ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615

เข้าห้องสอบปากคำเเล้วกับเยาวชนไทยที่ก่อเหตุใช้เก้าหวดเข้าแม่บ้านบริษัท

กทม. 25 ก.ค. - ตำรวจจับกุมเยาวชนชายอายุ 17 ปี ก่อเหตุใช้เก้าอี้พลาสติกฟาดหน้าหญิงสูงอายุ เบื้องต้นรับสารภาพโมโหทวงนาฬิกามูลค่า 15,000 บาท คืนแต่ไม่ยอมให้

พนักงานสอบสวนกองบังคับการสวัสดิภาพเด็กและสตรี เชิญตัวเยาวชนชาย อายุ 17 ปี มาสอบปากคำ หลังปรากฏในคลิป ขณะใช้เก้าอี้พลาสติกฟาดหน้าหญิงสูงอายุคนหนึ่งเมื่อคืนวันที่ 17 กรกฎาคมที่ผ่านมา

เบื้องต้นรับสารภาพเป็นบุคคลใช้เก้าอี้พลาสติกฟาดใส่หญิงสูงอายุ ซึ่งเป็นพนักงานทำความสะอาดห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง เนื่องจากไม่พอใจที่ไม่ยอมคืนนาฬิกาข้อมือ ยี่ห้อ Armani มูลค่า 15,000 บาท ซึ่งตนทำตกไว้ จึงบันดาลโทสะ ก่อนถูกควบคุมตัวส่งพนักงานสอบสวน สน.ปทุมวัน เจ้าของท้องที่สอบปากคำดำเนินการข้อหาทำร้ายร่างกายผู้อื่นได้รับบาดเจ็บ โดยใช้คลิปเป็นหลักฐานสำคัญ.

เครดิต.MSN ข่าว
    ผิดพลาดไงขออภัยครับโพสครั้งเเรก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ love102013 อ่านกระทู้
    เบื้องต้นนายเอ ให้การยอมรับว่า เป็นผู้ก่อเหตุใช้เก้าอี้ฟาดนางสมจิตรตามคลิปที่ปรากฏจริง โดยระบุว่าในวันเกิดเหตุได้ไปเที่ยวกับเพื่อน และได้มีเรื่องทะเลาะกับชาวอินเดีย ทำให้นาฬิกา ยี่ห้ออาร์มานี่ หล่นหาย เมื่อไปสอบถามร้านอาหารริมทางทราบว่า นางสมจิตรเป็นผู้เก็บนาฬิกาไว้ จึงออกตามหากระทั่งพบตัวเลยเข้าไปสอบถาม แต่นางสมจิตร ไม่ยอมรับว่าเป็นคนเอานาฬิกาไป ด้วยความโมโหจึงลงมือค้นตัวนางสมจิตร และพบนาฬิกา จึงได้ต่อว่าไปด้วยถ้อยคำรุนแรง แต่นางสมจิตรยังไม่ยอมรับ จึงได้ใช้เก้าอี้ฟาดไป 1 ครั้ง
    ทั้งนี้จากการสอบประวัติพบว่า นายเอ เป็นเด็กมีปัญหาครอบครัว พ่อเสียชีวิตและไม่ได้อยู่กับแม่ โดยพักอาศัยอยู่กับญาติ ซึ่งที่บ้านค่อนข้างมีฐานะ ส่วนนาฬิกาดังกล่าวพ่อเป็นผู้ซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด ราคาประมาณ 20,000 บาท นายเอจึงค่อนข้างรักมาก และถือเป็นสมบัติชิ้นสุดท้ายของพ่อที่เสียชีวิต
    ภายหลังเจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำตัวนายเอ ส่งพนักงานสอบสวน สน.ปทุมวัน เจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำตัวนายเอ เข้าห้องสอบสวนเพื่อทำการซักถาม โดยมีผู้ปกครองซึ่งเป็นยายและน้า เข้าร่วม และจะได้นำตัวส่งศาลเยาวชนและครอบครัวกลาง ให้ศาลไต่สวนว่าพนักงานสอบสวนสามารถแจ้งข้อกล่าวหาได้โดยชอบหรือไม่ ซึ่งหาก ไต่สวนพบว่าพนักงานสอบสวนได้แจ้งข้อหาโดยชอบธรรม ก็จะทำการส่งตัวไปยังสถานพินิจ พร้อมทำการสอบปากคำพร้อมสหวิชาชีพ เพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป

ข่าวเมื่อเช้าล่าสุด สรยุท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 26th July 2012 เมื่อ 12:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ถ้าตำรวจดี แจ้งแล้วมานำเดิดการใด้ไวๆได้ ก็คงไม่เกิดเหตุการณ์นี้

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    บ๊ะ อายุ 17 มีนาฬิกาใส่ตั้ง 15,000 บาท *0* บ้านน้องเขาคงจะรวยมากเลยนะ
    • dOn't Give Up !! •

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miyabijune อ่านกระทู้
    บ๊ะ อายุ 17 มีนาฬิกาใส่ตั้ง 15,000 บาท *0* บ้านน้องเขาคงจะรวยมากเลยนะ

ก็นั้นน่ะซิ ผมว่าเดี๋ยวก็หลุดคดีแล้ว เพราะ ใส่นาฬิกาแพง (ผมหมายถึงว่ารวยอะน่ะ)

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    สงสัยโดนตามใจจนเสียนิสัยนะเนี่ย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เบื้องต้นนายเอ ให้การยอมรับว่า เป็นผู้ก่อเหตุใช้เก้าอี้ฟาดนางสมจิตรตามคลิปที่ปรากฏจริง โดยระบุว่าในวันเกิดเหตุได้ไปเที่ยวกับเพื่อน และได้มีเรื่องทะเลาะกับชาวอินเดีย ทำให้นาฬิกา ยี่ห้ออาร์มานี่ หล่นหาย เมื่อไปสอบถามร้านอาหารริมทางทราบว่า นางสมจิตรเป็นผู้เก็บนาฬิกาไว้ จึงออกตามหากระทั่งพบตัวเลยเข้าไปสอบถาม แต่นางสมจิตร ไม่ยอมรับว่าเป็นคนเอานาฬิกาไป ด้วยความโมโหจึงลงมือค้นตัวนางสมจิตร และพบนาฬิกา จึงได้ต่อว่าไปด้วยถ้อยคำรุนแรง แต่นางสมจิตรยังไม่ยอมรับ จึงได้ใช้เก้าอี้ฟาดไป 1 ครั้ง
    ทั้งนี้จากการสอบประวัติพบว่า นายเอ เป็นเด็กมีปัญหาครอบครัว พ่อเสียชีวิตและไม่ได้อยู่กับแม่ โดยพักอาศัยอยู่กับญาติ ซึ่งที่บ้านค่อนข้างมีฐานะ ส่วนนาฬิกาดังกล่าวพ่อเป็นผู้ซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด ราคาประมาณ 20,000 บาท นายเอจึงค่อนข้างรักมาก และถือเป็นสมบัติชิ้นสุดท้ายของพ่อที่เสียชีวิต
    ภายหลังเจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำตัวนายเอ ส่งพนักงานสอบสวน สน.ปทุมวัน เจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำตัวนายเอ เข้าห้องสอบสวนเพื่อทำการซักถาม โดยมีผู้ปกครองซึ่งเป็นยายและน้า เข้าร่วม และจะได้นำตัวส่งศาลเยาวชนและครอบครัวกลาง ให้ศาลไต่สวนว่าพนักงานสอบสวนสามารถแจ้งข้อกล่าวหาได้โดยชอบหรือไม่ ซึ่งหาก ไต่สวนพบว่าพนักงานสอบสวนได้แจ้งข้อหาโดยชอบธรรม ก็จะทำการส่งตัวไปยังสถานพินิจ พร้อมทำการสอบปากคำพร้อมสหวิชาชีพ เพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย love102013 : 25th July 2012 เมื่อ 12:55

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    เออ มันต้องผิดทั้ง2ฝ่าย โอเคนะ แฟร์

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ตามที่เด็กว่า ถ้าป้าเอาไปแล้ว ไม่ยอมคืน จนต้องเด็กต้องมาค้นตัวเจอ แล้วป้าก็มาขอเงินเป็นค่าแลกเปลี่ยน ตามที่ทีมงานน้าสรยุทธ์ไปสอบถาม
    ก็สมควรกระทืบป้าไปเถอะ นาฬิกาชิ้นสุดท้านที่พ่อให้

ตามที่ป้าว่า เจอแล้วแต่ยังไม่คืนเพราะกลัวไม่ใช่เจ้าของตัวจริง เลยเก็บไว้ก่อน แต่ก็โดนเก้าอี้ตี และแย่งนาฬิกาไปสะก่อน ตามที่ทีมงานน้าสรยุทธ์ไปสอบถาม
    ก็สมควรทืบเด็กสะ

เรื่องนี้มันต้องมีคนพูดเท็จ 1 คน คนใดคนนึง โกหก

ดูจากพยานที่เล่า + ป้าเล่า + เด็กเล่า ซึ่งพยานเล่าคล้ายกับเด็กมากกว่า

ผมคิดว่าป้าโกหก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Steve-O : 25th July 2012 เมื่อ 16:28
    Hard Core Sex

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ผิดทั้งคู่นะ แฟร์ๆไป
    -เด็กผิด เพราะ ไม่รู้จักระงับอารมณ์ ผมเข้าใจนะว่าของรักชิ้นสุดท้ายของพ่อแต่ต้องถึงกับทำร้ายร่างกายเลยเหรอ ?
    -ป้าผิด เพราะมีท่าทีดูเหมือนจะโกหก เป็นชนวนให้เด็กทำร้ายร่างกาย (ซวยไป)

ถ้าใจเย็น คุยกันเป็นเหตุเป็นผลสักนิดก็คงไม่เกิดเรื่องแบบนี้หรอก
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มันจะดีเร้อ เอาเด็กเข้าสถานพินิจ สถานที่แบบนั้นมีแต่ทำให้คนนิสัยแย่ลง เพราะ ไม่มีการอบรม แบบรายตัว ก็เหมือนกับเอาพวกนิสัยไม่ดีไปรวมๆ กันไว้ ความคิดร้ายๆมีแต่จะเพิ่มขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ทะเลาะกับคนอินเดียแล้วยังมาทะเลาะกับป้าแม่บ้านอีก สงสัยเป็นเด็กมีปัญหาอย่างที่ข่าวบอกมาจริงๆนั่นแหละ

แต่มีอีกข่าวบอกว่า ป้าแม่บ้านไม่ได้เอาไป แต่เดินไปเตะนาฬิกาเข้าพอดีกับจังหวะที่ไอ้เด็กมีปัญหาเข้ามาถาม

ป้าแม่บ้านจึงบอกว่าไม่ได้เอาไป(ก็มันตกอยู่เลยเดินเตะอ่ะ มาได้ไงไม่รู้) ก็เลยลงมือทำร้ายซ่ะ

ป้าแม่บ้านตอนนี้กลับมารักษาตัวที่บ้านแล้ว ถ้าอาการดีขึ้นกว่านี้จะเข้าไปแจ้งความด้วย (แหล่งข่าวจากที่ไหนสักที่ผมจำไม่ได้)

ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าป้าแม่บ้านเอาไปจริงๆแต่โกหกว่าไม่ได้เอาไป ป้าแกก็ผิดฐานลักทรัพย์เต็มๆ แต่เด็กก็ทำกันเกินกว่าเหตุมากๆ

แต่ถ้าป้าแกเดินเตะนาฬิกาโดยบังเอิญ ไอ้เด็กน้อยเอ๋ย....แกเตรียมตัวตูดบานในคุกได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ผมว่า ป้า อ่ะ คิดจะไม่คืน นาฬิกาหรอก ถ้าเด็กไม่เจอ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    คุยกันดีๆไม่ได้หรอไงฟะ ป้าแกก็เหลือเกิ๊นนน - -"

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมอยากรู้ว่าป้าโดนข้อหาขโมยมั้ยเพราะเหนแต่ข้อหาของเด็ก
    ดูจากคลิปป้าแกจะลนด้วย
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    พ่อคงภูมิใจมั๊งที่ลูกเป็นคนแบบนี้ เก่งกับนที่ไม่มีทางสู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้ว่าป้าโดนข้อหาขโมยมั้ยเพราะเหนแต่ข้อหาของเด็ก
    ดูจากคลิปป้าแกจะลนด้วย

ถ้าไม่ได้ขโมย แต่เก็บได้ เจ้าของเขามาขอแล้วไม่คืน
    นี่ก็โดนข้อหายักยอกทรัพย์นะครับ
    แต่เขาคืนแล้ว ก็พยายามไหว้แต่เด็กนี่มันโมโหเลยเอาเก้าอี้ฟาดซะ
    พกมีดด้วยนิครับ เห็นในพันทิป เขาว่าๆกัน
    ก็อย่างว่าล่ะครับ เด็กมันไม่ได้อยู่กับพ่อแม่ มันเป็นเด็กมีปัญหา
    นิสัยก้าวร้าว
    ผมว่า กฏหมายเยาวชนเนี่ยน่าจะปรับเปลี่ยนบ้างก็ดีนะ

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    เป็นผม โทรเรียกพ่อ เรียกแม่ เรียกน้า เรียกอา เรียกป้า เรียกตา เรียกลุง เรียกปู่ เรียกย่า เรียกม่า เรียกทวด

มาคุยก่อนเอาเก้าอี้ฟาดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ love102013 อ่านกระทู้

เป๊ะ ผม ทั้งได้ดู แล้ว ตอนขับรถมา มหาชัย ก็ได้ฟังอีก ทาง FM ที่เด็กคนนี้ เอาเก้าอี้ฟาดหัวป้า จริงๆลึกซึ้งกว่านั้น

นาฬิกา เรือนนี้ เป็น ของขวัญ ที่พ่อของน้องเขาให้ไว้ก่อนตาย (อันนี้ผมก็เข้าใจ)

น้องพยายามขอ ป้าคนนี้ดีๆแล้ว แต่ป้าแกบอกว่าถ้าอยากได้เอาเงินมาแลกไป

ป้าแกเลยโดนขาเก้าอี้เข้าเต็มหน้าไงครับ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilparm อ่านกระทู้
    เป๊ะ ผม ทั้งได้ดู แล้ว ตอนขับรถมา มหาชัย ก็ได้ฟังอีก ทาง FM ที่เด็กคนนี้ เอาเก้าอี้ฟาดหัวป้า จริงๆลึกซึ้งกว่านั้น

นาฬิกา เรือนนี้ เป็น ของขวัญ ที่พ่อของน้องเขาให้ไว้ก่อนตาย (อันนี้ผมก็เข้าใจ)

น้องพยายามขอ ป้าคนนี้ดีๆแล้ว แต่ป้าแกบอกว่าถ้าอยากได้เอาเงินมาแลกไป

ป้าแกเลยโดนขาเก้าอี้เข้าเต็มหน้าไงครับ

ผม ก็ ฟัง ใน รถ เมื่อเช้า ครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    สมควรแล้วป้าเอ้ย

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zenheiser อ่านกระทู้
    ถ้าตำรวจดี แจ้งแล้วมานำเดิดการใด้ไวๆได้ ก็คงไม่เกิดเหตุการณ์นี้
    แสดงว่าตำรวจไม่ดีพอหรอครับ คุณก็ลองไปเป็นตำรวจดูสิ แล้วตำรวจเขารู้ล่วงหน้าได้หรอครับ

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อยากให้คนที่รู้เรื่องจริงๆเล่ามากกว่า

เพราะ ของเเต่ละคนไม่เหมือนกันซักคน

Quad Alpha
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,417
    Blog Entries
    1
    ผมไม่ชอบฝ่ายป้า ที่สุดละ เอาจริงๆ นะ จะเห็นได้ว่า ป้าแกอะ ไม่ยอมให้ทั้งๆ ที่เค้าขอแล้ว เนี่ยทำไมถึงไม่ให้ละ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    เด็กเอ๋ยเด็กน้อยถ้าเจ้ารู้จักใจเย็นให้มากกว่านี้้ เจ้าคงไม่ต้องขึ้นศาล
    ยายเอ๋ยยายแก่ถ้าท่านรู้จักความซื่อสัตย์มากกว่านี้ ท่านคงไม่ต้องโดนเก้าอี้ฟาดอย่างนี้
    สังคมไทยเอ๋ยถ้าเจ้ายังจะคงเป็นอย่างนี้ เห็นทีข้าจะลงเล่นการเมืองเพื่อเป็นนายก

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    เวลาโมโหเนี่ยมันยากนะที่จะคุมอารมณ์อยู่ เพราะมันก็เป็นการสู้กับความรู้สึกตัวเอง ถ้าลองเอาความรู้สึกของไอ่เด็กที่ตีดูแล้วก็สงสารมันนะ