ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    Blog Entries
    1

Tom Clancy's Ghost Recon: Future Soldier™ [BlackBox][2012][ONE2UP]หน่วยผีกลับสู่สมภูอีกครั้ง[5.9 GB] ลงเล่นได้เลย

เกมนี้เทสเเล้วเล่นได้เเน่นอน

พบกับผมได้ใน facebook ชอบก็ +1 ด้วยเเล้วกัน ติดตามความสารได้ที่ FB เลยครับ

รูปยืนยัน จากเครื่องผมเองขอรับ คลิกดูรูปใหญ่ได้เลยครับ

อ้างอิงจาก speed
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    เล่นได้100%แล้วครับ เหตุที่เล่นได้คือเปลี่ยนการ์จอใหม่เลย

อ้างอิงจาก speed
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speed อ่านกระทู้
    เล่นจบแล้วครับ

ไฟล์ save ของเกม มันเก็บไว้ใน โฟร์เดอร์ไหนเหรอครับ พอดีจะลง windows ใหม่
    ใช่โฟร์เดอร์ ที่ชื่อCOMMOM ป่าวครับ ตามรูป
    อ้างอิงจากคุณ Tsundere
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tsundere อ่านกระทู้
    ขออนุญาตินะครับ คุณ จขกท. [=/l\=] นะครับพิมพ์ซะยาว อยากให้คนที่เจอปัญหานี้เล่นได้เหมือนกัน ซื้อแท้กับโหลดเจอเหมือนกันหมด

ปัญหา!! เดียวกันเลยครับ กว่าจะหาวิธีแก้ได้ T^T พอดีไปเจอจากเว็ป(โหลด)นอก ฉะนั้นตัว Repack Blackbox ใช้ได้เหมือนกัน อยู่ที่ว่าจะสำเร็จมั๊ย ต้องยกให้เครดิตนาย SKIDBRO ซะหน่อย เกือบเสียตัง699ทิ้งแล้ว ใครเจอไอตัวนี้ถึงกับเงียบขรึมเลย กับ Fatal Error. Generate Minidump?

Window 7 วิธีแก้ คือ สร้างและเปลี่ยน Windows User อีกอันเพื่อเข้าเล่นเกมส์ครับ

Windows User คือรัย?? ถ้าลงวินโดวส์เอง ตอนที่เราตั้งชื่อเครื่อง นั่นคือ Windows User หรือพูดง่ายๆมันคือ ID Account คอมพิวเตอร์ ของเราครับมีสถานะเป็น Administrator ถ้าใครที่ให้ช่างลงวินโดวส์ ก็จะเป็นชื่อที่ช่างตั้งไว้ให้ครับ

ขั้นตอนแรกไปที่ Control Panel >> User Accounts and Family Safety

เลือก User Accounts จะเห็นว่ามี Windows User ของเราอยู่ จากนั้นก็เลือกเข้าไปที่ Manage another account
    และเลือก Create a new account เพื่อสร้าง Windows User อันใหม่

ตั้งชื่อ Windows User และให้เลือก Account type เป็นแบบ Standard user นะครับ ไม่งั้นเด๋วมันไปมั่วนิ่มกะ Administrator ตัวหลักของเรา

ทีนี้ก็จะได้ Windows User อีกอันนึงละ

จากนั้นสลับเป็น Windows User ที่เราสร้างไว้ครับ Start > Switch User ของผมลงสกินวินโิดวไว้ลืมไปแล้วว่าอันเดิมเป็นยังไง ถ้าไม่เหมือนกัน ลองไล่หาดูที่ Start Menu นะครับ
    จากนั้นเข้าเกมส์เลยครับ ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆ

(สลับละ โล่งเลย แอบซ่อนโดจินได้เป็นอย่างดี )

ถ้าไม่เจอตัว Launcher ที่หน้า Desktop จะอยู่ในไดร์ฟที่เราลงเกมส์ไว้ครับ Future Soldier.exe

เล่นได้แล้ว *0*

เล่นเสร็จอยากกลับไปเป็นแบบเดิม ก็สลับ User กลับคืนครับ Start > Switch User> Account เก่าของเรา

วินโดวส์ XP ทำตามลิ้งค์นี้ครับ > วิธีเปลี่ยน Windows User WXP <

ลองดูนะครับขอให้เล่นได้เน้อ

ข้อมูลเกม
    There is nothing fair, honorable, or just about combat. There is only winning and losing—the dead and the living. The Ghosts don’t worry about even odds. They do everything in their power to overwhelm and obliterate the enemy. Future technology is the key to winning an asymmetric battle.

In Ghost Recon Future Soldier join an elite team of highly trained, cut-throat special-ops soldiers. Armed to the teeth with unrivalled combat technology and cutting-edge military hardware, Ghost Recon takes you to the globe’s most deadly warzones to hunt down the highest value targets.

When you’re outnumbered…Only the dead fight fair.

ชื่อ: Tom Clancy's Ghost Recon: Future Soldier™
    แนว: แอ็คชัน
    ผู้พัฒนา: Ubisoft Paris , Red Storm Entertainment
    ผู้ผลิต: Ubisoft
    วันที่วางจำหน่าย: 27 มิ.ย. 2012
    ภาษา: อังกฤษ*, เดนมาร์ก, ดัตช์, ฝรั่งเศส*, เยอรมัน*, อิตาลี*, นอร์เวย์, โปแลนด์, โปรตุเกส-บราซิล, สเปน*, สวีเดน
    *ภาษาที่มีระบบเสียงแบบสมบูรณ์
    อัพโหลด อัพ pakaannka@JKG

ความต้องการระบบ
    Minimum:
    OS: Windows Vista&#174; (with Service Pack 2)/ Windows 7&#174; (with Service pack 1), both 32 bit & 64 bit versions.
    Processor: Intel Pentium D 3.0 Ghz or AMD Athlon64 X2 4400+ 2.2Ghz
    Memory: 2GB Windows Vista or Windows 7
    Graphics: 512 MB DirectX–compliant, Shader 4.0–enabled video card based on nVidia GeForce 8600 GTS/AMD Radeon HD 4650
    DirectX&#174;: DirectX 11
    Hard Drive: 25 GB
    Sound: DirectX 11 – compliant sound card
    Recommneded:
    OS: Windows Vista&#174; (with Service Pack 2)/ Windows 7&#174; (with Service pack 1), both 32 bit & 64 bit versions.
    Processor: Intel Core2 Quad Q9450/ AMD Phenom II X4 940 or higher
    Memory: 3 GB Windows Vista&#174; & 7&#174;
    Graphics: 1024 MB DirectX–compliant, Shader 4.0–enabled video card based on nVidia GeForce GTX 460 or AMD/ATi HD 5850 or better.
    DirectX&#174;: DirectX 11
    Hard Drive: 25 GB
    Sound: DirectX 11 – compliant sound card
    ■ [URL="http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=84228&p=1008775#post1008775"]อัพโหลด อัพ pakaannka@JKG

upload by pakaannka@JKG

โหลดเสร็จให้เปลี่ยนชื่อเป็น จะได้เเตกไฟล์ได้นะครับ
    Ghost.Recon.Future.Soldier by pakaannka@JKG.part01 - Ghost.Recon.Future.Soldier by pakaannka@JKG.part31

part 01 part 02 part 03 part 04 part 05
    part 06 part 07 part 08 part 09 part 10
    part 11 part 12 part 13 part 14 part 15
    part 16 part 17 part 18 part 19 part 20
    part 21 part 22 part 23 part 24 part 25
    part 26 part 27 part 28 part 29 part 30
    part 31

วิธีลง

1.ใช้ DAEMON Tools จำลองเเผ่น
    2.ลงเล่นได้เลย

อ่านก่อนเอาไปแปะเว็บอื่น

1.ให้เครดิตตามนี้ ผู้อัพโหลด pakaannka@JKG
    2.อย่าเอาเว็บครอบลิ้งออก
    3.อย่านำเครดิตตัวเองมาใส่เเทนนะครับ

pass เเตกไฟล์ เเตกได้ทุกเกม คลิก

ทำความเข้าใจ

หลังอัพเกม อีก 7 วันก่อนจะลบไฟล์ออกจากเครืองนะครับ ถ้าเล่นได้ก็กลับมายืนยันด้วยนะครับ หรือถ้ามีปัญหาให้เเจ้งภายใน7วันครับ [นับวันที่พาทสุดท้ายเสร็จ]
    MY CENTER สบายๆ ตามภาษา ( pakaannka)ของผมนะครับ [เอาเกมไปอย่าตัดกระทู้นะ]

โหลดเกมไปที่ลิ้งด้านล่างครับผม [สำหรับใครที่โหลดไม่ได้ให้ไปที่มายเซ็นเตอร์เเล้วคลิกรูปเกมเเล้วโหลดครับ ]
    http://www.jokergameth.com/board/sho...75#post1008775

วันนี้กดหรือยัง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakaannka : 3rd August 2012 เมื่อ 20:15

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ผมโหลดท่านอื่นมาหลายคนแล้วเล่นไม่ได้เลย ลองโหลดของคุณดูอีกครั้ง ขอบคุณ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    814
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    2
    ของผม xp sp3 ก็คงเล่นไม่ได้ (คนอื่นเล่นจบไม่หลายคนแล้ว) แต่ก็แวะมาเจิมให้นะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    3
    เจิมให้นะครับ ^^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อยากทราบว่าผมจะเอาไปลงโน๊ตบุ๊คอะครับ core i5 แรม4GB การ์ดจอ 2GB win7 64bit Dx11 จะเล่นได้ไหมครับ
    พอดีลงหลายเกมส์แล้ว มีปัญหาตลอดกับwin7อะครับ ทำตามทุกขั้นตอน สุดท้ายเด้งฟ้องปัญหาตลอด

(ขอบคุณที่อัพเกมส์ดีๆให้เล่นครับ)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

@THuS@
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เจิมให้ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasuga อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าผมจะเอาไปลงโน๊ตบุ๊คอะครับ core i5 แรม4GB การ์ดจอ 2GB win7 64bit Dx11 จะเล่นได้ไหมครับ
    พอดีลงหลายเกมส์แล้ว มีปัญหาตลอดกับwin7อะครับ ทำตามทุกขั้นตอน สุดท้ายเด้งฟ้องปัญหาตลอด

(ขอบคุณที่อัพเกมส์ดีๆให้เล่นครับ)
    สเปกโอเคนะครับ เเต่ที่เล่นไม่ได้อาจเป็นที่ปัญหาๆ มันขึ้นว่าอ่ะไรมาให้ดูนะครับ บอกไม่ถูกเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อัพถึง9เเล้วครับผมๆ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    สู้ๆครับ

กำลังโหลดอยู่เลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อัพถึง 15เเล้วครับผม ครึ่งทางเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อัพถึง 21 ไฟล์เเล้วครับผมๆ

@THuS@
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เจิมให้ครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    เอ่อคือว่า ถ้าจะติดตั้งต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เป็นชื่อเดียวกันรึป่าวครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangpospoa อ่านกระทู้
    เอ่อคือว่า ถ้าจะติดตั้งต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เป็นชื่อเดียวกันรึป่าวครับ
    ครับให้เป็นเปลี่ยนเป็น
    Ghost.Recon.Future.Soldier by pakaannka@JKG.part01 - Ghost.Recon.Future.Soldier by pakaannka@JKG.part31 ครับ จะได้เเตกไฟล์ได้

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    จะลองโหลดไปดูครับ.. ของผมเองก็ Win 7 NB ด้วย ไม่รู้จะเล่นได้ไหม..
    แต่ถ้าเล่นได้ ไม่ได้ จะเอารูปมายืนยัน ครับ

ไม่มีวันไหน..ที่ไม่เจ็บปวด

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakaannka อ่านกระทู้
    ครับให้เป็นเปลี่ยนเป็น
    Ghost.Recon.Future.Soldier by pakaannka@JKG.part01 - Ghost.Recon.Future.Soldier by pakaannka@JKG.part31 ครับ จะได้เเตกไฟล์ได้
    อ้อ ขอบคุณมากครับ ถ้าเล่นได้จะมายืนยันครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อัพเสร็จเเล้วครับเล่นเอาเหนื่อยเลยๆ เน๊ตบ้านก็งี้ครับช้าหน่อยได้ 100%

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    ดันหน่อยนะครับๆๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ขอบใจจ้า...

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พาส 10 มันชอบค้างครับ บางทีก็ช้ามาก บางทีก็ค้างตรง 99.99 ช่วยเช็คให้ทีนะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DareDevil16 อ่านกระทู้
    พาส 10 มันชอบค้างครับ บางทีก็ช้ามาก บางทีก็ค้างตรง 99.99 ช่วยเช็คให้ทีนะครับ
    เดียวแปปนะครับจะลองให้อาจจะเป็นที่เซิพเวอร์ครับ

อีฟ

ได้ตามปกติครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pakaannka : 22nd July 2012 เมื่อ 22:07

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakaannka อ่านกระทู้
    เดียวแปปนะครับจะลองให้อาจจะเป็นที่เซิพเวอร์ครับ

อีฟ

ได้ตามปกติครับ
    ขอบคุณมากครับ ตอบได้ไวมากๆ ขอบคุณๆจริงๆครับที่เอาเกมมันๆมาฝาก ชอบเกมนี้มากๆครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นไม่ได้ครับ T^T มันค้างอยู่ที่หน้าจอ UBISOFT อะครับ ไม่มีปุ่ม play offline ให้กดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1

มันขึ้นแบบนี้พอกดเข้าเกมที่ Launcher ทำไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ singtowark อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ครับ T^T มันค้างอยู่ที่หน้าจอ UBISOFT อะครับ ไม่มีปุ่ม play offline ให้กดด้วย
    ต้องสมัครก่อนครับ เเล้วก็เล่นออฟไลน์โหมด ไป ร.ด มาเลยช้าโทษทีครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DareDevil16 อ่านกระทู้
    ลองรีเครื่องดูครับ

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: