ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักสารพัดรับจ้าง
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 925

พรีวิว Sleeping Dogs อีกหนึ่งเกมแนว Open World ที่น่าสนใจ เดือนหน้านี้!!

Sleeping Dogs

Sleeping Dogs
    วันออกจำหน่าย : 14/08/2012
    เครื่องเล่น : PC,PS3,XB360
    ผู้พัฒนา: United Front Games
    ผู้ให้บริการ/จัดจำหน่าย : Square Enix
    แนวเกม: TPS, Action shooting
    Rate: M 18+
    สำหรับเกมที่นำมาพรีวิวให้เพื่อนๆ ในวันนี้เป็นเกมที่มีชื่อว่า Sleeping Dogs ซึ่งมีเนื้อเรื่องและรู้แบบการเล่นอาจจะคล้ายกับพวก GTA หรือไม่ก็เกม Saints Row: The Third ครับ แต่ตัวเกมอาจจะไม่มีเนื้อหารุนแรงเท่านั้นแต่ก็ยังอยู่ในขั้นรุนแรงอยู่ดี ยังไงถ้าจะเล่นเกมนี้ก็ใช้วิจารณญาณในการเล่นกันหน่อยละกันนะครับ โดยเกมนี้จะเป็นเกมรูปแบบ Open World ที่จะใช้สถานะที่เป็นเกาะฮ่องกงซึ่งมีเนื้อเรื่องและที่มาน่าสนใจมากๆ

เนื้อเรื่อง
    ยินดีต้อนรับสู่เกาะฮ่องกงดินแดนที่ความเก่าและใหม่หลอมรวมอยู่รวมกันได้เป็นอย่างดีในทุกๆ ด้าน ที่นี้เป็นที่ซ่อนตัวขององค์กรอาชญากรรมที่อันตรายและทรงอำนาจมากที่สุดของโลก The Triads ในเกมเราจะได้รับบทบาทเป็น Wei Shen สาบลับของตำรวจที่จะต้องแทรกซึมเข้าไปในองค์กรนี้เพื่อทำลายองค์กรจากภายใน เราจะต้องพิสูจน์ตัวเองเพื่อไต่อันดับภายในองค์กรและต้องทำตามหน้าที่ของตำรวจในเวลาเดียวกัน ดังนั้นอย่าลืมเสมอว่าตัวของเราอยู่ฝั่งไหนกันแน่

จุดเด่นของเกม
    Open World
    เกมนี้เป็นเกมแนว Open World ซึ่งมีสถานที่อยู่ในเกาะฮ่องกง ดังนั้นจะต้องแตกต่างจากเกมอื่นๆ แน่นอน เพราะปรกติแล้วเรามักจะได้เล่นอยู่ในเมืองแถวๆ อเมริกาซะมากกว่า แต่ในรอบนี้เราจะได้อยู่ในรูปแบบของเอเชียล้วนๆ เลยละครับ
    ระบบต่อสู้
    ระบบต่อสู้ของเกมนี้หลักๆ จะแบ่งออกเป็น 3 ส่วน แบบแรกคือการต่อสู้มือเปล่า อย่างต่อมาคือต่อสู้ด้วยอาวุธปืนและสุดท้ายคือต่อสู้บนยานพาหนะ

การต่อสู้มือเปล่า
    การต่อสู้หลักๆ ของเกมนี้จะเป็นการต่อสู้ระยะใกล้แบบมือเปล่าเป็นหลัก แน่นอนว่าเรามากันถึงเกาะฮ่องกงแล้ว เพราะเอกของเราจะพลาดได้อย่างไรที่จะใช้วิชากังฟูในการต่อสู้กับศัตรูมากหน้าหลายตา และนอกจากการใช้วิชากังฟูแล้วเราเกมนี้ยังจะมีอาวุธอื่นๆ ที่สามารถใช้ได้ชั่วคราวด้วยเช่น มีด, กระบองหรือแม้แต่ปลาสด (ปลาสด ?) อย่างที่บอกไปครับ ว่าอาวุธพวกนี้ใช้ได้ชั่วคราวซึ่งถ้าเราใช้ไปเรื่อยๆ อาวุธพวกนี้ก็จะพังไปเอง นอกจากเกมนี้นั้นยังมีอีกหนึ่งฟีเจอร์ที่น่าสนใจของเกมนี้คือการใช้สิ่งแวดล้อมแวดล้อมรอบตัวให้เป็นประโยชน์ในการต่อสู้ เช่นการโยนศัตรูใส่ปลาดาบ, เอาประตูรถกระแทกหน้าไปจนถึง การเอาศัตรูไปปั่นกับพัดลมดูดอากาศ เรียกว่ามีท่าท่าการโจมตีหลากหลายรูปแบบมากๆ

การต่อสู้ด้วยอาวุธปืน
    ใครที่ชอบถือปืนเดินไปเดินมาอาจจะไม่ชอบเกมนี้ซักเท่าไรครับ เพราะว่าพ่อพระเอกของเราจะไม่ใช่คลังอาวุธเคลื่อนที่ เรียกว่าพี่แกไม่พกอาวุธเลยดีกว่าเพราะเท่าที่ดูตอนนี้ทีมงานบอกว่าเราไม่จำเป็นต้องพกอาวุธ เพราะสามารถชิงมาจากศัตรูได้เลย ซึ่งเท่าที่ดูตัวละครแค่วิ่งเข้าไปต่อยก็สามารถแย่งอาวุธมาได้แล้ว โดยเกมนี้จะใช้ระบบหลบหลังที่กำบังเหมือนกับเกมอื่นๆ ครับ นอกจากนั้นอีกสิ่งหนึ่งที่ทำให้เกมนี้แตกต่างก็คือเมื่อเรายิงหัวศัตรูได้ เวลาจะช้าลงซึ่งถ้าเราสามารถยิงได้ต่อเนื่องก็จะสโลวโหมดอยู่แทบตลอดเวลาเลย

กราฟิก
    กราฟิกในเกมถือว่าสวยงามออกมาดูดีเลยละครับไม่ว่าจะเป็นภาพรวมหรือตัวละคร อาจจะมีรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ที่ไม่ละเอียดบ้างเมื่อดูในระยะใกล้ๆ แต่ถ้าดูโดยรวมแล้วก็ยังไม่มีปัญหา แต่เกมนี้อาจจะใช้สเปคสูงซักนิดหนึ่งนะครับ
    สรุป
    โดยรวมแล้ว Sleeping Dogs ถือว่าเป็นเกมที่น่าสนใจอีกหนึ่งเกมที่มีการต่อสู้แบบ Action ที่มันส์สุดๆ และเป็นเกมแบบ Open World ที่เลือกใช้แผนที่อยู่ในโซเอเชีย แต่ข้อเสียอาจจะอยู่ที่เกมน่าจะไม่อิสระเท่ากับ GTA หรือ Saints Row เพราะว่าพื้นฐานเกมนี้ตัวหลักของเรายังมีหน้าที่เป็นตำรวจอยู่ด้วย

" อย่าลืมกด กล่าวขอบคุณ ให้ชั้นด้วยล่ะ "

เครดิตเว็บ online-station

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ซากาตะ กินโทกิ : 26th July 2012 เมื่อ 17:10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    รอครับ

อยากมีสตังค์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    โอ้ว ว้าวว Openworld มาอีกแล้ววว รอจ้าๆ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เกมส์นี้อิสระกว่า Saints Row กับ GTA อีกไม่ใช่หรอครับ ผมเห็นมีมินิเกมส์หลายๆอย่างให้ทำให้เห็นด้วย ไม่รู้จริงป่าว *0*
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อยากเล่นมากมาย อะ ภาพสวยจริงๆแหละ ยอมรับเลย
    YURI BOYKA

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    บู๊ๆดีแฮะ--''
    DDDDDDDDD

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,373
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อีก 1 เกมส์ที่รอคอยลองมาจาก Ghost recon

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    มันมาเเล้วเกม open world

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    อยากเล่น ชอบมากเกมแนว open world

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    ขอบคุณ square enix ที่ยังไม่ลืมลูกเมียน้อย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ซากาตะ กินโทกิ อ่านกระทู้

การต่อสู้ด้วยอาวุธปืน
    ใครที่ชอบถือปืนเดินไปเดินมาอาจจะไม่ชอบเกมนี้ซักเท่าไรครับ เพราะว่าพ่อพระเอกของเราจะไม่ใช่คลังอาวุธเคลื่อนที่ เรียกว่าพี่แกไม่พกอาวุธเลยดีกว่าเพราะเท่าที่ดูตอนนี้ทีมงานบอกว่าเราไม่จำเป็นต้องพกอาวุธ เพราะสามารถชิงมาจากศัตรูได้เลย ซึ่งเท่าที่ดูตัวละครแค่วิ่งเข้าไปต่อยก็สามารถแย่งอาวุธมาได้แล้ว โดยเกมนี้จะใช้ระบบหลบหลังที่กำบังเหมือนกับเกมอื่นๆ ครับ นอกจากนั้นอีกสิ่งหนึ่งที่ทำให้เกมนี้แตกต่างก็คือเมื่อเรายิงหัวศัตรูได้ เวลาจะช้าลงซึ่งถ้าเราสามารถยิงได้ต่อเนื่องก็จะสโลวโหมดอยู่แทบตลอดเวลาเลย

ขอปืนพกติดตัวสักกระบอกเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    688
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    1
    ออกมาตอนผม บวชอีก -0- ถ้ามีแคล๊กก็รอ 555

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ผมดูวีดีโอตอนต่อสู้ระบบเหมือนเกม batman เลย

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052

Just Cause 2 นี่นา 555

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    โครตน่าเล่นเลยเกมส์นี้รอมานานแล้วลง PC ด้วยขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูลครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,319
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    น่าเล่น ๆ ดีนะที่ยังลงPC

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    sleeping dog กับ watch dogs คนละเกมไช่ป่าวครับ - -*
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมชอบเกมนี้อ่ะ นึกถึง true crime

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    รออยู่นานแล้ว

` 14k
    กล่าวขอบคุณ
    2,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,377
    2
    จะรออออออออ

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    บ๊ะ กราฟิกสวยดี

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    คะแนนดีมากเลยนะเกมส์นี้

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    สกิน Rico Rodiguest จาก Just Cause

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    sleeping dog กับ watch dogs คนละเกมไช่ป่าวครับ - -*
    แค่ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วคับว่าคนละเกม Watch dog ของค่าย Ubisoft นะคับ พระเอกเป็นแฮคเกอร์

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ felixa อ่านกระทู้
    ผมชอบเกมนี้อ่ะ นึกถึง true crime
    เหมือนจะเคยได้ยินว่า จริงๆ เกมนี้มันคือ True crime : Hongkong ที่ค่าย Activition ยกเลิกทำ Square-Enix เลยซื้อมาทำต่อและเปลี่ยนชื่อเกมคับ