ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037

แมลงสาปในไอติมชื่อดัง!!!!

ช็อค! กินไอศครีมยี่ห้อดัง เจอ"แมลงสาบ"ทั้งตัว

ผู้สื่อข่าวรายงานเมื่อวันที่ 23 กรกฎาคม ว่า ในเว็บไซต์พันทิป.คอม ที่กระทู้ ห้องก้นครัว ได้มีสมาชิรายหนึ่งเข้ามาตั้งกระทู้พร้อมแนบรูปภาพไอศครีมยี่ห้อหนึ่ง ซึ่งมีแมลงสาบติดอยู่ในโคนไอศครีม ภายหลังจากที่เธอและเพื่อนๆไปซื้อมาจากร้านที่ห้างค้าปลีกดัง กลางกรุง โดย สมาชิกรายนี้ ได้ตั้งชื่อหัวเรื่องว่า ".... - ชาตินี้จะไม่ขอกินอีกเด็ดขาด!!! " เมื่อช่วงเย็นวันที่ 21 กรกฎาคม

ระบุข้อความดังนี้

"ออกตัวก่อนว่าปกติไม่เคยตั้งกระทู้ หรือ ตอบกระทู้ซักเท่าไหร่ แต่เรื่องนี้เจอมากับตัว และรู้สึกแย่มากๆ จึงอยากตั้งกระทู้แชร์ประสบการณ์ค่ะ...

เรื่องมีอยู่ว่าเรากับเพื่อนไปซื้อไอศครีมของ.... มาทาน.. เพื่อนสั่งแบบโคน เราสั่งแบบ Blizzard พอได้ไอศครีมมา เพื่อนเราก็ทานไปเรื่อยๆ ส่วนเราก็ทานไปนิดหน่อยเพราะมัวแต่ติดเล่นมือถือ(ตอนนั้นถือว่าตัวเองโชคดีสุดๆเลยค่ะ) ซักพัก เพื่อนก็ตกใจแทบช็อค เมื่อก้มมองที่ไอศครีมของตัวเอง(ภาพด้านล่างเลยค่ะ)

เรากับบอสก็นั่งวิเคราะห์กันว่า เจ้าตัวนี้มันอยู่ในไอศครีม หรือ โคน กันแน่... เพราะตัวเองก็ทานไปเหมือนกัน เราดูไอศครีมกันใกล้ๆพบว่า ขาน้อยๆของมัน ติดอยู่ที่ไอศครีมเหมือนกัน เราจึงคิดว่าแน่แล้ว มันน่าจะอยู่ในไอศครีมแน่ๆ!!!

ด้วยอารมณ์ตกใจทำอะไรไม่ถูก จึงได้ขนไอศครีมที่ซื้อมาพร้อมใบเสร็จไปคืน ได้เงินคืนมา 9 บาท สำหรับไอศครีมโคน และ 29 บาทสำหรับ Blizzard ของเรา พร้อมกับคำขอโทษจากพนักงาน "

ทั้งนี้ เมื่อมีการตั้งกระทู้ดังกล่าว ได้มีสมาชิกรายอื่นๆเข้ามาแสดงความคิดเห็นจำนวนมาก บ้างก็ว่า เป็นเหตุการณ์ที่ทำให้ช็อค และอึ้ง จนไม่กล้ารับประทาน บ้างก็ตั้งข้อสงสัยว่าเหตุใด กัดเข้าไปตั้งแต่แรกแล้วถึงไม่รู้ว่ามีแมลงสาบ ซึ่งเจ้าของกระทู้ยืนยันว่าเป็นเรื่องจริงที่เธอและเพื่อนประสบมากับตัว

เครดิต : มติชนออนไลน์
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,383
    Blog Entries
    1
    หมดเลย ความโด่งดัง

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ถ้ามันอยู่ในไอศครีมแต่แรก แมลงสาบทำไมตัวสะอาดจัง -..-

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ผมชอบนะแบรนด์นี้ ไม่เลิกหรอก ^^

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ทิ้งทำไมครับ เสียดายน่าจะกินให้หมดของอร่อยจะตายไป (แหวะ !)
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    พึ่งกินไปเมื่อเที่ยง

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ไม่เซ็นเซอร์ก็รู้ว่าเป็นเดลี่ควีน 555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    หรือจะเป็นรสใหม่?

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    ไม่เซ็นเซอร์ก็รู้ว่าเป็นเดลี่ควีน 555
    จุ้ๆ ไม่เอาๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    เมื่อก่อนเลยเคยทำงานเป็น พนง. ของบริษัทนี้ เหมือนกันคะ ตอนทำงานก็เหนื่อยมากๆ แต่ก็ทนคะ เพราะอยากหาเงิน ลูกค้าก็ซื้อไอติมยี่ห้อนี้เยอะมากๆคะ (คงอร่อยมาก)

จนได้มีโอกาศฝึกปิดร้าน (ทุกที่ต้องทำ) จึงได้รับรู้ถึงความสกปรกขึ้นสุดยอดของ พนง.

นั้นคือ ตู้ที่เก็บท็อปปี้งและไอติมนั้น พนง. ซึ่งท็อปปี้ที่เอาไว้ใส่ในไอติมให้ลูกค้านั้น ไม่มีการปิดใดๆ จากนั้นก็นำไปยัดๆเก็บรวมกันในตู้

ซึ่งในตู้นั้น พนง รุ่นพี่ๆนำรองเท้าเน่าๆไปใส่ไว้ และในตู้นั้นมีหนูทำรังอยู่เป็นครอบครัว (มีทั้งอึหนู ทั้งกลิ่นฉี่ แมลงสาป วิ่งกันทั่วเลยคะ)

เราเห็นแล้วก็ไม่พูดอะไรคะ นิ่งไว้ ก็คิดว่าคงเป็นแค่วันเดียวมั้ง

จนทำงานไปเรื่อยๆ ก็เห็นพฤติกรรมของ พนง ที่ไม่ยอมทำความสะอาดบริเวณที่เก็บท็อปปิ้งและไอติม ส่งกลิ่นเหม็นเน่ามากคะ

ไอเราก็ทำไอติมให้ลูกค้าโดยที่ต้องใส่ท็อปปิ่งที่ (หนูและแมลงสาปลงไปวิ่งเล่น หรือกินหรือป่าวก็ไม่รู้)

จนเราต้องขอลาออกคะ ไม่ไหว =-=; สกปรกเหลือเกิน
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เคยกิน โดนัท ยี่ห้อดังในห้าง ตอนจะสั่ง เห็นแมลงสาบ ตัวเล็ก ๆวิ่งอยู่ 4-5 ตัว โคตรเซง
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Indreamy_RT อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนเลยเคยทำงานเป็น พนง. ของบริษัทนี้ เหมือนกันคะ ตอนทำงานก็เหนื่อยมากๆ แต่ก็ทนคะ เพราะอยากหาเงิน ลูกค้าก็ซื้อไอติมยี่ห้อนี้เยอะมากๆคะ (คงอร่อยมาก)

จนได้มีโอกาศฝึกปิดร้าน (ทุกที่ต้องทำ) จึงได้รับรู้ถึงความสกปรกขึ้นสุดยอดของ พนง.

นั้นคือ ตู้ที่เก็บท็อปปี้งและไอติมนั้น พนง. ซึ่งท็อปปี้ที่เอาไว้ใส่ในไอติมให้ลูกค้านั้น ไม่มีการปิดใดๆ จากนั้นก็นำไปยัดๆเก็บรวมกันในตู้

ซึ่งในตู้นั้น พนง รุ่นพี่ๆนำรองเท้าเน่าๆไปใส่ไว้ และในตู้นั้นมีหนูทำรังอยู่เป็นครอบครัว (มีทั้งอึหนู ทั้งกลิ่นฉี่ แมลงสาป วิ่งกันทั่วเลยคะ)

เราเห็นแล้วก็ไม่พูดอะไรคะ นิ่งไว้ ก็คิดว่าคงเป็นแค่วันเดียวมั้ง

จนทำงานไปเรื่อยๆ ก็เห็นพฤติกรรมของ พนง ที่ไม่ยอมทำความสะอาดบริเวณที่เก็บท็อปปิ้งและไอติม ส่งกลิ่นเหม็นเน่ามากคะ

ไอเราก็ทำไอติมให้ลูกค้าโดยที่ต้องใส่ท็อปปิ่งที่ (หนูและแมลงสาปลงไปวิ่งเล่น หรือกินหรือป่าวก็ไม่รู้)

จนเราต้องขอลาออกคะ ไม่ไหว =-=; สกปรกเหลือเกิน
    เห็นภาพเลยอ่ะ สยอง

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    นั่นดิ ถ้ามันอยู่ในนั้นมาก่อน ทำไมตัวมันไม่เลอะไอศกรีมเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    นี่แหละคือเคล็ดลับความกลมกล่อม

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ผมก็สงสัยว่าทำไมตัวมันไม่เปรอะไอศกรีมเลย ใครอยากรู้ลองไปอ่านในพันทิบดูนะครับ มีคนทดลองมาแล้ว

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    เอิ่ม .. ผมกินแบรนด์นี้บ่อยซะด้วยโดยเฉพาะดิปบลู ดิปราส แมงโก้เรนโบว์ โอ้วพระเจ้า !
    .. BUT I CAN'T SLEEP

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    นี่สินะสูตรลับ ที่มาของความอร่อย

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Indreamy_RT อ่านกระทู้

แฉทุกซอกทุกมุมซะเห็นภาพเลย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ตายแล้ววว นึกว่าไอติม แม็กนั่ม ( Magnum ) ^^ เข้ามาเงิบเลย ที่ไม่ใช่ Magnum ปล. Magnum มันดังนะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    TheNew โคนแมลงสาบ จาก DQ
    ไม่มีลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    จะกินอะไรต้องดูดีๆละ ผมเคยเจอแมลงวันในไอติมด้วย

ตั้งอะไรดี =_=
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้
    ถ้ามันอยู่ในไอศครีมแต่แรก แมลงสาบทำไมตัวสะอาดจัง -..-
    ตัวสะอาดไม่พอ ขานิดเดียวยังเห็นได้ เรื่องจริงรึป่าวนี่

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ยังไงผมก็ไม่เลิกกินอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้
    ก็จริงนะทำไมตัวแมลงสาบมันดูเหมือนถูกยัดลงไปมากกว่ามั้ง หรือไม่ก็คนกินมัน "เลียปีก !!" คงไม่น่าใช่
    ปล.สงสัยหุ้นคงตกเหวสะละมั้ง เดียวพ่อจะกินหมูให้หมด 5555

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    นั่นดิ ถ้ามันอยู่ในนั้นมาก่อน ทำไมตัวมันไม่เลอะไอศกรีมเลย
    อิอิคงงงสินะ ลองนึกสภาพพื้นผิวที่เป็นมันสิ เวลามีหยดน้ำหยดลงไปก็จะไหลปรื๊ดไปไม่เกาะพื้นผิวนั้น ถ้านึกไม่ออก ก็ประมาณใบบอนอ่ะครับ
    ผิวแมลงสาบเป็นมันเลื่อมๆ ของเหลวคงจะไม่เกาะติดหรอกมั้ง
    ที่พูดมานี่ผมมั่วนะครับ ฮ่าๆๆๆ แต่ผมเคยเห็นแมลงสาบที่บ้านแล้วเอาน้ำไปเทใส่มันดูมันก็ไม่เปียกแบบที่ผมบอกไปน่ะ
    แล้วถ้ามันพึ่งจะลงไปคงไม่น่าจะอยู่ตรงนั้นหรอกมั้ง น่าจะไปที่อื่น เพราะแมลงสาบตายยากมาก ถ้าไม่ตีให้แหลก
    แสดงว่ามันต้องโดนแช่เย็นตายรึอะไรซักอย่างเลยคาแด่วอยู่อย่างนั้น รึไม่ก็เกาะอยู่ที่กรวยแล้วไอศครีมลงไปทับก็เลยพยายามดิ้นรนหาทางรอดด้วยการตะเกียดตะกายขึ้นมา แต่ก็สายไปเสียแล้วเพราะว่าไอศครีมได้ทับถมสูงจมมิด แมลงสาบพยายามที่จะว่ายแหวกมุดขึ้นมา แต่ก็ทนพิษอากาศที่หนาวเย็นของไอศครีมไม่ไหว สิ้นใจดับแดดิ้น

เพิ่มนิด วิเคราะห์ ข่าว...
    มันไม่น่าจะเป็นการจัดฉากแกล้งนะ เพราะใครจะกล้าจับแมลงสาบยัดลงไปในถ้วย แล้วถ้ามันไต่ขึ้นมา รึตกมาจากไหนก็ไม่รู้ก็ไม่น่าจะจมมิดไปครึ่งท่อนแบบนั้น รึไม่ก็อาจจะเขี่ยจากไหนมาใส่ก็ไม่น่าได้เพราะแมลงสาบมันไว รึว่าอาจจะเอาแมลงสาบที่ตายๆแล้วมาใส่ลงไปก็ไม่น่าใช่เพราะคนปกติทั่วไปเจอแมลงสาบก็ไม่อยากจะใกล้ละ แถมสภาพน่าจะอยู่ในห้างด้วยไม่น่าจะมีแมลงสาบตาย หรือว่าอาจจะเป็นภาพตัดต่อ รีทัช ก็ไม่น่าใช่เพราะไม่มีจุดผิดสังเกตุเลย ผมเลยคิดว่าน่าจะอยู่ในไอศครีม ฟัน ธง..!! ซี๊ด อุ๊ย ตึง..!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย animosity : 24th July 2012 เมื่อ 18:43
    [>• ASUS FOREVER •<]

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: