ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

MS คาด Surface จะคว่ำ iPad -0-

"Microsoft คาด Surface จะคว่ำ iPad"

[เอ.อาร์.ไอ.พี, www.arip.co.th] ดูเหมือนกระแสของ Surface ภายหลังเผยโฉมต่อสื่อมวลชนทั่วโลก
    และเหล่าบรรดาพันธมิตรผู้ผลิตฮาร์ดแวร์ของไมโครซอฟท์ จะค่อนข้างเงียบลงไปอย่างรวดเร็ว จนกระทั่งล่าสุด
    สตีฟ บอลล์เมอร์ ซีอีโอของไมโครซอฟท์ได้ให้สัมภาษณ์ว่า ทางบริษัทตั้งเป้าการออกศึกครั้งนี้ไปที่ iPad ของ
    Apple โดยมั่นใจว่า Surface จะได้รับความสนใจจากผู้บริโภคทั่วโลกอย่างแน่นอน รวมถึงสมาร์ทโฟนที่จะทำงานด้วย
    Windows Phone 8 ที่ตั้งเป้าให้ iPhone เป็นคู่แข่งหมายเลขหนึ่งเช่นเดียวกัน

ในงานประชุมพันธมิตรทั่วโลกของไมโครซอฟท์ บอลล์เมอร์ กล่าวว่า "เรากำลังพายามจะสร้างความชัดเจนในจุดยืนที่ว่า
    ไมโครซอฟท์จะขอท้าชนด้วยผลิตภัณฑ์ในทุกตลาดของแอปเปิ้ล ไม่เพียงแต่เฉพาะบริการคลาวด์สำหรับผู้บริโภคทั่วไป นวตกรรมทางด้านฮาร์ดแวร์
    เราจะไม่ยอมแอปเปิ้ลอีกต่อไป"
    ซึ่งการประกาศศึกครั้งนี้ ตอกย้ำเจตนารมณ์อันแรงกล้า หลังจากเปิดตัว Surface เมื่อเดือนที่แล้ว
    โดยจะเป็นแท็บเล็ตที่ทำงานด้วยระบบปฏิบัติการ Windows 8 ที่จะเปิดตัวปลายปีนี้ สำหรับแท็บเล็ต Surface จะมีให้เลือกสองเวอร์ชันด้วยกันคือ
    รุ่นที่ใช้โพรเซสเซอร์ Intel ทำงานด้วยระบบปฎิบัติการ Windows 8 Pro และรุ่นที่ใช้โพรเซสเซอร์ ARM ทำงานด้วยระบบปฏิบัติการ Windows RT
    ทั้งนี้ไมโครซอฟท์คาดว่า ในปีแรก Surface อาจจะยังมียอดจำหน่ายไม่กี่ล้านตัวเท่านั้น

ซีอีโอของไมโครซอฟท์ยังกล่าวอีกด้วยว่า บริษัทได้ทำการตัดสินใจสร้างแท็บเล็ตของตนเอง เนื่องจากไมแฮปปี้กับดีไซน์
    และนวตกรรมที่เหล่าพันธมิตรผู้ผลิตฮาร์ดแวร์ได้นำเสนอออกสู่ตลาด อย่างไรก็ตาม Surface ถือเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกเท่านั้น
    นอกจากนี้ บอลล์เมอร์ยังกล่าวอีกว่า ในช่วงแรกนี้ ไมโครซอฟท์จะเน้นผลักดัน Surface ให้เกิดในตลาด ส่วนสมาร์ทโฟนจะเป็นลำดับถัดไป
    เนื่องจากมีพาร์ทเนอร์อย่าง Nokia และ HTC ที่ช่วยทำตลาดอยู่แล้ว แต่แน่นอนว่า ไมโครซอฟท์จะไม่ปล่อยให้แอปเปิ้ลเอ็นจอยกับไอโฟนอยู่เพียงเจ้าเดียว

Credit : http://www.arip.co.th

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 14th July 2012 เมื่อ 20:46

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,159
    like like !!

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    น่าลองดีเหะ
    Alexandra Daddario

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    รอๆๆๆ ออกมาผมซื้อเเน่ เบื่อพวกไอแพดเเล้ว ผมชอบ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    เยสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มีแถบแม่เหล็กที่ขอบเพื่อติด เคส และ คีบอร์ด นี่ครับ มันเทพมั้ยละ ^^

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ความมั่นใจท่านเอามาจากแห่งหนใด O_O สงสัยของเขาโหดจริง
    —.-***-.Sungha Jung FanC.-***-.—

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamuria อ่านกระทู้
    ความมั่นใจท่านเอามาจากแห่งหนใด O_O สงสัยของเขาโหดจริง
    มันเหนือกว่าทุกด้านอะครับ ซอฟแวร์ ฮาร์ตแวร์ ความสวยงาม น่าใช้
    ความใหม่ ไม่ซ้ำซาก *-* น่าใช้สุดๆ ออกมา ผมจะรีบไปซื้อเลยละ *-*

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    จัดหนักเลยลวกเพ่ Microsoft โค่นศาสดาผลไม้ให้จงได้
    ...

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ผทว่ามันจะคว่ำไม่ได้เพราะ ราคานี้แหละ ได้ข่าวว่า 30 k กว่ามั้งถ้าจำไม่ผิดอ่ะ ซื้อ ipad ได้เกือบ2เครื่องเลย

จริงๆผมชอบนะ แต่ราคา30K นี้ก็นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sniperbc : 14th July 2012 เมื่อ 21:07

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    สุดยอดๆ ผม เชียร์ micosoft เต็มที่ครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    555 เก็บเงินรอ Surface ดีกว่า ไม่สงไม่ซื้อแล้ว ไอพงไอเพด รอ ของ MS อย่างเดียว 555

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เห็นคลิปนี้แล้ว ไม่กล้าซื้อเลย เครื่อง ค้าง กลาง "งานเปิดตัว"

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sniperbc อ่านกระทู้
    ผทว่ามันจะคว่ำไม่ได้เพราะ ราคานี้แหละ 30 k กว่ามั้งถ้าจำไม่ผิดอ่ะ ซื้อ ipad ได้เกือบ2เครื่องเลย
    ไม่ใช่มีแค่รุ่น30k ครับ ที่จะออกมาก่อนราคาจะเทียบเท่าหรือต่ำกว่าไอแพดนิดนึงครับ

โดยรุ่นที่จะเปิดตัวก่อนนี้จะเป็นรุ่นใช้CPUของnVidiaมาพร้อมกับWindows RT
    ส่วนรุ่นWindows 8 Professional จะมาพร้อมกับIvy Brigde ครับ

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHIllI-][B][- อ่านกระทู้
    เห็นคลิปนี้แล้ว ไม่กล้าซื้อเลย เครื่อง ค้าง กลาง "งานเปิดตัว"

WIn7 ยังมีจอค้าง+ฟ้าเลยครับ เป็นเรื่องปกติ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ใครๆก็มีคำว่าพลาดกันได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHIllI-][B][- อ่านกระทู้

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tualek
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เห็นแล้วอยากจะร้อง TT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    323
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ออกมาสัก หมื่นนิดๆ สิ รับรองว่า ตีตลาดได้ ชัวร์
    คอมไม่แรง แต่เล่นได้ทุกเกมส์

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ *(!JAY!)* อ่านกระทู้
    ออกมาสัก หมื่นนิดๆ สิ รับรองว่า ตีตลาดได้ ชัวร์
    มี 16000 ครับ แต่ 30000 คือ corei5

` 14k
    กล่าวขอบคุณ
    2,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,377
    Blog Entries
    2
    อยากได้สักเครื่องแต่ราคามันคงสูงน่าดู

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เบื่อพวกผลไม้ละ มีมาแต่ของซ้ำซากแค่เปลี่ยนชื่อเป็น 1-2-3-4 พัฒนาสเปคนิดหน่อย แล้วก็ต่อ หน้าชื่อว่า the new...... บลาๆๆ
    พูดไปงั้น เคยใช้แต่ ipod touch 55+

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    พอท่านศาสดาแห่ง Apple จากไป Microsoft นี่ฉายแสนยานุภาพมาเลยเนาะ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    ใครๆก็มีคำว่าพลาดกันได้
    ที่ผมให้ดูมันเป็น ปัญหาเครื่อง แต่ที่คุณให้ดูมันเป็น ปัญหาเน็ต นิครับ - -*

ปล* ผมไม่ใช้สาวก ใดๆ ทั้งสินครับ เพราะไม่ได้ยึดติดกับเรื่องแบบนี้เท่าไร ได้โปรดอย่ามาดราม่าเพราะผมนะครับ

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ไม่ได้ดร่าม่านะครับ แต่ที่บอกว่า "คว่ำไอแพตได้" ผมว่าพูดเกินจริงเหมือนตอนที่ฟิล์ม รัฐภูมิบอกผมจะดังกว่าเคนธีรเดชให้ดู แล้วก็แป่วทำหญิงท้องจนตอนนี้ไม่รู้เป็นไงแล้วเป็นพ่อเด็กหรือหญิงลวงโลกก็ไม่รู้
    แต่ผมคิดว่าทุกอย่างมีข้อดีของมัน win7ที่ว่าแน่ยังจอฟ้าได้เลยขนาดคอมเป็นแสนแต่นี่ถ้าบอกว่าคว่ำได้ ต้องเทพเหนือเทพเท่านั้นละครับ
    ส่วนตัวยังไม่เคยลองจับwin8 ยังไม่กล้าฟันธงว่าดีจริงแต่ถ้ามาผมจะเป็นหนึ่งในหลายล้านคนที่จะไปขอจับและขอทดสอบดูไม่ได้อคดินะครับ ถ้าดีจริงในวันข้างหน้าผมก็จะสรรเสริฐว่าwin8 เทพกว่าจริงๆ แต่ตอนนี้ก็ต้องยอมรับนะครับว่าไอแพต นั่นดีที่สุดในตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE_NOKIA_LOVE : 14th July 2012 เมื่อ 22:43

กล่าวขอบคุณ
    763
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เอิ่มมาอีกแล้วยั่วยั่วยั่ว
    CPU : Intel Corei5 2400K /MainBoard : GIGABYTE H67M-D2-B3 /Ram : Kingston 6GB /VGA : GIGABYTE GTX550 Ti /PS : Cooler Master eXtreme Power Plus 650W