ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368

The dark knight rise ดูกันแล้วมาคุยกัน!!! *"SPOILE**

มันส์มากๆ ผงาดจริงๆ โดยเฉพาะช่วงclaimaxสุดท้ายนี่ระทึกมากๆ
    แถมมีหักมุมตอนจบ+กับ"เขาคนนั้น"ที่ตอนแรกโนแลน์บอกว่าไม่มีดันโผล่มาซะงั้น 555 (ตอนหักมุมใครที่เคยอ่านคอมมิคมาจะไม่อินเท่าไหร่นะ เพราะมันรู้อยู่แลัวอะนะ คล้ายๆตอนtwo-face รู้อยู่แล้วเลยไม่อินเท่าที่ควร)

ภาคนี้ในด้านเนื้อเรื่องสู้ภาคที่แล้วไม่ได้(ด้านการกดดันและดรามม่า)บทอ่อนกว่ามาก เดาทางได้ง่ายๆเลยว่าจะเป็นยังไงต่อ ไม่ค่อยซับซ้อนถ้าเทียบกับหนังที่โนแลนเคยทำมา แถมเนื้อเรื่องก็มีอ้างอิงถึงภาคแรกค่อนข้างเยอะ คนที่ดูแค่ภาค 2 อาจจะงงกับภาคนี้พอสมควร แต่ถือว่าเยี่ยมครับ ถ้าเทียบกำหนังเรื่องอื่นๆ(ก็ภาคที่แล้วดันทำไว้โครตPecfect)

สำหรับผมให้

The dark knight rise 9/10

The dark knight 9.5/10

Batman begin 8/10

ไอ้นี่ก็ยังโผล่มาทุกภาค

"ขอตัดสินให้ประหาร...ด้วยการเนรเทศ"
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมว่าภาคสุดท้ายสุดยอดจริง ๆ บีบหัวใจตลอดเวลาเลย ชอบแคทเซ็กซี่มาก ๆ บูรสเวนแก่มาก
    โนแลนบอกว่าจะไม่ทำภาคต่อ ไม่ว่าอะไรก็ตาม แต่มาตอนสุดท้ายนี่สิ SPOILE นะ ผมชื่อ..... ถ้าโนแลนบอกว่าจบจะทำแบบนี้ทำไม หรือหนังฝรั่งเกือบทุกเรื่องต้องทิ้งท้าย ถ้าสมมุติว่าทำภาคต่อก็ต้องก็ต้องเจอผู้ร้ายเก่า ๆ มันคงไม่เหมือนผมคิดว่ามันสุดแล้วจริง ๆ แต่ก็ไม่แน่รอดูต่อไปครับ ภาคนี่จะได้สักกี่ล้านน่อ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SPIRITNETZA อ่านกระทู้
    ผมว่าภาคสุดท้ายสุดยอดจริง ๆ บีบหัวใจตลอดเวลาเลย ชอบแคทเซ็กซี่มาก ๆ บูรสเวนแก่มาก
    โนแลนบอกว่าจะไม่ทำภาคต่อ ไม่ว่าอะไรก็ตาม แต่มาตอนสุดท้ายนี่สิ SPOILE นะ ผมชื่อ..... ถ้าโนแลนบอกว่าจบจะทำแบบนี้ทำไม หรือหนังฝรั่งเกือบทุกเรื่องต้องทิ้งท้าย ถ้าสมมุติว่าทำภาคต่อก็ต้องก็ต้องเจอผู้ร้ายเก่า ๆ มันคงไม่เหมือนผมคิดว่ามันสุดแล้วจริง ๆ แต่ก็ไม่แน่รอดูต่อไปครับ ภาคนี่จะได้สักกี่ล้านน่อ
    เหมือนตอนจบ inception ไง มันก็ทิ้งท้ายให้คนไปคิดเอาเอง จริงๆก็คงเหมือนว่ามีคนสืบทอดต่อแทนแล้วแค่นั้นและ คงไม่มีอะไรในก่อไผ่(พี่แบทแกยังบอกเลยว่าให้ไปหาหน้ากากใส่ 555)

แบทแมนของโนแลนไม่มีภาคต่อแล้วและครับ ในปี 2015 เราอาจได้เห็นแบทแมนอีก แต่คงเป็นเวอร์ชั่นรีบูทแทน

ถ้ารีบูทก็ขอศัตรูที่มันดูแฟนตาซีหน่อยเหอะ ธรรมดามาหลายภาคและ อย่างพวก คิลเลอร์คร็อค แสครเฟซ ราซ อัง กูล(แบบคอมมิค)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    โรบิน มันมีบทน้อยไปครับ ตาม comics โรบินทำอะไรก่อนที่จะมาเป็นโรบินในปัจจุบันเหรอครับผมไม่เคยอ่านอะ แต่ที่แน่ๆ ผมฟังไม่ถนัดตอนที่ Batman จะเอาเครื่องปฏิกรณ์นิวเคลียร์ฟิวชั่นไปทิ้งได้พูดเกี่ยวกับ Auto Pilots ของ The Bat หรือป่าว แต่คำคมมันเยอะดีนะ เดี๋ยววันคงจะดู Batman รอบ 2-3 เลยมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 20th July 2012 เมื่อ 10:02

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    โดยรวมสนุกมาก คุ้มค่าตั๋วที่จ่ายไป

ก่อนหนังเริ่มได้ดูตัวอย่าง superman แล้วอยากดูจัง... ปีหน้านู่นแหน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ผมไปดู Imax รอบแรกมาเลยเมื่อวานที่พารากอน โดยรวมผมถือว่าปิดตำนานได้อย่างสมบูรณ์มากๆ ผมขนลุกกับฉากจบเลยครับ แต่เรื่องบทผมว่ายังสู้ภาคที่แล้ว อาจจะเพราะการแสดงของฮีท เลดเจอร์เองด้วย ภาคที่แล้วมันเรียกได้ว่ามาสเตอร์พีซแล้วครับ

สำหรับการที่โนแลนจบแบบนี้ผมก็คิดอยู่ดีกว่ายังไงเขาคงไม่ทำภาคต่อแล้ว แต่ใครจะเอาไปต่อยอดก็ได้แต่ผมว่าใครจะมาสร้างแบทแมนต่อจากนี้ต้องคิดหนักและทำการบ้านหนักมากๆ เพราะโนแลนวางมาตรฐานไว้สูงมากๆครับ ถ้าภาคใหม่คงต้องอิงแนวคอมมิคไปเลย

ปล.ผมชื่อต๊ะนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนครับ เพิ่งสมัครเข้ามาเล่นบอร์ดนี้ครับ ^^

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ผมดูแต่น้อง แคท ตอนขับรถอย่างเดียว เซ็กซี่โฮก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    โรบิน มันมีบทน้อยไปครับ ตาม comics โรบินทำอะไรก่อนที่จะมาเป็นโรบินในปัจจุบันเหรอครับผมไม่เคยอ่านอะ แต่ที่แน่ๆ ผมฟังไม่ถนัดตอนที่ Batman จะเอาเครื่องปฏิกรณ์นิวเคลียร์ฟิวชั่นไปทิ้งได้พูดเกี่ยวกับ Auto Pilots ของ The Bat หรือป่าว แต่คำคมมันเยอะดีนะ เดี๋ยววันคงจะดู Batman รอบ 2-3 เลยมั้ง
    ผมยังไม่ได้ดูแต่ผมไม่กลัวการสปอย แต่อยากถามสั้นๆว่า ภาคนี้มีโรบิน !!! หรอครับ ....
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมว่า เวลาต่อสู้ แบทแมนมันน่าจะเก็บผ้าคลุมได้น่ะ มันรุงรังไงไม่รู้ ยิ่งตอนเปียกอีก สบัดไปสบัดมา -*-!!
    ผมว่าสนุกดีอ่ะ อยากให้มีต่อเรื่อยๆ ชอบหนังของคนนี้โคตร โนแลนด์ โนแลนด์

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asalost อ่านกระทู้
    ผมยังไม่ได้ดูแต่ผมไม่กลัวการสปอย แต่อยากถามสั้นๆว่า ภาคนี้มีโรบิน !!! หรอครับ ....
    มีแต่ดูจนจบเดี๋ยวรู้เองโรบินที่ว่าจะเป็นใครกัน(ไม่ใช่โรบินตาม comics แน่นอน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 20th July 2012 เมื่อ 14:48

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ที่คนอื่นว่าภาคนี้สู้ภาคที่แล้วไม่ได้เพราะมันคนละ theme ด้วยครับ
    แต่ภาคนี้จะเน้นที่การผงาดของแบทแมน
    ภาคที่แล้วจะเล่นกับจิตวิทยามากกว่านี้ตามสไตล์ของ joker
    แต่ bane มันไม่ใช่ เพราะมีเป้าหมายที่แน่นอนและทำความเสียหายได้มาก

ประโยคที่บอกว่า ไม่สำคัญว่าเป็นใคร แต่การกระทำจะบ่งบอก
    ก็มีการเอ่ยถึงอีกครั้ง แบทแมนจะเป็นใครก็ได้ ใครๆก็เป็นฮีโร่ได้
    ส่วนตัวผมอยากให้จบแบบนี้มากกว่า คือ การจากไปของบรูซ ได้

มอบความเป็นไปได้ในการเป็นฮีโร่ให้กับทุกๆคน

และให้อัลเฟรดแค่มองที่โต๊ะด้านหน้าแล้วยิ้มแค่นั้นพอ
    ให้คนดูตีความเอาเองว่าอัลเฟรดเห็นอะไรแล้วถึงยิ้มน่ะครับ

ปล.เฉพาะฉากปีนหลุมและมีกลุ่มค้างคาวบินออกไป
    เพลงตอนนั้นทำขนลุกเลย สำหรับผมนี่คือภาคที่ชอบที่สุดครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    เข้ามาอ่าน 2 3 คำแล้วจากไป จะไปดูวันเสาร์นี้แล้วครับ รอคอยมานานมากๆ ดูเสร็จเเล้วเดี๋ยวมาสนทนาด้วยครับ ^____^

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    แล้วบทของโจ๊กเกอร์ไปไหนอะ ภาคที่แล้วโดนแบทแมนจับห้อยหัวอะแล้วเนื้อเรื่องไปยังไงต่อ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Andylaw อ่านกระทู้
    แล้วบทของโจ๊กเกอร์ไปไหนอะ ภาคที่แล้วโดนแบทแมนจับห้อยหัวอะแล้วเนื้อเรื่องไปยังไงต่อ
    อาจเพราะคนเล่น โจ๊กเกอร์ตาย ม้งครับ เขาเลยตัดบทออกไปเลย

ผมชอบนะภาคนี้ สนุกมากๆ
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Andylaw อ่านกระทู้
    ตัวนักแสดงเสียชีวิต โนแลนเลยให้เกียรติโดยไม่ให้คนอื่นแสดงแทน และไม่ได้กล่าวถึงอีกเลย

โดยบทในเรื่องคือโดนขังลืมไปแล้ว แต่ถ้ายังมีชีวิตอยู่คงมีทบรับเชิญเล็กๆแบบสแครโครวน่ะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    มีแต่ดูจนจบเดี๋ยวรู้เองโรบินที่ว่าจะเป็นใครกัน(ไม่ใช่โรบินตาม comics แน่นอน)
    อ่า...งั้นผมพอเดาออกแล้วว่าใคร พอดีไปดูรายชื่อตัวละครที่จะโผล่ในภาคนี้มา มันมีตัวดีที่สำคัญๆเพิ่มมาอีกตัว
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    167
    โรบินมันมีหลายคนครับ คนแรกชื่อ dick grayson คนนี้เคยมาเป็นแบทแมนอยู่พักนึงตอนที่ บรูซหายตัวไปต่างมิติ ตอนหลังกลายมาเป็นฮีโราตัวใหม่ที่ชื่อ nightwing (เป็นคนเดียวกับที่โผล่ในเกมbatman นั่นแหละ)

และก็มีอีก 3-4 คน คนล่าสุดน่าจะเป็นลูกของแบทแมนเองนี่แหละ

ส่วนคนที่โผล่ในหนัง ไม่มีในจักรวาลคอมมิคครับ อีกอย่างแค่ชื่อโรบินเฉยๆ คงไม่ได้เป็นโรบินหรอก น่าจะมาเป็นแบทแมนแทน

ไอ้ตอนเอาระเบิดไปทิ้ง แคทบอกว่าตอนจะระเบิดก็ให้ดีดตัวหนีออกมา แต่แบทบอกว่าไม่มีระบบดีดตัว ทุกๆคนเลยอึ้งนึกว่าตายจริง แต่ตอนหลังพี่แกแอบใส่ไว้อยู่แล้ว

ปล.เบน****โลลิค่อน

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ภาคนี้ผมว่าดีสุดละ
    หักมุมตอนทาเลีย + โีรบินมาก ไม่นึกว่าจะเป็น 2 คนนั้น

ปล.งงว่าเบน กับ ทาเลีย ตายหรือโดนจับ ?

On Da EastSide Of Da LBC

http://www.moviex2.net/
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,743
    สนุกมากครับ อย่าลืมดูกันเยอะๆนะครับ หนังเรื่องนี้

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    เพิ่งดูจบคับ catwoman สวยดี หุ่นดีอย่างแรง หนังก็สนุกดี อาจไม่เท่าภาค 2 แต่ก็ยังถือว่าดี สนุกดี นานไปหน่อยแต่ก็ไม่น่าเบื่อนะ ภาคนี้ออกแนวเส้นตรงไปหน่อยนะ เดาพอได้ทั้งเรื่อง แต่ก็นะ รู้สึกเบนทำอะไรตรงไปตรงมา ไม่มีโจ๊กเกอร์ที่ออกแนวโรคจิต ภาคนี้อิงภาคแรกค่อนข้างเยอะ ใครไม่ได้ดูภาคแรกน่าจะงงนิดๆ(ผมก็ไม่รู้ว่าจะงงรึเปล่า) อีกอย่างผมประทับใจ แบทพอดมาก ชอบตอนล้อมันหมุนๆ เท่ดี ยิ่งแคทขับด้วยแล้วนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papangkron : 20th July 2012 เมื่อ 20:14

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมว่าสนุกดีนะ โดยส่วนตัวแล้วผมชอบฉากตอนสุดท้ายที่กลุ่มตำรวจสู้กับกลุ่มของเบนกันกลางเมือง
    เนื้อหาใกล้เคียงกับcomicมากจนมันลงตัว แต่ตอนจบยังชวนคิดอยู่เลย(เสียดายโนแลนด์ทำภาคสุดท้ายอยากให้มีอีก)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันสุดยอด ชอบsoundtrack ตอนที่พี่แบทจะปีนออกจากคุกมากฟังแล้วโคตรขนลุก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    แล้วมันมีฉากหักหลังปะ

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    แล้วมันมีฉากหักหลังปะ
    ฉากในตำนานไม่มีได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bumblebee อ่านกระทู้
    ทาเลียตายครับ คารถเลย น่าจะกระดูกซี่โครงหักตาย แต่เบนตายง่ายๆ 5555 โดนลูกซองยิ่งจ่อๆครับ

ตอนจบ โรบินดันออกมาซะงั้น บรูซ เวย์นยังไม่ตาย ใครที่จะมาทำภาคต่อแทนโนแลน ก็คงคิดหนักน่าดู
    ผมให้ 9.5/10 ตื่นเต้น บีบหัวใจทั้งเรื่อง สุดยอด
    โดนปืนจากแบทพอดตะหาก ยิงทีรถถังยังกระจุย ยิงคนมันก็ตายง่ายหมดทุกคนแหละ ยกเว้นจะยิงพี่ซุป