ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

เคล็บ (ไม่) ลับ กับการตามหาโทรศัพท์ที่หายขณะเปิดระบบสั่นได้ ด้วยเสียงเพลง

คงจะไม่ใช่วิธีการที่ยุ่งยากอะไร ถ้าหากโทรศัพท์มือถือที่เรากำลังตามหานั้น เปิดเสียงริงโทนไว้ แต่จะกลายเป็นปัญหาตรงที่โทรศัพท์มือถือกลับหายไปตอนเปิดระบบสั่น เพราะถึงแม้จะโทรเข้าไปกี่สิบสาย ก็คงไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์อยู่ดี เคล็ดลับง่ายๆ นี้ จะช่วยให้คุณสามารถตามหาโทรศัพท์มือถือได้ง่ายขึ้น และเร็วขึ้น ด้วยการโทรเข้าโทรศัพท์มือถือเครื่องเจ้าปัญหา จากนั้น ให้เปิดเพลงพร้อมกับนำลำโพงเดินตามไปด้วย

ปกติแล้ว ลำโพงโดยทั่วไป มักจะเกิดเสียงแทรกซ้อนถ้าหากมีโทรศัพท์มือถือวางอยู่ใกล้ๆ ยิ่งเราเข้าไปใกล้โทรศัพท์มากขึ้นเท่าไหร่ เสียงแทรกนี้ก็จะยิ่งชัดเจนขึ้น ทำให้สามารถเดาพิกัดของโทรศัพท์มือถือที่หายไปได้

จริงๆ แล้ววิธีนี้ไม่ใช่วิธีที่ใหม่อะไรนัก เพียงแต่ว่า เราอาจจะคาดไม่ถึงเกี่ยวกับสิ่งของใกล้ตัวที่ช่วยตามหาของที่หายได้ หรือถ้าหากท่านใดใช้โทรศัพท์มือถือที่ไฮเทคกว่านี้หน่อย อาจจะใช้ Google Voice เข้าช่วยก็ได้ครับ

Credit: http://www.thaimobilecenter.com/home/index.asp

ปล. ใครชอบลืมมือถือลองเอาไปใช้กันดูสิ แต่ลำบากตรงถือลำโพงไปด้วยนี่แหละ

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    เอาไว้ให้แม่ใช้

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    Motorola รุ่นพับ !!!

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    น่าสนดีเเฮะ เเต่ถ้าลืมไว้ในที่สาธารณะนี่ ไม่ต้องตามละ

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    คนรอบข้างคงคิดว่ามันบ้าแน่ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    มัน คลาสสิก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kalokipee อ่านกระทู้
    Motorola รุ่นพับ !!!
    ไม่รู้จักหรอMotorola v3ไง ออกมา2รุ่น v3 และv3i สีทองโครตแพงอ่ะ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    จะมีใครหลอนขนาดโทรศัพท์อยู่ในมือตัวเองคิดว่าหายแล้วเอาเครื่องในมือตัวเองโทรเข้าเครื่องที่อยู่ในมือไหมนะ 55

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE_NOKIA_LOVE อ่านกระทู้
    ไม่รู้จักหรอMotorola v3ไง ออกมา2รุ่น v3 และv3i สีทองโครตแพงอ่ะ
    ผมยังเก็บ V3i สีเงินไว้อยู่ไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    จะมีใครหลอนขนาดโทรศัพท์อยู่ในมือตัวเองคิดว่าหายแล้วเอาเครื่องในมือตัวเองโทรเข้าเครื่องที่อยู่ในมือไหมนะ 55
    ถ้าเป็นแบบนั้นคงต้องพบแพทย์แล้วล่ะครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    V3 อยู่บ้านมีซากอยู่ เสียดายทำตกน้ำไป (ทรงมันสวยดีนะ ชอบ V3 V8 ^^")

แต่ถ้าหาไม่เจอในบ้านปกติก็โทรเข้าเอาแหละ ริงโทนดังลั่น -0-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    good idea ครับ ผมก็เพิ่งรู้นะ