ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Member of [XyZ] Clan
    Nakhonsawan,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 97

กระดูกหน้าอกคับ ช่วยหน่อยคับ

คือ กระดูกหน้าอกมันยุบไปข้างนึงตรงข้างซ้าย ไม่เท่ากับอีกข้าง ผมเครียดมากเลยเพราะผมหายใจไม่เต็มที่ อีกอย่างจุกตอนออกกำลังกาย
    สำคัญเลย คือ ไม่หล่อแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    102
    ขอวิธีรักษาหน่อยคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    เเล้วไปโดนอะไรมาละครับ
    ปล.เเนะนำให้ไปปรึกษเเพทย์น่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    หกล้มหรือว่า ไปตีใครมาครับ?? โดนฟัดซะอก3ศอกหดเหลือเศษ2/3ศอกเลย?

กล่าวขอบคุณ
    102
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันคับ มันค่อยๆยุบลงไปเรื่อย ยังไงไม่รู้ มันเริ่มเป็นตั้งแต่ ม.2 อะคับ ตอนนี้ ม.3แล้ว ยังไม่เท่า ม.2เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ฟิตร่างกายครับ วิดพื้นก็ได้ เผื่อจะขยายอก (ส่วนตัววิดทุกวันแล้วช่วงอกและท่อนแขนด้านหลัง ใหญ่)

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    หาหมอครับ ปอดแฟบหรือเปล่า - -

กล่าวขอบคุณ
    102
    แล้วผมจะตายมั้ยอะ รู้สึกไม่ดีเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    เพื่อนผมก็เป็นครับ ไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้มันก็เรียนมหาลัยแล้ว ผมเห็นตอน ม.1 มันถอดเสื้อเลยถามดูมันก็ไม่รุ้กัน
    แต่มันยังมีชีวิตซิวๆ ของมันเหมือนเดิม ผมว่าน่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับกระดูกอ่อนตรงหน้าอก ลองปรึกษาหมอดูน่ะคับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    แนะนำรีบไปหาหมอดีกว่าครับ มาถามในนี้คงไม่ค่อยได้ไร

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผม จะ 21 ละ, เป็นเหมือนกัน ผมยุบข้างขวา. เป็นแต่เด็ก คือนอนผิดท่าทาง.

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ที่ยุบนี่ข้างไหนครับ แล้วขอทราบมือที่คุณถนัดด้วยครับ ข้างไหน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ก็ไปหาหมอซิคับ นี้บอร์ดเกมส์นะครับ ไม่ใช่ปรึกษาเรื่องสุขภาพ ทางที่ดีไปพบหมอดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เอ่อ... ทางออกที่ดี ที่สุดคือการพบแพทย์ครับ ให้เขาบอกสาเหตุ ลักษณะของอาการ วินิฉัยให้ เราจะได้รับรู้และมั่นใจ ไม่ต้องมานั่งเครียดหรือมีปัญหาในภายหลัง

กล่าวขอบคุณ
    73
    คือมันมีหลายสาเหตุนะครับ ไม่เ็ห็นภาพก็ระบุไม่ได้

และที่สำคัญในบอร์ดนี้ หมอก็ไม่้มีด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เป็นเหมือนกันคับ ข้างซ้าย ยุบ ไม่รู้มันไปเป็นตอนไหน

กล่าวขอบคุณ
    73
    เอาละนะครับ ผมไปหาข้อมูลมาให้ล่ะ

เมื่อวันที่ 20 เมษายน ที่โรงพยาบาลรามาธิบดี นพ.ปิยะ สมานคติวัฒน์ แพทย์ศัลยศาสตร์ทรวงอก ภาควิชาศัลยศาสตร์ โรงพยาบาล (รพ.) รามาธิบดี แถลงข่าวการอบรมเชิงปฏิบัติการและประชุมวิชาการนานาชาติ เรื่องความผิดรูปของทรวงอก ซึ่งจะจัดขึ้นในวันที่ 23-24 เมษายนนี้ ที่คณะแพทยศาสตร์ รพ.รามาธิบดี ว่าทรวงอกผิดรูป เป็นความผิดปกติของการเจริญเติบโตผิดทิศทางของกระดูกอ่อนทรวงอก โดยมีการเติบโตในแนวยุบไปกดกระดูกกลางหน้าอก ซึ่งมีโอกาสเกิดขึ้น 1 ใน 1,000 ประชากร

ทั้งนี้ อาการทรวงอกผิดรูปจะเป็นมาตั้งแต่กำเนิด เกิดขึ้นในผู้ชายมากกว่าผู้หญิง 3 เท่า ซึ่งจะมี 2 ลักษณะคือ อกบุ๋ม และอกนูน หรืออกไก่ ซึ่งกรณีการเกิดอกบุ๋ม จะเกิดขึ้นมากกว่าประมาณร้อยละ 75 ของผู้ที่มีอาการทรวงอกผิดรูป

นพ.ปิยะกล่าวต่อว่า เดิมทีการรักษาอาการทรวงอกผิดรูปจะใช้วิธีการผ่าตัดบริเวณทรวงอก และตัดกระดูกอ่อนของซี่โครงจำนวนหลายชิ้น และสอดแท่งโลหะเข้าไปดันกระดูกที่บุ๋ม ต้องใช้เวลานานถึง 2-3 ชั่วโมง มีแผลผ่าตัดขนาดใหญ่ ทั้งยังเสียเลือดมากด้วย ทาง รพ.รามาฯจึงพัฒนาการรักษาอาการดังกล่าวด้วยวิธีการส่องกล้องทำให้มีแผลผ่าตัดขนาดเล็กลง ทั้งยังใช้เวลาในการผ่าตัดเพียง 30 นาทีเท่านั้น โดยเริ่มใช้วิธีนี้มาแล้ว 7 ปี มีผู้เข้ารับการรักษาแล้ว 85 ราย เป็นแห่งแรกในย่านอาเซียนที่ทำสำเร็จ และเป็นแห่งเดียวในประเทศไทยที่ทำได้

อย่างไรก็ตาม มีข้อแนะนำว่าผู้ที่จะเข้ารับการรักษาด้วยวิธีนี้ควรที่จะมีอายุอยู่ในระหว่าง 11-15 ปี เพราะเป็นช่วงอายุที่กระดูกยังไม่แข็ง แต่หากอายุมากแล้วกระดูกจะแข็งและรักษายาก ซึ่งผู้ป่วยอายุมากที่สุดที่เคยเข้ารับการรักษาคืออายุ 29 ปี ส่วนอายุต่ำสุดคือ 7 ขวบ ทั้งนี้ สำหรับราคาค่าผ่าตัดโดยปกติอยู่ประมาณ 5-6 หมื่นบาท แต่สามารถใช้สิทธิประกันสังคม หลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า และสวัสดิการข้าราชการได้บางส่วน

เครดิต matichon.co.th

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ขอบคุนทุกคอมเม้นคับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ขอขุดหน่อยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    102

นี่เป็นรูปผมคับ กระดูกยุบข้างซ้าย คือผมยังกังวลไม่หาย เพราะผมกลัวมันไปเกี่ยวกับหัวใจ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ผมก็ไปบอกพ่อแล้วนะคับ แต่สิ่งที่เขาพูดออกมาคือ เขาไม่ยอมพาไปรักษาเพราะเขาพูดว่า "มันยุบเล็กน้อยเองไปทำไม วิดพื้นเอาเด่วก็หาย" ดูสิ่งที่เขาพูดซิคับ พอจบประโยคนั้นผมก็ทำไรไม่ได้ด้วย เฮ้อ

ผมเครียดมากเลยเรื่องนี้ ผมไว้ไหวแล้วจริง ออกกำลังกายแล้วเจ็บตลอด

และถ้าใครมีหมอหรือที่ปรึกษาดีๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ผมไม่อยากตาย !!!!

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เฮ้อ! คนเป็นพ่อแม่ก็นะ จะรอให้มันสายเกินแก้รึไงเนี่ย ไปหาหมอเองเลยครับ จะได้รักษาได้ทันท่วงที

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    หุหุ อันตรายน่ะครับ ในบอร์ดเกมส์ ช่วยได้เป็นกำลังใจ ครับ แต่ที่ช่วยไม่ได้คือ การรักษาครับ หมอจะรักษาคุณได้น่ะ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ไปหาหมอสิเว้ยเห้ย จะรออะไรอยู่ไอ้น้อง Xray เลยจะได้รู้ๆกันไป เก็บไปคิดมากเองจะเสียสุขภาพจิตไปด้วย

แต่พ่อทำไมถึงพูดแบบนั้นนะ ไม่ได้เรื่องเอาซะเลย(คนเป็นพ่อเหมือนกัน) ไม่ได้ว่าพ่อน้องนะ แต่มันเกินไป
    '' CY@ ''

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    สรุปว่าไปหาหมอหรือยัง มันไม่ยุบนิดหน่อยแล้วนะ - - มันยุบไปเลย แล้วก็มีอาการอื่นๆ ร่วมด้วยอีกต่างหาก รีบๆไปรักษาก่อนมันจะผิดรูปแบบถาวร
    ป.ล. พ่อแม่ไม่พาไป ไปเองก็ได้ เดี๋ยวนี้ รพ. รัฐ ใช้สิทธิ์ บัตรทอง รักษา(เกือบ)ฟรี ถ้าอายุเกิน 15 ยิ่งง่าย ไปติดต่อ รพ. เองได้เลย