ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414

Mabinogi Heroes โชว์คลิปตัวละครใหม่ Vella ก่อนอัพเดตจริงสิงหาคมนี้

Mabinogi Heroes โชว์คลิปตัวละครใหม่ Vella ก่อนอัพเดตจริงสิงหาคมนี้

เปิดตัวครั้งแรกกันไปด้วยรูปเมื่อสัปดาห์ที่แล้วสำหรับนักดาบสาว Vella จาก Mabinogi Heroes สุดยอดเกม Action MMO เดินหน้าฆ่ามันตะลุยดันเจี้ยนที่พัฒนาโดย Team devCAT สตูดิโอผู้พัฒนาในสังกัดของ Nexon ค่ายเกมเบอร์ 1 ของเกาหลีใต้ ล่าสุดก็มีคลิปตามออกมาแล้วครับ

Mabinogi Heroes (KR) - Vella Teaser Trailer

แน่นอนว่าคำถามที่ตามมาหลังเปิดตัวก็คือ แล้วมันจะไปซ้ำกับ Lann ที่ใช้ดาบคู่เหมือนกันรึเปล่า ตรงนี้สื่อต่างๆ คาดกันว่าถึงแม้จะเหมือนที่อาวุธ แต่สไตล์การต่อสู้น่าจะต่างกันและอาจจะออกไปทาง Assassin มากกว่า แถมดีไม่ดีนอกจากดาบคู่อาจจะใช้มีดคู่ได้ด้วย

แต่ทั้งหมดก็เป็นแค่การคาดการณ์เท่านั้นครับ ส่วนข้อมูลจริงๆ นั้นทางผู้พัฒนายังกั้กไว้ไม่ยอมบอก ก็เอาเป็นว่าถ้ามีความคืบหน้าผมจะนำมารายงานให้ทราบอีกครั้งนะครับ ส่วนเว็บไซต์หลักของเกมเข้าไปดูได้ที่ http://heroes.nexon.com จ้า

ข้อมูลจาก Gamebase และ MMOCulture

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ไม่รู้เกมส์อะไรแต่เซ็กซี่จั

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    X มากกกกก มาลเล่นด้วยกันสิครับ serve NA : west , chanel : 170

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    เอิ่ม ตัวละครมาจาก C9 ใช่ไหม ไม่คิดจะสร้าง แหวกแนวกว่านี้อีกหรอ

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    เเหม่ เกมนี้ตัวละครเเต่ละตัว สุดยอดจริงๆ ที่สำคัญ เด้งได้อีกตะหาก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมไรเนอะน่ารักจัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ^
    ^
    ^
    เกมนี้คือ Mabinogi Heroes หรือ vindictus ในเซิฟอินเตอร์ เป็นเกมที่มีรูปแบบการเล่น แนวลงดัน คล้ายๆ กับ Dragon nest ในไทยเราครับ

จากที่เห็น เป็นตัวละครล่าสุดครับ คุณสมบัติของตัวนี้คือ
    สามารถ ทำเคาเตอร์ในการต่อสู่ได้ (ตัวแรกของเกมนี้) และสะท้อนการโจมตีจากระยะไกลได้ (ตัวแรกอีก!!!) (งานนี้ kai เจอคู่แข่งสุดโหดแล้ว(เป็นตัวละครตัวล่าสุดก่อนหน้านั้น และ เป็นคลาสธนู))

ปล. Nexon บล๊อคผู้เล่นชาวไทยเน้อ (เซิฟอินเตอร์ยังบล๊อคเลย) ถ้าใครอยากเล่นก็เปลี่ยนไอพี นะครับ
    "พวกเราเป็นมีด ไม่ใช่ดาบ ไม่มีใครจำเป็นต้องเป็นฮีโร่" BY Ghost recon:future soldier

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ตัวเก่า Kai ยังไม่มาเซิฟ NA เลย กว่าตัวนี้จะมา NA ผมรอเหี่ยวพอดี T T
    ...............

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gdi123456 อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    เกมนี้คือ Mabinogi Heroes หรือ vindictus ในเซิฟอินเตอร์ เป็นเกมที่มีรูปแบบการเล่น แนวลงดัน คล้ายๆ กับ Dragon nest ในไทยเราครับ

จากที่เห็น เป็นตัวละครล่าสุดครับ คุณสมบัติของตัวนี้คือ
    สามารถ ทำเคาเตอร์ในการต่อสู่ได้ (ตัวแรกของเกมนี้) และสะท้อนการโจมตีจากระยะไกลได้ (ตัวแรกอีก!!!) (งานนี้ kai เจอคู่แข่งสุดโหดแล้ว(เป็นตัวละครตัวล่าสุดก่อนหน้านั้น และ เป็นคลาสธนู))

ปล. Nexon บล๊อคผู้เล่นชาวไทยเน้อ (เซิฟอินเตอร์ยังบล๊อคเลย) ถ้าใครอยากเล่นก็เปลี่ยนไอพี นะครับ
    หะมั่วแล้วตัวแรกที่ เคาเตอร์ได้ ฟีโอน่า นะ

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    เอิ่ม ตัวละครมาจาก C9 ใช่ไหม ไม่คิดจะสร้าง แหวกแนวกว่านี้อีกหรอ
    แล้วท่านจะให้มันแหวกแนวได้เยี่ยงไร ในเมื่อมันมาพร้อมๆ C9 ดีไม่ดีเกิดก่อนอีก (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ)
    อีกอย่างมันเกมเก่าแล้วนะท่าน แต่ฮิตมาก แถมอัพเดทบ่อยด้วย หุ หุ

ทำไมไม่มีคนพูดถึงพี่มืดของเราเลย เคาเตอร์ ได้แหล่มมาก แต่เออ......ไร้ซึ้งความ Moe (เพราะมันเป็นผู้ชาย "oRZ)
    ไม่ได้เล่นนานแล้ว ว่าจะเข้าไปซะหน่อย รอฝึกงานเสร็จก่อน อีก 8-9 วัน จะโหลดมาเล่นใหม่ หุ หุ

ปล. ไทยน่าจะเอาอันนี้มามากกว่า C9 อีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    หะ C9 สร้างก่อนครับ(ตัวละคร ไม่นับการสร้างเกม) ตัวละคร model เดียวกันเลย ตัวละครให้สร้างในเกมก้มีเด่นๆ อย่าง เคย์แกน ทำไมไม่เอามาทำ เกมนี้มีอายุ 3-4 ปีละมั้งแต่ตัวเกมยังอยู่ที่ EP10 แถม EP 7 ขึ้นไป เนื้อเรื่องน้อย แถมด่านไม่ค่อยมีให้ลง
    ตอนนี้ผมก้เล่นอยู่ครับ ถ้าเล่นเซิฟ east ก็มา แนล 61 ครับ คนไทยเยอะ มี 1 กิล หรือก็มา แชท playinter มีคนคุยกันเยอะ
    ตอนนี้ยังไม่มีเวลาเลยท่าน
    งานเต็มเลย แต่แอมอู้มาเล่นบอร์ด หุ หุ
    ว่าแต่ raid boss ยังโหดเหมือนเดิมป่ะ
    จำได้ก่อนเลิกไปให้มันตบมารอบนึง โหดแท้ "oRZ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shizuku : 17th July 2012 เมื่อ 19:06

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    หะมั่วแล้วตัวแรกที่ เคาเตอร์ได้ ฟีโอน่า นะ
    อ้าวหรอ = =" ตัวนั้นไม่ได้เล่น เลยไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gdi123456 : 17th July 2012 เมื่อ 18:53
    "พวกเราเป็นมีด ไม่ใช่ดาบ ไม่มีใครจำเป็นต้องเป็นฮีโร่" BY Ghost recon:future soldier

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shizuku อ่านกระทู้

แล้วท่านจะให้มันแหวกแนวได้เยี่ยงไร ในเมื่อมันมาพร้อมๆ C9 ดีไม่ดีเกิดก่อนอีก (อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ)
    อีกอย่างมันเกมเก่าแล้วนะท่าน แต่ฮิตมาก แถมอัพเดทบ่อยด้วย หุ หุ

ทำไมไม่มีคนพูดถึงพี่มืดของเราเลย เคาเตอร์ ได้แหล่มมาก แต่เออ......ไร้ซึ้งความ Moe (เพราะมันเป็นผู้ชาย "oRZ)
    ไม่ได้เล่นนานแล้ว ว่าจะเข้าไปซะหน่อย รอฝึกงานเสร็จก่อน อีก 8-9 วัน จะโหลดมาเล่นใหม่ หุ หุ

ปล. ไทยน่าจะเอาอันนี้มามากกว่า C9 อีก
    หะ C9 สร้างก่อนครับ(ตัวละคร ไม่นับการสร้างเกม) ตัวละคร model เดียวกันเลย ตัวละครให้สร้างในเกมก้มีเด่นๆ อย่าง เคย์แกน ทำไมไม่เอามาทำ เกมนี้มีอายุ 3-4 ปีละมั้งแต่ตัวเกมยังอยู่ที่ EP10 แถม EP 7 ขึ้นไป เนื้อเรื่องน้อย แถมด่านไม่ค่อยมีให้ลง
    ตอนนี้ผมก้เล่นอยู่ครับ ถ้าเล่นเซิฟ east ก็มา แนล 61 ครับ คนไทยเยอะ มี 1 กิล หรือก็มา แชท playinter มีคนคุยกันเยอะ

ในส่วนบอส ไม่เกิน EP9 มีโหมด normal เข้ามาครับ ให้ง่ายขึ้นอีกนิด แต่ก้ยังโหด ตอนนี้ต้องทำ DEF 8-9K ขึ้นไป ถึงจะพอเล่นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cableneo : 17th July 2012 เมื่อ 19:47

.:{ GAMỂR ΌF GỞĐ }:.
    GAMER OF GOD Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เซ๊ะซี่จุง >< 555555555
    ขอเวลาทำลายเซ็นต์ก่อนสักครู่.