ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

ก้าวแรกของการเป็นนัก Casting Gamer ต้องทำยังไงบ้างครับ ?

แคสเกมส์ไม่ได้ละครับ ไมค์เสียเดี๋ยวไปหาซื้อใหม่ครับ

ผิดหมวดขออภัยครับ เพราะมีภาพและคลิปอยู่

ผมใฝ่ฝันมานานที่อยากจะเป็นนักแคสเกมส์ เพราะว่าผมอยากเป็นเหมือนพี่ออย (Lawbreaker) , พี่เบย์ (Bay Riffer) , พี่เอ็กคอส (Xcrosz)

3 คนนี้ผมรักมากเลยเพราะว่าเขาช่วยผมคลายเครียดได้เวลาผมเหงาๆซึมๆ กลับบ้านมาเครียดๆ เหนื่อยๆ เปิดคอมดู 3 คนนี้แคสเกมส์แล้วรู้สึกดีมาก เพราะทำให้ผมขำได้ตลอดเวลาแบบว่า ''แคสกวนตีนอะ''ฮาดี

ใครไม่รู้จัก พี่ออย (Lawbreaker) , พี่เบย์ (Bay Riffer) , พี่เอ็กคอส (Xcrosz) ก็ด้านล่างเลย

พี่ออย (Lawbreaker) แชแนล

ตัวอย่างผลงานของพี่ออย

พี่เบย์ (Bay Riffer) แชแนล

ตัวอย่างผลงานของพี่เบย์

พี่เอ็กคอส (ชื่อเล่นผมไม่รู้ ) แชแนล

ตัวอย่างผลงานของพี่เอ็กคอส

ผมอยากเป็นเหมือนพวกเขา ต่อให้ผมแคสเกมส์แต่ไม่ดังเท่า 3 คนนี้แค่คนดู สี่ห้าคนผมก็ยอมรับว่ายังมีคนสนใจเกมส์ของเรา (เอิ๊กๆ)
    อยากจะเป็นนัก Casting Gamer ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rufiorocco : 18th July 2012 เมื่อ 14:53

... " JOKERGAMETH " ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เดี๋ยวนี้่รายการเเคชเกมโผล่ขึ้นมาดั่งดอกเห็ด ดังนั้นถ้าอยากให้คนสนใจจริงๆเราก็ต้องทำออกมาให้เเหวกเเนวโดดเด่นกว่าบุคคลที่ท่านกล่าวมา
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Molotovskill อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนี้่รายการเเคชเกมโผล่ขึ้นมาดั่งดอกเห็ด ดังนั้นถ้าอยากให้คนสนใจจริงๆเราก็ต้องทำออกมาให้เเหวกเเนวโดดเด่นกว่าบุคคลที่ท่านกล่าวมา
    เป็นแนวคิดที่ดีมากครับ ต้องทำให้ไม่เหมือนคนอื่น

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ต้องมีคอม !!

MonsterCat

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    นิดหน่อยนะครับ เอ็กคอส เขาชื่ออิคคิว

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เอาแบบที่เป็นแนวของเราครับ การใช้คำก็ไม่ควรหยาบจนเกินไป สบถ ให้พอประมาณ ทำเสียงหล่อๆด้วย + หยอดมุกไปด้วย รุ่งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Michiri : 17th July 2012 เมื่อ 20:39

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ก็ แคชไปเรื่อยอ่ะ คือ เราต้องมีความคิดเป็นของตัวเอง
    ครั้งแรกเราอาจจะทำตามคนที่เราชอบ แต่เมื่อทำไปเรื่อยๆ
    คนเค้าต้องมีการพัฒนาฮะ เราต้องเป็นตัวของตัวเอง
    สร้างคำขึ้นมาเอง ออกแบบแนวรายการตัวเอง
    อยากทำอะไรก็ทำ
    - อย่างพี่ออย พี่เค้าก็เป็นสไตล์เค้าไป ฮาๆ มีสาระบ้าง มีแต่คำหยาบ
    - อย่างพี่เบย์ พี่เค้าส่วนใหญ่ซื้อแผ่นแท้ พี่เค้าชอบแนวโหดๆ พูดจาหยาบโลน โหดแท้เหลา
    - อย่าพี่คิว (xcrosz) พี่เค้าก็แคชสไตล์เค้า วอลค์ทรู ของเค้าไป

ทุกคนล้วนมีสไตล์ คุณหล่ะ มีรึยัง ^^

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    พูดหยาบน้อย ๆ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมชอบดู fapgamer
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

Master_RPG
    กล่าวขอบคุณ
    1,234
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 12349 อ่านกระทู้
    ต้องมีคอม !!
    ต้องมีเมาส์ มีคีย์บอร์ด มีหน้าจอ !!!

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    เปลี่ยนจากแคสเป็นรีวิว - - /// me โดนตบ

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    พูด จา สุภาพทั้งคลิปเลย ครับ มีคนดูแน่ เช่น "ไอคุณผีไม่สุกครับช่วยกรุณาเดินมาให้ข้ากระผมนั้นสังหารคุณหน่อยครับ"

เวลาอุทาน จาก "ไอ@#$" ก็เปลี่ยนเป็น "ว้ายตายคุณพระ" แล้วเรียกตัวเอง ว่า กระผม และ ศัตรู ว่า "ไอคุณศัตรู"
    ฮ่ะๆ รับรองฮา แน่ ครับ ^^ ปล. ผมพูดไปงั้นนะครับ ไม่มีอะไร ฮ่ะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BaCk To NaTuRe : 17th July 2012 เมื่อ 21:20
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    การที่จะแคสแล้วมีคนสนใจอย่างแรกเลย คือ
    ไม่เอาแบบคนอื่นหรือเช่นเอามุขคนอื่นมาใส่เพื่อจะได้ให้คนดูตลกแต่แท้จริงแล้วมันดูน่าเกลียด แต่ถ้าเอามุขเขามาแล้วคนดูตลกอันนี้ไม่ว่ากัน
    ต้องแหวกแนวครับทำอะไรๆให้แตกต่างกะคนอื่นให้มากที่สุด

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ทุกคอมเม้น เป็นกำลังใจให้ผมมากเลยผมต้องมีสไตล์เป็นของตัวเองตัวของตัวเอง เป็นความคิดที่ลํ้าลึกสุดๆ

ปล.ให้สุภาพทั้งเกมส์ผมว่ามันไม่ใช่ผมละ

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    http://www.youtube.com/watch?v=FiiTqA0s2m8 ศึกษาจากท่านนี้ครับ

ผมติดตามผลงานเค้าอยู่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ต้องสร้างเรื่องดราม่าก่อนแล้วจะดังเอง

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    เป็น ผม จะไม่ทำวิธีการแคสซ้ำซาก ครับ ผมจะ ถ่ายตอนที่ไปซื้อแผ่นเกมส์เลย +
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,167
    โอ๊ววว เย้ๆๆๆ คันหูไม่รู้เป็นอารายยยยย

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    คนจัดประเพณีวิ่งตัวไถนาก็ติดด้วยเหรอ?

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ประเพณีวิ่งควาย

ปล. เคสเกมมันไร้สาระในความคิดของผมอะนะ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ขั้นแรกเลยคือ อย่าตามกระแส

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ประเพณีวิ่งควาย

ปล. เคสเกมมันไร้สาระในความคิดของผมอะนะ
    โอ้ว

ตามนั้น แต่ว่าถ้ามองในแง่ + มันก็มีประโยชน์นะ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310

ผมชอบแนวนี้ พี่ GHOST SEA แกสุดยอดแหวกแนว ดี

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    โดยส่วนตัวผมชอบการแคสของคุณเอก Heartrocker (ไม่แน่ใจว่าชื่อเอกหรือเปล่า) ผมก็อยากลองแคสเกมดูบ้างซักครั้งเพราะอุปกรณ์ที่ผมมีในตอนนี้ก็เอื้ออำนวยต่อการแคสเกมอยู่แล้ว ติดที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างซักเท่าไหร่+คอมผมสเปคก็กากพอสมควรเวลาอัดวิดีโอมันจะกะตุกนิดๆ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    fap ไปเล่นไปน่าจะรุ่งครับ