ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

CEO City - เป็นผู้ว่าราชการจังหวัดกัน [2 Part][MF]

เกมส์ผู้บริหาร เป็นผู้ว่าราชการจังหวัด สร้างจังหวัดให้เจริญรุ่งเรือง และขายสินค้า OTOP

Game Preview (รูปแบบของเกมส์) : จะเป็นเกมสร้างเมือง ที่ผู้เล่นจะต้องเล่นเป็นผู้ว่าราชการจังหวัด (ผู้ว่า ซีอีโอ) 1 ใน 12 จังหวัด ทำหน้าที่พัฒนาเมืองและความเป็นอยู่ของประชาชนและ สร้างรายได้เข้าสู่จังหวัดโดยการขายผลิตภัณฑ์ OTOP ซึ่งมีกว่า 100 ชนิด โดยในตอนเริ่มต้นผู้เล่นจะได้รับเงินงบประมาณมาจำนวนหนึ่งสำหรับบริหาร และพัฒนาจังหวัดซึ่งจำนวนของงบประมาณนั้นจะขึ้นอยู่กับระดับความยาก ง่าย ของเกมที่เลือกเล่น หากเลือกระดับ Hard ก็จะได้งบน้อยเพื่อท้าทายความ สามารถในการบริหารในช่วงแรกของการเล่นเกม ผู้เล่นควรจะสร้างสิ่งก่อสร้างมาตรฐานหลักๆ ขึ้นมาก่อน เช่น สาธารณูปโภคต่างๆ โรงเรียน มหาวิทยาลัย สถานีตำรวจ โรงพยาบาล สถานีดับเพลิง ทั้งนี้ผู้ว่า ซีอีโอ จะต้องสร้างความสมดุลในเมืองให้เกิดขึ้น และการกระจายตัวของสิ่งก่อสร้างไม่ควรจะมากหรือน้อยเกินไป ...

ในส่วนของการพัฒนาผลิตภัณฑ์ OTOP นั้น ผู้เล่นต้องเริ่มจากการสร้าง สิ่งก่อสร้างที่เป็น วัตถุดิบขึ้นมาก่อน โดยผลิตภัณฑ์ OTOP นั้นก็จะมี หลาก หลายประเภทเช่น อาหาร เครื่องนุ่งห่ม เครื่องมือเครื่องใช้ เครื่องประดับ โดย แต่ละจังหวัดนั้นก็จะถูกกำหนดให้มีสินค้าเฉพาะที่แตกต่างกันออกไป เช่น เชียงใหม่ก็จะมี ไม้แกะสลัก, กระบี่ ก็จะมี ผ้าบาติก โดยผลิตภัณฑ์ OTOP เหล่านี้จะเป็นสิ่งที่สามารถ สร้างรายได้ให้กับจังหวัดและยังช่วยลดอัตราการ ว่างงานได้อีกด้วย ...

เรื่องสภาพภูมิประเทศในแต่ละจังหวัดก็จะเหมือนจริง เช่น ชลบุรี ก็จะมีพื้นที่ติดกับทะเล กาญจนบุรีก็จะมีสะพานข้ามแม่น้ำแคว ซึ่งภายใน 4 ปี ผู้เล่นต้องบริหาร ผลงานให้เป็นที่พึงพอใจของ ประชาชนโดยปัจจัยที่ใช้ในการประเมินผลนั้น จะดูจาก รายได้ต่อหัว อัตราการว่างงาน ความปลอดภัย สุขภาพ การศึกษา และสาธารณะสุข ถ้าค่าความพอใจกับบริการดังกล่าวอยู่ในระดับดี โอกาสที่จะได้ รับเลือกตั้งเข้ามาก็มีสูง ...
    ถ้าเงินติดลบ โดนชาวบ้านประท้วงขับไล่ได้นะครับ 555

1. เชียงใหม่
    2. เชียงราย
    3. ขอนแก่น
    4. นครราชสีมา
    5. สุพรรณบุรี
    6. พระนครศรีอยุธยา
    7. จันทบุรี
    8. ชลบุรี
    9. สงขลา
    10. กระบี่
    11. กาญจนบุรี
    12. เพชรบุรี

Games Levels (ระดับของเกมส์) : สำหรับเกมส์นี้ ก็มีให้เลือกเล่น 3 ระดับ สำหรับผู้ที่หัดเล่น, เริ่มเล่นไปได้หน่อย หรือว่า เก่งมากๆ แล้ว ก็ลองดูนะครับว่า แต่ละระดับนั้นมีรายละเอียดอย่างไรกันบ้าง :

Hard จะได้รับงบประมาณ 50,000
    Normal จะได้รับงบประมาณ 75,000
    Easy จะได้รับงบประมาณ 100,000

ได้มาจากกระทรวง ICT เลยครับ ไปแข่งขันมาหลายปีก่อน

อ่อ Win 7 - 32 Bit เล่นได้นะครับ เครื่องผมเอง
    ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ Alt+R เรคคอร์ด 10%

Part 1 - 200 Mb

Part 2 - 144 Mb

Pass

เดี๋ยวเพิ่ม Link อื่นให้นะครับ ถ้ามีปัญหาการดาวน์โหลด เพราะตัวเกมส์อัพจากเครื่องผมเองเลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    เจิมให้ครับสำหรับเกมส์ดีๆของคนไทย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ เจิมให้ๆ เกมดีๆ หามานาน ไปขอในบอร์ด มาก็ไม่ได้ รอมานานแล๊ววว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ่า...ผมจะได้เป็นผู้ว่าซักที ได้เป็นใหญ่เป็นโตละทีนี้

มีแบบว่าเล่นๆไปแล้วอัพเกรดเป็นนายกได้มั๊ย??
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เกมส์นี้มีมานานมากแล้ววววว แต่ก็อยากเล่น ขอบคุณครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากนะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขออนุญาต ดันนะครับ

สมาชิกใหม่