ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ actionvip อ่านกระทู้
    part 22 25 กับ 28
    ลิ้งค์โหลดไม่ได้แล้วครับ รบกวนดูหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    ได้ปกติครับ ลองรีเราเตอร์ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    เล่นได้100%แล้วครับ เหตุที่เล่นได้คือเปลี่ยนการ์จอใหม่เลย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    สู้สู้นะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ลงแครกยังไงอ่ะครับ คือผมยังไม่เก่งเรื่องนี้อ่ะ โทษทีนะครับ ช่วยบอกผมที

ส่วนนี้รูปนะครับ http://upic.me/show/37776125
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    1,798
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    พอเล่นไปได้หน่อยมันก็ด้องขึ้นมาว่า
    พดกด Yes มันก็ขึ้นอย่างนี้ต่อครับ
    ขออนุญาตินะครับ คุณ จขกท. [=/l\=] นะครับพิมพ์ซะยาว อยากให้คนที่เจอปัญหานี้เล่นได้เหมือนกัน ซื้อแท้กับโหลดเจอเหมือนกันหมด

ปัญหา!! เดียวกันเลยครับ กว่าจะหาวิธีแก้ได้ T^T พอดีไปเจอจากเว็ป(โหลด)นอก ฉะนั้นตัว Repack Blackbox ใช้ได้เหมือนกัน อยู่ที่ว่าจะสำเร็จมั๊ย ต้องยกให้เครดิตนาย SKIDBRO ซะหน่อย เกือบเสียตัง699ทิ้งแล้ว ใครเจอไอตัวนี้ถึงกับเงียบขรึมเลย กับ Fatal Error. Generate Minidump?

Window 7 วิธีแก้ คือ สร้างและเปลี่ยน Windows User อีกอันเพื่อเข้าเล่นเกมส์ครับ

Windows User คือรัย?? ถ้าลงวินโดวส์เอง ตอนที่เราตั้งชื่อเครื่อง นั่นคือ Windows User หรือพูดง่ายๆมันคือ ID Account คอมพิวเตอร์ ของเราครับมีสถานะเป็น Administrator ถ้าใครที่ให้ช่างลงวินโดวส์ ก็จะเป็นชื่อที่ช่างตั้งไว้ให้ครับ

ขั้นตอนแรกไปที่ Control Panel >> User Accounts and Family Safety

เลือก User Accounts จะเห็นว่ามี Windows User ของเราอยู่ จากนั้นก็เลือกเข้าไปที่ Manage another account
    และเลือก Create a new account เพื่อสร้าง Windows User อันใหม่

ตั้งชื่อ Windows User และให้เลือก Account type เป็นแบบ Standard user นะครับ ไม่งั้นเด๋วมันไปมั่วนิ่มกะ Administrator ตัวหลักของเรา

ทีนี้ก็จะได้ Windows User อีกอันนึงละ

จากนั้นสลับเป็น Windows User ที่เราสร้างไว้ครับ Start > Switch User ของผมลงสกินวินโิดวไว้ลืมไปแล้วว่าอันเดิมเป็นยังไง ถ้าไม่เหมือนกัน ลองไล่หาดูที่ Start Menu นะครับ
    จากนั้นเข้าเกมส์เลยครับ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆ

(สลับละ โล่งเลย แอบซ่อนโดจินได้เป็นอย่างดี )

ถ้าไม่เจอตัว Launcher ที่หน้า Desktop จะอยู่ในไดร์ฟที่เราลงเกมส์ไว้ครับ Future Soldier.exe

เล่นได้แล้ว *0*

เล่นเสร็จอยากกลับไปเป็นแบบเดิม ก็สลับ User กลับคืนครับ Start > Switch User> Account เก่าของเรา

วินโดวส์ XP ทำตามลิ้งค์นี้ครับ > วิธีเปลี่ยน Windows User WXP <

ลองดูนะครับขอให้เล่นได้เน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tsundere : 30th July 2012 เมื่อ 03:12

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tsundere อ่านกระทู้
    ขออนุญาตินะครับ คุณ จขกท. [=/l\=] นะครับพิมพ์ซะยาว อยากให้คนที่เจอปัญหานี้เล่นได้เหมือนกัน ซื้อแท้กับโหลดเจอเหมือนกันหมด

ปัญหา!! เดียวกันเลยครับ กว่าจะหาวิธีแก้ได้ T^T พอดีไปเจอจากเว็ป(โหลด)นอก ฉะนั้นตัว Repack Blackbox ใช้ได้เหมือนกัน อยู่ที่ว่าจะสำเร็จมั๊ย ต้องยกให้เครดิตนาย SKIDBRO ซะหน่อย เกือบเสียตัง699ทิ้งแล้ว ใครเจอไอตัวนี้ถึงกับเงียบขรึมเลย กับ Fatal Error. Generate Minidump?

Window 7 วิธีแก้ คือ สร้างและเปลี่ยน Windows User อีกอันเพื่อเข้าเล่นเกมส์ครับ

Windows User คือรัย?? ถ้าลงวินโดวส์เอง ตอนที่เราตั้งชื่อเครื่อง นั่นคือ Windows User หรือพูดง่ายๆมันคือ ID Account คอมพิวเตอร์ ของเราครับมีสถานะเป็น Administrator ถ้าใครที่ให้ช่างลงวินโดวส์ ก็จะเป็นชื่อที่ช่างตั้งไว้ให้ครับ

ขั้นตอนแรกไปที่ Control Panel >> User Accounts and Family Safety

เลือก User Accounts จะเห็นว่ามี Windows User ของเราอยู่ จากนั้นก็เลือกเข้าไปที่ Manage another account
    และเลือก Create a new account เพื่อสร้าง Windows User อันใหม่

ตั้งชื่อ Windows User และให้เลือก Account type เป็นแบบ Standard user นะครับ ไม่งั้นเด๋วมันไปมั่วนิ่มกะ Administrator ตัวหลักของเรา

ทีนี้ก็จะได้ Windows User อีกอันนึงละ

จากนั้นสลับเป็น Windows User ที่เราสร้างไว้ครับ Start > Switch User ของผมลงสกินวินโิดวไว้ลืมไปแล้วว่าอันเดิมเป็นยังไง ถ้าไม่เหมือนกัน ลองไล่หาดูที่ Start Menu นะครับ
    จากนั้นเข้าเกมส์เลยครับ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆ

(สลับละ โล่งเลย แอบซ่อนโดจินได้เป็นอย่างดี )

ถ้าไม่เจอตัว Launcher ที่หน้า Desktop จะอยู่ในไดร์ฟที่เราลงเกมส์ไว้ครับ Future Soldier.exe

เล่นได้แล้ว *0*

เล่นเสร็จอยากกลับไปเป็นแบบเดิม ก็สลับ User กลับคืนครับ Start > Switch User> Account เก่าของเรา

วินโดวส์ XP ทำตามลิ้งค์นี้ครับ > วิธีเปลี่ยน Windows User WXP <

ลองดูนะครับขอให้เล่นได้เน้อ
    ขอบคุณเเทนทุกคนครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukezuzayo อ่านกระทู้
    ลงแครกยังไงอ่ะครับ คือผมยังไม่เก่งเรื่องนี้อ่ะ โทษทีนะครับ ช่วยบอกผมที

ส่วนนี้รูปนะครับ http://upic.me/show/37776125
    ลงในโฟร์เดอร์เกมครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    แล้วปัญหาของผมต้องสร้าง Windows User หรือป่าวครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ flukezuzayo อ่านกระทู้
    แล้วปัญหาของผมต้องสร้าง Windows User หรือป่าวครับ
    ลองดูครับผม ถ้าไม่ได้ก็ต้องเเคร็กอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ดันนะครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    งานงอกไฟล์ผมมันหายไป1ไฟลละดันเปลี่ยนชื่อไฟล์ไปแล้วจะทำไงละทีนี้ช่วยคิดหน่อยไม่อยากโหลดไหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosszanakub9 อ่านกระทู้
    งานงอกไฟล์ผมมันหายไป1ไฟลละดันเปลี่ยนชื่อไฟล์ไปแล้วจะทำไงละทีนี้ช่วยคิดหน่อยไม่อยากโหลดไหม่
    หายไฟล์ไหนครับ เเล้วเปลี่ยนเป็น

งั้นก็เปลี่ยนให้เหมือนกันทั้งหมด part 1 part 2 part 3 อย่างนี้อ่ะครับจะได้เเตกไฟล์ได

กล่าวขอบคุณ
    4
    พอคลิกเข้าเกมละมันเด้งข้อความยังงี้อะครับ "the procedure entry point_except_handler4_common could not be located in the dynamic link msvcrt.dll
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bosszanakub9 : 3rd August 2012 เมื่อ 18:42

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    xpเล่นไม่ได้พอมีวิธีเเก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ตอบหน่อยได้ไหมอยากเล่นอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankza4678 อ่านกระทู้
    xpเล่นไม่ได้พอมีวิธีเเก้ไหมครับ
    โทดทีครับ xp ต้องเสปกโหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    เล่นจบแล้วครับ

ไฟล์ save ของเกม มันเก็บไว้ใน โฟร์เดอร์ไหนเหรอครับ พอดีจะลง windows ใหม่
    ใช่โฟร์เดอร์ ที่ชื่อCOMMOM ป่าวครับ ตามรูป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speed : 3rd August 2012 เมื่อ 19:22

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    เจิมให้นะครับ + เป็นกำลังใจให้ครับ +1 เลยครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosszanakub9 อ่านกระทู้
    พอคลิกเข้าเกมละมันเด้งข้อความยังงี้อะครับ "the procedure entry point_except_handler4_common could not be located in the dynamic link msvcrt.dll

ตอบหน่อยเสะ

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ตอบหน่อยเสะ
    ขอเสปกหน่อยครับจะได้บอกถูก

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เกมส์ นีี้ มัน lan กับเพื่อนได้ป่ะครับ
    CPU:I5 2500K 4.5 VGA: HD6970 อีกไม่นาน จะตกยุคเเว้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WarFareEnd อ่านกระทู้
    เกมส์ นีี้ มัน lan กับเพื่อนได้ป่ะครับ
    ไม่เเน่ใจอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Unhappy

Part 19 มันบอกว่า "ไม่สามารถโหลดไฟล์ได้ การเชื่อมต่อถูกปิดโดยเครื่องแม่ข่าย" แก้ให้ทีนะโหลดมาครึ่งทางแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    เป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ จขกท.
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    เป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ จขกท.
    ลองปิดเเอนตี้ไวรัสดูครับ หรืออาจจะเป็นที่เสปกคอมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuitoodkk อ่านกระทู้
    Part 19 มันบอกว่า "ไม่สามารถโหลดไฟล์ได้ การเชื่อมต่อถูกปิดโดยเครื่องแม่ข่าย" แก้ให้ทีนะโหลดมาครึ่งทางแล้ว
    เป็นที่เซิพเวอร์ครับผมลองโหลดใหม่ดูตอนนี้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยหน่อยpart22โหลดไม่ได้