ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

ตำนานเด็กไทยเอาเก้าอี้ฟาดหน้าป้า?

ผมไม่สนว่าป้าเขาไปทำอะไรให้

แต่ทำแบบนี้มันก็เกินไปนะ เป็นผู้ชาย ไปทำกับผู้หญิงสูงอายุ

สังคมไทยตอนนี้เป็นอะไรไปแล้ว

การศึกษาทำให้คนมีความรู้ แต่ไม่เคยทำให้คน(บางคน)เป็นคนดีเลย

ปล.หวังว่าจะจับมาลงโทษได้นะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เห้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เลวมากกกกกกกก

ป้าแกทำอะไรพยายามฟังแต่ไม่รู้นะ แต่คนเค้าแก่กว่า เป็นผู้หญิงด้วย

ไม่อยากจะเอ่ยเลยว่า หน้าตัวเ-ีย มาก ....

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    เป็นกำลังใจให้ตำรวจไทย กู้ชื่อเสียงเมืองไทยคืนครับ อย่าให้ลอยนวล

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ป้าอ่ะทำเลวครับ
    แล้วเด็กไม่เลวเหรอครับ ต่อให้ผิดยังไงก็ไม่ควรทำร้ายร่างกาย ยิ่งอีกฝ่ายเป็นหญิงสูงวัยยิ่งไม่ควร
    บ้านเมืองก็มีกฎหมาย ให้กฎหมายตัดสินสิครับ ทำลงไปได้ยังไง คนแก่ยกมือใหว้ ต่อให้โมโหแค่ไหน
    ก็ต้องมืออ่อนแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JAKKK : 23rd July 2012 เมื่อ 09:23

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    อ่านคอมเม้นใน youtube แล้ว
    เขาบอกว่าป้าไปขโมยโทรศัพท์มือถือของเด็กคนนั้นอะครับ
    เป็นคุณจะทำอย่างไร (ขอคืนหรอ = =")

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ใจหมาจริงๆ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    เขาบอกว่าป้าไปขโมยโทรศัพท์มือถือของเด็กคนนั้นอะครับ
    เป็นคุณจะทำอย่างไร (ขอคืนหรอ = =")
    ก็เลยเอาเก้าอี้ฟาดซะอย่างนั้น? มันถูกต้องหรอครับ?

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    คุณลองคิดถึงป้าแก่ๆ ที่เล่นหวย สันดานชาวบ้านสิครับ วันๆเอาแต่ถูหวย นั่งนินทาชาวบ้าน ไม่ยอมทำงานหาเงินเห็นได้ในละครไทยเยอะแยะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE RUKS12 อ่านกระทู้
    คุณลองคิดถึงป้าแก่ๆ ที่เล่นหวย สันดานชาวบ้านสิครับ วันๆเอาแต่ถูหวย นั่งนินทาชาวบ้าน ไม่ยอมทำงานหาเงินเห็นได้ในละครไทยเยอะแยะ

และป้าคนนั้น มีหัวใจ เจ็บเหมือนคนทั่วๆไป ไอที่คุณบอกว่าไม่ทำงานและชุดที่เขาใส่คือชุดอะไร ถึงเขาจะเป็นแม่บ้านเงินเดือนน้อยนิดแต่เขาก็ยังจะทำงานหาเลี้ยงตัวเองโดยไม่แคร์สังคม!!! ถึงเขาจะเป็นคนไม่ดี จากเรปบนๆที่ผ่านมาบอกว่า ป้าเขาไปขโมยโทรศัพท์ แต่ไอเด็กเลวคนนั้นมันก็ทำเกินเขารุ่น แม่ ตัวเองรุ่นลูกผู้ชายอก 3 ศอก เอาเก้าอี้ไปตีเขามันคิดถูกหรือคิดผิด!!!! คนไหนที่เลว คนไหนที่ผิด!!! อย่าติดละครไอหนุ่ม ชีวิตจริงไม่ได้อิงละครไทย จำไว้!!!

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อายฝรั่ง คนไทยทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่ทำตัวแบบนี้

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    โลกสวยกันเกินไปไม๊ พวกนายทั้งหลาย - -
    ---------------------- THE POWER ----------------------

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    งดดราม่านะครับ
    พูดคุยกันเฉยๆนะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ป้าเขาขโมยโทรศัพท์ก็จริงครับ แต่ก็ยกมือขอโทษแล้ว มันก็น่าจะจบๆไป เด็กทุกวันนี้ขาดความฉลาดทางอารมณ์กันเหลือเกิน คิดแต่จะแก้แค้นเอาคืน ไม่คิดมั้งว่า สมควร ไม่สมควร ถูกหรือผิด

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,359
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เรื่องขโมยของมันเป็นเรื่องปกติครับ แต่เอาเก้าอี้ไปฟาดหน้าป้าเขานี้สิแจ้งเกิดเลย(ระวังเวนกำจะตามทัน)
    ป้าเขาขโมยมือถือก็ ผิด จริงๆ ครับแต่ไม่สมควรไปทำอย่างนั้งเพราะ
    จริงๆแค่่ ว่า ป้าก็พอแล้วครับ เพราะยังไงก็ได้ของคืน แค่ป้าถูกจับได้ว่าขโมยมือถือก็กลัวโดนแจ้งตำรวจแล้ว
    ทุกคนย่อมเคยทำผิด จงเตือนเค้าและให้อภัยก็พอครับ ถือว่าวันนั้นเราซวยไป

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ผิดก็น่าจะว่าไปตามกฏหมายนะ เข้าใจว่าขโมย
    แต่ไปฟาดเขานี่ก็ถือว่าเราทำร้ายร่างกายเขาเหมือนกันนี่

กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    พวกที่บอกว่า ป้า สมควรโดนถามกันตรงนี้เลยละกันนะครับ น้องๆทั้งหลายที่ยังเกรียนในวัยวุฒิและคุณวุฒิ
    1.เขายกมือไหว้ขอโทษแล้ว ไม่มีทีท่าว่าจะหนี ทำไมไม่แจ้งตำรวจเข้าสู่กระบวนของกฎหมาย
    2.เขาขโมยของแล้วคุณคือคนตัดสิน ชี้เป็นชี้ตายเขาหรือ
    3.เขาเลวขนาดต้องโดนเก้าอี้ฟาดหน้าหรอ
    4.เด็ก หรือคนที่คิดว่ามันสมควร ตอนคุณเอาเก้าอี้ฟาดหน้าเขา คุณทำเพราะเหตุผลใดกลับไปคิดดู สนองความต้องการทางด้านอารมณ์ตัวเอง หรือ ตัดสินปัญหาด้วยความรุนแรง เด็กพวกนี้กับคนที่มีอำนาจกว่า เก่งกว่า ทำไม่ได้ เกิดความเก็บกด พอเห็นผู้ที่อ่อนแอกว่าเลยสนองอารมณ์ได้แบบนี้เหรอครับ

สังคมไทย จานไรขึ้นทุกวันนะ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abiliz อ่านกระทู้
    แล้วทำแบบนั้นแล้วกฏหมายจะมีไว้ทำไร ตำรวจตกงานหมดพอดี 555+
    ก็ป้าเค้าขโมยแล้วทำไมไม่แจ้งความคดีลักทรัพย์ไปซะล่ะจะได้จบแค่นั้น ของก็ได้คืน
    ทำแบบนั้นก็กลายว่าเด็กคนนั้นก็ผิดอีก ป้าเค้าฟ้องคืนได้กลายเป็นคดีทำร้ายร่างกายได้อีก
    สรุปก็ผิดทั้งคู่ ป้าก็ขโมย เด็กก็ใจร้อน
    [>• ASUS FOREVER •<]

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    ตำนาน ...
    ไม่เมื่อยหรอครับ ?

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ความคิดมันผิดๆมาจากหนังและละครละมั้ง ใช้ความรุนแรงเห็นเป็นเรื่องเท่
    แค่ขโมยแต่ก็จับได้ก่อนก็ได้ของคืน จับส่งตำรวจป้าแกก็โดนปรับ 500
    ส่วนไอเด็กนั้นก็โดนปรับ 500 เนื่องจากทำร้ายร่างกายเช่นกัน แต่ % ความเลวเยอะกว่า

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เจริญจริงๆเลยเว็บนี้ - - ทีนักเรียนอาชีวะหละเห็นบอกว่าเเขวนคอมันเลย ฆ่ามันเลยทีคนเฒ่ามันว่าบ้านเมืองมีกฏหมายไม่ได้ข้องใจไรหรอกแต่งงความเท่าเทียมเว็บนี้

กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    เจริญจริงๆเลยเว็บนี้ - - ทีนักเรียนอาชีวะหละเห็นบอกว่าเเขวนคอมันเลย ฆ่ามันเลยทีคนเฒ่ามันว่าบ้านเมืองมีกฏหมายไม่ได้ข้องใจไรหรอกแต่งงความเท่าเทียมเว็บนี้
    มันไม่เกี่ยวว่าเด็กอาชีวะ หรือ คนแก่ มันไม่ได้อยู่ที่มาตราฐานหลายมาตราฐาน แต่มันอยู่ที่บรรทัดฐานของสังคม
    เด็กอาชีวะขโมยของ กับ เด็กอาชีวะตีกันแล้วทำคนอื่นเดือดร้อนถึงขั้นเสียชีวิต ผมก็ยังมองดูว่าการลงโทษจากคนในสังคมก็ยังต่างกันอยู่ดี นั้นคือบรรทัดฐานที่สังคมวัดไว้

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    ฟาดซะ เลือดสาดกระเด็นมาโดนคนถ่ายเลยทีเดียว

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JAKKK อ่านกระทู้
    เป็นกำลังใจให้ตำรวจไทย กู้ชื่อเสียงเมืองไทยคืนครับ อย่าให้ลอยนวล

แล้วเด็กไม่เลวเหรอครับ ต่อให้ผิดยังไงก็ไม่ควรทำร้ายร่างกาย ยิ่งอีกฝ่ายเป็นหญิงสูงวัยยิ่งไม่ควร
    บ้านเมืองก็มีกฎหมาย ให้กฎหมายตัดสินสิครับ ทำลงไปได้ยังไง คนแก่ยกมือใหว้ ต่อให้โมโหแค่ไหน
    ก็ต้องมืออ่อนแล้วครับ
    พูดซะสวยหรูเชียว ผมยังไม่กล้าพูดแบบนี้เลย ถึงเวลาแบบนั้นจริงๆ ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าผมจะทนไหวมั้ย
    เหมือนกับถ้ามียายคนหนึ่ง เตะปากลูกคุณอายุ 2 ขวบอย่างงี้คุณจะทนไหวมั้ย แล้วยัยป้านั่นน่ะไม่ยอมพูดถึงเหตุผล
    สังเกตดูดิ ไอ้เด็กชายมันปรี๊ดขึ้นเรื่อยๆ มันเพราะอะไรกันล่ะ เพราะมันตั้งคำถามแล้วป้าไม่ยอมตอบมันก็ระงับอารมณ์ไว้ไม่ไหวดิครับ

อีกอย่างบ้านเมืองมีกฏหมาย แล้วป้าล่ะเคารพกฏหมายนั้นมั้ย?

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657

Unhappy

คนที่เห็นเหตุการณ์เขาไม่รู้หรอกว่า ในเรื่องราวที่เกิดขึ้นนั้นแท้จริงเป็นอย่างไร

ป้าแกกระทำอะไรไว้ เขาก็ได้รับผลของการกระทำของเแก ส่วนเด็กวัยรุ่นทำอะไรแล้ว ก็ได้รับผลของการกระทำของเขา

หากทั้งสองไม่ยุ่งเกี่ยว หรือข้องเกี่ยวกัน จะมีเหตุการณ์เหล่านี้เกิดขึ้นเหรอไม่?
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    มันก็ไม่ถูกอยู่ดีอะ ต่อให้ ป้าเขาผิด งั้นแม่เอาเงินผม ไป3000 ผมไม่เอาฟาดมั่งหรอ= =