ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

พอกันที ทำดีได้ดีไม่มีจริงหรอก

ทำดีตั้งมากมาย ไม่เคยได้อะไรเลย ใช่อยู่มันมีความสุข แล้วไง ไม่เข้าใจ
    ทำไม่ดีแค่นิดเดียว ทำใมต้องมาด่ากันขนาดนั้น ไม่เข้าใจ
    ทำใมคนเราชอบมองแต่ ข้อเสีย ของคนอื่น ทำใมไม่ลองมองหาข้อดีบ้างหละ ไม่เข้าใจ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ถ้าทำดีแล้วคนอื่นสุขใจก็ทำไปเถอะครับ
    แล้วก็ คิดซะว่า "คำด่า"หรือ 'คำตักเตือน" เป็นคำตักเตือนในสิ่งที่ทำผิดแล้วกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย porjetroe : 17th July 2012 เมื่อ 19:01
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    สักวันเค้าก็ต้องเห็นความดีของเรา แหะๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BackKoMz- : 17th July 2012 เมื่อ 19:24 เหตุผล: เขียนผิด
    Alexandra Daddario

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    จุดดำจุดเล็กๆ ในกระดาษสีขาวแผ่นใหญ่ จุดแรกที่ทุกคนจะมองย่อมเป็นจุดสีดำ ทำไปเถอะครับถูกด่าบ้างก็อดทนเอา
    อย่าไปท้อ อย่าไปหวังสิ่งใดมาเชิดชู
    เอานี่ไปฟัง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    เข้าใจผิดแล้วครับ

ทำชั่วได้ดีไม่มี ทำดีได้ชั่วก็ไม่มี

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ทำไปเถอะครับ สร้างความดีไม่เสียหายอะไรหรอก ถึงแม้พวกเขาจะจ้องแต่ผลเสียก็ตาม เพราะยังไงผลตอบแทนดีๆเดี๋ยวก็เข้ามาหาคุณเอง ไม่ช้าก็เร็ว

แต่ถ้าคุณทำดีโดยเอาแต่หวังแต่เรื่องดีๆ แบบนี้คุณอย่าทำเลยดีกว่า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ลองทำแบบผมใหมละ

ผมไม่เคยทำความดีนะ ผมแค่หยุดทำความเลว สิ่งนี้แหละคือความดี (มันมีความหมายในตัวมันเอง)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้

ทำชั่วได้ดีไม่มี ทำดีได้ชั่วก็ไม่มี
    ผมเห็นด้วยแต่ว่าผลของมันอีกนาน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำดีได้ชาติหน้า ทำเอาหน้าได้ชาตินี้
    --เครดิตจากพี่ มอไซค์รับจ้าง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ครับ ช่วงนั้นอารมณ์ ผมกำลังขึ้น แล้วก็ฟังเพลงนี้ไปด้วย ก็เลย ...

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    คนไทยมี 2 ประเภท
    1. ทำดีก็โดนด่า
    2. ไม่ทำ ห่า ก็ด่าคน !!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่ทำห่า แล้ว ด่า คนต่างหาก
    ก็อย่าไปคิดว่าทำดีสิครับ
    คิดว่า"ก็กุจะทำอะ ใครจะทำไม" ข้องใจต่อยกันได้
    เท่านี้แหละ สุขใจสบายกาย
    ผมคิดแบบนี้จริงๆนะ มันก็ไม่รู้สึกดีชั่วอ่ะ ไม่อายด้วย เพราะ กุจะทำ โอเคป่ะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ทำดีเพราะอยากให้คนชม

หรือทำดีเพราะอยากทำ

ที่บอกว่า "ทำดีตั้งมากมาย ไม่เคยได้อะไรเลย ใช่อยู่มันมีความสุข แล้วไง ไม่เข้าใจ"

ก็ได้ความสุขกลับมาแล้วนิครับ จะเอาอะไรอีก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้

แล้วถ้าคุณทำความดีแล้วไม่เผยแพร่จะได้ดีมั้ย
    ผมเคยโบกรถให้คนอื่นขณะถอยรถ แล้วผมได้คำว่า เสือกมาบอกทำไม นี่หรอทำดีได้ดี

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ความผิดของตัวเองเล็กเท่าเม็ดทราย ความผิดของผู้อื่นใหญ่เท่าผืนฟ้า

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมว่านะครับ ในมุมมองของคนที่ไม่เคยโดนมันไม่รู้หรอกครับว่า ความรู้สึกมันแย่แค่ไหน
    กับการทำดีไม่เคยเอามาพูด ไม่เคยชม แต่พอผิดนิดหน่อยๆ ก็ด่ากันยันเรื่องเมื่อชาติที่แล้ว ขุดจนโลกทะลุ ผมเข้าใจความรู้สึกนั้น

แต่จงอย่ายอมแพ้กับมัน ใครไม่เห้นชั่งหัวมัน รู้ว่า Gu ดีที่สุดก็พอแล้ว แล้วทำให้มันดีกว่าเดิม

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    บางครั้งการทำอะไรสักอย่างนึงไม่จำเป็นต้อง หาเหตุผลมารองรับ ไม่จำเป็นต้อง ได้อะไรมา ขอแค่ได้ทำเพื่อเขา ถึงแม้เราจะไม่ได้อะไรเลยก็ตามอาจถึงขั้นสูญเสียบางสิ่งไป ก็น่าทำ

ผมเองก็เคยทำความดี และเคยโดนด่ากลับมา แต่ในเมื่อเราได้ช่วยเหลือเขา และเขาได้รับการช่วยเหลืออย่างดี เรายังต้องการอะไรจากเขา ในเมื่อการทำความดีคือการทำให้เขาได้ดีไม่ใช่หรือและนั้นคือสิ่งที่เราต้องการไม่ใช่หรอ

การทำความดี คือการให้ไปนะครับ ไม่ใช่การคว้ามา

ตอนนี้พวกคุณอาจยังไม่เข้าใจ แต่ถ้าเป็นไปได้ทำต่อไปเถอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 17th July 2012 เมื่อ 22:11
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ปิดทองหลังพระครับ อะไรคิดว่าดีทำไปเถอะครับ ไม่ต้องแคร์ใคร

เร็วก็หาว่าล้ำหน้า ช้าก็หาว่าอืดอาด
    โง่ก็ถูกตวาด พอฉลาดก็ถูกระแวง
    ทำก่อนก็บอกว่าไม่ได้สั่ง ครั้นจะทำทีหลังก็บอกว่าไม่มีหัวคิด

นี่แหล่ะน๊าคนไทย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: