลางฝ่ามือแล้วค่อยๆ เอามือเข้าใกล้กันช้าๆ สังเกตความรู้สึกที่กลางฝ่ามือเสมอ คุณอาจรู้สึกคล้ายสัมผัสอะไรจางๆ บางคนอาจรู้สึกถึงความร้อน ความหนา หรือบางคนอาจรู้สึกถึงการเคลื่อนไหว

ยินดีด้วย คุณได้ใช้พลังจิตสำเร็จไปแล้ว!! ในวงการเราเรียกสิ่งนี้ว่า PSI BALL

เห็นไหมครับ พลังจิตไม่ยาก...เอ่อ เอาล่ะ ที่ยากมันก็มีครับ แต่ที่ผมอยากให้คุณรู้ในครั้งแรกนี้ก็คือ ทุกคนสามารถใช้พลังจิตได้ คุณสามารถใช้พลังจิตได้ ก่อนที่จะบอกคุณว่าพลังจิตคืออะไร ผมอยากให้คุณรู้ว่า พลังจิตไม่ใช่ปาฏิหาริย์ เท่านั้นแหละ

เอาล่ะ ผมยังไม่ลืมหรอกครับ บทนี้ชื่อว่า พลังจิตคืออะไร ครับผมคงอธิบายได้แล้ว พลังจิตก็คือความสามารถตามธรรมชาติของมนุษย์ ที่เกิดขึ้นจากศักยภาพของจิตครับ แค่นั้นเอง หมายความว่าถ้ามีคนอ่านใจคนอื่น เขากำลังใช้พลังจิต ถ้ามีคนมองเห็นพลังออร่า เขากำลังใช้พลังจิต ถ้ามีคนมองเห็นเพื่อนคุณที่อยู่คนละจังหวัดกับคนที่ทำการมอง เขากำลังใช้พลังจิต ถ้ามีคนใช้เวทย์มนต์คาถา เขากำลังใช้พลังจิต ถ้ามีคนกำหนดเหตุการณ์ให้เป็นไปตามที่เขาต้องการ เขากำลังใช้พลังจิต

โดยเฉพาะอันสุดท้าย การกำหนดให้สิ่งต่างๆเป็นไปตามที่เราต้องการ เป็นพลังจิตครับ ที่จริงทุกคนเคยใช้พลังจิตมาแล้วทั้งนั้นเวลาเราสอบ เรากำลังใช้พลังจิตทำให้ตัวเราทำข้อสอบได้ เวลาเราเตะฟุตบอล เรากำลังใช้พลังจิตทำให้เราเตะได้ดี แต่พวกเราไม่รู้ว่านั่นเป็นพลังจิต เราไม่รู้ว่าเรากำลังใช้พลังจิตได้แล้ว เราเลยไม่เคยพัฒนาพลังจิตแบบต่างๆนั่นเอง

อย่างไรก็ตาม ในสายตาของคนทั่วไป พลังจิตอาจแบ่งออกไปได้อีกหลายอย่าง เช่น การอ่านใจ การรักษา การบังคับวัตถุ การมองเห็นในระยะไกล การหยั่งรู้อนาคต หูทิพย์ ตาทิพย์ สัมผัสทิพย์ การสะกดจิต ฯลฯเหล่านี้ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าเป็นพลังจิตครับ และผมหวังว่า บทความนี้จะช่วยให้คุณเข้าใจและอาจจะสามารถทำสิ่งเหล่านี้ ‘พลังจิต’ได้ ซึ่งผมจะอธิบายต่อไปแบบ Step by Step

สรุป
    1. พลังจิตไม่ใช่ปาฏิหาริย์ มนุษย์ทุกคนมีศักยภาพที่จะใช้พลังจิตได้
    2. พลังจิตฝึกได้ พัฒนาได้ และลืมได้

แหล่งข้อมูลเพิ่มเติม : http://www.psipog.net/show.php?id=4

Credit : www.mythland.org

______________________________________________________________________________________________

วิธีทำPsi-Ballเป็นเร็ว(โดยปลากราย)

ผมได้ดัดแปลงวิธีมาให้ง่ายแบบสุดๆเช่นเคย

1.ยกแขน2ข้างขึ้นมาข้างหน้า ไม่เท้าศอก

2.สะบัดข้อมือพร้อมกัน2ข้าง เหมือนเวลาวอร์มออกกำลัง แต่ทำให้เร็วๆจนมองนิ้วไม่ทัน เมื่อสะบัดสักพักให้หยุด

3.ทีนี้ให้สะบัดข้อมือขึ้น-ลง เหมือนตบบอล พร้อมกันทั้ง2ข้างเร็วๆเช่นเดิม

4.หยุดแล้วเอามือมาติดกันเป็นท่าพนมมือแต่นิ้วไม่ชิดกัน ถูมือกัน ผ่อนคลายนิ้วด้วย

5.ช้ามากๆ ให้ค่อยๆยืดมือออกจากกันช้ามากๆ หายใจยาวๆ ยืดสัก1ฟุต ให้ใจยาวๆพร้อมคิดผ่อนคลายๆ

6.ค่อยๆหดกลับเข้าไปใหม่ แล้วทำข้อ6ซ้ำไปซ้ำมา จินตนาการว่ามีบอล ให้ใจยาวๆพร้อมคิดผ่อนคลายๆ

7.หยุด จับความรู้สึกที่ปลายนิ้ว ข้อนิ้ว กลางฝ่ามือ จะรู้สึก หนืด/อุ่น/ชา/หนึบ/ตึง/ยิฟๆ/มีลม/เย็น/มีไฟฟ้า แล้วแต่จะสัมผัส ถ้าไม่รู้สึกข้อ7ให้เริ่มตั้งแต่ข้อ5ใหม่ ถ้ายังไม่ได้ลองตั้งแต่ข้อ2ใหม่

คำเตือน:อย่าเบ่งพลัง ให้ผ่อนคลายแล้วให้ใจยาวๆ ยิ่งยาวพลังยิ่งเยอะ เพื่อไม่เสียพลังจิต

8.ลองทำมือเดียวดูโดยงอนิ้วเหมือนกำลูกบอล

9.ลองทำโดยไม่ทำท่าทางอะไร ให้รู้สึกถึงพลังที่ไหลเวียนไปเป็นเส้นๆเป็นจุดๆ

คำเตือน:อย่าเพ่ง ผ่อนคลายจิตใจ อย่าขมวดคิ้ว อย่าเกร็งกล้ามเนื้อ ฯลฯ หายใจยาวๆ

คนทั่วไปมองเห็นเป็นเส้นๆได้ไหม
    ปกติไม่เห็น แต่มีคนที่ฝึกจนทำได้ ถ้าฝึกมองออร่าแล้ว ลองดูในที่มืดดู จะเห็นเส้นระหว่างนิ้ว

แล้วนักวิทยาศาสตร์ว่ายังไง
    ตรวจดู เขาบอกว่าเป็นสนามแม่เหล็กไฟฟ้าที่มนุษย์สร้างขึ้น แต่ความจริงมีมากกว่านั้นเยอะ งุๆ

http://www.ntgamer.com/board/viewthread.php?tid=122

__________________________________________________________________________________________________

Psiball คืออะไร? ใช้ทำอะไร?
    ในช่วงหลายปีมานี้ ผมพบว่าวงการพลังจิตในโลกไซเบอร์ ตื่นตัวกับเทคนิคที่เรียกกันว่า ไซบอล ( psi-ball ) อย่างกว้างขวาง นั่นเป็นเพราะมันเป็นเทคนิคที่แปลกใหม่ และบทความเก่าตกรุ่นของผมก็ถูกก็อปปี้เผยแพร่ตามเวบไซต์ต่างๆอย่างแพร่หลาย ทำให้ผู้คนหลายๆคนรู้สึกเหมือนกับได้สัมผัสสิ่งที่น่าตื่นตาตื่นใจในการฝึกพลังจิต

น่าเศร้าที่นักก๊อปปี้จำนวนไม่น้อย ที่ได้ต่อยอดวิชาไซบอลไปจนเลอะเทอะ เช่นมีการใช้ขว้างใส่เป้าหมาย มีการอัดใส่วัตถุ เปลี่ยนสีเปลี่ยนรูปได้ราวกับของวิเศษในหนังการ์ตูน หรือผมเคยเจอกระทั่งมีคาถากำกับด้วย!

ผู้ที่เคยอ่านหลายๆคน ก็รู้สึกอยู่ ว่ามันทะ****ๆ สงสัยคาใจข้างในลึกๆ ว่ามันมีอะไรที่ฝ่ามือจริงเหรอ? แต่ไม่นานจอมเพ้อเจ้อเหล่านั้นก็จะอ้างไปถึงคำสอนเกี่ยวกับพลังแห่งความเชื่อหรือความเพียร แล้วบางคนก็จะมีความหวังขึ้นมา ว่าถึงตอนนี้ยังใช้ใซบอลใส่อะไรไม่ได้จริงๆก็ไม่เป็นไรหรอก ขอเพียงศรัทธาและมุ่งมั่นต่อไป ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้ สักวันเราจะปล่อยพลังได้แน่นอน!

ตื่นๆ!

ยอมรับความจริงเถอะครับ ว่า ถึงพวกเขาเหล่านั้นจะสอนคุณด้วยหลักการเลิศหรู เหตุผลลึกล้ำสูงส่ง หรือพวกเขาอาจมีรัศมีแห่งความน่าเชื่อถือและความวิริยะพากเพียรพวยพุ่งออกมารอบตัวจนคุณเลื่อมใส

แต่เอาเข้าจริง ถ้าให้แสดงการใช้งานไซบอลให้ชมชัดๆ ก็ไม่มีใครทำได้ ด้วยเหตุผลต่างๆนาๆไม่จบไม่สิ้น
    ทั้งที่ตอนที่เขาสอนคุณ มันฟังดูราวกับว่าเขาใช้ได้อย่างช่ำชองเลย....ฮามั๊ย?!

แน่นอน หลายๆคนทำไซบอลได้ และรู้สึกถึงมันได้ชัดเจนราวกับเป็นมวลสารทางฟิสิกส์ที่มีอยู่ในอากาศจริงๆ แต่ มันเป็นแค่ความรู้สึกเท่านั้นแหละครับ
    ไซบอลเอาไปใช้งานอะไรไม่ได้ครับ ฟันธง! คอนเฟริ์ม!

คำถามต่อมาคือ : อ้าว แล้วจะทำไซบอลไปทำไม?
    แน่นอนว่ามันเอาไปใช้งานไม่ได้ แต่มันก็มีประโยชน์ครับ
    ไซบอลเป็นการฝึกชนิดหนึ่ง ที่จะช่วยฝึกสมาธิ และที่สำคัญเป็นพื้นฐานที่จะฝึกเทคนิคการรักษาขั้นสูงต่อไป โดยเฉพาะการทำ Grounding หรือ Rooting สองอย่างหลังนี่จะง่ายขึ้นเยอะถ้าทำไซบอลเป็นแล้ว

จะเปรียบไป มันก็เหมือนกับการฝึกเช่น วิดพื้น เราไม่สามารถจะป้องกันตัวโดยการวิดพื้นให้คู่ต่อสู้บาดเจ็บ และไม่สามารถสร้างผลผลิตอะไรออกมาจากการวิดพื้น แต่มันมีประโยชน์ต่อนักกีฬาและนักสู้ อย่างไม่ต้องสงสัย!

ไซบอลเป็นพื้นฐานที่สำคัญในการฝึก rooting และ grounding และถ้าคุณต้องการแค่สมาธิ ลองทำไซบอลดู แล้วจะพบว่ามันน่าสนใจกว่าการนั่งหลับตา(จนหลับไปเลย)เป็นไหนๆ

และสำหรับคนที่ยังไม่เคยรู้วิธี...นี่คือวิธีฝึก

1. นั่งให้สบาย ผ่อนคลายไหล่และแขน
    2. หายใจเข้าออก ช้าๆ ลึกๆ เบาๆ จิตจดจ่อที่ลมหายใจ รับรู้ระยะของลมหายใจ รับรู้จังหวะเริ่มต้น และสิ้นสุดของจังหวะลมเข้าและออก ว่าลมเริ่มเข้า..กำลังเข้า...เต็ม....เริ่มออก...กำลังออก...หมด..เริ่มเข้าฯลฯ จิตจะเริ่มเกิดความละเอียด ประสาทสัมผัสจะไวต่อการเปลี่ยนแปลงเพียงเล็กน้อยที่มากระทบกาย
    3. ค่อยๆยกมือทั้งสองข้างขึ้นมาข้างหน้าแตะกลางฝ่ามือทั้งสองข้างเบาๆที่สุด ใช้ประสาทสัมผัสรับรู้การแตะที่แผ่วเบานั้น เป็นการกระตุ้นประสาทสัมผัสฝ่ามือให้ไวกว่าปกติ
    4. ค่อยๆนำฝ่ามือที่เราเพิ่งแตะมาใกล้กัน(ห่างกันประมาณ 3-4 นิ้ว) หายใจนุ่มๆอยู่ตลอด
    5. ขยับมือเข้าๆ ออกๆ เล็กน้อย ช้าๆ และผ่อนคลาย สัมผัสถึงสิ่งที่เกิดขึ้นที่ฝ่ามืออย่างละเอียด คุณอาจเกิดความรู้สึกของแรงผลัก แรงดูด หรือความรู้สึกคล้ายกระแสไฟฟ้าสถิตอ่อนๆ หรืออย่างน้อยที่สุด ความอบอุ่นที่ฝ่ามือ

นั่นคือ ไซบอล(ของจริงมองไม่เห็นนะครับ)
    สิ่งที่เกิดขึ้น อาจดูคล้ายกับมีมวลสารที่ละเอียดพอๆกับอากาศขึ้นที่มือ(ซึ่งหลายคนเชื่อว่ามันคือพลังงานที่สามารถนำไปใช้ได้ หรือเก็บสะสมไว้ใช้ได้...แต่มันไม่ใช่)
    จริงๆแล้ว มันเป็นแค่ความรู้สึกที่เกิดขึ้นเท่านั้น โดยไม่ได้มีอะไรอยู่กลางฝ่ามือเราเลย
    บางคนอาจอาศัยการจินตนาการว่ามีลูกบอลแสงสว่างหรืออะไรก็ตามแต่อยู่ระหว่างฝ่ามือแล้วทำให้ความรู้สึกที่มือชัดเจนเข้มข้นขึ้น ก็อาจทำได้ แต่ก็ไม่จำเป็นต้องจินตนาการครับ และที่แน่ๆ สิ่งที่คุณสัมผัสที่เกิดขึ้นจากจินตนาการ มันก็คือจินตนาการ ไม่ใช่วัตถุแห่งความเป็นจริง
    และผมยังเคยพบเทคนิคการดึงดูดพลังมาจากดวงดาว ทำให้ไซบอลทรงพลังมากขึ้น
    จะดึงดูดพลังจากดวงดาวหรือจากแก้มก้นของท่านเองก็ได้ผลพอๆกันแหละครับ..ถ้าเราเชื่อว่ามันรู้สึก เพราะนี่คือความรู้สึก ไม่ใช่สสารจริงๆ
    แต่ การที่เราจะเกิดความรู้สึกที่แปลกประหลาดนี้ได้ เราต้องผ่อนคลายและจิตใจที่ว่างจากสิ่งรบกวนอื่นๆ ประสาทสัมผัสเราก็จะทำงานได้มากกว่า และนั่นคือสิ่งที่จำเป็นสำหรับการฝึกในขั้นต่อๆไป

ซึ่งเราจะได้เรียนรู้กัน...

________________________________________________________________________________________________

***ข้อแนะนำ***

-ให้เลือกจุดกำเนิดพลังงานก่อนว่าจะเอามาจากไหน เช่น ตัวเรา โลก ดวงอาทิตย์ อะไรประมาณนี้

-ลองฝึกอัดพลังดูโดยทำตามรูปนี้

-หรืออัดความหนาแน่นเข้าไปแบบนี้ดูครับ

ถ้าท่านเข้าใจโลกนี้อย่างแท้จริงก็จะสำเร็จ

จบ มีอะไรถามมาได้ครับ

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    แถมๆ สำหรับท่านไหนที่ใช้ได้แล้วเชิญมากับเราเพื่อพบคนที่มีพลัง

สมาคมผู้ใช้พลังจิตแห่งประเทศไทย

http://www.facebook.com/groups/408201995882515/

พึ่งตั้งเพราะฉะนั้นก็เข้าๆมาก่อนนะครับเดี๋ยวคนก็เข้ามาเรื่อยๆ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ปกติผมใช้พลังจากตนเองอย่างเดียว
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    ผมทำได้ แต่มันเป็นกระสุนวงจักรอะครับ................ล้อเล่นนะๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสาว ๆ เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ผมทำ กระสุนพลังจิตได้นะครับ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    กระสุนวงจักร , พลังคลื่นเต่า ,บอลเกงกิ ผมจะฝึกให้ได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ๕๕๕๕เด๋วผมลองทำ๕๕๕๕

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไหนอ่ะคลิป

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    รอนักวิทยาศาสตร์ครับ สมัยนี้ต้องพึ่งการพิสูจน์ ถึงจะเชื่อ

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414

ไอนี่ป่ะ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ผมเคยวาร์ปไปดาวนาเม็กนะครับ วันนี้กะว่าจะไปดวงอาทิตย์ 55 ล้อเล่นนะ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ได้ยินข่าวมาว่าทหาร รัสเซีย ซุ่มฝึกพลังจิตอยู่ ผมได้ยินมานะไม่รู้จริงป่าว

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEENOY ' อ่านกระทู้

ไอนี่ป่ะ
    555555555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    เฮ้ย อย่าว่าผมโม้เลยนะ ผมทำวิธีที่เอามือสบัดๆอ่ะ แล้วทำเอามือยุบเข้า ยุบออก เหมือนมีลูกบอลพองดันมือผมออกเลยอ่ะ

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    เผลอบ้าทำตาม

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    เผลอทำตาม แต่ก็ทำไม่ได้อยู่ดี เพราะ เป็นโรคสมาธิสั้น

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    มันไม่มีอะไรเล้นลับหรอกครับ เท่าที่ผมอ่าน คือมันเป็นเหมือนการฝึกจิตอย่างนึง
    ตัวมนุษย์เรามีไฟฟ้าสถิตครับ สังเกตุเวลาจับพลาสติก พลาสติกมันจะติดมือทั้งๆที่ไม่ได้หยิบ(แบบบางๆอย่างพลาสติกาขวดน้ำนะ)

วิธีนี้เขาก็บอกอยู่ว่าเป็นคลื่นแม่เหล็ก(ถึงจะยังไม่ได้ยืนยันหรือมีการทดลอง) การทำpsi ball นี่ก็แค่เป็นการรับรู้ถึงไฟฟ้าสถิตที่ก่อให้เกิดคลื่นแม่เหล็กในตัวเท่านั้นเอง
    เป็นเหมือนการทำสมาธิจนได้ยินเสียงหัวใจตัวเองเต้น แต่เปลี่ยนวิธีการเท่านั้นแหละ เป็นการรับรู้ถึงพลังไฟฟ้าสถิตภายในตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมลองทำดูแล้ว มันเหมือนมีอะไรในกลางมือ เวลาเอามือเข้าหากันมันเหมือน การบีบอะไรซักอย่าง

ทำได้ 100%

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonslayer อ่านกระทู้
    ได้ยินข่าวมาว่าทหาร รัสเซีย ซุ่มฝึกพลังจิตอยู่ ผมได้ยินมานะไม่รู้จริงป่าว
    ที่ผมเคยได้ยิน หนักกว่าฝึกอีกคับเขาจับพวกที่มีพรสวรรคมา ขั้งไว้เเล้วก็ให้รีดพลังออกมาใช้โดยการขังไว้เฉยๆ เวลาให้อาหารก็จะให้ไว้นอกกรง ใครที่มีพลังจิงๆก็จะเลื่อนมาหาตัวได้เเล้วก็รอดตายเเต่ท่าทำไม่ได้ก็ไม่รอดสุดท้ายเหลือ4คน 3คนยอมฆ่าตัวตาย อีก1 วาปได้หายไปเลย = = จำได้คราวๆประมาณนี้ละตัวหนังสือที่อ่านจะเป็นเหมือนกระดาษเอกสารเเล้วมีแถบดำๆ ปิดบางส่วนเหมือน เรื่อง CP อะไรนี้เเละที่เคยมาโพสในบอณ์ดอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ตอนผมบวช พระอาจาร์ยผมก็บอกแบบจขกทอะครับ แล้วเณร****ก็นั่งล้อมวงกันทำก่อนนอน 555

League Of Legend
    กล่าวขอบคุณ
    3,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ผมสัมผัสได้ถึง!!

ลม - -
    BLOODY~~

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ไม่เอาด้วย ไร้สาระ
    ของพวกนี้ มีแต่ใน Anime เท่านั่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttawatcom อ่านกระทู้
    ผมลองทำดูแล้ว มันเหมือนมีอะไรในกลางมือ เวลาเอามือเข้าหากันมันเหมือน การบีบอะไรซักอย่าง

ทำได้ 100%
    ลมไงฮะ zzzz

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมไม่ได้ใช้วิธีนี้ครับผมใช้วีธีกำแล้วก็ ขึ้นๆลงๆ พลังน้ำก็จะออกมาครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    KAAAAAMEEEEEKAAAMEEEHAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA@@@!##!@$!#!!!++

SOON. . . .

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O'z NEWBIE IN THE H.H. อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้ใช้วิธีนี้ครับผมใช้วีธีกำแล้วก็ ขึ้นๆลงๆ พลังน้ำก็จะออกมาครับ
    เรปนี้ก็โหดเกิ๊น

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: