ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2

C9 เซิร์ฟอินเตอร์ เปิด OBT พิสูจน์ความมันส์ได้แล้ววันนี้

-Satisfaction Space: News Update-
    C9 เซิร์ฟอินเตอร์ เปิด OBT พิสูจน์ความมันส์ได้แล้ววันนี้

หลังจากที่ปล่อยให้เหล่าสาวกรอกันกว่า 1 ปีเต็ม ในที่สุดเกมส์ออนไลน์ C9 หรือ Continent of the Ninth เซิร์ฟเวอร์อินเตอร์ก็ถึงเวลา OBT แล้ว แต่มีการเปลี่ยนชื่อที่เซิร์ฟเวอร์อินเตอร์นิดหน่อยโดยใช้ชื่อว่า Continent of the Ninth Seal แตกต่างจากเซิร์ฟเวอร์อื่นๆ แต่ถึงอย่างนั้นตัวเกมส์ก็ยังคงเป็นแนว non target action MMO เช่นเดิมครับ

สำหรับเกมส์แนวนี้ที่เราคุ้นเคยกันดีคงเป็น Dragon Nest ส่วน C9 จะแตกต่างที่เอกลักษณ์ของตัวละครจะเป็นแนวจริงจัง มากกว่า Dragon Nest ที่เป็นแนวน่ารักๆ ใครชอบแนวไหนก็เลือกเล่นแนวที่ชอบกันได้

เกมส์ C9 จัดอยู่ในเกมส์ออนไลน์ประเภท Action MMORPG ที่ถือเป็นสุดยอดแห่งเกมส์ประเภทนี้เลยก็ว่าได้ ทั้งเรื่องความสวยงามของภาพในเกมส์ที่ทำอย่างปราณีตเก็บรายละเอียดได้ทุกส่วน ไม่ว่าจะเป็นบ้านเมืองหรือตัวละครของเราเอง เรื่องของการเคลื่อนไหวของตัวละคร ท่วงท่าในการต่อสู้ ที่ถูกออกแบบมาอย่างดีจนทำให้ผู้เล่นรู้สึกได้ถึงความแตกต่างอย่างชัดเจน

รวมไปถึงระบบ Ultimate Skill ที่เป็นฉาก “Cut Scene” ของตัวละครมาแสดงท่วงท่าอย่างอลังการให้ผู้เล่นได้ชมกัน หรือถ้าสู้กับมอนสเตอร์แล้วผู้เล่นยังไม่สะใจ เพราะมอนสเตอร์ช่างอ่อนแอเหลือเกินใช้ไม่กี่คอมโบก็ตายซะแล้ว ตัวเกม C9 เองยังมีระบบ PVP เพื่อให้ผู้เล่นได้มาวัดฝีมือกันระหว่างผู้เล่นกันไปเลย มาดูกันว่างานนี้ใครจะจัดคอมโบได้เจ๋งกว่ากัน

Ultimate Fury ฉาก Cut Scene ขั้นเทพ เมื่อผู้เล่นเล่นได้ไปถึงระดับหนึ่งจะสามารถทำท่าไม้ตายได้ (Ultimate skill) โดยท่าไม้ตายของแต่ละอาชีพและแต่ละสายนั้นก็จะแตกต่างกันไป ในตอนที่ใช้นั้นจะมี Cut Scene ออกมาแสดงท่วงท่าต่างๆ ของแต่ละตัวละครอย่างสวยงามและอลังการงานสร้าง นอกจากนั้นท่าไม้ตายของแต่ละคนนั้นสามารถสร้างความเสียหายให้ศัตรูอย่างมากมายเลยทีเดียว ซึ่งตอนหลังๆ ท่าไม้ตายเหล่านี้จะกลายเป็นอาวุธหลักกันเลยทีเดียว

อาชีพภายใน C9 จะมีให้เลือก 4 อาชีพด้วยกันคือ Fighter, Hunter, Shaman และ Witchblade โดยแต่ละอาชีพก็ยังสามารถพัฒนาแยกย่อยไปได้อีก 3 สายด้วยกัน และมีแนวโน้มว่าจะสามารถแยกสายการพัฒนาของตัวละครในแต่ละอาชีพเพิ่มได้อีก

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่ทนรอ C9 เซิร์ฟเวอร์ไทยไม่ไหว ก็สามารถเข้าไปทดลองเล่นไปศึกษาข้อมูลของ C9 เซิร์ฟเวอร์ต่างประเทศกันก่อนได้ ส่วนใครที่ไม่ค่อยถนัดการเล่นในเซิร์ฟเวอร์ต่างประเทศ ก็อดใจรอกันอีกนิด โดย C9 เซิร์ฟเวอร์ไทยนั้นก็จะมีงานเปิดตัวที่งาน TGX ที่กำลังจะมีขึ้นในวันที่ 13-15 กรกฎาคม นี้นะครับ

เ้ข้าเล่นเกมส์ออนไลน์ C9 (Continent of the Ninth Seal) เซิร์ฟอินเตอร์ได้ที่ http://c9.webzen.com

กด "กล่าวขอบคุณ" และ "คอมเม้นท์" กันด้วยนะจ๊ะ ไม่งั้น....

หลังจากนั้นคิดเอาเองนะจ๊ะ

---------------------------------------------------------------------------
    ขอขอบคุณ
    mmoculture
    Game-Ded
    ---------------------------------------------------------------------------

Association with : Raven Studio , Snowstorm , Endless Gamers and Core/Five(V)
    - เปิดรับสมัครทีมงานคลิกที่นี่! -

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 25th July 2012 เมื่อ 01:41
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ยังงี้ ยังต้องกางโล่ฟ้า อยู่หรือเปล่าว้า...

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    อ่าวเซิฟอินเตอร์ กับ ที่ผมเล่นเซิฟ US ของWeb zen ไม่ใช่อันเดียวหรอเพราะมันเปิดมานานแล้วนิ

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    มันเปิดมาได้ซักพักละครับ แต่จะเล่นต้องมุดนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เเก๊งขวานซิ่ง

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เดวเซิฟไทยก็จะเปิดแล้วหนิ

กล่าวขอบคุณ
    753
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ภาพสวยให้ได้เลยเนอะๆ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นลงดันแบบdragon nestเหรอครับ ไม่ใช่แบบ open world ใช่ป่ะ

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sixth-rain อ่านกระทู้
    เล่นลงดันแบบdragon nestเหรอครับ ไม่ใช่แบบ open world ใช่ป่ะ
    แบบลงดันครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    แบบลงดัน ผมให้ผ่านครับ ผ่านไปเลยไม่เล่น

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lionhearts อ่านกระทู้
    แบบลงดัน ผมให้ผ่านครับ ผ่านไปเลยไม่เล่น
    แบบลงดันผมให้ผ่านครับ ผ่านเข้ามาในใจผมเลย ส่วนตัวผมไม่ชอบแบบโอเพนเวิลนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เปิดมา2อาทิตย์แล้วนะ ผม50ไปตัวละ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    รอ SV. ไทย ดีกว่าช่วงนี้งานเยอะๆด้วยสิ
    เด๋วงานไม่เดิน เหอๆๆ

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ลงดันผมว่าดีนะ ไม่ต้องไปแย่งมอนใคร ไม่ต้องมีเจ้าที่ ไปกับเพื่อน 4 คนก็สนุกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เข้าไทยเมื่อไหร่เกมก็จะห่วยลงเมื่อนั้น..........

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เดวเข้าไปเเจมด้วย ไม่มีไรทำ

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    กำลังไม่มีเกมออนไลน์เล่นเลย ขอแจมหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เข้ายังไงอะครับท่าน พอดีผมเจอปัญหาตอนล๊อคอิน error code 10007 เลยไปหาดู ได้ข่าวประมาณว่าเซิฟเขาบล๊อค IP ประเทศเราด้วย เลยไม่ชัวร์ หรือเป็นที่อย่างอื่นครับ ช่วยหน่อยนะครับ ติดตั้งเรียบร้อย สมัครสมาชิกเรียบร้อย แต่ยังเข้าไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สมัครเเล้วครับเเต่เล่นไม่ได้ error code 10007

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เซิฟไทยมันดันจำกัดแค่ 3,000 ID VIP ที่งานด้วยกำแท้

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiresharker อ่านกระทู้
    เข้ายังไงอะครับท่าน พอดีผมเจอปัญหาตอนล๊อคอิน error code 10007 เลยไปหาดู ได้ข่าวประมาณว่าเซิฟเขาบล๊อค IP ประเทศเราด้วย เลยไม่ชัวร์ หรือเป็นที่อย่างอื่นครับ ช่วยหน่อยนะครับ ติดตั้งเรียบร้อย สมัครสมาชิกเรียบร้อย แต่ยังเข้าไม่ได้
    บล็อค IP ครับ ต้องมุดไปเล่น
    http://bbs.playinter.com/thread-21052-1-1.html

ตอนนี้เซิฟปิดปรับปรุงอยู่ครับ เปิดประมาณพรุ่งนี้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นอยู่ครับ มันส์มากๆ
    ชื่อผมคือ kyousukearcher ครับ เจอได้ที่ เซิฟของ EU แนล 5 ตลอดเวลา

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    -_-" ขี้เกียจมุด รอไทยดีกว่า 555555

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เล่นไม่ได้ error เหมือน กัน