ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,323
    Blog Entries
    1

Post ยอดส่ง Lumia โตเร็วกว่า iPhone และ Samsung Android เมื่อวัด 3 ไตรมาสแรกหลังเริ่มขาย

ยอดส่ง Lumia โตเร็วกว่า iPhone และ Samsung Android เมื่อวัด 3 ไตรมาสแรกหลังเริ่มขาย

ในขณะที่ผลประกอบการ Nokia ยังแย่และทำยอดขายมือถือในสหรัฐได้น้อยกว่าเดิม บริษัทวิจัยตลาด Strategy Analytics กลับมองว่า Nokia กำลังไปได้ดีกับการเริ่มขายสมาร์ทโฟน Lumia
    Strategy Analytics รายงานว่า Nokia สามารถส่ง Lumia ไปยังร้านค้าได้ถึง 6.9 ล้านเครื่องใน 3 ไตรมาสแรกที่เริ่มวางขาย ซึ่งถือว่าทำได้ดีกว่า iPhone generation 1 ในปี 2007 และ Samsung ตระกูล Android ในปี 2009 โดยมียอดส่งใน 3 ไตรมาสแรก 5.4 ล้านเครื่อง และ 1.3 ล้านเครื่องตามลำดับ (ผมขอแก้ยอดส่งของ iPhone ให้ถูกต้องโดยยึดตาม BGR นะครับ )

แม้ Nokia ดูจะทำได้ดีเมื่อวัดจากยอดส่งหลังเริ่มวางขายเทียบกับคู่แข่งในอดีต Neil Mawtson จาก Strategy Analytics ได้กล่าวต่อว่า Nokia ยังมีการบ้านต้องทำอีกเยอะเพื่อต่อกรกับ Samsung Galaxy S III ซึ่งขายดีมากและ iPhone 5 ที่กำลังจะมาในเร็วนี้ๆ
    จริงๆ แล้วการวัดกันแบบนี้อาจจะไม่ยุติธรรมเท่าไหร่ เนื่องจากตลาดมือถือเปลี่ยนแปลงไปมาก สมาร์ทโฟนในปัจจุบันนั้นได้รับความนิยมมากกว่าในอดีต

กราฟเปรียบเทียบ

ป.ล.ใครอยากได้ภาษาไทยใน Windows Phone ผมแนะนำให้ไปหาในบอร์ดของ PDAMobiz ดูครับ มีแล้ว ใส่รอมเข้าไป แล้วมันจะปลอดภัยไหม ? ผมได้ลองลงและใช้ดูแล้วใช้ได้ดี รองรับภาษาไทยสมบูรณ์แบบ 100 % ผมยืนยัน ผมเทสจากใน Lumia 710 ของผมน่ะนะ

ขอขอบคุณ blognone

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เห็น nokia ชื่อ นี้ ทีไร นั่ง ขำ ทุกที รูเมี.............. E

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    nokia connecting people
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    Lumia windowphone มันรองรับเกมแรงๆ ได้หรือป่าวเนี่ยคับ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    Lumia windowphone มันรองรับเกมแรงๆ ได้หรือป่าวเนี่ยคับ
    จัด silent hill ไปเลย เล่นๆอยู่ผีโผล่มา ตุบลงพื่น ! ไม่เป็นไร ตอกตะปูกูก็ทำมาแล้ว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    windown phone สุดยอดที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ก้ยอดขายดีกว่าipแน่นอนคับ เพราะราคา มันก้ต่างกัน ไง
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    Lumia เอาไปเล่นเกมส์ไม่คุ้มครับ บอกตรงๆเลย ไม่เเนะนำ เพราะ ผ่านประสบการณ์มาเเล้วนะ

เเต่ถ้าเรื่องอื่นสุโค่ยมากๆ ครับ
    SUCK JKG !!!!

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    รักท่านพี่ MS ที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ถ้าจะซื้อ มือถือมาเล่นเกมส์ ก็ขอแนะนำว่าอย่าเลยดีกว่า
    อย่าง ipad iPhone งี้ ไอ้พวกที่เกมสออกเฉพาะ ios เนี่ย อย่าไปตามมันมาก
    ซื้อมือถือ อาม่า 1เครื่อง + กับเครื่อง PSVita หรือ 3Ds ก็ได้ คุ้มกว่าแยะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เเล้วเเต่รสนิยมเเละความจำเป็นเรื่องพวกนี้
    ...............

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    หลังบ้านใครน่ะ = ="

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    Lumia สีขาว สวยมาก อีกซักปีเจอกัน WP

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    เจอ microsoft หักหลังด้วยการปล่อย windows os8 แล้ว Lumia อัพไม่ได้ ผมเลยไม่ได้จัดรุ่นนี้เลย

ที่ขายในอเมริกาได้เยอะเพราะคนที่ใช้ smart phone ที่นั่นเขาเน้นการใช้งานจริง ไม่ได้เอามาถือโอ้อวดเหมือนเด็กมัธยมบ้านเรา = =

ไม่เน้นเล่นเกมเท่าไหร่เลยไม่ต้องสเปคแรงมาก ในไทยบางคนผมเห็นซื้อมาใช้ไรไม่เป็น ได้แต่เล่นเกม ถ่ายรูป facebook ซื้อมาเป็นหมื่นๆใช้ไม่คุ้มค่าตัวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lllnoahlll : 23rd July 2012 เมื่อ 12:59

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: