ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 113 จากทั้งหมด 148 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1363103111112113114115123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,801 ถึง 2,825 จากทั้งหมด 3690
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jame2540 อ่านกระทู้
    อยู่เซิฟไหนกันอะครับแล้ว ts อยู่เซิฟไหนกันครับอาทิตที่แล้วงานเยอะเลยไม่ได้เล่น
    เซิฟ แอดมินต้น อะครับ เปิดทุดวัน 18.00 น.- 01.00 น. ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    ไม่ยิงมั่ว แค่ยิงกราดหมดแม๊กเองเนอะ
    หมดแม็คเองครับ 555555

ตอนนี้เราเล่นเซฺฟแอดมินต้น สุดที่รักของพวกเราครับ คุณต้องนิสัยดีมากกกก ใจดีมากครับ บางครั้งผมเกิดอะไรผิดพราด ผมไม่อยากกวนคุณต้นเลย เกรงใจจริงๆครับ แอดมินต้นเปิด 18.00-1.00 แต่ช่วงนี้คุณต้นขายเวลาเป็น 18.00 รีเซฺฟตี1 ปิดแปปนึงแล้วเปิดใหม่ และปิด 8-9โมงเช้าเลยครับ

ปล.เมือคืน คุณต้นตั้งเวลาได้สุดยอดครับ มาถูกทางแล้ว เราจะได้เล่นช่วงเช้ากันบ้าง ไม่ใช่เล่นแต่มืดๆตลอดเลย ขอบคุณแอดมินต้น และแอดมินไวน์ ครับ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxnam4 : 1st September 2012 เมื่อ 15:28

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมในเกมส์ก็ชื่อ jame007 นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jame2540 อ่านกระทู้
    ผมในเกมส์ก็ชื่อ jame007 นะครับ
    ผมจำท่านได้อยู่ครับผม ฮาฮาฮา

กล่าวขอบคุณ
    33
    เซิฟคุณต้นมีแบนดิทหรอครับผมเข้าไปเล่นใหม่จะรอดไหมนิ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ฮ่าๆ รอๆๆๆ เมื่อไหร่ 18.00น.นะเมื่อคืนกะจะกินข้าวแปปเดียว ดูทีวีเพลินไปหน่อยหลับเลย 5555
    MY NAME XANXUS

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ปกติไม่มีครับแบนดิท แต่บางทีก็มี มันมีเป็นช่วงๆ มันเหมือนแค่มาเกรียนใส่เฉยๆ แล้วก็หายไปเลย - -* ก็คอยกด P ดูคนออนไลน์อะครับถ้ามีชื่อแปลกก็เล่นแบบระวังๆ ถ้ามีแต่ชื่อคุ้นๆ ก็ลุยแหลก

กล่าวขอบคุณ
    11
    เซิฟคุณต้นมีแบนดิทหรอครับผมเข้าไปเล่นใหม่จะรอดไหมนิ
    แบนดิตมีน้อยครับ ส่วมากก็คนที่มาเล่นใหม่ละครับ คนเก่าๆไม่มียิงมั่วครับ เราเน้นช่วยเหลือกัน ไม่ทำรายใครก่อนครับ แต่ก็คอยเฝ้าระวังกันด้วย เผื่อเจอแบนดิตอีก เหมือนเมื่อตอนแคมผมโดนถล่ม ผิดพราดที่ผมเองด้วยละ รู้เลย มันจะมาเอา ฮ ผมแน่ๆผมบินผ่าน FOB เห็นแล้วมีคนปาแฟร ไว้กลางรันเว เราก็ถามไปแล้วว่าใคร ไม่ตอบ ผมเห็นไฟฉายอยู่ในตึก 3 ชั้นแล้ว ผมก็เลยเปิดไฟฮ เพื่อดูว่าใคร ก็นึกว่าพวกเดียวกัน ที่ไหนได้ พอผมเลยไป มันวิงตามมา ถล่มถึงแค้มเลย ใช้ M4 เก็บเสียง หามันไม่เจอ สุดท้าย งานงอก โดนซะป่วน เพราะเราหามันไม่เจอ และ เราตั้งแค้มในชัยภูมไม่ดีอยู๋ในหุบเขา โอกาศโดนสุ้ม มีมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxnam4 : 1st September 2012 เมื่อ 15:41

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มี NAG ให้ผมจริงหรอครับ OMG ไม่ได้ล้อเล่นใช่ไหมครับคุณ Maxi

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxnam4 อ่านกระทู้
    อ่อ นึกออกแล้ว พวกผมขับ ฮ.เข้า caramar ครับ มีพลปืน lonely กับ grande อยู่ เราพูดเล่นกันครับ ไมไ่ด้ยิงจริงๆ 555555 แต่ถ้าเจอใครยิง ฮ.ก็ จัดหนักจัดเต้มครับ ตอนนี้เรามี NVG ครบทุกคนแล้ว

ปล. Lonely มาเอา NVG ที่ คุณ G2ande นะครับ ^^ เวลาไปไหน จะได้ไม่ต้องเปิดไฟฉาย คนจะได้ไม่รู้ครับ

เกื่อบลืม ผม MAXIMUS นะครับ เมื่อ 2วันก่อน เจอคนนึง ชื่อ KORN น่าจะเป็นเด็กใหม่ เรามาเจอเขาที่สนามบิน caramar พวกเราจึงจับตัวเขาไว้ แล้วถามว่าfriendly หรือเปล่าเป็นแบนดิตไหม ให้ตอบหน่อย สอนวิธีตอบทุกอย่าง เขานิ่ง ไม่ตอบอะไร ผมก็ถามอยู่นาน ไม่ยอมาตอบ พวกผมก็เอาปืนเล็งหัวกันละ สุดท้าย เขาเลือกที่จะ วิ่งหนี ผมเลยลั่นไปครึ่งแม็ค พอเขาตายยิงซ้ำจนหมดแม็ค ถ้าคุณอ่านอยู่ไม่ใช่พวกเราโหดนะครับ แต่เราก็โหดนั้นแหละ 555 คือ พวกเราพึ่งโดน แบนดิต ถล่นแค้มเอาซะป่วนเลย ยิง ฮ ผมพังอีก ยิง lonely ตายในแค้มเราเลย เราเลยไม่ไว้ใจใคร ทมี่ไม่ตอบ ถึงตอบถ้าไม่สนิทจริงๆก็ไม่ไว้ใจครับ เราเลยจำเป็นต้องยิง ถ้าจะเล่น เล่นได้ครับ แต่ถ้าเราถามไป ตอบด้วยนะครับ อย่านิ่ง หรือ วิ่งหนีอีกละครับ ^^
    หะ มีNVGครบกันหมดแล้วหรอ แล้วผมอะ - -
    ปล่อยชีวิตไปตามกาลเวลา...

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ผมก็ยังไม่มี NVG เลยครับ ไม่รู้จะหาได้ยังไง ทนเอา ไฟฉายติดไล่ T____T สู้ตาย

ทั้งตัวมีดีอยู่อันเดียว อันนี้แหละครับ T_____T

ระยะใกล้ ยิงซอมบี้ 3 นัดตาย
    ระยะไกล ยิงซอมบี้ 5-6 นัก ตาย T___T แรงงงง มากกกกก (ประชดนะ 555+)

กล่าวขอบคุณ
    33
    หวังว่าตอนผมเข้าไปเล่นคงไม่โดนแบนดิทยิงใส่ตายนะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ไม่ใช้ 1911 หละ ถึงมีเสียงแต่ก็ไม่ได้ดังมาก 1 นัดตาย ไม่งั้นก็ต้องเล็งหัว -.- ตอนผมเล่นแรกๆก็ใช้ 1911 ยันได้ M4 เก็บเสียงอะ - -*
    ปืนอื่นมันยิ่งยิงยิ่งมา

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    ไม่ใช้ 1911 หละ ถึงมีเสียงแต่ก็ไม่ได้ดังมาก 1 นัดตาย ไม่งั้นก็ต้องเล็งหัว -.- ตอนผมเล่นแรกๆก็ใช้ 1911 ยันได้ M4 เก็บเสียงอะ - -*
    ปืนอื่นมันยิ่งยิงยิ่งมา
    ผมใช้ควบคู่กันไปครับผม อยากได้ M4 เก็บเสียงเหมือนกันครับ ชอบ สุดๆ เลย

ยากได้แบบนี้ T____T

กล่าวขอบคุณ
    145
    แอดมินครับ อยากจะแลกปืน M110 TWS อะครับ ชื่อ Slayerman[TH]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    บอกทิปอย่างหนึ่งนะครับเผื่อบางคนไม่รู้ พวกกระสุน SD แต่ใส่กับปืนที่ไม่มีที่เก็บเสียง ถ้ายิงแล้วซอมบี้มันจะไม่ได้ยินนะครับ แต่ผู้เล่นคนอื่นยังได้ยินอยู่ และต้องเล็งสูงขึ้นไปหน่อย เช่นถ้าจะยิงที่หัวก็ให้เล็งที่ึคอ

รออัพเดทใหม่มาผมขอ M110 TWS ด้วยละกันยังไม่ได้แลกปืนเลย มันใช้กระสุนแบบเดียวกับ DMR ใช่ไหม พอดีเห็นบรรจุกระสุน 20 นัดเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Manky อ่านกระทู้
    บอกทิปอย่างหนึ่งนะครับเผื่อบางคนไม่รู้ พวกกระสุน SD แต่ใส่กับปืนที่ไม่มีที่เก็บเสียง ถ้ายิงแล้วซอมบี้มันจะไม่ได้ยินนะครับ แต่ผู้เล่นคนอื่นยังได้ยินอยู่ และต้องเล็งสูงขึ้นไปหน่อย เช่นถ้าจะยิงที่หัวก็ให้เล็งที่ึคอ

รออัพเดทใหม่มาผมขอ M110 TWS ด้วยละกันยังไม่ได้แลกปืนเลย มันใช้กระสุนแบบเดียวกับ DMR ใช่ไหม พอดีเห็นบรรจุกระสุน 20 นัดเหมือนกัน
    อืมม แลกปืนนี้ นี่ใช้คิวซอมบี้เท่าไรอ่ะครับ
    MY NAME XANXUS

กล่าวขอบคุณ
    68
    ^750 ตัวครับและห้ามตาย มีอยู่หน้าหนึ่งจะบอกลิสแลกของรางวัลไว้ แต่ผมจะไม่ได้แล้วว่าอยู่ไหน แต่เท่าที่จำได้ถ้าได้ 1500 headshots จะเอาไปแลกกับ Heli หรือ NVG ได้

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonegus อ่านกระทู้
    มี NAG ให้ผมจริงหรอครับ OMG ไม่ได้ล้อเล่นใช่ไหมครับคุณ Maxi
    จริงครับ ที่ต้องให้lonelyเพราะ ไปเอามาจากแค้มเก่า lonelyนัันละ แค้มในถ้ำ 55555 แต้นยังอยู่ครบของครบเลย เดียวให้lonelyไปเอาเต้นด้วยครับมากางแค้มใหม่ คุณG2nadeมั้ง ใส่ไว้ในเต้นครับนานมากแล้ว ไปดูอีกที ยังอยู่ 55555

Slayerman ไม่ต้องน้อยใจครับ เราจะหาไปเรื่อยๆ ขับฮ หาตามซาก ฮ ตก เดียวก็เจอครับ ^^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ปืน M110 TWS ใช้กระสุน Mk17 มั้ง ใช่ชื่อนี้ปะหว่า ที่มันเป็นแม็กทองนั้นแหละ ใช้แม็กนั้น

แต่แอดมินเค้าไม่ให้ขอปืนที่ติดกล้องจับความร้อนกับไนท์วิชั่นหนิ -.-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarioMan อ่านกระทู้
    UPDATE

THAILAND JKG DayZ Lingor Server (1.7.2.5/95883) Online 18:00 - 01:00

เข้าใจว่ามีผู้เล่นใหม่หลายคนพึ่งเคยเล่น เล่นมอดนี้ หรือ ผู้เล่นที่เคยเล่นเซิฟอื่นมาก่อนบ้างแล้ว หาของอาจจะยาก แอดมิน ของเซิฟ เลยช่วยให้เป็นทางเลือกแก่ทุกท่าน กับกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ

เกี่ยวกับยานพาหนะ

1. สามารถเอาพาหนะในเกมหาได้ทั่วไป ถ้าเป็นชนิดนั่งได้ 1-2 คน เช่น มอไซ//จักรยาน//Atv//แท๊คเตอร์ จำนวน 4 คัน หรือ แต้ม Headshot 750 มาแลกเป็นรถ SUV_TK_CIV_EP1

2. รถนั่งสองคนขึ้นไป รถแวน//รถจิ๊บ 8 คัน หรือ รถบัส//รถบรรทุก 4 คัน หรือ แต้ม headshot 1800 แลก คอปเตอร์ได้ 1 ลำ

3. คอปเตอร์ 1 ลำ สามารถ เอามาแลก ไนวิชั่นได้ 1 อัน NVGoggles

เกี่ยวกับ อาวุธ

1. ฆ่าซอมบี้ 850 ตัว โดยไม่ตายเลย รับไปเลยปืนที่ชอบ ยกเว้นปืนที่ขึ้นต้นด้วย MK ทั้งตระกูลและปืนติดกล้องจับความร้อน/ไนท์วิชั่น(เลือกได้แต่ปืนที่มีกระสุนดรอปในเกม ไม่งั้นจะไม่มีกระสุนไวยิง)

(เปลี่ยนแปลงเงื่อนไขเล็กน้อย เพื่อความสะดวก เพิ่มเติมจะแจ้งทราบครับ )

กล่าวขอบคุณ
    33
    อยากหาเพื่อนร่วมเดินทางครับ ^^ ไปคนเดียวเหงา

กล่าวขอบคุณ
    145
    ขอเป็น M4 HOLO SD ได้ไหมครับ ชื่อ Slayerman[TH]

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เซิฟเปิดแย้ว

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมเห็นแต้ม kill zombie ของ lonely น่าจะไกล้แลก NVG ได้แล้วนะครับเก็บอีกนิดหน่อย
    ปืนเก็บเสียงมันใช้กระสุนธรรมดาได้หรือปล่าวครับเผื่อจะแลกบ้าง
    ตระกูลสไนเปอร์มีเก็บเสียงหรือปล่าวครับ สไนเปอร์เกมส์นี้ยิงซอมบี้ไม่ได้เลยยิงทีมาหมดเมืองเลย อยากใช้อยู่เหมือนกัน
    ทำใมปืนที่ขึ้นต้นด้วย MK ถึงแลกไม่ได้เห็นกระสุนมันดรอปเยอะ
    เกมส์เริ่มมาถึงจุดอิ่มตัวแล้วก็คงอยู่นิ่งไม่ได้ล่ะ ถ้าไม่ทำอะไรก็คงจะเบื่อแล้วก็เลิกเล่นกันไป วันที่มีแบนดิตเข้ามาป่วนผมรู้สึกตื่นเต้นได้ล่าแบนดิตสนุกยิ่งกว่าหาซากฮอตกหรือหาปืนที่หายาก

กล่าวขอบคุณ
    68
    ไม่ได้ครับปืนเก็บเสียงต้องใช้กระสุน SD เท่านั้น สไนเก็บเสียงรู้สึกว่าจะไม่มี ปืนตระกูล MK นั้นไม่มีดรอปแต่แลกได้มั้งและได้จากกิจกรรม