ตอนนี้เครื่องผม FW LT+1.91 และ dashboard 13146 จะเล่นเกมส์ AP25 ได้ป่าวครับ
ได้ครับไม่มีปัญหา ว่าแต่ว่าหากมี Firmware 1.91 แล้วทำไมยังมี Dashboard เป็น 13146 อยู่ล่ะครับ

หรือว่าต้องอัพ dashboardเป็น13599ครับ
หากเป็นเครื่องรุ่นอ้วน สามารถอัปเดทได้ไม่มีปัญหาครับ

แล้วถ้าอัพ 13599 ที่หลังจะเป็นไรไหมครับ
ไม่เป็นไรครับ ทำได้เลย

ผมไรท์แผ่น Need For Speed Hot Pursuit ที่ติดAP2.5 ผมตั้งตามที่พี่บอกแบบนี้ครับ ผิดขั้นตอนไหนบอกด้วยครับ
ขั้นตอนการใช้ abgx ไม่มีอะไรผิดพลาดครับ เพียงแต่ว่าเกม need for Speed ที่ใช้นั้นเป็นเกมของระบบ PAL ครับ จะเอามาเล่นในเครื่อง Xbox บ้านเราไม่ได้ อ้างอิงจากรูปนี้ครับ

ไฟล์เกม need for speed ที่ใช้เล่นในเครื่องบ้านเราได้ จะต้องเป็นโซน NTSC/J ครับ พูดง่ายๆก็คือโหลดเกมมาผิดโซนนั่นแหล่ะครับ ไม่ว่าจะทำยังไงก็เล่นไม่ได้หรอกครับ ต้องโหลดเกมมาใหม่

ผมไปอัพที่ร้านคุณครับ อัพเป็น LT+1.91 แล้ว
หากนำเครื่องมาอัป LT+1.91 แล้วก็จะเล่นเกมนี้ได้แน่นอนครับ แต่อย่างที่บอกไว้ เกมที่จะเอามาเล่นต้องเป็นโซน NTSC/J ครับ ไม่ใช่โซน PAL เหมือนที่ทำอยู่ครับ

และที่บอกว่ารองรับ รองรับเกม Xbox1 นั้น เป็นแผ่นแท้หรือว่าแผ่นก๊อป ลองใส่ไปเล่นไม่ได้ เซ็ง
เกม Xbox1 จะเล่นได้ทั้งแผ่น Copy และแผ่นแท้ครับ เพราะ Firmware ของเราเป็น LT+1.91 แล้ว แต่การเล่นเกม Xbox1 ในเครื่อง Xbox360 ก็มีเงื่อนไขอีกข้อนึงที่เจ้าของเครื่องต้องรู้ด้วย นั่นคือเกม Xbox1 ทุกเกมต้องการข้อมูลที่อยู่ใน Partition 2 ของ HDD นั่นคือหากเครื่อง Xbox360 ของเราไม่มี HDD ก็ไม่สามารถเล่นเกม Xbox1 ในเครื่อง Xbox360 ได้ครับ อันนี้เป็นข้อมูลปกติที่ MicroSoft กำหนดไว้ครับ