ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O'z NEWBIE IN THE H.H. อ่านกระทู้
    เพื่อนผมตอนเด็กๆ ประมาณอนุบาลแม่มันชอบขับรถแลมโบกินี่มาส่งพอโต มันขับเครื่องบินเจ็ทส่วนตัวมาโรงเรียน บางครั้งก็ลีมูซีน บางครั้งก็โดดร่มลงมาจากเฮลิคอปเตอร์ มันรวยมากครับ บ้านมันใช้ไอโฟน 10
    อื่มๆๆ ผมว่า พ่อมัน น่าจะมีบ่อน้ำมันแล้วกั๊ก หรือไม่ แม่ มันก็มีแหล่งอัญมณีแล้วก็กั๊กเอาไว้ และผมว่ามันคงเป็นเพื่อนกับ โดเรม่อน

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    มันก็แล้วแต่พื้นฐานละความชอบ หรืออุปนิสัยของต่ละคนนะครับ แต่ก็ใช่ว่าทำสิ่งไหนจะผิด ขอแค่ไม่ไปทำร้ายใคร หรือทำใครเดือดร้อนก็คงพอแล้ว (อย่างน้อยก็พ่อแม่ ถ้าซื้อให้เองหรือลูกไม่ได้ขนาดร้องงอแง ก็น่าจะดีแล้ว)

ผมก็ทำงานแต่เด็กนะ กับพ่อ เงินเก็บผมก็มีเยอะ(พ่อฝากให้บวกของตัวเองด้วย) แต่ผมเลือกที่จะปั้นจักรยานไปโรงเรียน ใช้โทรศัพท์มือถือของเก่าของพ่อที่ให้มา ข้าวเช้าทานที่บ้าน เย็นกลับบ้าน ไม่ไปไหนโดยไม่จำเป็น อย่างน้อยก็แค่ไปหาเพื่อน หรือไปเล่นกีฬา

มันอยู่ที่มุมมองของแต่ละคนละ ขอแค่มีความสุขก็พอละ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เพื่อนผมมันเป็นขอทานครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krit007za อ่านกระทู้
    เพื่อนผมมันเป็นขอทานครับ
    ...บ้าที่สุด

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    เพื่อนๆผมไม่ได้มีใครรวยอ่ะ ผมก็ไม่ได้รวย แต่แค่ทำงานเก็บซื้อของเองทั้งหมด อยากได้ไรก็ทำงานเอา แล้วก็ซื้อเอง

ตอนนี้มี iPhone 4S+คอมแรงๆมากๆ 1 เครื่อง+โน้ตบุ๊คหนึ่งเครื่อง+มอไซร์ Ducati 1198SP ทั้งหมดที่ว่ามานี่เหอะๆ ต้องใช้เวลาทำงานเก็บตังประมาณ 7-8 ปี

ปล.มอไซร์นี่ย่าช่วยออกให้ เพราะตอนตังไม่พอจริงๆ+ได้วันเกิดพอดี

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เพื่อนผมไม่อวดรวยนะครับ มันมีตังแต่ใช้ประหยัดอยู๋ ทุกอาทิตย์เรียนรด.เสร็จไปกิน ชาบู พิซซ่า ค่ารถ มันเลี้ยงหมด
    เพื่อนคนไหนไม่มีตังมันให้ยืมหมด พ่อเป็นเจ้าของโรงงานผลิตวัสดุก่อสร้าง รวยแต่ไม่เคยอวดรวยกับใครเลยเพื่อนผม แหะๆๆๆ
    Alexandra Daddario

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    เพื้อนผม จน ครับ แต่ไม่จนน้ำใจ ครับ - *-

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เพื่อนผม ไม่มีคนรวยหรอกครับ ฐานะปานกลาง - เกือบแย่ กันแทบทุกคน
    แต่ทุกคนแม่ม รวย " น้ำใจ " ครับ
    ไปไหนมาไหน เอื้อเฟื้อให้กันตลอด ซื้อขนมห่อละ 5 บาทก็แบ่งกันกิน
    ( จริง ๆ ไม่อยากแบ่งหรอกมั้ง เห็นเพื่อนแม่มอ้อน เลยให้แก้รำคาน 5555 )

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    เพื่อนผมขี่เครื่องสูบน้ำไปโรงเรียนอ่ะ รวยโครต!!

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    โรงเรียนผมเป็นร.ร.มัธยม 1ระดับชั้นมี558คน(13ห้อง) และเพื่อนห้องผม มีโทรศัพท์galaxy note เครื่องเดียวในระดับชั้น ได้เงินเป็นเป็นอาทิตย์ๆละ500 แต่ทำเป็นใช้ชีวิตสมถะ ไม่อวดรวย ซื้อข้าวโรงเรียน20บาท นํ้าเปล่า1ขวดจากบ้าน จากนั้นทำการบ้าน แบบมันใช้ชีวิตประมาณว่าไม่ให้คนอื่นรู้ว่ามันรวย เพราะเปิดเทอมมา2เดือนครึ่งยังไม่มีใครขอตังจากมันเกิน20บาทได้สำเร็จ - -

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    มีเพื่อนอยู่คนนึงครับ บ้านมันทำธุระกิจไรซักอย่าง อ่า แต่ก็เช่าคอนโดพ่อผมอยู่ -..- แต่พี่สาวมันหยิ่งมาก น่าซั่ม

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เพื่อนผม ม.2 มีIphone4S Galaxzy S 3 อิจฉาเวอร์
    DDDDDDDDD

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เพื่อนผมรวย"น้ำใจครับ" 555 เพื่อนผมอย่างมากก็ BB CURVE8520+IPHONE 4 แค่นั้นแหละ ขี่มอไซมาโรงเรียน ถ้ารถ ก็รถกระบะกลางๆอะคับ ไม่อวดรวย ทำตัวแบบแห้งๆหน้าเกรียนๆหน่อยๆ5555 ขอยืม20มันให้50 มันบอกถ้ามีก็คืนละกัน นี่แหละเพื่อนผม 555
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เพื่อน จขกท. เป็นเด็กหอป่าวครับ อาทิตย์ละ 2000 เพราะผมก้ได้ อาทิตย์ละ2000เหมือนกันผมว่า มันก็ไม่ได้รวยนะ
    ปล.ผมเด็กหอนะ

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    รุ่นพี่ รร ผมขับ ฮ. มา รร ครับ
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    แปลกนะ ผมเรียนโรงเรียนไฮโซหรูๆโรงเรียนหนึ่ง(ซึ่งดังแหละ แต่ผมไม่ขอเอ่ยนาม)
    ผมมีเพื่อนเป็นลูกชายบอร์ดของโทรทัศน์ช่อง 5
    อีกคนก็เป็นลูกชายบอร์ดของไทยน้ำทิพย์(ผลิตน้ำดื่ม 80% ในไทย)ปัจจุบันเป็นผู้อำนวยการโรงพยาบาลแห่งหนึ่งในแถบตะวันออกเฉียงเหนือ
    อีกคนเป็นลูกเจ้าของมรดกพันล้านที่ตกเป็นข่าวในหน้าหนังสือพิมพ์เรื่องแย่งชิงมรดกเมื่อหลายปีก่อน(ฆาตกรรม)
    แต่สมัยนั้นไม่มีใครขับรถยนต์มาโรงเรียนเลย(ถึงผมจะรู้ว่ามีกันทุกคน) ทุกคนดูเป็นคนธรรมดามาก ใช้จ่ายอย่างประหยัดและคุ้มค่า
    ทั้งๆที่มูลค่าบ้านที่เขาอยู่บางคนใช้เวลาทั้งชีวิตก็เก็บเงินซื้อไม่ได้
    เออ มันเป็นเรื่องน่าแปลกแฮะ ถึงทุกคนจะเป็นคนที่อยู่ในชนชั้นสูงและชนชั้นปกครอง แต่ก็ไม่มีใคร "จงใจ" อวดรวยเลยซักคน

ที่ทำให้ผมทึ่งก็คือตอนไปหนึ่งในบ้านเพื่อนคนหนึ่งตามที่ว่ามาแล้วเขามี "ห้องดูหนัง" อยู่ในบ้าน
    คือเป็นห้องที่ทำแบบโรงหนัง มีเครื่องฉาย เก้าอี้ deluxe พร้อมระบบเสียงอย่างดี(มากๆๆ อันที่จริงผมว่าดีกว่าโรงหนังที่คุณๆไปดูกันซะอีก) คุณคงไม่ต้องบอกให้ผมตีราคาหรอกนะ เพราะผมตีราคาไม่ถูก(บอกตรงๆว่าจนครับ เลยไม่รู้) อย่างเดียวที่ผมรู้ราคาคือเปียโน steinway ที่ผมไปลองเล่นที่บ้านเขาน่ะแพงขนาดซื้อบ้านพร้อมที่ดินทั้งหลังได้

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ม.3 ขับ พรีอุส มา รร.

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ที่โรงเีรียน ห้องผม รวยกันทุกคนครับ
    ช่วงแรกๆมันก็มาแค่คนละ 100 - 200 หลังๆมันมาเป็น 1000 เลยครับ
    ล่าสุดมันจัดมา 5000 .......... ผมยอมเลย ไม่ไหวๆ
    ปล. ปิงครับ มันคือ ปิง ฮ่าๆๆๆ

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เพื่อนผมเป็นเจ้าของนาซ่าครับ ....
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ตอนเรียน ม.6เพื่อนผมมีเงิน 1ล้านบาท แต่ที่บ้านเป็น หนี้ 10ล้านบาท
    • dOn't Give Up !! •

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เพื่อนผมมันเล่นบอลได้ 6 หมื่น พอถามว่า u เอาเงินไปไหน มันบอกว่าเอาไปใช้ หนี้ให้แม่ หมดแล้ว
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:ช่างตัดหญ้าที่ "ANFIELD
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,585
    [ลูก สส บอกจะนั่ง ฮ. มาลงสนามบอลโรงเรียน ]
    Sub Man!!

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของผมเพื่อนมันมีบ้านเป็น รร. เอกชนครับ แต่ นิสัยดี ไม่อวดด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    เพื่อนของผมเคยพกเงินมาโรงเรียน 7 - 8 หมื่น เอามาจ่ายค่าเทอมหน่ะ ค้างไว้ตั้งแต่ เตรียมอนุบาล

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมมีเพื่อนเป็นลูกเจ้าของร้านทอง รวยแต่ไม่ใช้เงินฟุ่มเฟือย โทรศัพท์ก็ใช้ โนเกีย ผมชอบที่มันเลี้ยงนี่ละ
    แต่สวนมากในห้องก็ใช้แต่ Iphone BB