ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

มีเกมส์มาให้ลองเล่นคับ ผมเป็นมือใหม่ ทำอะไรผิดพลาดช่วยแนะนำด้วยคับ

ผมพึ่งสมัครสมาชิกได้ไม่นาน กะว่าจะมาโหลดเกมส์เล่น กดไปกดมามาเจอ รวมคนสร้างเกมส์ RPG Maker เลยแวะเข้ามาดูได้เรื่องเลยคับ
    อ่านไปอ่านมาเลยอยากจะลองทำเกมส์ดู เกมส์ไม่โหลดมันแล้ว..... 555+ เลยไปหารายละเอียดวิธีสร้างจากพี่ๆในกระทู้ที่ผ่านๆมา ไงก็ขอบคุณมากๆเลยนะคับ สำหรับข้อมูลดีๆ ผมได้เริ่มสร้างเกมส์มาพักใหญ่หละ ดันไปคิดเรื่องราวซะยาวเลย เซงๆ เลยทำเกมส์ที่ 2 ออกมาแก่เครียดก่อนคับ เกมส์แรกเดียวค่อย
    กลับไปต่อมันคับ เกมส์ที่ 2 เป็นเกมส์สั้นๆ เอาฮาคับ ได้ไอเดียมาจากเพื่อนๆ ยังไงก็ขอฝากไว้ด้วยนะคับ ขอให้สนุกกับเกมส์นะคับ ขำๆอย่าไปซีเรียส

http://www.mediafire.com/?ou8iee2g8clcjvr

ใครจบแล้วก็มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    Blog Entries
    4
    สาวก อาเบะ ไม่ควรพลาด 555 สนุกดีครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ของผมมันขึ้น stopped working อ่ะครับ (อดเลยเรา)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    ของผมมันขึ้น stopped working อ่ะครับ (อดเลยเรา)
    พอจะทราบไหมคับว่ามันเกิดจากอะไร ^^ เผื่อผมพอจะมีทางช่วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โคตร ฮา ฮิๆๆๆ มีแค่ นี้ เอง หรอ ครับ มีแบบ ผ่าน ด่าน ม๊ะ อิอิ

(ติดจัย เฮอะๆๆ )

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมก็เล่นไม่ได้อิอิ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ขอลองหน่อยครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fivegame อ่านกระทู้
    โคตร ฮา ฮิๆๆๆ มีแค่ นี้ เอง หรอ ครับ มีแบบ ผ่าน ด่าน ม๊ะ อิอิ

(ติดจัย เฮอะๆๆ )

ก็นีี่เป็นแบบผ่านด่านอ่ะคับ ด่านแรกครบทุกคนก็จะผ่านไปเล่นด่านต่อไปคับ ^^ แต่เกมส์จะสั้น
    นิดนึงคับมี แค่ 4 ด่าน อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    555 หนุำกดีครับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ok ตูดบาน ฮ่าๆ -.-