ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    สนุกมาก ๆครับ

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ชอบ Anne Hathaway ใส่ชุด Catwoman she sexy มาก เอวสวยหุ่นดี

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    สนุกดีครับ เพิ่งดูมา

ก่อนไปดูโรงหนังดู 2 ภาคแรกก่อน ให้ได้อารมณ์ พอไปดูภาค 3 มันเป็นบทสรุปที่ลงตัวจริงๆ

ตำรวจคนนั้นคงเป็นโรบิน ดูตอนแรกที่ตำรวจมันไปคุยเวน เดาได้เลยอ่า ว่าต้องเป็นโรบิน ไอ้เราก็ลุ้นว่าจะออกมาตอนไหน ฮ่าๆ

ผมว่าโนแลนต้องการทิ้งทายแบบตรงไปตรงมา สื่อให้เรารู้เลยว่าคนที่มาสานต่อคือใคร

แล้วแบทแมนเรา ก็ดันซ่อมออโต้พายล็อกไปตั้งแต่หลายเดือน ฮ่าๆ เราก็คิดว่าตายจริง พอฟอกถามเท่านั้นแหละ ยิ้มเลยเรา แล้วตอนฉากอัลเฟรดที่เห็นเวนก็แคทสิ ขนลุก

มันเป็นการจากไปของฮีโร่ ที่โครตลงตัวและสมบูรณ์ที่สุด จนกลายเป็นคำว่าบทสรุปของซุปเปอร์ฮีโร่จริงๆ

ปล.หนังของโนแลน์ทำได้ดีจริงๆ ถ้าสังเกตุดีๆในหนังของโนแลน สิ่งที่ตัวละครแต่ละตัวพูดถึงช่วนต้นๆของหนัง มักจะกลายเป็นสิ่งสำคัญและบทสรุปของหนังเรื่องนั้นเลย

ปล.2 ดัดแปลงเรื่องจากคอมิคได้ลงตัวมากๆ สนุกกว่าในในหนังสืออีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 26th July 2012 เมื่อ 14:19

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ดูมาแล้ว แอคชั่นธรรมดามาก ไม่เห็นวิชามาจากพันธมิตรเงาสักตัว ต่อยกันอย่างกะมวยวัด แถมอุปกรณ์น้อยมาก มีแต่ the bat ที่ใช้บ้อยสุด ดูแล้วก็งั้นๆอะ เดาทางถูก ตั้งแต่****เล่าเรื่อง เบน วกไปวกมา ว่าใครปีน มันไม่สับซ้อนเท่าไหร่ แถมอีตัวร้ายตายได้ทุเรศมาก อ่า ค๊อก หลับหรอ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    หนุกมากหนังทำออกมาไม่น่าเบื่อ ลุ้นทั้งเรื่อง
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมร้องไห้ตอนจะจบเพราะคิดว่าแบทแมนตาย สุดยอดจริงๆหนังเรื่องนี้

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    สนุกครับ ให้ 9.5/10 เลย

นางเอกโดนใจมาก ตอนดูนี่ผมนั่งเกร็งทั้งเรื่องเลย 555+

คุ้มครับ ดูจบแล้วตั้งใจเลยว่าจะซื้อแผ่นแท้ทั้งสามภาคมาเก็บไว้เลย

ปล. เพื่อนผมบอกว่าไม่สนุก บอกว่าฉากดราม่าเยอะไป เห็นใส่ชุดแบทแมนไม่กี่ครั้ง
    ผมละ เถียงสุดตีนเลย บอกทั้งดันเพื่่อนผมให้ไปดูให้ได้ สรุปว่าเพื่อนผมที่ผมบอกให้ไปดูมันบอกว่าสนุก
    ผมนี่อยากว่าจะถามไอ้เพื่อนผมคนที่บอกหนังไม่สนุกจริงๆเลยว่า มันดูหนังเป็นรึปล่าววะ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peeofzero : 26th July 2012 เมื่อ 20:04

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ดูแล้วบอกตรงๆ ดูแล้ว สิ้นหวังมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เอ ว่าแต่ เจ้า จอห์น เบรก เค้าไม่ใช่ azrael หรอครับ
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมก็ไม่เข้าใจนะ ว่าจะเอาไปเทียบกับภาค 2 ทำไมว่าภาค 2 สนุกกว่า อยากจะบอกว่ามันสนุกคนละแบบครับชื่อภาคมันก็สื่อชัดๆอยู่ Rise = ผงาด แล้วจุดหมายของหนังค่อนข้างจะชัดเจน คือความยิ่งใหญ่ โกลาหล ไม่ใช่กดดันเครียดๆเหมือนภาคที่แล้ว ผมเลยอยากให้ทุกคนเปลี่ยนมุมมอง รวมถึงพวกที่บอกว่า บู๊ไม่มันส์ เห็นชุดแบทแมนน้อย หนังยาวไป ผมขอให้พวกคุณไปสั่งสมประสบการณ์การดูหนังมาใหม่ แล้วกลับมาดูเรื่องนี้อีกครั้งครับ..
    Beartist

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bastardz อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่เข้าใจนะ ว่าจะเอาไปเทียบกับภาค 2 ทำไมว่าภาค 2 สนุกกว่า อยากจะบอกว่ามันสนุกคนละแบบครับชื่อภาคมันก็สื่อชัดๆอยู่ Rise = ผงาด แล้วจุดหมายของหนังค่อนข้างจะชัดเจน คือความยิ่งใหญ่ โกลาหล ไม่ใช่กดดันเครียดๆเหมือนภาคที่แล้ว ผมเลยอยากให้ทุกคนเปลี่ยนมุมมอง รวมถึงพวกที่บอกว่า บู๊ไม่มันส์ เห็นชุดแบทแมนน้อย หนังยาวไป ผมขอให้พวกคุณไปสั่งสมประสบการณ์การดูหนังมาใหม่ แล้วกลับมาดูเรื่องนี้อีกครั้งครับ..
    เห็นด้วยครับ ผมก็ไม่เข้าใจหลายๆคนเหมือนกันที่บอกว่าภาคที่แล้วดีกว่าหรือเบนสู้โจ๊กเกอร์ไม่ได้
    ก็ธีมของหนังภาคนี้มันไม่เน้นที่ความวุ่นวายจิตวิทยา แต่เน้นที่การกลับมาอีกครั้งที่ทำให้แบทแมนเป็นตำนาน
    สงสยว่าคนที่ว่าเค้าหวังจะเห็นอะไรในภาคนี้กันแน่

เบนเอาที่กดระเบิดให้เครื่องบิน 2 ลำแล้วดูว่าลำไหนะกดก่อน พร้อมกับพูดว่า Why so serious ? เรอะ

หรือตอนจบแบบ

แบทแมนยอมรับความผิดทั้งหมดที่ฆ่าแคทวูเมนเพื่อให้ชาวเมืองยังคงศรัทธาในความอึ๋มต่อไป เรอะ ?

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ให้คะแนนเต็มร้อยเลย สนุกทุกภาคที่ โนแลน ทำออกมา แต่ชอบอารมณ์แบบภาค 2 ที่สุดแล้ว โกลาหล วุ่นวาย ตื่นเต้น เร้าใจ ไร้หลักการ และเปี่ยมไปด้วยหลักการ และความเท่
    แต่ภาคนี้จะมีความยิ่งใหญ่ อลังการกว่ามาก ตัวร้ายหลักๆคือเบน นั้นบทเด่นชัดสูสีกับแบทแมนเลย ในตอนแรกเจตจำนงค์ของเบนยังดูคลุมเครืออยู่ พอดูไปจนจบเรื่องถึงได้รู้

ถือว่าปิดตำนาน Nolan's Batman Trilogy ได้ดีมาก ฉากจบเป็นปลายเปิดให้ผู้ชมไปคิดเอาเอง ซึ่งฉากจบแบบนี้ก็จะมีในหนังหลายๆเรื่องของโนแลน ผนวกกับการเล่าเรื่อง
    ที่ยังมีสไตล์เป็นของตัวเองอีก คือเราต้องเพ่งเล็งตรงการกระทำและคำพูดของตัวละครทุกตัว เพราะพวกเขาคือส่วนที่ทำให้เรื่องสมบูรณ์ หนังของโนแลนส่วนใหญ่จะเป็นแนวดราม่า
    ซึ่งถ้าหวังว่าจะมีฉากระเบิดภููเขา เผากระท่อม แอคชั่นเลือดสาด แล้วล่ะก็ไปดูเรื่องที่โนแลนไม่ได้กำกับเถอะ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีแอคชั่นเลย
    เพราะโนแลนพยายามนำเอาฉากแอคชั่นมาใช้ในหนังเกือบทุกเรื่องของเขา และนั่นก็ทำให้หนังสมบูรณ์มากขึ้น ไม่แอคชั่นมากเกินไป เน้นดราม่า

สำหรับภาคนี้ เรื่องที่น่าตกใจที่สุดของลุงก็คือตอนท้ายของเรื่อง ฉากที่ตัวละคร T.... เปิดเผยตัวตน
    ไม่น่าเชื่อว่าโนแลนจะนำเสนอเธอในรูปแบบนี้(ที่เอานักแสดงในสังกัดมาแสดงบทนี้ก็เพราะต้องการให้คนคิดไม่ถึงล่ะสิ โนแลน)
    แถมด้วยความจริงของเด็กปีนหลุมเข้าไปอีก ลุงนั่งอ้าปากค้างเลยตอนนั้น! แต่อยากเห็นแบทแมนร่อนจัง เท่ดี เสียดายภาคนี้ไม่มี

สรุป Like เลย เรื่องนี้ ยิ่งถ้่าได้ดูสองภาคก่อนหน้า จะ Like มากขึ้นไปอีกแน่ คนชอบ ดราม่า แอคชั่น ควรรับชม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    ให้คะแนนเต็มร้อยเลย สนุกทุกภาคที่ โนแลน ทำออกมา แต่ชอบอารมณ์แบบภาค 2 ที่สุดแล้ว โกลาหล วุ่นวาย ตื่นเต้น เร้าใจ ไร้หลักการ และเปี่ยมไปด้วยหลักการ และความเท่
    แต่ภาคนี้จะมีความยิ่งใหญ่ อลังการกว่ามาก ตัวร้ายหลักๆคือเบน นั้นบทเด่นชัดสูสีกับแบทแมนเลย ในตอนแรกเจตจำนงค์ของเบนยังดูคลุมเครืออยู่ พอดูไปจนจบเรื่องถึงได้รู้

ถือว่าปิดตำนาน Nolan's Batman Trilogy ได้ดีมาก ฉากจบเป็นปลายเปิดให้ผู้ชมไปคิดเอาเอง ซึ่งฉากจบแบบนี้ก็จะมีในหนังหลายๆเรื่องของโนแลน ผนวกกับการเล่าเรื่อง
    ที่ยังมีสไตล์เป็นของตัวเองอีก คือเราต้องเพ่งเล็งตรงการกระทำและคำพูดของตัวละครทุกตัว เพราะพวกเขาคือส่วนที่ทำให้เรื่องสมบูรณ์ หนังของโนแลนส่วนใหญ่จะเป็นแนวดราม่า
    ซึ่งถ้าหวังว่าจะมีฉากระเบิดภููเขา เผากระท่อม แอคชั่นเลือดสาด แล้วล่ะก็ไปดูเรื่องที่โนแลนไม่ได้กำกับเถอะ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีแอคชั่นเลย
    เพราะโนแลนพยายามนำเอาฉากแอคชั่นมาใช้ในหนังเกือบทุกเรื่องของเขา และนั่นก็ทำให้หนังสมบูรณ์มากขึ้น ไม่แอคชั่นมากเกินไป เน้นดราม่า

สำหรับภาคนี้ เรื่องที่น่าตกใจที่สุดของลุงก็คือตอนท้ายของเรื่อง ฉากที่ตัวละคร T.... เปิดเผยตัวตน
    ไม่น่าเชื่อว่าโนแลนจะนำเสนอเธอในรูปแบบนี้(ที่เอานักแสดงในสังกัดมาแสดงบทนี้ก็เพราะต้องการให้คนคิดไม่ถึงล่ะสิ โนแลน)
    แถมด้วยความจริงของเด็กปีนหลุมเข้าไปอีก ลุงนั่งอ้าปากค้างเลยตอนนั้น! แต่อยากเห็นแบทแมนร่อนจัง เท่ดี เสียดายภาคนี้ไม่มี

สรุป Like เลย เรื่องนี้ ยิ่งถ้่าได้ดูสองภาคก่อนหน้า จะ Like มากขึ้นไปอีกแน่ คนชอบ ดราม่า แอคชั่น ควรรับชม
    รู้ละว่าตัวละคร T คือ ใคร Talia al Ghul ใช่มั้ย