ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488

Exclamation มาเล่น Game Boy Advance ใน android ของคุณด้วย GameBoid !!! (สเป็คต่ำก็เล่นได้ ทดลองกับ mini แล้ว) มี emu ตัวใหม่ให้ลองกัน

ถ้าคุณนึกคิดอยากจะเล่น Game Boy Advance ขึ้นมาคุณไม่ต้องจำเป็นชุบชีวิต เครื่องเก่าของคุณ หรือไปเดินหาซื้อมือ 2 ให้เมื่อยตุ้ม แถมเล่นในคอมก็พกไม่ได้อีก แต่คุณมีมือถือ android ไม่ใช้หรอ... ก็ทำมันให้เป็น GBA ซะเลย

1.โหลดตัวGameBoidแล้วติดตั้ง

ดาวน์โหลด http://www.mediafire.com/?b3qay9p94ajq755

2.โหลดตัว bios ไปวางที่โฟลเดอร์ไหนก็ได้(ไม่ต้องแตกไฟล์)

ดาวน์โหลด http://www.mediafire.com/?2hqevwcknlciclw

3.โหลดเกมต่างๆ(ไว้ที่โฟลเดอร์เดียวกับ bios)(เกมใช้สกุล .gba ใช้ตัวเดียวกับที่เล่นกับคอม)

แนะนำครับเยอะมาก http://www.soi13.com/index.php

อีกเวปครับ http://coolrom.com/roms/gba/ ขอบคุณท่านBeam-GuitarPro ครับ

enjoy

วิธีปิดสั่นเข้าที่ settings > Input settings > virtual keypad settings > เอา virtual on keypad ออก

สูตรหาจาก http://www.thaigaming.com/gba/ ส่วนวิธีใส่สูตร เปิด cheat แล้วกด new cheat แล้วใส่ชื่อสูตรช่องแรก ส่วนช่องสองเป็นสูตร อันนี้ขอขอบคุณท่าน boycoh ครับ

ภาพจากเครื่องผมเอง

Emu fpse ps1 for android

1.โหลดตัวติดตั้งและBios

http://www.mediafire.com/?10c892a6acwf669

2.แตกไฟล์แล้วจะเจอตัว fpse.apk กับ scph1001 (คือBios)

3.ติดตั้งตัวเล่นเสร็จแล้วให้ไปเอาตัว Bios ไว้ในโฟลเดอร์ไหนก็็ได้

4.โหลดตัวเกม (ให้เกมยอดฮิตไปลองละกัน) ไว้โฟลเดอร์เดียวกับ Bios

enjoy

ปล.โปรแกรมตัวนี้รับสกุล .iso กับ .img นะครับ และถ้ามีปัญหาอะไรตอนนี้ผมก็ช่วยอะไรไม่ได้มากนะเพราะพึ่งเล่นได้ไม่นาน(ต้องเรียกว่าพึ่งได้แตะ) และอีกที จากที่เล่นดูเครื่องผมยังมีปัญหานะ เลยจะให้เพื่อนๆลองดูว่าเป็นกันมั้ย แหะ แหะ

เล่นได้มายืนยันด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Thecopytime : 19th September 2012 เมื่อ 18:58

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ว้าว ได้จับโปรเกม่อนในโทรศัพท์ละ )

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    เออ แปลกดีนะ ขอลองหน่อยละกัน !!!!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    มันจะลิ้งค์กันได้ไหมน้ออออ
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พอมีวิธีตั้งไม่ให้มัน สั่นเวลาเรากดปุ่มได้ไหมครับ ขอบคุณครับ*-*

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 524
    Harvest moon เล่นได้ 100% ครับสนุกมากมาย

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ถ้าเล่นเกม แนวบู๊ๆ คงจะ ควบคุมยากนิดนึงนะ *-*

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    pokemon sapphire เล่นได้ครับ เบื่อๆก็มีไรเล่นละ

กล่าวขอบคุณ
    507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nato2527 อ่านกระทู้
    พอมีวิธีตั้งไม่ให้มัน สั่นเวลาเรากดปุ่มได้ไหมครับ ขอบคุณครับ*-*
    วิธีปิดสั่นครับ เข้าที่ settings > Input settings > virtual keypad settings > เอา virtual on keypad ออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Thecopytime : 20th July 2012 เมื่อ 20:07

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    แอปนี้ผมเล่นแล้วเวลา
    ปุ่มA กดไม่ได้ ปุ่ม B อยู่ตรงไหนก็ไม่รู้ ไม่ตรงปู่มตลอด ใครเป็นมั้งครับ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เล่นได้แล้วขอบคุณจ้า

กล่าวขอบคุณ
    507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aultaisen อ่านกระทู้
    แอปนี้ผมเล่นแล้วเวลา
    ปุ่มA กดไม่ได้ ปุ่ม B อยู่ตรงไหนก็ไม่รู้ ไม่ตรงปู่มตลอด ใครเป็นมั้งครับ
    ไม่ทราบเหมื่อนกันครับ ไม่เคยเจอปัญหานี้เลย

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    ไม่ทราบเหมื่อนกันครับ ไม่เคยเจอปัญหานี้เลย
    สงสัยเป็นที่ touch screen เครื่องผม
    เดียวลองอีกเครื่องนึงดูว่าเป็นเหมือนกันไหม
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    1.ติดตั้งตัวเกมส์บอย เอา bios ไว้แล้ว โหลดเกมส์มาไว้แล้ว ๆก็เข้าโปรแกรมเกมส์บอย แล้วครั้งที่1ก็เลือก ไฟล์ bios แล้วครั้งที่2เลือก เกมส์ แล้วก็ ขึ้น จอดำสักพัก เป็นรูปเกมบอยเล็กๆซ้ายบนจอแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Herocare : 25th July 2012 เมื่อ 20:29

กล่าวขอบคุณ
    507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Herocare อ่านกระทู้
    1.ติดตั้งตัวเกมส์บอย เอา bios ไว้แล้ว โหลดเกมส์มาไว้แล้ว ๆก็เข้าโปรแกรมเกมส์บอย แล้วครั้งที่1ก็เลือก ไฟล์ bios แล้วครั้งที่2เลือก เกมส์ แล้วก็ ขึ้น จอดำสักพัก เป็นรูปเกมบอยเล็กๆซ้ายบนจอแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้น
    ไม่ครับ ไม่ต้องเลือก bios ก่อนเลือกตัวเกมเลย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของผม S3 เล่นได้ไหม
    NO เกรียน

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ขอบคุณมาก ของผม tab ainol elf เล่นได้ครับ แต่ที่นี้ เลือก bio เข้า เกมส์ไปแล้ว ที่นี้จะกลับเข้า setting ยังไงครับ เปิดมาก็ไปหน้า เลือก rom เลย กด ถอยหลังก็ไม่ไป

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุงค่ะ ถ้าไงจะลองดูอะ

กล่าวขอบคุณ
    507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    ขอบคุณมาก ของผม tab ainol elf เล่นได้ครับ แต่ที่นี้ เลือก bio เข้า เกมส์ไปแล้ว ที่นี้จะกลับเข้า setting ยังไงครับ เปิดมาก็ไปหน้า เลือก rom เลย กด ถอยหลังก็ไม่ไป
    กดตรงปุ่มเมนูครับ กดแล้วจะมีขึ้น load save settings fast forward cheats เพิ่มเติม ครับ

กล่าวขอบคุณ
    507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pato55 อ่านกระทู้
    ของผม S3 เล่นได้ไหม
    น่าได้นะครับ เพื่อนผม Galaxy Nexus ก็เล่นได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ****โครตเฉ๋ง แท้

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    Menu อยู่ไหนครับท่าน คือ ผมเล่น Harvest moon อะ
    พอเข้าปุ๊บให้เลือก rom เกมเเล้วมันก็เข้าเกมไปเลย ไม่มี setting หรือ menu มีเเต่ Start เเละก็ Continue เล่นต่อจากเซฟ

ช่วยอธิบายหน่อยครับ เอ่อ เห็นบอกว่ามีช่อง Cheat ด้วยนิครับ ใส่สูตรยังไงหรอครับ เเฮะๆ

กล่าวขอบคุณ
    507
    พอเข้าปุ๊บให้เลือก rom เกมเเล้วมันก็เข้าเกมไปเลยมันแน่นอนอยู่แล้วครับ ส่วนพวก menu ต่างๆ กดตรงปุ่ม menu ของโทรสับครับแล้วจะขึ้นมาครับ ส่วน Cheat กดเข้าเป็นแล้วกดปุ่ม menu จะมี new cheat ขึ้นมาครับ นั้นละครับที่ใส่สูตร

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ของผมเป็น HTC One V ไม่ทราบว่าปุ่ม menu นี่มีหรือเปล่าครับ

(เเต่ยังไงก็ขอบคุณที่อุตส่าห์มาตอบนะครับ ไม่ทิ้งกระทู้หนีไปไหน ขอบคุณจากใจเลยครับ )

กล่าวขอบคุณ
    507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    ของผมเป็น HTC One V ไม่ทราบว่าปุ่ม menu นี่มีหรือเปล่าครับ

(เเต่ยังไงก็ขอบคุณที่อุตส่าห์มาตอบนะครับ ไม่ทิ้งกระทู้หนีไปไหน ขอบคุณจากใจเลยครับ )
    ขอบคุณครับ 555 เข้าเรื่อง นั้นขอภาพตอนเล่นหน่อยครับ