ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 76 จากทั้งหมด 148 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2666747576777886126 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,876 ถึง 1,900 จากทั้งหมด 3690
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ไม่ได้เล่นแน่ๆเลยวันนี้ เหนื่อยๆ อยากเล่นด้วยแต่โดนคิก ง่า
    MY NAME XANXUS

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่นห้องไหนกันอะครับ อยากเล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ประกาศกิจกรรม Deathmath 5-5

วันเวลาจัดกิจกรรม วันที่ 26 สิงหาคม 2555 เวลา 14.00

กิจกรรม Deathmathจัดทีมเลยวัยรุ่น ฝ่ายละ 5 ท่าน ฝ่ายแดง 5 น้ำเงิน 5 ชิงรางวัล รถ SUV สายลับติดปืน 1 คัน เป็นรางวัลจากแอดมิน ไปเลย

กติกา
    1.ห้ามใช้โปรแกรมโกงทั้งหลายแหล่เด็ดขาด!!! ถ้าตรวจสอบพบ จะทำการ "แบน" อย่างถาวร
    2.แต่ละทีมจะต้องนำรถยนต์ฝ่ายละ 1 คันมาลงเป็นเดิมพันโดยจะได้รับของรางวัลกลับคืนแทน
    3.ทั้ง 2 ทีมจะได้รับไอเท็มพื้นฐาน อาวุธชนิดเดียว แม็ก ยา อาหาร เท่ากันทั้ง 2 ทีม เสมอกัน เสนอมาได้ว่าต้องการอาวุธอะไร
    4.ทั้ง 2 ฝ่ายสามารถยิงกันเพื่อชิงของรางวัลได้ ฝ่ายไหนชนะ ถือว่าได้ของรางวัลไป
    5.หากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งตายหมดถือว่าแพ้การแข่งขัน ยกรางวัลให้ฝ่ายชนะไปครอง
    6.ฝ่ายไหนขอยอมแพ้ ก่อนการแข่งยุติ ถือว่าแพ้เช่นกัน ยกรางวัลให้ฝ่ายชนะไปครอง
    7.ห้ามไม่ให้ผู้เล่นประกาศสงครามกันนอกเกม ไม่ว่าจะ เว็บบอร์ด หรือ ตัวต่อตัว ขอให้เล่นกันในกิจกรรมสนุกๆ อย่าจริงจังเครียดมากจนเกินควร เอื้อเฟื้อ น้ำใจนักกีฬา สามัคคีกันนะครับ
    8.สถานที่จัดกิจกรรม ทางแอดมินจะนำทั้ง 2 ฝ่ายไปไว้ที่จุดใดจุดหนึ่งในแมปซึ่งจะอยู่ระหว่างกลางของรางวัลทั้ง 2 ที่ม แล้วจะเริ่มกิจกรรม โดยแอดมินจะคอยร่วมสังเกตุกิจกรรม
    9.ผู้ที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมกรุณาลงชื่อท่าน หรื่อชื่อกลุ่มพร้อมสมาชิกในทีมที่จะลงกิจกรรม ภายในวันที่ 25 สิงหาคม 2555 เวลา 18.00 น.

หมายเหตุ ผู้เล่นไม่ต้องกลัวว่าพอตายไปแล้วต้องเล่นใหม่หรือหาของใหม่เพราะก่อนจัดกิจกรรมแอดมินจะจัดเก็บข้อมูลแบ็กอัพของแต่ล่ะคนก่อนที่จะเริ่มกิจกรรม เมื่อเสร็จกิจกรรมก็จะกลับคืนข้อมูลให้เหมือนเดิมไม่เป็นแบนดิสครับ และผู้ร่วมทีมที่เข้ากิจกรรมทุกท่านมีสิทธิ์แลกปืนที่ต้องการได้ 1 กระบอก พร้อมแม็ก 3 แม็กครับ เป็นของรางวัลครับ(ที่ผมแอดได้นะ)

วางแผน คุ้มกัน, เข้าโจมตี, กันให้ดีนะครับ ความสามัคคีเป็นสิ่งสำคัญ

สงครามเกิดและจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป อูราห์!!

ท่านที่สนใจร่วมกิจกรรมโดยการจัดทีมแล้วลงชื่อของท่านหรือทีมท่านพร้อมสมาชิกที่จะเข้าร่วมกิจกรรมลงชื่อในบอร์ดได้เลยนะครับ

กิจกรรมสนุกๆของรางวัลจะมีให้เรื่อยๆต่อเนื่องตามโอกาสนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MarioMan : 23rd August 2012 เมื่อ 12:05

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarioMan อ่านกระทู้
    กิจกรรม Deathmath 5-5

กิจกรรม Deathmath 5-5จัดทีมเลยวัยรุ่น ฝ่ายละ 5 ท่าน ฝ่ายแดง 5 น้ำเงิน 5 อีกไม่นานจะมีกิจกรรม Deathmath ชิงรางวัล รถกะบะติดปืนกล เคลื่อนที่เร็ว จากแอดมิน ไปเลย

กติกา
    1.ห้ามใช้โปรแกรมโกงทั้งหลายแหล่เด็ดขาด!!! ถ้าตรวจสอบพบ จะทำการ "แบน" อย่างถาวร
    2.แต่ละทีมจะต้องนำรถยนต์ฝ่ายละ 1 คันมาลงเป็นเดิมพันโดยจะได้รับของรางวัลกลับคืนแทน
    3.ฝ่ายไหนเจอของก่อนและสามารถเก็บของเข้าตัวก่อน ถือว่าเป็นฝ่ายชนะ ได้ของรางวัลไป
    4.หากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งตายหมดถือว่าแพ้การแข่งขัน ยกรางวัลให้ฝ่ายชนะไปครอง ฮิ๊ววววววววว
    5.ฝ่ายไหนขอยอมแพ้ ก่อนการแข่งยุติ ถือว่าแพ้เช่นกัน ยกรางวัลให้ฝ่ายชนะไปครอง ฮิ๊ววววววววว
    6.ห้ามไม่ให้ผู้เล่นประกาศสงครามกันนอกเกม ไม่ว่าจะ เว็บบอร์ด หรือ ตัวต่อตัว ขอให้เล่นกันในกิจกรรมสนุกๆ อย่าจริงจังเครียดมากจนเกินควร เอื้อเฟื้อ น้ำใจนักกีฬา สามัคคีกันนะครับ

หมายเหตุ ผู้เล่นไม่ต้องกลัวว่าพอตายไปแล้วต้องเล่นใหม่หรือหาของใหม่เพราะก่อนจัดกิจกรรมแอดมินจะจัดเก็บข้อมูลแบ็กอัพของแต่ล่ะคนก่อนที่จะเริ่มกิจกรรม เมื่อเสร็จกิจกรรมก็จะกลับคืนข้อมูลให้เหมือนเดิมครับ และผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรมมีสิทธิ์แลกปืนที่ต้องการได้ 1 กระบอก พร้อมแม็ก 3 แม็กครับ

วางแผน คุ้มกัน, เข้าโจมตี, กันให้ดีนะครับ ความสามัคคีเป็นสิ่งสำคัญ

สงครามเกิดและจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป อูราห์!!

จัดทีมแล้วลงชื่อท่านหรือกลุ่มท่านที่จะเข้าร่วมกิจกรรมได้เลย และรอฟังประกาศวันเวลาสถานที่เพิ่มเติมจากแอดมินด้วยนะครับ

กิจกรรมสนุกๆของรางวัลจะมีให้เรื่อยๆต่อเนื่องตามโอกาสนะครับ
    อยากเล่นโคตรๆ แต่ ผมเข้าไม่ได้ ช่วยทีฮะผมโดนคิก อ่ะขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผม lonely ขอยืน ^^ ดูได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MarioMan อ่านกระทู้
    UPDATE

เข้าใจว่ามีผู้เล่นใหม่หลายคนพึ่งเคยเล่น เล่นมอดนี้ หรือ ผู้เล่นที่เคยเล่นเซิฟอื่นมาก่อนบ้างแล้ว หาของอาจจะยาก แอดมิน ของเซิฟ THAILAND JKG DayZ Lingor Server (1.7.2.5/95883) Online 18:00 - 01:00

เลยช่วยให้เป็นทางเลือกแก่ทุกท่าน กับกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ

เกี่ยวกกับยานพาหนะ

1. สามารถเอาพาหนะในเกมหาได้ทั่วไป ถ้าเป็นชนิดนั่งได้ 1-2 คน จำนวน 4 คัน หรือ แต้ม Headshot 750 เช่น มอไซ//จักรยาน//Atv//แท๊คเตอร์ มาแลกเป็นรถ SUV_TK_CIV_EP1

2. รถนั่งสองคนขึ้นไป รถแวน//รถจิ๊บ 8 คัน หรือ แต้ม headshot 1500 หรือ รถบัส//รถบรรทุก 4 คัน แลก คอปเตอร์ได้ 1 ลำ

3. คอปเตอร์ 1 ลำ สามารถ เอามาแลก ไนวิชั่นได้ 1 อัน NVGoggles

4. ค๊อปเตอร์ 2 ลำ สามารถ เอามาแลก เครื่องบินขับไล่ A10 1 ลำ

เกี่ยวกับ อาวุธ

1. ฆ่าซอมบี้ 750 ตัว โดยไม่ตายเลย รับไปเลยปืนที่ชอบ(ที่มีในดาต้าเบสของ อาม่า2 หรือ โอเอ) ยกเว้นปืนที่ขึ้นต้นด้วย MK ทั้งตระกูล(เลือกได้แต่ปืนที่มีกระสุนดรอปในเกม ไม่งั้นจะไม่มีกระสุนไวยิง)

(เปลี่ยนแปลงเงื่อนไขเล็กน้อย เพื่อความสะดวก เพิ่มเติมจะแจ้งทราบครับ )
    [/QUOTE]

ผมอยากเล่นด้วยอะครับ เข้าเซิฟไงอะครับ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    UPDATE

เข้าใจว่ามีผู้เล่นใหม่หลายคนพึ่งเคยเล่น เล่นมอดนี้ หรือ ผู้เล่นที่เคยเล่นเซิฟอื่นมาก่อนบ้างแล้ว หาของอาจจะยาก แอดมิน ของเซิฟ THAILAND JKG DayZ Lingor Server (1.7.2.5/95883) Online 18:00 - 01:00

เลยช่วยให้เป็นทางเลือกแก่ทุกท่าน กับกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ

เกี่ยวกกับยานพาหนะ

1. สามารถเอาพาหนะในเกมหาได้ทั่วไป ถ้าเป็นชนิดนั่งได้ 1-2 คน จำนวน 4 คัน หรือ แต้ม Headshot 750 เช่น มอไซ//จักรยาน//Atv//แท๊คเตอร์ มาแลกเป็นรถ SUV_TK_CIV_EP1

2. รถนั่งสองคนขึ้นไป รถแวน//รถจิ๊บ 8 คัน หรือ แต้ม headshot 1500 หรือ รถบัส//รถบรรทุก 4 คัน แลก คอปเตอร์ได้ 1 ลำ

3. คอปเตอร์ 1 ลำ สามารถ เอามาแลก ไนวิชั่นได้ 1 อัน NVGoggles

4. ค๊อปเตอร์ 2 ลำ สามารถ เอามาแลก เครื่องบินขับไล่ A10 1 ลำ

เกี่ยวกับ อาวุธ

1. ฆ่าซอมบี้ 750 ตัว โดยไม่ตายเลย รับไปเลยปืนที่ชอบ(ที่มีในดาต้าเบสของ อาม่า2 หรือ โอเอ) ยกเว้นปืนที่ขึ้นต้นด้วย MK ทั้งตระกูล(เลือกได้แต่ปืนที่มีกระสุนดรอปในเกม ไม่งั้นจะไม่มีกระสุนไวยิง)

(เปลี่ยนแปลงเงื่อนไขเล็กน้อย เพื่อความสะดวก เพิ่มเติมจะแจ้งทราบครับ )

แต้ม Headshot 1500 แลก NVG ได้ปะ ชื่อตัว Zaoldyeck
    (Headshot 1500 แลก Helicopter 1ลำ - Helicopter 1ลำ แลก NVG)

ผมแลกได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deathbringer : 23rd August 2012 เมื่อ 00:06

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ผู้ที่ร่วมกิจกรรมขอเป็น NVG ได้ไหมง่ะ ขอเป็นรางวัลปลอบใจผู้แพ้ได้ไหมครับ (ต่อรองนิดนึง555)

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    ผู้ที่ร่วมกิจกรรมขอเป็น NVG ได้ไหมง่ะ ขอเป็นรางวัลปลอบใจผู้แพ้ได้ไหมครับ (ต่อรองนิดนึง555)
    ท่าน ผมเข้าไม่ได้อ่ะโดนคิก ท่านรู้ป่ะทำไง

กล่าวขอบคุณ
    27
    ผมจะเข้าไปเล่นยังไงอะครับ ผมอยากเล่นด้วยไม่รู้วิธีเข้า

อยู่ที่ ปลาย รุ้งงง
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    มองไม่เห็น ขับพุ่งลงน้ำ สลบคารถ ออกมาจมน้ำตาย อนาทเลยวะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมคงไม่ได้เล่นแล้วล่ะ ท้อละ เดี่ยวซื้อแผ่นแท้แล้วเจอกันละกันครับ
    เห้อ โดนคิกอย่างเดียวเลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    = = ไม่มีใครตอบผมเลยซักคน

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gotza1122 อ่านกระทู้
    = = ไม่มีใครตอบผมเลยซักคน
    หน้า46 ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ท่าน Maxi ปืนหายจิงหรอคับ เอาปืนผมไปใช้ก่อนไหมคับ ความคิดแบบนั้นของผมทำปืนคุณหายเลย -.- ขอโทดด้วยคัฟ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonegus อ่านกระทู้
    ท่าน Maxi ปืนหายจิงหรอคับ เอาปืนผมไปใช้ก่อนไหมคับ ความคิดแบบนั้นของผมทำปืนคุณหายเลย -.- ขอโทดด้วยคัฟ
    ป่าวๆๆไม่เป็นไรครับไม่ใช่ความผิดของ lonely ครับ ปืนหายครับ 5555 แต่ไม่เป็นไรผมทำพราดเองครับ ไปวงางตรงนั้น มันบัคพอดี คือดรอปปืน M4A1 HOLO เพื่อจะทิ้งปืนลูกซองในกระเป๋า แต่หายหมดทั้ง2เลย แถมเซิฟปิดเลยด้วย งานงอก --! แอดมิน mario ช้วยผมทีได้ไหมครับ ช่วยใส่ปืนใหม่ผมทีเอาปืนเดิมก็ได้ M4A1 HOLO ที่มันติด 203ข้างล่างอะครับ หรือ ไม่ถ้าดีเปลียนเป็น M16A4 ที่ติด ACOG จะขอบคุณมากเลย ไงก็ช่วยทีได้ไหมครับแอดมินที่รักกกก ช่วยผมหน่อนะครับเอาปืนเดิมก็ยังดีครับ ผม MAXIMUS
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxnam4 : 23rd August 2012 เมื่อ 03:47

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ใช่คับ แอดมินแอดให้ Maxi ทีคับ ผมขอร้อง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonegus อ่านกระทู้
    ใช่คับ แอดมินแอดให้ Maxi ทีคับ ผมขอร้อง
    ป่าวๆๆไม่เป็นไรครับไม่ใช่ความผิดของ lonely ครับ ไม่เป็นไรผมทำพราดเองครับ ไปวงางตรงนั้น มันบัคพอดี ไงแอดมินช่วยผมทีครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    รอเล่นเซิฟ ท่าน Mario

โจ๊วๆ โจ๊วๆ ฮี ๆ ฮื้อๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samboom48 : 23rd August 2012 เมื่อ 09:50

กล่าวขอบคุณ
    13
    นี่ๆๆ ทำไงมันถึงจะเลิกขึ้น Bad CD-key ซักทีอะครับ ผมทำตามขั้นตอนหมดแล้วนะ เปลี่ยน คีย์ เป็น 10 รอบก็ยังเหมือนเดิม งงมากๆๆ อยากลองเล่นมากๆ T T

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    พอดีเช้านี้เปิดได้ถึงประมาณ 14.00 น. ได้เล่นตอนกลางวันกัน
    แล้วจะปิด ต้องออกไปทำงานครับ ตอนเย็นจะรีบมาเปิดต่อนะครับ

ส่วน Bad CD-key ท่านอาจจะคีย์ผิดครับ ลองย้อนดูวิธีการเจนคีย์ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MarioMan : 23rd August 2012 เมื่อ 13:18

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อ้าววันนี้เปิดเช้าปิด 12.00 ตูตื่น 11.15 ชิบหาไม่เจอ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deathbringer อ่านกระทู้
    อ้าววันนี้เปิดเช้าปิด 12.00 ตูตื่น 11.15 ชิบหาไม่เจอ
    ผมมานั่งเล่นตั้งแต่ 8.30 น. เล่นได้แปบเดียว เอง T____T อยากเล่นต่อมากมายเลยทีเดียว

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    รอก่อนครับตอนนี้ผมกำลังพยายามหาวิธีเปิดเซิฟอยู่ เดียวยังไงขอลองปรึกษา ท่าน Mario ด้วยละกัน

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    รอก่อนครับตอนนี้ผมกำลังพยายามหาวิธีเปิดเซิฟอยู่ เดียวยังไงขอลองปรึกษา ท่าน Mario ด้วยละกัน
    เจ๋วมาๆเลยครับผม จะได้มีเซิฟเล่นตอนกลางวัน ^ ^