ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445

Guardians of the Galaxy พร้อมชื่อภาคต่ออย่างเป็นทางการของ Thor และ Captain America

มาร์เวลสตูดิโอ ได้แถลงข่าวถึงโครงการหนังของตัวเองในงาน คอมิก-คอน ครับ เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ประธานสตูดิโออย่าง เควิน ฟีจ ได้แถงการณ์เลยว่า “ยก 2 เริ่มต้นแล้ว” ซึ่งแน่นอนว่ามีอะไรดีๆรอเราอยู่

เริ่มกันที่ ฟีจ บอกไว้ว่าตอนนี้พวกเขากำลังดำเนินการสร้างภาพยนตร์จากการ์ตูนอยู่ 4 เรื่องอันได้แก่

Iron Man 3 ที่จะออกฉายในเดือน พฤษภาคม 2013

Thor: The Dark World ที่จะออกฉาย พฤศจิกายน 2013

Captain America: The Winter Soldier ที่จะออกฉาย เมษายน 2014

Guardians of the Galaxy ที่จะออกฉาย สิงหาคม 2014

ถ้าเป็นแบบนั้นแล้ว ก็ถือเป็นการเปิดเผยแล้วว่าหนังอีกเรื่องของ มาร์เวล ที่จะออกฉายในปี 2014 คือ Guardians of the Galaxy ไม่ใช่ Dr.Strange แต่อย่างใด (แอบเสียดาย) ผลพลอยได้จากการเปิดจักรวาลมาร์เวลในหนังให้ใหญ่โตขึ้นใน Thor จึงไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไปที่จะสร้าง Guardias of the Galaxy ครับนอกจากจะสร้างแล้วยังบอกรายชื่อของทีมนี้ออกมาด้วยอันประกอบไปด้วย สตาร์ลอร์ด,เดรกซ์ เดอะ เดสทรอยส์,ร๊อกเก็ต แรคคูน,และ กรูท ซึ่งมาภาพการออกแบบมาให้ชมด้วยครับ

สำหรับ Thor ก็ได้ชื่อภาคต่ออย่างเป็นทางการนั้นคือ Thor: The Dark World ที่ยังไม่ทราบรายละเอียดมากนัก และ Captain America ในภาคต่อที่ชื่อ Captain America: The Winter Soldier อันนี้ทราบกันว่า ภาคต่อจะเปิดเผยเรื่องราวการผจญภัยที่เรายังไม่รู้อีกเยอะของ กัปตัน ในช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 แล้วการตามหา บัคกี้ บานส์ (เซบาสเตียน สแตน) ที่หายตัวไปในภาคแรกด้วย อาจเป็นไปได้ว่า เขาจะยังไม่ตายแล้วอาจมาโผล่ในโลกปัจจุบันก็ได้น่ะ

ยังมีเรื่องให้เซอร์ไพรซ์ขึ้นอีก เมื่อ ฟีจ ได้แนะนำผู้กำกับสุดกวนอย่าง เอ็ดการ์ ไรท์ ที่เราทราบกันว่าเขาจะทำหนังเรื่อง Ant-Man ซูเปอร์ฮีโร่อีกตัวของ มาร์เวล ในงานด้วย ซึ่ง ไรท์ ได้ทำการเผยฟุตเทจทดสอบของหนัง Ant-Man ในงานด้วย ซึ่งเป็นดังนี้ครับ

ตัวหนังเผยตัวฮีโร่ Ant-Man ที่เครื่องแต่งกายดูประกอบไปด้วยโลหะเยอะพอสมควร เขานั่งอยู่ในช่องแอร์ที่เป็นทางพาไปสู่เจ้าหน้าที่การ์ดทั้ง 2 คน เมื่อจู่ๆ ช่องแอร์ทำงาน ร่างกายเขาก็กลับกลายเป็นระดับขนาดของคนปกติ ทำให้การ์ดตกใจมากที่ได้เห็นตอนเขาร่วงลงมาจากช่องแอร์ แล้วเขาก็ลดขนาดร่างลงกลายเป็นตัวเท่ามด แล้วก็วิ่ง แม้จะอยู่ในไซส์ร่างเท่ามด เขาก็ไต่ขึ้นไปต่อยหน้าการ์ดคนนั้นจนคว่ำ แล้ววิ่งไปไล่ต่อยคนอื่นอีก

ฟตุเทจที่นำออกมาฉายนั้นเป็นอะไรที่ดิบมากๆ เหมือนเป็นตัวทดสอบแบบจริงจัง แต่เอฟเฟ็กต์ การย่อขนาดขยายขนาดทำออกมาได้ดูดี และยอดเยี่ยมเลย ตอนนี้ยังไม่มีการมองหาตัวหนังแสดงนำผู้จะมารับบทนี้ แต่อีกไม่นาน มาร์เวล คงแถลงการณ์ครับ

Credit : http://www.nangnadoo.com

Picture : Marvel.com

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keroro07 อ่านกระทู้
    น่าดูทุกเรื่องเลย น่าจะทำเรื่อง marvel zombie มานะ 55
    นั่นสิ คงจะมันส์ไม่ใช่น้อย อิอิ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatooman007 : 15th July 2012 เมื่อ 21:40
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    น่าดูทุกเรื่องเลย น่าจะทำเรื่อง marvel zombie มานะ 55

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    รอแน่นอน ฮ่าๆ มันส์ทุกเรี่องแน่นอน

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    Guardians of the Galaxy เป็นเรื่องเกี่ยวกับไรหรอ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อยากดู The Avenger 2 แล้วง่ะ อยากรู้่ว่าจะล้างพลาญแค่ไหนกัน 555555555555
    ความทุกข์ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมันอยู่คู่กับความสุข
    ถ้าหากไม่ปล่อยวางความทุกข์ก็ไม่สามารถแบกรับความสุขได้ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อยากดูละ

http://www.moviex2.net/
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,743
    ไม่พลาดแน่นอนครับ หนังแนวนี้

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    รอ เท่านั้นที่ทำได้ อิอิ
    เมื่อไรที่เรารู้สึกลำบากหรือท้อแท้ จงมองดูคนที่เข้าลำบากและท้อแท้กว่าเรา

@THuS@
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    Marvel เริ่มจะทำหนังใหญ่แล้วสิ