ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winnin อ่านกระทู้
    พี่เครื่องผมลงเสร็จมันrebootตรอดเวลาเลยอะ ทำไง
    เข้า Recover Mode แล้ว Wipe data / Wipe wipe cache แล้วค่อย Reboot ครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    เออคือ odin อ่ะครับ เข้าแล้วมันไม่ขึ้น com6 อ่ะ มันขึ้น com3 ทำไงดี

แล้วมันหาตัว POS ไม่เจอเนี่ยซิปัญหา
    เหมือนกันครับเพราะมันคือเลขเครื่อง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ขอบคุณกันด้วยนะครับ

←Android Gamerz™→
    เก้าอี้คอม,บ้าน,ร.ร.,Forum Phone-Tablet
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    galaxy gio ใช้ได้ป่ะครับ
    GIO มาอันนี้ครับผม Forum GIO เเต่่รอมโมไม่เยอะเท่าไหร่เพราะไม่ค่อยมีคนใช้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    204
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ของผมผ่านไป 20 นาทีแล้ว ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ทำไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Fireblast อ่านกระทู้
    ของผมผ่านไป 20 นาทีแล้ว ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ทำไงดีครับ
    Wipe data / Wipe wipe cache หรือยังครับ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ขอลองหน่อยละกัน แต่ ถ้าผมทำแล้วเครื่องมีปัญหา มันสามารถ ย้อนกลับให้เป็นเหมือนเดิมได้ไหม ( ของผมก็ Mini ครับ )
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมลองลงดูแล้ว ลงได้ ลื่นขึ้น แต่............ ทำไมมันตั้งค่า บัญชี Gmail ไม่ได้อ่ะครับ จะเข้า Market ก็ไม่ได้ใส่รหัสเท่าไหร่มันก็ไม่ให้ผ่าน พอใส่เสร็จมันก็ขึ้น [ไม่สามารถเปิดการเชื่อจ่อไปยังเซิร์ฟเวอร์] น่ะครับ มันต้องทำยังไงหรอ ??

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutininja อ่านกระทู้
    ผมลองลงดูแล้ว ลงได้ ลื่นขึ้น แต่............ ทำไมมันตั้งค่า บัญชี Gmail ไม่ได้อ่ะครับ จะเข้า Market ก็ไม่ได้ใส่รหัสเท่าไหร่มันก็ไม่ให้ผ่าน พอใส่เสร็จมันก็ขึ้น [ไม่สามารถเปิดการเชื่อจ่อไปยังเซิร์ฟเวอร์] น่ะครับ มันต้องทำยังไงหรอ ??
    แฟลชลง Google app ตามไปด้วยหรือเปล่าครับ จขกท.เรียกว่าอุปกรณ์เสริม วิธีแฟลชทำเหมือนลงรอมเลยครับ
    เข้าโหมด Recover แฟลชผ่าน CWM เลยครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มันเป็นอะไรรึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    204
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ ขั้นตอนที่ เสียบสาย USB นี่คือเสียบเฉย ๆ ใช่ไหมครับ ไม่ต้องเชื่อมต่อพื้นที่เก็บข้อมูล USB ?
    แล้วต่อจากนั้นก็เปิดโปรแกรม kies ใช่ไหมครับ

*Edit ขอถามอีกหน่อยนะครับ หลังจากทำแล้ว App จะหายไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Fireblast : 23rd July 2012 เมื่อ 15:29
    http://speed.playinter.com/track/uid/PI008611
    รบกวนช่วยกดหน่อยนะครับ VPN ของ Playspeed

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domekrub อ่านกระทู้
    ลองเปลียนสาย usb ดูครับ ผมก็เป็น แต่ดีเครื่องไม่เป็นไร

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมพยายามทำทั้งคืนครับ ทำไปแล้วไปค้างอยู่ที่โอดิน นับเป็นชั่วโมงไม่ไปไหนสักที เลิกเลิกล้มการทำ แต่ปัญหาก้อคือ เมื่อเลิกทำแล้วเปิดเครื่องมันดันเปิดแล้วไปค้างอยู่ที่ หน้าUSB+COM ทำอย่างไงก้ออยู่หน้านี้ ถอดแบตเปิดไหม่ก้อเหมือนเดิม สุดท้ายฟ้าเป็นใจ เห้นเวปหนึ่งให้อัพ rom 2.3.6 ของศูนย์ เลยเปิดเครื่องได้ นึกว่าจะพังซะแล้ว T_T

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Fireblast อ่านกระทู้
    ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ ขั้นตอนที่ เสียบสาย USB นี่คือเสียบเฉย ๆ ใช่ไหมครับ ไม่ต้องเชื่อมต่อพื้นที่เก็บข้อมูล USB ?
    แล้วต่อจากนั้นก็เปิดโปรแกรม kies ใช่ไหมครับ

*Edit ขอถามอีกหน่อยนะครับ หลังจากทำแล้ว App จะหายไหมครับ
    ตอบ1 ใช่ครับเสียบไว้เฉย
    ตอบ2 หายหมดเลยครับแต่โหลดใหม่ได้เดิ่มเติมกระทู้ผมเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teaw007 อ่านกระทู้
    ผมพยายามทำทั้งคืนครับ ทำไปแล้วไปค้างอยู่ที่โอดิน นับเป็นชั่วโมงไม่ไปไหนสักที เลิกเลิกล้มการทำ แต่ปัญหาก้อคือ เมื่อเลิกทำแล้วเปิดเครื่องมันดันเปิดแล้วไปค้างอยู่ที่ หน้าUSB+COM ทำอย่างไงก้ออยู่หน้านี้ ถอดแบตเปิดไหม่ก้อเหมือนเดิม สุดท้ายฟ้าเป็นใจ เห้นเวปหนึ่งให้อัพ rom 2.3.6 ของศูนย์ เลยเปิดเครื่องได้ นึกว่าจะพังซะแล้ว T_T
    ขอหน้าจอตอนค้างด้วยครับเพื่ออาจเป็นแบบคุณ domekrub

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domekrub อ่านกระทู้
    เสียบสายแล้วชอบหลุดแตนแรกผมก็เป็นพอติดปล่อยไว้ไม่แตะเลยอะกลัว

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    ลองเปลียนสาย usb ดูครับ ผมก็เป็น แต่ดีเครื่องไม่เป็นไร
    เปลี่ยนเป็นสายอะไรดีอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มันยุหน้าโอดิน recovery file download..... ที่รอไห้มันขึ้น PASS น่ะคับ รอเป็นชั่วโมง 2 ชัวโมง ไม่มีวี่แววว่าจะมา

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    เปลี่ยนเป็นสายอะไรดีอะครับ
    สาย Micro USB แบบเดิมละครับแต่ลองใช้สายอื่นดูครับ ถ้าเพื่อนๆมีสาย Micro USB ก็ยืมมาก่อนก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอมนี้เครื่องผม 2.3.6 ของศูนย์ แต่อยากโมมาก เพราะเล่นเกม Angry Birds Rio ด่านหลังๆๆจะกระตุกม๊ากมากเลย เซง!!!

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมก็อยากทำนะแต่กลัวมันเจ๋งเคยลองทำมาแล้วครั้งหนึ่งครับงงเลยไม่กล้าทำอีกเลย คราวนี้จะลองทำดูนะครับถ้าได้หรือปัญหาอะไรจะมาบอกนะครับ

MagicSpirit!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teaw007 อ่านกระทู้
    ตอมนี้เครื่องผม 2.3.6 ของศูนย์ แต่อยากโมมาก เพราะเล่นเกม Angry Birds Rio ด่านหลังๆๆจะกระตุกม๊ากมากเลย เซง!!!
    root แล้วก็จะเร็วขึ้นหน่อยนึงน่ะครับ เพราะเกมนี้มันหนักจริงๆ = ="
    I Jayesslee ! :')

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ขอบคุณครับ ได้ละๆๆๆ เจ๋ง รุ้สึกจะลื่นปรืดๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ArmAon : 23rd July 2012 เมื่อ 20:50

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ArmAon อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ได้ละๆๆๆ เจ๋ง รุ้สึกจะลื่นปรืดๆๆๆ
    อยากทำบ้างเห้อออ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากแอดเฟสจัง อยากทำให้มันได้ จะแอดเฟสถามอย่างจิงจัง ขอเมลทีT_T

Tags for this Thread