ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    833
    ได้รับคำขอบคุณ: 97

Angry เหตุการณ์ยังงี้ ผมควรเกลียดพ่อดีมั้ยครับ...

คือว่า.. แม่ผม ไปทำบุญ 100 วัน ให้พี่สาวของแม่ครับ แล้วพอแม่กลับมา พ่อก็ว่าๆๆๆ แม่ใหญ่เลย ก็แค่เรื่องเงิน 2000 ที่ทำบุญไปแค่นั้นเองครับ (พ่อผมนิสัยงกๆ หน่อย) แต่ที่จริงแล้ว แม่ทำไปแค่ 500 เอง แต่เขาก็ไม่ยอมฟังแม่ผมอธิบายเลย แล้วก็ขับรถหนีออกไป ปิดโทรศัพท์ด้วย แล้วแม่ผมก็แค้นมากครับ เข้าไปร้องไห้ในห้องซักพัก เขาจะเอาปืน ยิงตัวตาย !!! ผมก็ห้าม แล้วก็เอาปืนมาซ่อน แล้วพ่อก็กลับมาพอดี พ่อก็บอกเพียงแค่ว่า "อะไร กุพูดแค่นี้เอง ก็ร้องไห้ละ" ผมก็เลยมองหน้าพ่อ แล้วทำตาค้อนใส่.. แล้วเขาก็เดินออกไปครับ

ยังงี้ ผมควรจะไม่คุยกับพ่อดีมั้ยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    อย่าเลยเดี๋ยวจะไปกันใหญ่

On Da EastSide Of Da LBC

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ครอบครัวมีปัญหา หรอครับ เรื่องแบบนี้ควรหาทางให้ พ่อ กับ แม่ คืนดีกัน ไม่งั้นจะปานปลาย
    เรื่องเกลียดพ่อผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะสมนะครับ เพราะ ถือว่า ท่านให้กำเนิด เลี้ยงดูเรา ถ้าจะเกลียด มันจะดูไม่ดี ทำใจเย็น ๆ ไว้ครับ อย่าเครียด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    833
    ครับ ขอบคุณครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    อยู่นิ่งๆไปก่อนดีกว่าคะ

(ชีวิตครอบครัวไม่อยากพูดอะไรมากคะ)
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ทำความเข้าใจครับ พยายามพูดกับพ่อถ้าเราทนไม่ไหวจริง ๆ แต่อย่าใช้อารมณ์
    .. BUT I CAN'T SLEEP

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    833
    พูดยังไง ก็ไม่ยอมฟังคับ พ่อผมอะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    แค่คุม สถานะการณ์ไม่ให้อะไรเลวร้ายเกินไปก็พอครับ เรายังเป็นเด็กยังทำอะไรไม่ได้มาก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ก็เอาเงิน1500ที่เหลือไปให้พ่อไงครับ จะได้เชื่อจริงๆว่าไม่ได้เอาไปทําบุญ (ง่ายจะตาย)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เราเป็นคนเลือกเอง

ทางเดินวันนี้ พรุ้งนี้ตัดสินใจให้ดีครับ

เวลาย้อนกลับมาไม่ได้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Last_tod อ่านกระทู้
    ผมไม่คุยกับพ่อตัวเองมา 5-6 ปีล่ะครับเชื่อไหม ?
    แล้วคุยกันยังครับโกรธกันเรื่องไร? ถ้าไม่อยากตอบก็ได้นะครับ
    Loading...

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ยังไง พ่อก็คือพ่อ ครับ ..
    ไปดูเเลเเม่ดีกว่าครับ น่าเห็นใจ สู้ๆนะ..

ผมเองก็มีปัญหากับพ่อ ไม่ได้คุยกันมาเกือบ 2 ปีเเล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prodjvirusscanful : 21st July 2012 เมื่อ 17:11

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    อยู่นิ่งแล้วปล่อยให้เวลาผ่านไปเรื่อยๆดีกว่าบางทีอะไรๆอาจจะดีขึ้นนะ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ตัวผมเองก็มีปัญหากับพ่อเหมือนกันทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยได้คุยกันสักเท่าไร
    CPU:AMD FX-6100 3.3 GHz / MB:ASROCK N68-GS4 FX R2.0 / VGA:XFX Radeon HD 7870 2GB GDDR5 / RAM:KINGSTON HYPER-X DDR3 8GB 1600 / HDD:HITACHI 500GB SATA-III / PUS:RAIDMAX 630W

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ปรับความเข้าใจ มานั่งจับเข่าคุยกันสิคับ ด้วยท่าน จขกท. เป็นผู้ชายด้วยแหละ มีปัญหายังไงถ้ามานั่งปรับความเข้าใจกัน เราก็จะผ่านพ้นไปได้คับ
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เก็บปืนไว้ในบ้าน หึ...หึ ระวังละกัน คุณน่ะ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ไม่มีอะไรหรอกครับ เดี๋ยวก็ผ่านไป

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teaz-razin อ่านกระทู้
    ปรับความเข้าใจ มานั่งจับเข่าคุยกันสิคับ ด้วยท่าน จขกท. เป็นผู้ชายด้วยแหละ มีปัญหายังไงถ้ามานั่งปรับความเข้าใจกัน เราก็จะผ่านพ้นไปได้คับ
    ผู้ชายต้องจับไข่คุยกันสิครับ 5555 ( ปล ขำๆ ล้อเล่น)

ถ้าทนไม่ไหวจริงๆผมแจ้งตำรวจจับเลยล่ะ ถ้าถึงขั้นขนาดนั้นนะ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ผมไม่ชอบพ่อตัวเองเลยครับ เกลียดมากเลยด้วยซ้ำ ไม่เคยที่จะใช้เหตุผลอะไรในการตัดสินใจ คิดสั้นๆ ทำลวกๆและปากดีชอบขึ้นเสียงเวลาไม่พอใจอะไรก็ตาม ทำปัญหาบานปลายตลอด
    พ่อผมเคยขโมยทองแม่ผมไปบาทนึง แล้วเอาไปขาย แล้วก็ซื้อทอง 1สลึง มาคืนเก็บไว้ที่เดิม โดยทำเป็นว่าไม่รู้ไม่เห็น ทั้งๆที่ทองเส้นนั้นสำคัญกับแม่มากๆ เป็นของบรรพบุรุษฝ่ายแม่
    และอีกอย่าง พ่อผมชอบสูบบุหรี่ ทุกวัน แล้วมันก็ฟุ้งเหม็น แล้วก็มายืนบังพัดลมเวลาผมเล่นคอม แต่ว่าผมเกลียดควันบุหรี่มากๆ และยังมาทำเป็นลูบหัว มาทำเป็นบีบสิวให้ ทำเป็นยืนข้างๆ
    ซึ่งผมก็เข้าใจว่าพ่อนั้นอยากให้ไอ่บุหรี่นี้อะ เป็นที่ยอมรับ ในบ้าน ในครอบครัวนี้ แต่ใครจะยอมรับล่ะ เหม็นก็เหม็น ได้กลิ่นทีไรปวดหัวทุกที เวลาทำการบ้านๆก็ไม่มีสมาธิเลย ซึ่งก่อนหน้านั้นพ่อผมไม่สูบบุหรี่้เลย
    แต่ตอนนี้ ถึงขั้นติดไปแล้วครับ ผมก็พยายามบอกอยู่หลายครั้งว่ามันเหม็นนะ เลิกสักที ถ้าไม่ได้ก็อย่าให้ได้กลิ่นอีก บลาๆๆ
    และผมเคยบอกว่า นี่ลูกก็เรียนอยู่ น้องก็เรียนอยู่ จะเอาอะไรนักหนา บอกกี่ครั้งแล้วว่ามันเหม็น ถ้าสูบก็อย่าให้ลูกได้กลิ่น ว่าแล้วพ่อก็ขึ้นเสียงกลับ ดังๆ โดยไม่มีเหตุผล ขึ้นด่าบุพการีของตัวเอง (ทั้งๆผมไม่เคยพูดจาหยามคายกับพ่อ)
    แล้วพ่อกระโจนง้างหมัดจะชกใส่ ผมได้แต่ยืนเฉยๆ(ดูสิจะกล้ามั้ย) พ่อก็ทำท่าจะชกใส่แล้วหล่ะ เกือบถึงหน้าผม (ในใจก็คิดหมั่นใส้ จะชกก็ชกดิว้ะ จะสวนกลับให้ยับ) แล้วผมก็มองหน้าแล้วพ่อก็กลับไปนั่ง แล้วด่าผมต่อไป มีแต่สิงสาราสัตว์ในขณะนั้น
    ผมเลยทนไม่ไหวแล้ว (มันทนไม่ไหวจริงๆ) ปล่อยให้ด่าอยู่ได้ ผลเลยตะโกนดังๆสวนกลับว่า อะไรของ***นักหนา แล้วพ่อก็ลุกขึ้นจะชกผม ผมเลยเดินเข้าไปหาก่อน ขณะที่มันง้าง ผมซัดเข้าหน้าเต็มๆ และรัวๆอีกหลายหมัด มันไม่ล้มครับ ผมซัดๆๆๆๆๆๆ
    แบบว่า ในใจตอนนั้นจิตสำนึกมันหายไปหมดแล้ว แล้วแม่ก็เข้ามาห้าม พอดี มันก็บอกว่า ***ไม่ต้องมาเรียกกูว่าพ่อ ***ชกพ่อตัวเองรู้มั่งมั้ย ไอ*** ฯลฯ (ไม่รู้มั้ง ก่อนหน้านั้นที่ง้างหมัดก่อนจะชกใครล่ะ)
    แล้วมันก็บอก กูจะเอาปืนๆๆ อะไรไม่รู้ ตอนนั้นในใจผมน่ะ โครตสมเพชมันเลยครับ แต่แม่ก็ห้ามไว้ได้ มันก็บอกว่า กูจะย้ายไปอยู่ที่อื่น ผมก็ปล่อยให้มันไปด้วยความสะใจ สุดท้ายมันก็ไม่ไป เก่งแต่ปากเสียจริงๆ
    และหลังจากนั้นผมก็ไม่คุยกับพ่อผมอีกเลย และอีกอย่างนึง ผมไม่นับถือมันเป็นพ่อแล้วครับ คำว่า่พ่อมันเป็นเพียงแต่สรรพนามลอยๆเท่านั้น ผมเกลียดมันมาก ทุกวันนี้มันก็ยังสูบบุหรี่แล้วมาเดินให้เหม็นอีกทุกๆวัน ผมคิดว่าสักวันถ้าผมทนกลิ่นนี่ไม่ไหวจริงๆผมจะคงต้องลงไม้ลงมือจริงๆแล้วหล่ะ
    ด้วยเหตุนี้เอง ผมเลยโครตเกลียดพ่อตัวเองมากๆ และอยากเปลี่ยนนามสกุลหนีสกุลนี้ไปสักที มันไม่มีความภาคภูมิใจใดๆเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย waterc4t : 21st July 2012 เมื่อ 20:25

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waterc4t อ่านกระทู้
    ผมไม่ชอบพ่อตัวเองเลยครับ เกลียดมากเลยด้วยซ้ำ ไม่เคยที่จะใช้เหตุผลอะไรในการตัดสินใจ คิดสั้นๆ ทำลวกๆและปากดีชอบขึ้นเสียงเวลาไม่พอใจอะไรก็ตาม ทำปัญหาบานปลายตลอด
    พ่อผมเคยขโมยทองแม่ผมไปบาทนึง แล้วเอาไปขาย แล้วก็ซื้อทอง 1สลึง มาคืนเก็บไว้ที่เดิม โดยทำเป็นว่าไม่รู้ไม่เห็น ทั้งๆที่ทองเส้นนั้นสำคัญกับแม่มากๆ เป็นของบรรพบุรุษฝ่ายแม่
    และอีกอย่าง พ่อผมชอบสูบบุหรี่ ทุกวัน แล้วมันก็ฟุ้งเหม็น แล้วก็มายืนบังพัดลมเวลาผมเล่นคอม แต่ว่าผมเกลียดควันบุหรี่มากๆ และยังมาทำเป็นลูบหัว มาทำเป็นบีบสิวให้ ทำเป็นยืนข้างๆ
    ซึ่งผมก็เข้าใจว่าพ่อนั้นอยากให้ไอ่บุหรี่นี้อะ เป็นที่ยอมรับ ในบ้าน ในครอบครัวนี้ แต่ใครจะยอมรับล่ะ เหม็นก็เหม็น ได้กลิ่นทีไรปวดหัวทุกที เวลาทำการบ้านๆก็ไม่มีสมาธิเลย ซึ่งก่อนหน้านั้นพ่อผมไม่สูบบุหรี่้เลย
    แต่ตอนนี้ ถึงขั้นติดไปแล้วครับ ผมก็พยายามบอกอยู่หลายครั้งว่ามันเหม็นนะ เลิกสักที ถ้าไม่ได้ก็อย่าให้ได้กลิ่นอีก บลาๆๆ
    และผมเคยบอกว่า นี่ลูกก็เรียนอยู่ น้องก็เรียนอยู่ จะเอาอะไรนักหนา บอกกี่ครั้งแล้วว่ามันเหม็น ถ้าสูบก็อย่าให้ลูกได้กลิ่น ว่าแล้วพ่อก็ขึ้นเสียงกลับ ดังๆ โดยไม่มีเหตุผล ขึ้นด่าบุพการีของตัวเอง (ทั้งๆผมไม่เคยพูดจาหยามคายกับพ่อ)
    แล้วพ่อกระโจนง้างหมัดจะชกใส่ ผมได้แต่ยืนเฉยๆ(ดูสิจะกล้ามั้ย) พ่อก็ทำท่าจะชกใส่แล้วหล่ะ เกือบถึงหน้าผม (ในใจก็คิดหมั่นใส้ จะชกก็ชกดิว้ะ จะสวนกลับให้ยับ) แล้วผมก็มองหน้าแล้วพ่อก็กลับไปนั่ง แล้วด่าผมต่อไป มีแต่สิงสาราสัตว์ในขณะนั้น
    ผมเลยทนไม่ไหวแล้ว (มันทนไม่ไหวจริงๆ) ปล่อยให้ด่าอยู่ได้ ผลเลยตะโกนดังๆสวนกลับว่า อะไรของ***นักหนา แล้วพ่อก็ลุกขึ้นจะชกผม ผมเลยเดินเข้าไปหาก่อน ขณะที่มันง้าง ผมซัดเข้าหน้าเต็มๆ และรัวๆอีกหลายหมัด มันไม่ล้มครับ ผมซัดๆๆๆๆๆๆ
    แบบว่า ในใจตอนนั้นจิตสำนึกมันหายไปหมดแล้ว แล้วแม่ก็เข้ามาห้าม พอดี มันก็บอกว่า ***ไม่ต้องมาเรียกกูว่าพ่อ ***ชกพ่อตัวเองรู้มั่งมั้ย ไอ*** ฯลฯ (ไม่รู้มั้ง ก่อนหน้านั้นที่ง้างหมัดก่อนจะชกใครล่ะ)
    แล้วมันก็บอก กูจะเอาปืนๆๆ อะไรไม่รู้ ตอนนั้นในใจผมน่ะ โครตสมเพชมันเลยครับ แต่แม่ก็ห้ามไว้ได้ มันก็บอกว่า กูจะย้ายไปอยู่ที่อื่น ผมก็ปล่อยให้มันไปด้วยความสะใจ สุดท้ายมันก็ไม่ไป เก่งแต่ปากเสียจริงๆ
    และหลังจากนั้นผมก็ไม่คุยกับพ่อผมอีกเลย และอีกอย่างนึง ผมไม่นับถือมันเป็นพ่อแล้วครับ คำว่า่พ่อมันเป็นเพียงแต่สรรพนามลอยๆเท่านั้น ผมเกลียดมันมาก ทุกวันนี้มันก็ยังสูบบุหรี่แล้วมาเดินให้เหม็นอีกทุกๆวัน ผมคิดว่าสักวันถ้าผมทนกลิ่นนี่ไม่ไหวจริงๆผมจะคงต้องลงไม้ลงมือจริงๆแล้วหล่ะ
    ด้วยเหตุนี้เอง ผมเลยโครตเกลียดพ่อตัวเองมากๆ และอยากเปลี่ยนนามสกุลหนีสกุลนี้ไปสักที มันไม่มีความภาคภูมิใจใดๆเลย
    คุณก็ปล่อยเขาไปเถอะคับ เดี๋ยวเขาก็รู้เองว่าสูบบุรี่ เป็นอย่างไร.....

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ไม่ต้องโกธร ใครทั้งนั้นแหละครับ บอกให้พ่อมาคุยกับแม่ดีๆ ไม่งั้นอาจเกิดปัญหาหย่ากันได้นะ ให้มาคุยกันดีๆ ก็พอแล้ว
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    เรื่องทุกคนมาคุยกันดีๆครับ อะไรที่ไม่ดีอย่าไปตอกย้ำหรือรื้อฟื้น ผมเสียแม่ไปผม เขวเลยทีเดียวอายุแค่ 14 เสาหลักของครอบครัวเลย

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ของแบบนี้ มันเป็นเรื่องของครอบครัว เขาอยู่กันมานานกี่ปีเขารู้นิสัยกันดี เราแค่อ่าน 2-3 บรรทัดแล้วตัดสิน คงเป็นไปไม่ได้
    ชีวิตไม่ใช่ละครครับ ผมไม่ได้ยุให้คุณเกลียดพ่อตัวเองนะ ผมเองก็เด็กมีปัญหาคนนึงนี่แหละครับ

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 586
    all c +++++++++++++++++++++++++

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผู้ใหญ่อาจจะมีเรื่องอะไรกันมากกว่านี้ แต่นายไม่รู้ เพราะเรื่องแค่นี้ถึงจะฆ่าตัวตายเลยหรอ
    สิ่งที่นายควรทำคืน ดูแลแม่ของนายให้มากๆให้กำลังใจ อย่าปล่อยให้คิดมากเกินไปจะได้ไม่มีความคิดที่จะฆ่าตัวตาย
    สำหรับพ่อ ก็ไม่ต้องสนใจ แต่ไม่ใช่เกลียดนะ เฉยๆไว้เขาใช้อะไรก็ทำตามหน้าที่เรา
    นายลองเป็นนักสืบดู เบอร์โทรศัพท์อะไรงี้ ว่าพ่อนายมีกิ๊กหรือป่าว

เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ลองมองหลายๆมุมดู อย่าทำอะไรวู้วาม คิดให้ดีๆ เพราะคนที่เป็นห่วงนายก็คือแม่
    ถ้าทำให้นายรู้สึกไม่ดีกับความคิดเห็นเราก็ขอโทษ ณ ที่นี้