ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักสารพัดรับจ้าง
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 925

ใครเล่นLOLแล้วบ้าง

คือวันนี้เบื่อๆ เลยว่าจะโหลดเกมมาเล่นสักหน่อยเลยไปเห็นเกมLOL แล้วเห็นว่าเป็นเกมออนไล์อันดับหนึ่งของโลก 0.0

เลยอยากจะมาถามคนที่เล่นแล้วสักหน่อยวัน มันสนุกป่ะ ต่างจาก dota กับ hon ไหม ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    จงจำไว้อย่าง อย่า+กันในป้อมไม่ว่าเลือดเราจะเยอะเพียงใด

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ผมเล่นครับ

ถามตามตามตรง บอกเลยว่าต่าง ไม่อยากพูดเยอะเด๊่ยวหาพาดพิงเกมส์

ส่วนตัวชื่อ Gale
    ตำแหน่ง AP Carry , Support , หรือผสมที่มี AP Sup พวกนี้แหละครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ผมว่า มันสนุก กว่า DotA อีกนะครับ
    ถ้าสำหรับมือใหม่ มันจะบอกว่า ตัว champions ที่คุณ ใช้นั้น ควรจะออกของอะไร
    ง่ายครับ มันส์ ภาพสวย หนุกๆๆๆๆๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    มันก็ต่างกันอยู่เยอะอะนะก็ ปรับตัวหน่อยนิดนึง แต่สนุกไปอีกแบบนะ

ชื่อ Ezekiel ชอบเล่น annie and Lux

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ส่วนตัวยังไม่เคยเล่นแต่เพื่อนบอกว่าต่างโคตรๆ แบบว่า ไม่มีเก่งคนเดียว ต้องไปเป็นทีม

แล้วผมก้ได้ยินมาว่ามันไม่มีการ ฆ่าครีปทีมตัวเองด้วย

เท่าที่ได้ยินมาก็ประมาณนี้แหละ แต่เห็นเพื่อนบอกมาว่าก็เจ๋งดีน่ะ

แต่ผมยังไม่ได้เล่นเลย ยังไม่พร้อมที่จะเริ่มเล่น 5555+

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    591
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geomanOo อ่านกระทู้
    จงจำไว้อย่าง อย่า+กันในป้อมไม่ว่าเลือดเราจะเยอะเพียงใด
    ทำไมอ่ะ ป้อมมันโหดหรอ

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ผมก็เล่นครับ จริงๆแล้วส่วนตัวผมไม่ชอบเกมส์แนว Dota หรือ Hon พวกนี้เลยด้วยซ้ำ แต่พอมาลองเล่น LOL ติดเลยครับเล่นทุกวัน ไม่รู้ทำไม555555555

เกมส์นี้เน้นอาศัยไปกันเป็นทีมครับ พวกที่ชอบเก่งคนเดียวหรือบู้เดียว มีแต่ตายครับ

ปล.ชื่อในเกมส์ LightYears เล่นแต่กับบอทครับ เคยไปลองเล่นกับคนแล้วแพ้ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เกมแนว Moba อื่นๆก็อาศัยไปเป็นทีมครับไปคนเดียวเกมไหนมันก็ตายทั้งนั้นแหละ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ต้นหญ้าคือที่ WW 555+

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ซากาตะ กินโทกิ อ่านกระทู้
    ทำไมอ่ะ ป้อมมันโหดหรอ
    เอาง่ายๆจากเราไล่ฆ่าพอ+ในป้อมเราอาจโดนไล่ฆ่าเเทน ป้อมยิงเเรงเวอร์

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    สนุกดีครับ เล่นง่ายด้วยนะ เวลาออกของไรพวกเนี้ย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมก็เล่นติดเลยละ ออกของง่ายดีภาพออกการ์ตูนๆตอนนี่ เวล 25 ละ ชื่อ DraDonRo แอดมาได้นะครับ ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อยู่ในระยะยิงป้อมเรา ป้อมจะยิงครีบก่อนจนหมดถึงค่อยยิงฮีโร่ศัตรูครับ
    แต่ถ้ามีฮีโร่ศัีตรูมาทำดาเมจใส่เรา ป้อมจะยิงฮีโร่ศัตรูทันที
    ดาเมจป้อมเวลายิงเป้าหมายเดิมจะแรงขึ้น 25% ในทุก ๆ นัดต่อๆ ไป
    ถ้าโดนไป 4 นัด ก็โดนไป 700-800 ดาเมจแล้วครับสำหรับฮีโร่ที่ armor ไม่ถึง 60

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ปกติไม่ชอบเล่นเกมส์แนวนี้แหะ แต่เห็นคอมเม้นกันแล้วอยากเล่นเลย

อยากจะถามว่าเกรียนเยอะไหมครับ
    My Name Is oI3lacKLisTo

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oI3lacKLisTo อ่านกระทู้
    ปกติไม่ชอบเล่นเกมส์แนวนี้แหะ แต่เห็นคอมเม้นกันแล้วอยากเล่นเลย

ครับ มีข้อเสียอยู่เหมือนกัน แนะนำอย่าไปคิดมากครับ พวกแพ้ไม่เป็นแล้วโทษว่าคนอื่นมีเยอะครับ แถมพิมไทยได้นี่ด่ากันมันส์เลย
    แนะนำให้ปิด ครอสเกมส์แชท ครับ เราจะไม่เห็นฝั่งตรงข้ามพิม แต่สำหรับผมชิล ๆ ครับ ด่าได้ด่าไป ไม่สนใจอยู่แล้ว
    แล้วก็เกมนี้เล่นต่างจาก dot a กับ HON พอสมควร เอาเสต็ปมันมาใช้มาก ๆ ไม่เวิคครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    เวล 25 ของเต็มสูบ ก็สู้ป้อมไม่ได้ ป้อมเขาโหดจริงๆเกมนี้ เกมนี้เกิดแค่ไหนโดนรุมดีๆยังไงก็ตายคับ เกมนี้ต้องไปเป็นทีมล้วนๆ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oI3lacKLisTo อ่านกระทู้

มันต้องมีทุกที่แหละครับ อย่าได้ใส่ใจ ตอนผมเริ่มเล่นแรกๆ โดนด่าพอสมควร แต่โชคดีหน่อยเจอคนใจดีเขาแนะนำว่าต้องออกของยังไง หรือเวลาบอกว่าบนหายล่างหายคืออะไร สายฟาร์มคืออะไร เอจงเอจิ หรือแท้งเป็นแบบไหน
    สรุปสั้นๆ ผมไม่เคยเล่นเกมส์ประเภทนี้มาก่อนจนมาลองเล่น LOL บอกคำเดียวว่า ติดอย่างหนัก จนถอนตัวไม่ขึ้นเสียแล้ว แอดมาได้เน้อ Lovesoul
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prince.NO9 : 16th July 2012 เมื่อ 10:16

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469

ผมเจอมาแล้วครับถึงไม่อยากเล่นกับคน

พอฝั่งผมโดนkill ผมกำลังจะวิ่งไปช่วยแต่ไม่ทัน มันก็ว่าผมเมื่อไรจะออกรองเท้า ผมก็เลยบอกตังค์ไม่พอจะออกยังไงละว่ะ

พอผมโดนkill ผมก็เลยบอกว่าไม่เห็นมีใครมาช่วยกูเลย มันก็บอกว่าแล้วใครสั่งให้***ไปละ ผมก็เลยบอกไปว่าแล้วตอน***ตายใครสั่งให้***ไปล่ะ ถึงกับเงิบครับ

พอผมโดนลุม 4-1 ผมโดนดึง ผมจะตาย ไอคนที่มันว่าผมมันก็เข้ามาช่วยแต่ฝั่งผมตายกันหมดครับ มันเลยบอกว่า กุไม่น่าเข้าไปช่วยเลยว่ะ

ผมก็เลยบอกว่า กุก็ไม่ได้ขอให้***มาช่วยนิ เงิบเลยครับ 5555555

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    591
    งั้นเดี๋ยวผมลองโหลดมาเล่นดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ซากาตะ กินโทกิ อ่านกระทู้
    งั้นเดี๋ยวผมลองโหลดมาเล่นดีกว่า
    แนะนำว่าถ้าชอบตัวไหน ก็เล่นยาว ๆ ให้โปรเป็นตัว ๆ ไปเลยครับ มันจับหลายตัวแบบ hon หรือ dot ไม่ดี
    เพราะบางเกม ถ้าเราอยากเทสตัวใหม่ ๆ แต่ทีมตรงข้ามเค้าจัดเต็มกับเรา เราจะลำบากครับ
    เกมนี้แพ้ในเลนที ลำบากครับ ยิ่งถ้าเพื่อนเรามาช่วยแล้วกลับโดนมันฆ่าขึ้นมาอีกก็ไปกันใหญ่เลย
    ปล.ข้อสังเกตุ ต้นเกมทีมไหนชนะ 2 เลนก่อนจะเล่นสบายกว่า แล้วก็จบเกมแบบชนะชิล ๆ ไปเลย

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    591
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    แนะนำว่าถ้าชอบตัวไหน ก็เล่นยาว ๆ ให้โปรเป็นตัว ๆ ไปเลยครับ มันจับหลายตัวแบบ hon หรือ dot ไม่ดี
    เพราะบางเกม ถ้าเราอยากเทสตัวใหม่ ๆ แต่ทีมตรงข้ามเค้าจัดเต็มกับเรา เราจะลำบากครับ
    เกมนี้แพ้ในเลนที ลำบากครับ ยิ่งถ้าเพื่อนเรามาช่วยแล้วกลับโดนมันฆ่าขึ้นมาอีกก็ไปกันใหญ่เลย
    ปล.ข้อสังเกตุ ต้นเกมทีมไหนชนะ 2 เลนก่อนจะเล่นสบายกว่า แล้วก็จบเกมแบบชนะชิล ๆ ไปเลย
    ขอบคุณมากครับ แล้วเกมนี้ต้องเสียเงินซื้อheroเหมือนhonป่ะครับ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมเล่นครับ โปรดปรานอย่างมากเลยคือ Fiora กับ Ahri สองตัวนี้เลยครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ลองเล่นมาแล้วขอบอกว่าสนุกมากเล่นง่ายกว่าที่คิด ชอบตัว Varus มาก

ในเกมส์ชื่อ oI3lacKStaRo นะครับ พึ่งเล่นใหม่วันนี้
    My Name Is oI3lacKLisTo

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมเล่นเซิฟ NA ครับเวล 12 แล้ว สนุกดีครับ แต่ป้อมยิงโหดมากก =-=

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: