ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

**ขอสเปคคอม AMD แบบ onboard แรงๆ หน่อย** ไว้อัพเกรดภายหลัง

จากสเปคที่สมาชิกได้แนะนำไว้หลายกระทู้
    มันเป็นราคาที่ต้องไปซื้อเอง ประกอบเอง ติดตั้งโปรแกรมเอง ราคามันถึงได้ถูก
    แต่พอนำสเปค ไปให้ร้านรับประกอบ ราคามันก็เป็นคนละเรื่องกันเลย สูงมาก (อันนี้พอเข้าใจว่าเค้าต้องบวกค่าบริการ)

ด้วยงบประมาณมีจำกัด ขอใช้แบบ onboard ไปก่อน (แบบแรงหน่อยถึงปานกลางก็ได้)
    แล้วค่อยไปเพิ่มการ์ดจอ + RAM ภายหลัง
    ขอเป็น AMD ไม่รวมจอ ซื้อจอมาก่อนล่วงหน้าแล้ว LG IPS236 LED
    ขอบคุณล่วงหน้า

CPU : AMD ....
    Mainboard : แบบที่มี VAG แรงหน่อย
    RAM : ......
    HDD : .....
    DVD- RW : ......
    Case + Power : .....

Total : ........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย weekawat : 9th August 2011 เมื่อ 09:43 เหตุผล: ข้อความไม่สมบูรณ์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    on board แรงๆก็ใช้ m/b ดีๆหน่อยเช่น chipset 890 HD 4290 อะครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    แนะนำ on board แบบ APU น่ะครับ ที่การ์ดจอรวมใน CPU ของ AMD นะครับ เช่น A6-3650 แต่ตอนนี้ของหมดตรับ ต้องรอกันสักพัก

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    อ่อก็นึกว่าออนบอรด์ mb
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ต้องดูร้านกว่า CPU เมนบอร์ดราคาเท่าไหร่ แรม ราคาเท่าไหร่ เพราะบางพื้นที่ ราคาต่างกัน 100-500บาท บางที่ต่างกันเป็นพันบาทเลยก็มี ถ้ามีคนในเว็ปแนะนำ ก็ต้องเลือกหาหลายๆร้าน บางร้านมันสั่งของมาดองไว้ในสต๊อกเยอะขายไม่ออก มันก็ต้องเเพงกว่าบางร้านที่รับมาทีละ 10-20 ชิ้น เพราะบางอย่างราคาขึ้นๆลงๆ ผมเดินหา CPU intel E7500 ราคาเกือบ 4500.- เเพงเวอร์ เพราะเป็นของสต๊อกเก่าตั้งแต่ออกใหม่ๆ แต่ราคาในเว็ปปัจจุบันไม่เกิน3พัน5ร้อยบาท ถ้าจะให้ถูกจริงๆ คุุณต้องเสียเวลาเดินหา อะไหล่หลายวันเลย เข้าร้านนี้ออกร้านโน้น เข้าร้านโน้น โดดมาร้านนี้ ราคาแต่ละร้านห่างกันไม่เกิน300.- แต่หลายชิ้นนี้ เป็นพันน่ะ --* เวลาซื้อต้องมีเพื่อนเดินไปด้วยครับ เดินคนเดียว ไม่รู้เป็นไง เสร็จนางกวักหน้าร้านประจำเลย --* ทั้งๆที่ร้านข้างๆก็ขายเหมือนกันแต่ดันไม่เดินเฉียดเข้าไปเลย (ราคาห่างกัน50บาท --*) ของบางร้านก็ไม่มีตามที่เราตั้งใจจะซื้อ นางกวักหน้าร้านก็ให้ซื้อชิ้นอื่นแทน ไอ้เราก็หน้ามืดซื้อติดมือมาจนได้ ทั้งๆที่เราก็ไม่อยากจะได้ เพราะมันไม่ตรงสเป๊กตามที่ตกลงกันไว้ก่อนจะซื้อ พวกเมนบอร์ด หาซื้อยากพอสมควร ส่วนแรมก็รองลงมา CPU ไม่ค่อยมีปัญหาเพราะร้านไหนก็ขาย อย่างที่บอก ต้องใช้เวลาหลายๆวัน เข้าๆออกๆหลายๆร้านหน่อย ถึงจะได้ของครบ แนะนำเอาพ่อแม่ญาติพี่น้องติดตัวไปด้วย เวลาซื้อจะได้ราคาถูกๆ ^0^ ไม่งั้นเสร็จนางกวักหน้าร้านประจำเหมือนผม *-* งุงิ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    จอที่คุณซื้อมัน ราคา เท่าไหร่อะครับ เผื่อ จะซื้อ บ้าง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    LG IPS236 LED = 6590.- ITCITY
    OK ใช้ได้เลยทีเดียว
    จอเก่ามันเป็น Dell CRT-19 นิ้ว อาการมันไม่ค่อยดีแล้ว
    ก็เลยเปลี่ยนจอก่อน

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ถ้างบไม่มากเเนะนำตัวนี้ครับ GIGABYTE GA-880GA-UD3H 3,150 - JIB VGA ออนบอร์ดเเรงได้ทีเลยครับ