ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

ท่องเที่ยวไทยดิ่งเหว!! สื่อนอกสับเละ เน้นปริมาณแต่คุณภาพแย่

สำนักข่าวรอยเตอร์ได้เสนอบทความเกี่ยวกับการท่องเที่ยวของชาวต่างชาติในประเทศไทย โดยพาดหัวว่า “ประเทศไทย สยามเมืองยิ้ม หรือกับดักกันแน่” จากอาชญากรรมที่เกิดขึ้นต่อนักท่องเที่ยวในประเทศไทย

ทั้งนี้ รอยเตอร์ได้ระบุเหตุการณ์ต่างๆที่ทำลายความเชื่อมั่นต่อนักท่องเที่ยวต่างชาติได้ ไม่ว่าจะเป็น กรณี 2 พี่น้องชาวแคนาดาเสียชีวิตอย่างปริศนาที่จังหวัดกระบี่ โดยสันนิษฐานว่าอาจเป็นผลจากพิษบางอย่าง หรือการจี้ชิงทรัพย์ 2 นักท่องเที่ยวชาวออสเตรเลีย จนมี 1 ในเหยื่อถูกแทงเสียชีวิต

นอกจากนี้ยังมีการตั้งตนเป็นมาเฟีย รีดไถเงินของพวกให้เช่าเจ็ตสกี หรือคนขับแท็กซี่ ปัญหามลพิษ การทะเลาะกับนักท่องเที่ยว อุบัติเหตุบนท้องถนน หรือจะเป็นปัญหาที่นักท่องเที่ยวต้องพบเจอที่สนามบิน
    ทั้งเครื่องบินดีเลย์ ระบบเรดาร์ไม่ดี การต้องเข้าคิวเพื่อรอตรวจคนเข้าเมือง

โดยนาย Larry Cunningham กงสุลกิตติมศักดิ์ออสเตรเลียประจำภูเก็ต กล่าวว่า การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ไม่ได้ตระหนักถึงเรื่องนี้นัก เพราะจากสถิติจำนวนนักท่องเที่ยวทีเพิ่มขึ้น ดังเห็นได้จากเมื่อปี 2011
    มีนักท่องเที่ยวกว่า 19 ล้านคนเดินทางเข้ามาในประเทศ และสร้างรายได้คิดเป็นวงเงินสูงถึง 24,500 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ ซึ่งเป็นตัวเลขที่เพิ่มจากปี 2010 ถึง 31 % ทั้งยังคิดเป็นสัดส่วน 6% ของจีดีพีของไทยเช่นกัน

นาย Larry ยังระบุด้วยว่า ภูเก็ต ที่ได้ชื่อว่า จุดหมายที่นักท่องเที่ยวอยากจะมาพักที่สุดในโลกแห่งหนึ่ง อาจจะแปรสภาพเป็น เมืองบาป (Sin City) เหมือนพัทยาก็ได้ หากยังให้ความสนใจต่อ ปริมาณนักท่องเที่ยว
    แต่ไม่ใส่ใจรื่อง คุณภาพนักท่องเที่ยว

อย่างไรก็ตาม รอยเตอร์ยังระบุด้วยว่าเป้าหมายที่ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ที่เคยกล่าวไว้ว่า ภายใน 5 ปี รัฐต้องได้รายได้เพิ่มจากการท่งเที่ยวเป้นจำนวน 12 ล้านล้านบาท
    และภายในปีนี้ต้องมีนักท่องเที่ยวให้ได้ 21 ล้านคน อาจเป็นไปได้ยาก หากสถานการณ์การท่องเที่ยวในไทยยังเป็นเช่นนี้อยู่

Cr.Mthai

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    คือกำลังจะบอกว่า ''สภาพแหล่งท่องเที่ยวเมืองไทยตอนนี้ย่ำแย่มากเลย สินะ'' ปล.ใช่ปล่าวว่ะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมว่าตอนนี้ปรเทศเราไม่ใช่เมืองยิ้มว่ะ มันไม่ใช่มาตั้งนานแล้ว แค่มองหน้าผ่านๆยังต่อยกันได้ บ้าไปแล้ว ผมเห็นด้วยนะ

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    คนไทยยิ้มให้ฝรั่งเพราะไม่ได้ดูทูไนท์โชว์ (คุยกับเขา...ไม่รู้เรื่อง)
    .. BUT I CAN'T SLEEP

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEENOY ' อ่านกระทู้
    คนไทยยิ้มให้ฝรั่งเพราะไม่ได้ดูทูไนท์โชว์ (คุยกับเขา...ไม่รู้เรื่อง)
    5555 คิดได้ไงเนี่ย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    เวรกำ บ้านผมกลายเป็นเมืองบาปไปแล้ว -*-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    ผมเชื่อว่า 50% ของการท่องเที่ยวไทยมาจาก การขายบริการ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your friends.!!!!!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    โอโห!!!! ด่าประเทศตัวเองกันใหญ่

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ big14531 อ่านกระทู้
    โอโห!!!! ด่าประเทศตัวเองกันใหญ่
    เค้าเเค่ให้ความเห็น(ในทางลบ)ตะหาก ถ้าด่าก็คงเเรงกว่านี้ เเล้วมันก็จริงอย่างที่เค้าพูดเเล้ว บางคนอยากจะออกจากประเทศกันเลยทีเดียว เเต่ก็ไปกันไม่ได้ อยู่ประเทศนี้รับความจริงต่อไป

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ big14531 อ่านกระทู้
    อวยแล้วประเทศเจริญ พวกผมคงทำกันไปแล้วหละครับ อาจจะจริง ว่าถ้าเราสนับสนุนกันเองแล้วจะเจริญ แต่ถ้าสนับสนุน แล้วยังคง ติดลบ ไม่พัฒนาึขึ้น สู้ว่าด่าให้ปรับปรุงดีกว่าไหมครับ

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ทำไมพัทยาเป็นเมืองบาปครับ?
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ประเทศไทยตอนนี้ดูเเย่

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ act12348 อ่านกระทู้
    ทำไมพัทยาเป็นเมืองบาปครับ?
    เพราะมีการขายบริการ การมัวเมา ทุกที่มีแต่ผับ มีการทะเลาะวิวาทเป็นเรื่องปรกติ มีการวิ่งราวทรัพท์ ปล้น ฆ่าครับ

พัทยาเป็นที่นึงที่ผมไม่ค่อยอยากจะไปเท่าไร แต่พัทยาใต้ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเท่าไร ถ้ายังไม่ตกดึก จริงๆ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ยอมรับความจริงกันได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    sin city มี 3 ที่ในเอเชีย มี

Pattaya, Thailand
    Bangkok, Thailand
    Macau, China

จาก Wikipedia

เฮ้ย 2 ใน 3 มันไทยนี่หว่า

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เพราะคนไทยทำให้มันเกิดขึ้นเองครับ ทุกสิ่งอยู่ที่ตัวเราทำ
    ต่างประเทศจึงมองในแง่ลบ แล้วอีกอย่าง
    พวกข่าวนักท่องเที่ยวโดนปล้น โดนฆ่า บางข่าวเล็กๆ ก็ออกข่าวกันครึกโครม
    มันเหมือนกับเป็นการโปรโมตในทางลบเลย
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ the name is already taken อ่านกระทู้
    sin city มี 3 ที่ในเอเชีย มี

Pattaya, Thailand
    Bangkok, Thailand
    Macau, China

จาก Wikipedia

เฮ้ย 2 ใน 3 มันไทยนี่หว่า
    สงใสครับ
    Asia

Pattaya, Thailand (prostitution, strip clubs, sex shows, BDSM, brothels, massage parlors, cabarets, go-go bars, drugs, drinking, clubbing, muay thai boxing)
    Bangkok, Thailand (prostitution, strip clubs, sex shows, BDSM, brothels, massage parlors, cabarets, go-go bars, drugs, drinking, clubbing, muay thai boxing)
    Macau, China (gambling, organized crime, clubbing, prostitution, drinking)

ทำไมมวยไทยถึงเป็นหนึ่งในบาปได้อ่ะ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    ประเทศเราเริ่มแย่แล้ว
    เอาใจช่วยนายกครับๆ สู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Attachment อ่านกระทู้
    อวยแล้วประเทศเจริญ พวกผมคงทำกันไปแล้วหละครับ อาจจะจริง ว่าถ้าเราสนับสนุนกันเองแล้วจะเจริญ แต่ถ้าสนับสนุน แล้วยังคง ติดลบ ไม่พัฒนาึขึ้น สู้ว่าด่าให้ปรับปรุงดีกว่าไหมครับ
    มันก็พูดอวยไปงั้นเเหละ น่าจะลืมตาดูประเทศมั้ง กระหรี่เต็มบ้านเต็มเมืองมันยังบอกว่าประเทศสะอาดกันเลยดูดีๆไทยโสโครกกว่าจีนเยอะ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    สื่อนอกบอก ว่า ไทยเป็น เมืองเสื่อม เพราะ เด็กที่เมืองไทยเอาเก้าอี้ฟาดเข้าที่หน้า แม่บ้าน!
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    มีรอยยิ้มประเทศไหนจะสู้ รอยยิ้มของคนไทยได้ไหม

ที่งี้ละไม่ลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 24th July 2012 เมื่อ 21:10

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    การท่องเที่ยวไทย หลอกลวง ปลดทรัพย์ ล่อลวง ทำร้าย มีเเค่นี้เเหล่ะ คุณภาพห่วย เเต่คิดราคา เเพง สอง มาตราฐานฮ่วยยย !!!
    SUCK JKG !!!!

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    สู้ช่วยๆกันนะ (^0^)//

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ดูแล้วกลุ้ม นี่เหรอเมืองที่แต่ก่อนผมชอบมาตอนนี้ผมไม่ชอบซะละ

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    ฝรั่งก็ยังครองเมืองพัทยาเหมือนเดิมนะ ไม่เห็นจะลดน้อยลงเลย