ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 58 จากทั้งหมด 148 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 848565758596068108 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,426 ถึง 1,450 จากทั้งหมด 3690
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ช่วยหน่อยครับ คือมันผมกำลังเข้าเซิฟอยู่นั้น

มันขึ้นคำว่า "Bad CD Key - Invalid cd key" อะครับ ขอวิธีแก้หน่อยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เช้าแล่้วครับผม รอแอดมินมาเปิดเซิฟ เมื่อคืนไม่ได้เล่น เช้า นี้ขอจัดซอมบี้ งามๆสักหน่อย เน่อ ^ ^

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ทำไมช่วงนี้เซิฟแปลกๆจังอ่ะครับ ดีเลย์เยอะมากครับ ขับรถทีทะลุตึกบ้าง เมื่อคืนผมตายเพราะบัคมาแล้ว 4 คน รถมันบัคระเบิดเลย

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับคนน่ะครับ เพราะตอนเปิด 15 คน ก็เป็นเหมือนกัน เซิฟแลค + ดีเลย์ประมาณ 10-15 วิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    ทำไมช่วงนี้เซิฟแปลกๆจังอ่ะครับ ดีเลย์เยอะมากครับ ขับรถทีทะลุตึกบ้าง เมื่อคืนผมตายเพราะบัคมาแล้ว 4 คน รถมันบัคระเบิดเลย

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับคนน่ะครับ เพราะตอนเปิด 15 คน ก็เป็นเหมือนกัน เซิฟแลค + ดีเลย์ประมาณ 10-15 วิ
    เน็ตบ้านอ่ะครับ คุณ เวลาคนปิง 400-500 เข้ามา มันก็ดึงกันไปมา ไม่ลอง forword port /dmz ดูหล่ะครับ อย่าว่าแต่ในเกมดีเลย์เลยครับ เวลาที่ผมเปิดเซิฟ เน็ตผมก็แทบใช้ทำไรไม่ได้เลยเหมือนกัน..ตลอดเวลาที่เปิด เพราะใช้ netbalance ให้ Arma2oaserver.exe ใช้ก่อนอันดับ 1

ผมจะโหลดไฟล์ ดูหนัง ฟังเพลงอะไร อย่าได้คิดเลยครับ แบนวิชไม่เหลือแล้ว และผมก็แทบจะไม่ได้เข้าไปเล่นเลย รู้ไม๊ครับว่าทำไม เพราะผมกลัว ไปดึง cpu/ram มาใช้ มันจะมีผลกับคนอื่นที่เล่นในเซิฟเวลาคนเยอะๆ แค่ผมไม่ได้เข้าไป cpu ก็โดนไป 80% แล้ว ตอนห้องเกือบๆเต็ม

นี่ปรับให้รับ 20 คน ก็เพื่อคนเล่น ผมก็ไม่เห็นได้อะไรเลย จิงๆ เน็ตผมต้องปล่อยไวเรส ให้ คนที่มาเช่าห้องใช้ด้วยนะครับ มีประมาณ 10 ห้อง ทางผมทำได้แค่นี้หล่ะครับไม่รู้จะดีกว่านี้ได้ยังไงหล่ะ ทั้งอัพสปีด/แก้บัค..ที่แก้ไงก็ไม่หมด/มาเปิดเซิฟ

ครั้นมันจะดีเลย์ไปบ้าง,แลคไปบ้าง,เข้ายากเข้าเย็นไปบ้าง ก็ทำใจ..ทนหน่อยเถอะครับ เพราะผมก็ต้องทนเหมือนกัน นี่ก็ยังมีบัคให้ต้องแก้มาเพิ่มอีก 2-3 จุด ที่กล่าวมาก็ไม่ใช่จะมาบ่นหรอกนะครับ แต่คุณเปิดขึ้นมา ผมก็พูดให้ฟัง

ปล. ถ้าไง อาทิตย์หน้า ผม..อาจจะเปิดเป็นช่วงเวลาแล้วนะครับ เปิดยาว มา จะ 2 อาทิตย์หล่ะไม่มีคนมารองเลย ทำหมดทุกอย่าง ผมหนักเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cicero : 18th August 2012 เมื่อ 11:56

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จะเปิดเซิฟแบบคุณcicero ต้องทำอย่างไรบ้างครับ มีลิงค์บอกวิธีไหมครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ผ่านไป 1 คืน ไม่ได้เล่น เข้าตัวละครไป มันไม่อยู่ที่เดิม ของก็เปลี่ยน เลือดก็ลดลง เหมือนมีใครมาเล่น ตัวของเรา

ใครเป็นแบบผมบ้างครับผม แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขใหม่ครับ ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทีแลคดีเลย์ เป็นบัคของเซิฟตัวใหม่ ไม่ต้องแปลกใจครับ ผมเปิดยังเป็นเลย ช่วงนี้บัคอื้อเลย ไม่กล้าเปิดเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 95

ของผมถูกรึเปล่าครับอย่างนี้พอดีไม่เคยเล่นครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    No entry 'bin\config.bin/CfgWorlds <<<<<<<<<<< เข้าแล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ ใครมีวิธีแก้มั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    เน็ตบ้านอ่ะครับ คุณ เวลาคนปิง 400-500 เข้ามา มันก็ดึงกันไปมา ไม่ลอง forword port /dmz ดูหล่ะครับ อย่าว่าแต่ในเกมดีเลย์เลยครับ เวลาที่ผมเปิดเซิฟ เน็ตผมก็แทบใช้ทำไรไม่ได้เลยเหมือนกัน..ตลอดเวลาที่เปิด เพราะใช้ netbalance ให้ Arma2oaserver.exe ใช้ก่อนอันดับ 1

ผมจะโหลดไฟล์ ดูหนัง ฟังเพลงอะไร อย่าได้คิดเลยครับ แบนวิชไม่เหลือแล้ว และผมก็แทบจะไม่ได้เข้าไปเล่นเลย รู้ไม๊ครับว่าทำไม เพราะผมกลัว ไปดึง cpu/ram มาใช้ มันจะมีผลกับคนอื่นที่เล่นในเซิฟเวลาคนเยอะๆ แค่ผมไม่ได้เข้าไป cpu ก็โดนไป 80% แล้ว ตอนห้องเกือบๆเต็ม

นี่ปรับให้รับ 20 คน ก็เพื่อคนเล่น ผมก็ไม่เห็นได้อะไรเลย จิงๆ เน็ตผมต้องปล่อยไวเรส ให้ คนที่มาเช่าห้องใช้ด้วยนะครับ มีประมาณ 10 ห้อง ทางผมทำได้แค่นี้หล่ะครับไม่รู้จะดีกว่านี้ได้ยังไงหล่ะ ทั้งอัพสปีด/แก้บัค..ที่แก้ไงก็ไม่หมด/มาเปิดเซิฟ

ครั้นมันจะดีเลย์ไปบ้าง,แลคไปบ้าง,เข้ายากเข้าเย็นไปบ้าง ก็ทำใจ..ทนหน่อยเถอะครับ เพราะผมก็ต้องทนเหมือนกัน นี่ก็ยังมีบัคให้ต้องแก้มาเพิ่มอีก 2-3 จุด ที่กล่าวมาก็ไม่ใช่จะมาบ่นหรอกนะครับ แต่คุณเปิดขึ้นมา ผมก็พูดให้ฟัง

ปล. ถ้าไง อาทิตย์หน้า ผม..อาจจะเปิดเป็นช่วงเวลาแล้วนะครับ เปิดยาว มา จะ 2 อาทิตย์หล่ะไม่มีคนมารองเลย ทำหมดทุกอย่าง ผมหนักเกิน

งั้นช่วยบอกวิธีเปิดเซิฟได้ไหมครับ จะได้ช่วยเบาแรงได้นิดนึงครับ ปล.pm มาหาผมก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ช่วยเอาไอเทมลวดหนามออกจากเกมส์ทีครับเพราะมันทำให้กราฟิกเพี้ยนมากๆเลย
    แล้วเวลาในเกมส์เปลี่ยนอีกแล้วเหรอครับ มืดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    No entry 'bin\config.bin/CfgWorlds <<<<<<<<<<< เข้าแล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ ใครมีวิธีแก้มั้งครับ
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaleratt อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ
    เมื่อวานผมเป็นแบบนี้ ผมลบเกมส์ออกทั้งหมด แล้วลงใหม่เล่นได้สบาย ไม่ติดอะไรเลยครับผม

(ใช้โปรแกรม Your Unin-staller ลบจะดีมากครับผม แล้วเข้าไปลบใน Documents ด้วยน่ะครับ ที่มันเป็น ArmA 2 ลบแล้ว ลงใหม่ครับผม ลอดูครับ)

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ทำไมเข้าไปมันมืดอะครับ นี้ก็บ่ายโมง ทำไมมืดตื่อเลย ADMIN เปลี่ยนเวลาในเกมให้หน่อยได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxnam4 : 18th August 2012 เมื่อ 13:22

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaleratt อ่านกระทู้
    จะเปิดเซิฟแบบคุณcicero ต้องทำอย่างไรบ้างครับ มีลิงค์บอกวิธีไหมครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    งั้นช่วยบอกวิธีเปิดเซิฟได้ไหมครับ จะได้ช่วยเบาแรงได้นิดนึงครับ ปล.pm มาหาผมก็ได้ครับ
    แบบสำเร็จรูป

1. http://www.tunngle.net/community/top...-server-files/
    2. https://github.com/ayan4m1/DayZ-Private

แมพ

1. http://dayzlingor.tk/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vizaa อ่านกระทู้
    ช่วยเอาไอเทมลวดหนามออกจากเกมส์ทีครับเพราะมันทำให้กราฟิกเพี้ยนมากๆเลย
    แล้วเวลาในเกมส์เปลี่ยนอีกแล้วเหรอครับ มืดแล้ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxnam4 อ่านกระทู้
    ทำไมเข้าไปมันมืดอะครับ นี้ก็บ่ายโมง ทำไมมืดตื่อเลย ADMIN เปลี่ยนเวลาในเกมให้หน่อยได้ไหมครับ
    เอ้าลืม เมื่อวานตี 2 ปิดเซิฟ หล่ะนั่งแก้บัค รถ แล้วลืมเปลี่ยน โทษที เดวอีก 5 นาที รีเซิฟนะเปลี่ยเวลา ผมเข้าไปบอกในเกมไม่ได้ บอกที่นี่แล้วกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cicero : 18th August 2012 เมื่อ 13:41

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    THAILAND JKG DayZ Lingor Server (1.7.2.5/95883) Credit Wsylum

ปล.ขอบคุณท่านไวน์ครับทำเซิฟดีๆให้เล่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MarioMan : 21st August 2012 เมื่อ 00:19

กล่าวขอบคุณ
    451
    ขอบคุณแอดมินมากครับ ที่เอา ฮัมวี่ กับมอไซต์วิบาก ขึ้นมาครับ แต่ผมดันโดนแย่งไปล่ะ เซงจิต ปวดตับจิงๆ เห้อออ -3-

ไม่มีอะไรแล้วครับ แค่เข้าใจผิดกันนิดหน่อย ฮ่าๆๆๆ จิงๆ มอไซต์ผมใช่ขับไปรับไปส่งคนครับ ใครต้องการให้ผมไปรับ หรือไปส่ง ติดต่อได้ครับ Scorlar
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scorlar01 : 18th August 2012 เมื่อ 17:28

อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    win7 64 bit เล่นได้ไมครีับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhostRunKung อ่านกระทู้
    win7 64 bit เล่นได้ไมครีับ
    เล่นได้ครับผมก็เล่นอยู่

อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ต้องใช้ Daemon Tools จำลองป่าวคับ ผมยังไม่มีเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ขอเซิฟ TS3 กับ tunggle หน่อยครับ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมเดานะ ว่าถ้าไปรวมกลุ่มกันอยู่หลายๆคนมันจะดีเลย์ แลคอะไรต่างๆ
    เพราะเมื่อวานผมก็ไปรวมกะคนอื่น มี7คน ก็ยิงซอมบี้ไม่ตาย เข้าหัวก็ไม่ตาย เก็บของก็เข้าตัวช้า บางทีก็ไม่เข้าเลย
    วันนี้ก็เห็นพวกท่านบ่นกันทางไมค์กัน ว่าแลค ดีเลย์ แต่ผมก็วิ่งอยู่คนเดียวก็ไม่แลคอะไรนะ -.- ยิงซอมก็ตาย เก็บของ ก็อย่างมากก็ดีเลย์สักวิสองวิ

แต่ตอนขึ้นรกผมก็เป็นนะดีเลย์ กดขึ้นไปไม่ยอมขึ้น ผมเลยวิ่งต่อไปสัก 50-70m ละมันก็วาปเด้งกลับมานั้งในรถ

ท่านเจตก็บอกว่า ที่มันดีเลย์แลค มันเป็นบัคที่ตัวเซิฟตัวใหม่

เนี่ยเมื่อตอนเย็น ผมไปพวก คุณ scolar ที่ FOB ลงไปยิงซอมบี้ด้วย ก็ดีเลประมาณ 6-7วิ ซอมบี้ถึงตาย ผมเลยวิ่งออกมาไปที่อื่น ก็ยิงซอมบี้ตายปกติเลย - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deathbringer : 18th August 2012 เมื่อ 17:19

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมเข้าแล้วมันขึ้น bad version อ่ะครับ ใครเป็นมั่ง

แก้ยังไงอ่ะครับ เปลี่ยนคีแล้ว ของผม 1.7.2.5 / 94444

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ไม่มีเซิฟไทยเล่นหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bosshokky อ่านกระทู้
    ไม่มีเซิฟไทยเล่นหรอครับ
    นี่แหละคับเซิฟไทย มีเยอะอยู่คับลองหาๆดู